ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

วิธี ไรท์แผ่นเกม Xbox แบบใหม่ ประหยัด ง่าย แต่ประสิทธิภาพสูง

ผมมีข่าวดีมาบอกครับ เพราะต้องขอขอบคุณ พี่ C4evaspeaks ยักษ์ใหญ่แห่งวงการการ Hack เค้าได้มีของขวัญ Chritsmas and Happy New Year 2014 ให้ผู้คนทั้งโลก นั่นก็คือ การ Burn XGD3 8.13 GB ของ Xbox Games ให้ได้ 100% เต็มและสามารถเล่นแผ่นผีได้ทั้ง Online and Offline 100% เต็ม อีกทั้งเมื่อ Burnแล้วสามารถตั้งเกมลง Hard Disk ได้ 100% ได้อย่างง่ายดายกว่าเดิมโดยไม่ต้องเสียตั้งค์ไปซื้อ DVD Writer Lite On iHas + iXtreme BurnerMax Firmware เพื่อ Burn แผ่่นเกมของ Xbox อีกต่อไป

ที่ต้องทำก็คือ ให้ไปดาวน์โหลดโปรแกรมที่ชื่อว่า Burnermax Payload tool v0.15 จากเว็บด้านล่างนี้ เพราะมันจะมีวิธีบอกว่าต้องใช้ยังไงกับ ImgBurn ในการ Burn นะครับ (มีรูปภาพประกอบให้ดูด้วย)

หลักการทำงานในการ Burn ก็คือ ไอ้เจ้าตัวโปรแกรมช่วย Burn ที่มีชื่อว่า BurnerMAX Payload Tool v0.15 ตัวนี้ มันจะเป็นช่วยแปล่งค่า DVD Writer แบบมาตรฐานค่าโรงงานทั่วๆไป ให้เพิ่มขีดความสามารถให้ DVD Writer ทั่วๆไปของเราในการ Burn ให้ความจุของแผ่นได้เพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมนั่นเอง ซึ่งจะทำให้เรา สามารถใช้ โปรแกรม ImgBurn และ DVD Writers ธรรมดาทั่วๆไป Burn เกมส์ของ Xbox ได้ 100% เล่นได้เหมือนแผ่นแท้เลยครับ

สิ่งที่ต้องมีคือ
    1. BurnerMAX Payload Tool v0.15 ดาวน์โหลดที่
    http://www.ixtreme.net/ixtreme-lt-li...l-v0-15-a.html

2. ImgBurn Version 2.5.8.0 ล่าสุดไปเลยครับ ดาวน์โหลดที่
    http://www.imgburn.com/

3. DVD Writer ทั่วๆไปตามคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค หรือคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะนะครับ

ข้อสังเกตที่ 1 = Disc Size หรือ ความจุของแผ่นเปล่า DVD+R DL เมื่อใส่เข้าไปใน DVD Writer แล้วมามองในโปรแกรม ImgBurn จะเห็นมีความจุของแผ่น = 8,547,991,552 bytes ในความจุเท่านี้ก่อนที่เราจะเปิดใช้งาน โประแกรม BurnerMAX Payload Tool v0.15

ข้อสังเกตที่ 2 = Disc Size หรือ ความจุของแผ่นเปล่า DVD+R DL เมื่อใส่เข้าไปใน DVD Writerแล้วมามองในโปรแกรม ImgBurn จะเห็นมีความจุของแผ่น = 8,738,897,920 bytes ในความจุที่มากขึ้นกว่าเดิมดังที่เห็น หากเราได้ทำการเปิดใช้งานโปรแกรม BurnerMAX Payload Tool v0.15 ตามขั้นตอนดังนี้ไปแล้ว

1. ใส่แผ่น DVD+R DL เข้าไปใน DVD Writer ธรรมดาทั่วๆไป
    2. หลังจากนั้นให้เปิดใช้งาน โประแกรม BurnerMAX Payload Tool v0.15
    3. พร้อมกันนั้นให้เลือก DVD Writer เพื่อจะ Burn
    4. หลังจากนั้นก็กดปุ่ดคำว่า "BurnerMax" ที่อยู่ในโหมดของ Info
    5. ให้กลับมา Burn ใน ImgBurn Version ล่าสุดได้เลยครับ

สำหรับการตั้งค่าการ Burn ของ ImgBurn นั้น ดูได้ดังนี้

(สำหรับถ้า DVD Writer ของคุณเป็น ) For iHas burners B, C and D, (การตั้งค่าที่แนะนำคือ) recommended settings are:

Force Hypertuning - Enabled
    Online Hypertung - Disabled
    Smartburn - Enabled
    Overspeed - Enabled
    OPC history - Do not clear

(ผลของการ Burn ขึ้นอยู่กับ ฮาร์ดแวร์ ละ ยี่ห้อของแผ่นดีวีดี ) Results may vary depending on hardware and disc brand.

