ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2

มีเรื่องกับครูมาครับ !!!!!!

เรื่องมีอยู่ว่า ครูท่านนี้เค้าสั่งงานผมให้ผมทำงาน ICT นำเสนออาเซียนให้เค้า

แล้วกว่าผมจะได้ทำผม ต้องลง Window ใหม่ ลงโปรแกรมใหม่

งานนี้ให้เวลาผมทำ 2 อาทิตย์ ซึ่งเป็นงานห้องแต่เค้ามอบหมายให้ผมทำคนเดียว ผมคิดไว้ว่าทำเสร็จเมื่อไหร่จะให้เพื่อนดู ใจคิดไว้เลยครับว่าเพื่อห้อง เพื่อเพื่อน

กว่าผมจะทำงานๆนี้เสร้จจนสามารถนำเสนอตามที่กำหนดได้ผมใช้เวลา 5 หลับดึกทุกคืน คืนนึง ตี1ครึ่ง

แล้วพอถึงวันส่งงาน ผมเอาไปส่งและถามว่าจะต้องพรีเซ้นหรือเปล่าครับครู เค้าด่าผมว่า "ไปนั่งที่ก่อนไม่เห็นรึไงฉันจะสอน ไม่ต้องมานำเสนอ"

แล้วก็ด่าผมอีกเมื่อผมนั่งที่ว่า "งานที่มาส่งก็งานขยะ ไม่เห้นเหรอว่านั่งอยู่หัดมีกาละเทศะมั่งนะโตแล้ว คิดอะไรหัดเกรงใจมั่ง"

ผมเลยอัพตัสลงเฟส แนวๆที่ว่าอุตส่าห์นั่งทำมาแล้วแต่ครูไม่เห็นคุณค่าของงาน

แล้วครูเค้าก็มาตอบคอมเม้นด่าผม ว่า "ถ้าคิดว่าตัวเองเก่งตัวเองถูกก็ตามใจ แล้วก็ไม่ต้องมาดูแลไรกันแล้ว ถ้าคิดว่าเก่งก็ทำต่อไป"

เรื่องก็จบแค่นี้ แต่ที่จะเล่าคือวันนี้ โรงเรียนผมสอบแล้วเค้าคุมสอบครับ

ซึ่งเมื่อถึงเวลาเข้าห้องสอบ ผมก็เข้าสอบเพราะว่า มีเวลาแค่ 30 นาที 60 ข้อครับ

ผมก็เข้าไปนั่งทำแล้วมีเพื่อนบางส่วนที่ยังไม่ได้ทำเค้าก็มาดูข้อสอบผม ว่ามีกี่ข้อ

ครูคนนี้เค้าเลย ด่าผมในแนวที่แนว แบบว่า "อย่าคิดว่าแน่นะ ถ้าเกิดมีเรื่องอะไรมาชั้นเอาจริงๆด้วย ถ้าชั้นเกลียดใครแล้วเกลียดเลย ให้เพื่อนลอกข้อสอบอ่ะระวังตัวไว้"

ซึ่งผมไม่ได้ตั้งใจให้เพื่อนดูเลยนะครับ แต่คนที่โดนด่าคือผม ผมคนเดียวเลย แถมเค้ายังฟ้องอาจารย์คุมสอบด้วยกันอีกว่า ผมให้เพื่อนลอกข้อสอบ

จนผมสอบเสร็จออกมานั่งที่ระเบียงอาคาร อาจารย์ที่คุมสอบด้วยกันก็มาหาผมแล้วคุยกับผม

แต่อาจารย์คนนี้เค้าเคยสอนผมมาก่อน เค้าบอกผมว่า ตั้งแต่สอนเธอมาไม่เคยเห็นเธอลอกข้อสอบใครเลยปกติก็เก่งกว่าคนอื่น (ผมเป็นคนค่อนข้างจะเรียนเก่งในห้องนะครับ)

แล้วอาจารย์ท่านนี้ก็ถามผมว่า ไหนลองเล่ามาเป็นไงมั่ง

ผมมองตาเค้าแล้วก็พูดว่า "ตั้งแต่ผมเรียนกับอาจารย์มาผมไม่เคยให้เพื่อนลอกข้อสอบ เมื่อกี๊นี้เพื่อนเค้ามาถามผมว่ามีกี่ข้อกี่นาที ผมก็ให้ดู ไม่ได้เจตนาทุจริตเลยครับ "

อาจารย์เค้าก็บอกผมว่าไม่เป็นไรๆ แล้วเค้าก็กลับมานั่งที่เค้า แล้วก็บอกว่าใจเย็นๆไว้นะ

เหลืออีก 2 วันอ่ะครับ ผมไม่ชอบเวลาเค้าพูดกัดผมอ่ะครับ ควรทำยังไงดี เพื่อนก็บอกว่านิ่งๆไว้

