ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559

ขอเทคนิคการทำข้อสอบหรือการมั่วหน่อย (พรุ่งนี้สอบ)

ขอเทคนิคการทำข้อสอบหรือการมั่วหน่อย นะครับ ใครที่มีประสบการณ์เอามาแชกันนะครับ
    ผมเชื่อว่า หลายคนมีวิธีของตัวเองแน่
    และช่วงนี้ช่วงสอบด้วย คนที่มาอ่านจะได้ นำไปใช้ได้ด้วย (โดยเฉพาะผม)

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เอาเวลาตั้งกระทู้นี้ไปอ่านหนังสือเตรียมตัวสอบดีกว่าไหม?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiair อ่านกระทู้
    ก้อยากได้เทคนิคบ้างอ่ะไรบ้างอ่ะครับ วันนี้ผมก็อ่านทั้งวันแล้วนะ
    เทคนิคน่ะมันอยู่ในสิ่งที่คุณบอกว่าอ่านมาทั้งวันแล้ว ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะดึงมันมาใช้ยังไงก็เท่านั้นแหละ งั้นถ้าอ่านหนังสือแล้วยังอยากได้เทคนิคหลอกล่อมั่วข้อสอบอีกผมว่าคุณไม่ต้องอ่านมันแล้วล่ะ ชะโงกหัวมองเพื่อนโต๊ะข้างๆไปเลย ง่ายดี.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 24th September 2013 เมื่อ 20:13

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เลิกเล่นคอมแล้วไปอ่านหนังสือครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เอาเวลาตั้งกระทู้นี้ไปอ่านหนังสือเตรียมตัวสอบดีกว่าไหม?
    ก้อยากได้เทคนิคบ้างอ่ะไรบ้างอ่ะครับ วันนี้ผมก็อ่านทั้งวันแล้วนะ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ถ้าเป็นข้อเลือกตอบ แล้วถ้าให้ตอบได้ข้อเดี๋ยวต้องเลือกข้อเดียวเท่านั้น
    ฝนหรือกากบาทให้ชัดเจน
    เลือกคำตอบที่ถูกที่สุด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ.ครับ ผมซื้อหนมมาฝากช่วยๆกันหน่อย (ไม่ใช่ละ 555)
    วิชาคำนวณก็ถ้าคิดไม่ได้จริงๆ เอาข้อเลขใกล้เคียงหรือไม่ก็เลขสวยๆหน่อย
    ส่วนอย่างอื่น จ้ำจี้มะเขือเปาะแปะเลยครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เทคนิคการมั่วของเพื่อนมมันบอกมา รอบแรกให้กามั่วไปให้หมดทุกข้อ จากนั้น ตัดข้อที่กานั้นออกไป เพราะมั่วครั้งแรกไม่มีโอกาสถูก ก็จะเหลือให้คิดแค่ 3 ตัวเลือก - -

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เน้นกา ค.ควาย ครับ ข้อไหนไม่ได้ให้กา ค.ควาย เป็นการบอกให้อาจารย์รู้ว่า ผมไม่เข้าใจที่ครูสอนครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้

เทคนิคน่ะมันอยู่ในสิ่งที่คุณบอกว่าอ่านมาทั้งวันแล้ว ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะดึงมันมาใช้ยังไงก็เท่านั้นแหละ งั้นถ้าอ่านหนังสือแล้วยังอยากได้เทคนิคหลอกล่อมั่วข้อสอบอีกผมว่าคุณไม่ต้องอ่านมันแล้วล่ะ ชะโงกหัวมองเพื่อนโต๊ะข้างๆไปเลย ง่ายดี.....
    คือต้องการความมั่นใจอ่ะครับ เผื่อจะมีแบบเทคนิดแหล่ม ไรเงี้ย

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เทคนิคผมมั่วตอบก็คือ ข้อไหนใช่ตูเอาข้อนั้นไม่เปลี่ยนใจ

เดินหน้าอย่ามองหลัง555

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    อยากได้ก็จัดให้ครับ มี2 อันนะลองอ่านดู

http://www.dek-d.com/board/view/2541170/

http://www.dek-d.com/education/29782/

ท้ายที่สุดผมว่านะครับ ยังไงๆเราก็ต้องอ่านอยู่ดีแหละครับเพราะอย่างน้อยๆเราก็ต้องรู้บ้างแหละครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    มั่นใจไว้ก่อน คิดซะว่าทำได้แน่นอน อ่านตรงที่คิดว่าออกสอบแน่ๆ ที่เหลือที่ทำไม่ได้มันเป็นข้อสำหรับคนเก่ง ไงก็ต้องมั่ว 555+
    ถ้าเราทำไม่ได้เรากาข้อที่คุ้นๆ อ่ะ ถ้าดันไม่คุ้นซักอันก็เลือกๆ ไปเถอะ คิดซะว่าข้อนั้นได้ 0 คะแนน เสียเวลาทำใจ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    เทคนิคผมนะ
    - ตัดตัวเลือก
    - คำตอบในข้อนี้อาจมีอยู่ในข้ออื่นก็ได้(ต้องดูดีๆ)
    - ถ้าเป็นคำถามยากพวกคำนวณ มันจะตอบ ข หรือ ค เพราะถ้าสมมุติเอาข้อ ก ไปแทนค่าถูกเลยมันง่ายไป
    - อ่านโจทย์ให้ดี
    - ทบทวนก่อนออกห้องสอบทุกครั้ง(สำคัญจริงๆ ผมพึ่งสอบมา กลับมาทวนอีกรอบพบว่ากาผิดไปข้อนึง)
    - ถ้าเขาถามว่าข้อใดผิด ข้อที่เป็นประโยคแบบเจาะจงเกินไปมักจะผิด
    - ทำข้อง่ายก่อน

พอละ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    Solo C จัดไปเลย
    วันนี้ผมก็ทำมาแล้ว รอดูผล

I<3BodYSlaM
    กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ถ้าทำไม่ได้จริงๆก็วิเคราะห์ข้อที่ใกล้เคียงที่สุดครับ
    วิธีของผม
    I LOVE CHELSEA

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    สำหรับผมดิ่งข้อสอบครับ มี100ข้อ ก 25 ข 25 ค 25 ง 25 จบบบบบบบบบบบบ(ชีวิตเราจบเลยครับ) ใช้สำหรับถ้าไม่มีอะไรในสมองจริงๆ

L o V e You