(แนะนำให้ใช้แผ่น Verbatim) Verbatim DVD+R DL (Singapore Manufactured) Blank Discs are recommended for best results.

I would like to wish everyone a merry xmas and a happy new year - many more goodies are coming......

อึ้มเกือบลืมไปแล้วว่า การที่จะไรท์แผ่นเกม Xbox ให้ใช้ได้เหมือนกับแผ่นแท้ร้อยเปอร์เซ็นต์นั้น ต้องขาดไม่ได้คือโปรแกรม abgx360 1.0.6 เพื่อใช้ในการ Patch .ISO Games ที่เราดาวน์โหลดมา เพื่อทำให้ .ISO Games ของเรานั้นมีข้อมูลที่ตรงหรือถูกต้องเหมือนข้อมูลที่อยู่ในแผ่นแท้ๆเสี่ยก่อนที่เราจะนำ .ISO Games ของเรานั้นไป Burn นะครับ

ดาวโหลด abgx360 1.0.6 Installer ได้ที่ http://www.abgx360.net/download.php

วิธีตั้งค่า และวิธี Patch ของ abgx360 1.0.6 อยู่ด้านล่างที่พี่ Joker แกได้เขียนไว้ละเอียดมากๆนะครับ ต้องขอขอบคุณพี่ Joker ที่เขียนบนความนี้ขึ้นนะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/con...-Have-Software

ป.ล. เวลา Patch .ISO Games ไหนก็ตาม ต้องต่อ ออนไลน์ไว้นะครับ เพราะข้อมูลที่จะทำให้ .ISO Games ของเรานั้นมีข้อมูลตรงกันกับแผ่นแท้ได้ มันอยู่บนเว็บไซต์ www.abgx360.net นะครับ เพราะฉะนั้นเวลา Patch โปรแกรม abgx360 1.0.6 มันจะเชื่อมต่อไปยังฐานข้อมูลของเว็บมันโดยอัตโนมัติครับ

(แบบไม่ต้องต่อออนไลน์ในการ Patch ก็สามารถทำได้นะครับ แต่เราก็ต้องไปดาวน์โหลดพวก Stealth files และ พวก Topology Data จากอินเตอร์เน็ตมาใส่ในโปรแกรม abgx360 1.0.6 อยู่ดีครับ)

ลอง Burn กับแผ่น Ritek made in China ที่มี Disc ID or Media ID (MID) = S04-066
    Melody made in Singapore ที่มี Disc ID or Media ID (MID) = CMC MAG-D03-64 และ MKM-003-000
    และแผ่นญี่ปุ่น จำชื่อยี่ห้อไม่ได้ ที่ Disc ID or Media ID (MID) = RICOHJPN-D01-67 (แผ่น 3 ยี่ห้อพวกนี้ ผมเคยลองกับวิธี iXtreme Burner Max กับ Lite On iHas DVD Writer ผ่านฉลุยนะครับ แต่ยังไม่ได้มีเวลาลองกับวิธี BurnerMAX Payload Tool v0.15 นี้เลย ถึงอย่างไรก็ตามผมมั่นใจว่าใช้ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เพราะผมทำตาม C4evaspeaks ตลอด ทุกอย่างเลยไม่มีปัญหาครับ)

ส่วนใช้วิธีการ Burn นี้กับแผ่น Verbatim made in Singapore ที่มี Disc ID or Media ID (MID) = MKM-001-000 และ MKM-003-000
    เวิร์คชัวร์ครับ แบบว่ามันคุณภาพของแผ่นนั้น มันดีที่สุดแล้วครับ ปรอดภัยหายห่วง

By Podolsky :-D :-D
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Podolsky : 25th September 2013 เมื่อ 22:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลอง Burn กับแผ่น Ritek made in China ที่มี Disc ID or Media ID (MID) = S04-066
    Melody made in Singapore ที่มี Disc ID or Media ID (MID) = CMC MAG-D03-64 และ MKM-003-000
    และแผ่นญี่ปุ่น จำชื่อยี่ห้อไม่ได้ ที่ Disc ID or Media ID (MID) = RICOHJPN-D01-67 (แผ่น 3 ยี่ห้อพวกนี้ ผมเคยลองกับวิธี iXtreme Burner Max กับ Lite On iHas DVD Writer ผ่านฉลุยนะครับ แต่ยังไม่ได้มีเวลาลองกับวิธี BurnerMAX Payload Tool v0.15 นี้เลย ถึงอย่างไรก็ตามผมมั่นใจว่าใช้ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ เพราะผมทำตาม C4evaspeaks ตลอด ทุกอย่างเลยไม่มีปัญหาครับ)