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    รร อะไรครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    กัดตอบครับ ให้มันรู้ครับว่าเด็กก็ไม่ได้ยอมโดนอยู่ฝ่ายเดียวครับ เป็นผมจะเกณฑ์คนในห้องมารุมกัดเลยครับ คว่ำบาตรกันไปเลย

แต่กรณีนี้ถ้าคุณโดนคนเดียวก็ทำไม่ได้นะ หรือจะใจเย็นสยบก็ได้ครับ ทำเป็นไม่ได้ยิน ประมาณว่ามันเป็นอากาศไร้ตัวตนไปเลยครับ

หรือจะแค่มองๆแล้วอมยิ้มไปครับ มันจะได้เจ็บๆ
    [IMG][/IMG]

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ทำใจไปครับ ไม่ต้องไปสนใจ เค้า อย่าไปสนใจสิ่งมราจะมาทำร้ายเราหรอกครับ มันก็แค่ลมปาก
    ถ้าคิดว่าตัวเองถูกก็ไม่ต้องไปสนใจใคร แต่เมื่อไรที่คิดได้ว่าผิดหรืออะไร ก็ไปขอโทษเค้าซะ เค้าไว่ว่าหรอก
    ปล.ผมเข้าใจ จขกท. นะ สู้ๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เขาคงเคยโดนแบบนี้มาก่อนเมื่อตอนเป็นนักเรียนมั้งครับเลยมาเอาคืน!!!
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ปล่อยลมรถเลยครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ผมอ่านมายังไม่เห็นครูด่าอะไรเลยนี้ยกตัวอย่าง เค้าด่าผมว่า "ไปนั่งที่ก่อนไม่เห็นรึไงฉันจะสอน ไม่ต้องมานำเสนอ" ท่านใช้คำว่าเค้าด่าผมก็ยังไม่เห็นจะด่าสักคำเหมือนท่านใช้คำแรงเกินไปเพื่อให้ผู้อ่านคิดว่าครูเป็นคนผิด
    ผมก็ไม่ได้จะเข้าข้างใครนะฟังความข้างเดียวยังไงมันก็ไม่กระจ่าง เพราะคนส่วนมากชอบเอาเรื่องมาแต่งเติมจนเกินความจริงเพื่อให้ตัวเองเป็นฝ่ายถูกนะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผ.อ. โรงเรียนคุณfriendlyรึเปล่าครับถ้าใช่ก็จัดเลยครับ 555 แนะนำให้ใจเย็นๆครับถ้าเส้นเราไม่ดีจริงเวลาครูกดเกรดจะไม่ม่ใครช่วยเราได้ครับ

ปล. แต่โรงเรียนผมนี่บางทีผ.อ.เค้าชอบมาเดินดูโรงเรียนครับแล้วใครสวัสดีก็ยิ้มให้เป็นผ.อ.ที่น่าเคารพมาก

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    เป็นผม ผมเอางานคืนและบอกว่า "ถ้าขยะก็เอามาเหอะครับ หาคนอื่นทำแทนผมไม่ได้ไม่เสียอยู่แล้ว"
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    อดทนไว้ครับ ในข้างหน้าเจอคู่แข่งกัดแซบกว่านีอีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เห๊ยยยยย จขกท.โดนคล้ายๆผมเลยอ้ะๆๆๆๆๆๆๆๆ > O<

ม.6 ละจารย์จะเอาไรกับผมนักหนา(วะ)ครับ เดี๋ยวผมก็จบไปไม่ต้องมาเจอหน้ากันอีกแล้ว - -^
    /เบื่อร.ร.รัฐบาลบางส่วนแหะ ครู****งงไม่มีความเป็นครูเลย เห็นเด็กโดดเด่นหน่อยนี้ต้องจิกกัดตลอดๆ ผมโดนหลายวิชาเลย ไม่รู้อะไรนักหนา

คือก็ไม่อยากจะบอกหรอกนะว่าผมไม่ได้เก่งเล้ยยยย เทียบกับร.ร.อื่นผมกลางๆด้วยซ้ำ แต่เด็กร.ร.นี้มันกากเองนิ = =^
    (เพิ่งเคยเรียนรัฐบาล... แถมเป็นที่ไม่มีชื่อเสียงอีก มีแต่ชื่อเสีย กรรมเลย - -")
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Poyo_ts : 24th September 2013 เมื่อ 21:04

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ถือว่าเป็นประสบการณ์ เผื่อข้างหน้าเรื่องงานการในอนาคตคุณประสบแบบนี้จะได้ไม่ท้อครับ เป็นผมถือว่าเป็นบทเรียน คุณครูคนนั้นอาจคิดแบบนี้ก้ได้นะครับ สร้างประสบการณ์ฝ่าไปได้ถือว่ามีคุณภาพ..ในการเรียนผายไต้แรงกดดัน

