ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    Blog Entries
    2

เกี่ยวกับ Light novel (สอบถาม)

คือว่าผมก็เป็นพวกที่เพิ่งจะเริ่มอ่านนิยาย โดยเฉพาะ Light novel ซึ่งผมก็อ่านจบไปบางเรื่องแล้ว

แต่มีอยู่วันหนึ่ง ผมดันไปอ่านเจอกระทู้นี้ http://forum.tirkx.com/main/showthre...E0%B8%A1zenshu

อ้าวเห้ย แต่ละคนที่มาคอมเม้น ก็บอกว่า ไอคุณที่แปล วานาดีส แปลได้แย่มาก ใจความไม่ชัดเจน สื่ออารมณ์ไม่ได้

และอีกคอมเม้นได้กล่าวไว้ว่า "ผมเห็นหลายๆเรื่องของ zenshu ล่ะ อ่านยากที่สุดใน 3 โลก"

นั้นนนน . . . . คือในเดือนตุลาคม ผมกะไปเหมาซื้อ light novel เซ็ตใหญ่จากงาน แคปซูล และ งานมหกรรมหนังสือระดับชาติ ครั้งที่ 18

เงิบเลยสิครับ เจอคอมเม้นแบบนี้กำลังใจจะซื้อหดหมด 5555

คืออยากจะถามว่า Zenshu มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ (เรื่องที่ตั้งใจจะซื้อส่วนมากก็เป็นของ Zenshu)

แล้วค่ายอื่นดีกว่าจริงหรือ

ท้ายสุด ore imouto ga konna ni kawaii wake ga nai << เรื่องนี้แปลออกมาได้ดีรึเปล่าครับ กำลังตัดสินใจ -...-

//ขอบคุณที่ช่วยครับ (ล่วงหน้าเลย หุ หุ)

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ore imouto ga konna ni kawaii wake ga nai ระวังผิดหวังกับเล่มจบน่ะ
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeren อ่านกระทู้
    คือว่าผมก็เป็นพวกที่เพิ่งจะเริ่มอ่านนิยาย โดยเฉพาะ Light novel ซึ่งผมก็อ่านจบไปบางเรื่องแล้ว

แต่มีอยู่วันหนึ่ง ผมดันไปอ่านเจอกระทู้นี้ http://forum.tirkx.com/main/showthre...E0%B8%A1zenshu

อ้าวเห้ย แต่ละคนที่มาคอมเม้น ก็บอกว่า ไอคุณที่แปล วานาดีส แปลได้แย่มาก ใจความไม่ชัดเจน สื่ออารมณ์ไม่ได้

และอีกคอมเม้นได้กล่าวไว้ว่า "ผมเห็นหลายๆเรื่องของ zenshu ล่ะ อ่านยากที่สุดใน 3 โลก"

นั้นนนน . . . . คือในเดือนตุลาคม ผมกะไปเหมาซื้อ light novel เซ็ตใหญ่จากงาน แคปซูล และ งานมหกรรมหนังสือระดับชาติ ครั้งที่ 18

เงิบเลยสิครับ เจอคอมเม้นแบบนี้กำลังใจจะซื้อหดหมด 5555

คืออยากจะถามว่า Zenshu มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ (เรื่องที่ตั้งใจจะซื้อส่วนมากก็เป็นของ Zenshu)

แล้วค่ายอื่นดีกว่าจริงหรือ

ท้ายสุด ore imouto ga konna ni kawaii wake ga nai << เรื่องนี้แปลออกมาได้ดีรึเปล่าครับ กำลังตัดสินใจ -...-

//ขอบคุณที่ช่วยครับ (ล่วงหน้าเลย หุ หุ)
    วานาดีส อยากบอกว่าสนุกมากผมอ่านจบใน 2 วัน เรื่องอื่นไม่สนเลย
    มันเป็นบางเรื่องครับที่อ่านยากคำมันยากเองผมว่า
    วานาดีสนังงะห้ามไปอ่าน ไม่สนุกเลย กาก

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ่านวานาดิสแล้วรู้สึกอยู่บ้างแต่ไม่ถึงกับอ่านไม่รู้เรื่อง

ก็สงสัยเหมือนกันว่าเด็กสมัยนี้สมาธิสั้น+ความอดทนต่ำขนาดไหนกัน
    ถึงอ่านไม่รู้เรื่อง

แต่สาวหลุดโลกนี่คนแปลเก่งยังไงก็มึนอยู่ดีครับ ไอ้พระเอกมันระบบความคิดไม่เหมือนชาวบ้านเค้า

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมว่าก็ไม่ได้ห่วยนะ แต่บางคำเค้าใช้คำผิดแค่นั้น แล้วก็การบรรยายที่มันไม่ลื่น อ่ะครับ

ส่วนตัวผมก็ซื้ออ่านหมดแหละ ไม่ได้สนค่ายสนคนแปล แค่เรื่องไหนชอบก็ซื้อ ...

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ส่วนตัวตอนนี้มี light novel ของ Zenshu แค่ AW กะ SAO

ถามว่าแปลดีมั๊ย บางคำแปลก บางคำเหมือนจะผิด บางคำเหมือนจะแปลตรงตัวเกินไป

ถ้าให้เทียบง่าย อย่างในเมะ ที่ FS ทำให้ดูฟรีๆ บางค่ายยังใช้คำได้ลื่นกว่าเยอะ

แต่ภาพรวมถามว่าแย่มั๊ย รวมๆไม่แย่ ถ้าไม่มานั่งจับผิดแบบเรียง chapter

ถ้าชอบก็ซื้อเถอะครับ สำหรับผมอ่านจบก็เก็บเข้าตู้