ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 110

วันนี้มาแนะนำ Anime Natsume Yuujinchou

Natsume Yuujinchou นัทสึเมะกับบันทึกพิศวง

เรื่องราวย่อ ๆ จากสองภาคแรก

นัทซึเมะ ทาคาชิ เด็กหนุ่มกำพร้าที่เคยวนเวียนพักอาศัยอยู่ตามบ้านญาติหลาย ๆ คน แต่ไม่เคยอยู่ที่ไหนได้นานเพราะความแปลกประหลาดที่ใครหลาย ๆ คนสัมผัสได้จากเด็กหนุ่มคนนี้ จนกระทั่งล่าสุด เขาได้มาอยู่กับคู่สามีภรรยาฟุจิวาระผู้โอบอ้อม
    ความแปลกประหลาดของนัทซึเมะ คือความที่เขาสามารถมองเห็น "ภูติผีปิศาจ" ได้ ทำให้เขาต้องไปผจญกับเรื่องและปัญหาต่าง ๆ มากมาย และไม่เคยรู้สึกชอบที่ตัวเองสามารถมองเห็นเหล่าสิ่งแปลกปลอมบนโลกนี้ได้

จนกระทั่งได้มาเจอกับ อาจารย์เนียนโกะ แมวปิศาจที่ชอบบ่นทุกครั้งว่าตัวเองไม่ใช่แมว
    อาจารย์เนียนโกะพยายามจะชิง "บันทึกสหาย" สิ่งที่นัทซึเมะคิดว่ามันคือสมุดคัดลายมือที่ย่าของเขาทิ้งเอาไว้ให้ดูต่างหน้า
    แต่ความจริงแล้ว มันคือสมุดรวมรายชื่อของปิศาจที่เคยพ่ายแพ้ให้กับนัทซึเมะ เรย์โกะย่าของเขา เพื่อสาบานตนเป็นลิ่วล้อให้กับผู้ถือครองบันทึก
    การเก็บบันทึกเอาไว้กับตัวจึงเป็นความคิดที่อันตรายอย่างยิ่ง อาจารย์เนียนโกะจึงทำข้อตกลงว่าจะเป็นผู้คุ้มกันให้กับนัทซึเมะ จนกว่านัทซึเมะจะตาย และตกทอดบันทืกสหายให้กับเขา

เรื่องราวของทั้งสองคนหนึ่งตัวก็เริ่มต้นขึ้น ชีวิตประจำวันที่เต็มไปด้วยอันตราย ความน่ารัก ตลก และเศร้าสร้อย ทำให้หลาย ๆ คนหัวเราะทั้งน้ำตามาแล้วในภาคแรก และภาคสอง

ตอนนี้มีทั้งหมด 4 ภาค น่าจะมีต่อ 8-10 ภาค

1 Natsume Yuujinchou >>> LC
    2 Zoku Natsume Yuujinchou
    3 Natsume Yuujinchou San
    4 Natsume Yuujinchou Shi >>> LC

ลองไปหาดูกันนะครับ ถ้าไม่สนุก คงมาไม่ถึงภาค 4 อย่างแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ALMONDS : 23rd September 2013 เมื่อ 04:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40

zoku natsume yuujinchou ending

natsume yuujinchou san opening
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ALMONDS : 23rd September 2013 เมื่อ 04:39

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    ขอบคุณครับ จขกท เอามาบอก ผมหาดูเเม่มเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    เรื่องนี้ครบรเลย สนุกมากจริงๆ ผมให้ติด top 3 สำหรับผมเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เวลาเป็นแมวก็น่ารักด้วย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

หนุกจริงอะไรจริงครับเรื่องนี้ จนปลิงอย่างผมยังต้องโพสต์เลย อิอิ
    ถึงแม้หลัง ๆ จะเข้ามาอ่านข่าวอย่างเดียวก็เถอะนะ ไม่ค่อยจะได้เล่นเกมแล้ว ติดเมะแทน

ปล.อยากดูภาคใหม่เร็ว ๆ จัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zzz9 : 23rd September 2013 เมื่อ 06:46

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    เงียบเหงา ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