ส่วนใช้วิธีการ Burn นี้กับแผ่น Verbatim made in Singapore ที่มี Disc ID or Media ID (MID) = MKM-001-000 และ MKM-003-000
    เวิร์คชัวร์ครับ แบบว่ามันคุณภาพของแผ่นนั้น มันดีที่สุดแล้วครับ ปรอดภัยหายห่วง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Podolsky : 25th September 2013 เมื่อ 22:55

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    แล้วถ้าเป็นพวกDVD-Rพวกprincoกากๆงี้จะใช้ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่ได้ครับ ต้อง DVD+R DL เท่านั้นครับ เพิ่มเติมอิกนิด ทุกครั้งที่ Burn จะต้องเปิดใช้งาน ไอ้เจ้าตัว BurnerMAX Payload Tool v0.15 นี้ทุกครั้งๆนะครับ ห้ามลืมเด็ดขาด ฮ่าๆๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อึ้มเกือบลืมไปแล้วว่า การที่จะไรท์แผ่นเกม Xbox ให้ใช้ได้เหมือนกับแผ่นแท้ร้อยเปอร์เซ็นต์นั้น ต้องขาดไม่ได้คือโปรแกรม abgx360 1.0.6 เพื่อใช้ในการ Patch .ISO Games ที่เราดาวน์โหลดมา เพื่อทำให้ .ISO Games ของเรานั้นมีข้อมูลที่ตรงหรือถูกต้องเหมือนข้อมูลที่อยู่ในแผ่นแท้ๆเสี่ยก่อนที่เราจะนำ .ISO Games ของเรานั้นไป Burn นะครับ

ดาวโหลด abgx360 1.0.6 Installer ได้ที่ http://www.abgx360.net/download.php

วิธีตั้งค่า และวิธี Patch ของ abgx360 1.0.6 อยู่ด้านล่างที่พี่ Joker แก้ได้เขียนไว้ละเอียดมากๆนะครับ ต้องขอขอบคุณพี่ Joker ที่เขียนบนความนี้ขึ้นนะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/con...-Have-Software
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Podolsky : 24th September 2013 เมื่อ 21:47

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    DVD+R DL นี่ ราคาประมาณเท่าไรครับ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมถามหน่อยครับ แล้วพวกที่เล่น JTAG ไม่ได้ใช้แผ่นเล่นต้องมี โปรแกรม abgx360 ติดไว้ไหมครับ แบบ Patch ให้มันสมบูรณ์

กล่าวขอบคุณ
    0
    DVD+R DL ถ้าเป็นยี่ห้อ Verbatim แผ่นละ 50 แบาทครับ ขายที่ The Mall Korat ครับ ชั้นสามชื่อร้าน IT MALL (บอกไว้เผื่อมีครัยอยู่โคราชบ้านผม)
    DVD+R DL ถ้าเป็นยี่ห้อ Melody และ Ritek แผ่นละ 30 บาทครับ ถ้าซื้อเป็น แพ็ค สิบแผ่นจะขายประมาณ 280 บาท บางร้านก็ขาย 300 บาทถ้วนๆครับ ขายที่ The Mall Korat ครับ ชั้นสามชื่อร้าน IT MALL (บอกไว้เผื่อมีใครอยู่โคราชแถวบ้านผม)

ทั้งสามยี่ห้อนี้ เป็นยี่ห้อที่ผมใช้มากและไว้ใจมากที่สุด ขอแนะนำเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อึม...คือผมไม่ได้เป็นเจ้าของเครื่อง JTAG และ RGH น่ะครับเลยให้ข้อมูลได้ไม่เต็มที่ แต่เท่าที่ผมได้ค้นหาและอ่านมาบ้างน่ะครับ เห็นเค้าบอกว่า พวกเครื่อง JTAG และ RGH นอกจากจะสามารถแปลงให้เล่นได้ทั้งแบบ อ๊อฟไลน์ และ ออนไลน์ได้แล้วในปัจจุบัน ยังสะดวกสบายในเรื่องของการ เล่นเกมส์ Install เกมส์ การไรท์ แผ่นเกมส์ การถ่ายโอนไฟล์เกมส์เข้าเครื่อง Xbox ต่างๆเหล่านี่ ทุกอย่างผ่านฉลุย และไม่จำเป็นต้องใช้ โปรแกรม abgx360 อะไรหรอกครับ และไม่ต้องการ การ Burn แบบ วิธี iXtreme Burner Max กับ Lite On iHas DVD Writer หรือกับวิธี BurnerMAX Payload Tool v0.15 แบบนี้อีกด้วย ลองค้นหาเพิ่มเติมดูนะครับ อาจได้ข้อมูลที่มากกว่านี้ครับ (ป.ล. ผิดอาจจะผิดตรงไหน ช่วยแก้ให้ด้วยนะครับ)

Tags for this Thread