ครูอาจเห้็นคุณมีอนาคต ลองคิดดู ให้ทำงาน ส่งเป็นตัวแทนของห้องเลยนะครับ ครูก็เลยจัดหนักให้เพื่อสร้างประสบการณ์การเรียนรู้ ถึงวันเลี้ยงส่งรุ่นแล้วคุณจะรู้..ครับ ว่าครูคนนั้นรักคุรมากเท่าใด
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    หมากัดอย่ากัดตอบ อย่าไปยุ่งเลยครับ นิ่งไว้อย่าไปสนใจเค้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เอาเฟสมา เดี๋ยวผมยำให้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    แบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับแต่ก็อดทนไว้ละกันครับสู้ๆเดียวมันก็ผ่านไป

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    1
    ถ้าเค้าออกเกรดให้เราก็ทนไว้นะ

แล้วถ้าเกิดผ่านไปได้ก็จะรู้ว่า ที่อดทนไปนะ ดีแล้ว

ดีกว่าไปเถียง นู้นนี้แล้วโดนเกรียดอาจจะกดคะแนนก็ได้

ทนไว้ครับ
    Toradora!

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    ออกเกรดเสร็จเอาตะปูเรือใบไปปรอยไว้แถวๆรถครูแกดิ หึหึ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    เสียใจเหมือนกันนะ งานที่เราทุ่มเทไปแล้วเจอแบบเนี้ย - -"

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมขอวเคราะห์น่ะ

ตัวแดงที่สอง - ถ้าคนไม่คิดอะไรจะมองว่ามันก็เป็นคำพูดของครูเกือบจะทุกคนน่ะ แต่ ณ เวลานั้นถ้าใช้ประโยคนี้แต่น้ำเสียงที่ใช้เป็นแบบบ่น รำคาญ
    ก็อาจจะดูไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ แต่ยังถือว่าพอรับได้ ไม่เข้าข่ายด่า แต่ถ้าท่านถามไปดีๆ แล้วยังตอบแบบนี้ก็น่าโกรธอยู่

ตัวแดงที่สาม - บอกได้เลยว่าตรรกะของครูท่านนี้ไปหมดทั้งสมองแล้ว คิดว่าเป็นครูแล้วจะถูกต้องอยู่คนเดียว คอมเม้นนักเรียนในเชิงที่เสียดสี จิกกัด
    คล้ายกับว่ากำลังทะเลาะกับเพื่อนอย่างไงอย่างงั้น ไม่เหมาะสมกับการเป็นครู ความคิดแคบมาก

ตัวแดงที่สี - ครูเค้าเกลียดคุณไปแล้วแหละ พูดทำนองนี้ บอกอ้อมๆไป แต่ก็เกลียดนั่นแหละ ครูที่ดีและเป็นแบบอย่างต่อครูท่านอื่น และเป็นที่เคารพของนร.
    ไม่ควรจะเลือกที่รักมักที่ชัง ไม่ว่านร.จะดี หรือเลวขนาดไหน ต้องรักให้เท่าๆกัน หรือถ้าไม่รัก ก็ไม่ต้องแสดงออกต่อนร.คนไหนเลย เพื่อความเสมอภาค และเท่าเทียม

สรุป ตามที่อ่านมา เค้าไม่ได้ด่าเสียๆหายๆ แต่คำพูดทั้งหมด มันคือการคำพูดของคนที่กำลังโกรธโดยไม่ลืมหูลืมตา ไม่ฟังใครทั้งนั้น เอาสถานะตนเองเป็นใหญ่เหนือนักเรียน

โคตรเกลียดเลย ครูแบบนี้

ผมก็บอกได้แค่ว่า ใจเย็นๆ ถ้าอยากจะไฝว์ ควรรอจบเทอมหน้าดีกว่าน่ะ รอเกรดออกหมดก่อน แล้วค่อยจัดการ พอขึ้นมหาลัย ดีกว่านี้เยอะ
    0000000000000000000000

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ถามที่อยู่ อาจารย์ เผาเลยครับ 5555 ล้อเล่นครับบ ใจเย็นๆไว้ก่อนดีที่สุดครับบ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    บอกอะไรได้ไม่มากเท่ากับว่า "เราเข้าใจความรู้สึกท่านดี"
    ไม่ว่าจะเห็นอะไรก็ตามแต่ถ้าอยากจะให้คนรอบข้างมีความสุข... ก็จงยิ้ม

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    ปรึกษา อ.คนอื่น(หลายๆคน) หาแนวร่วมครับ ยิ่งระดับบิ๊กๆยิ่งดี

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaruDoki อ่านกระทู้
    ปล่อยลมรถเลยครับ
    อย่าลืมเพิ่มลวดลายให้รถอาจารย์นะครับ อิอิ
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ด่ากลับครับ คิดซะว่าเป็นคนเหมือนกัน ครู นักเรียน ก็แค่บทบาทหน้าที่ ที่ไม่ควรจะเอามาอ้าง

ถ้าครูด่าเราได้ เราก็ต้องด่าครูได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViRuS|Benz อ่านกระทู้
    ดราม่าหน่อยนะ

เข้าใจนะครับเรื่องงานที่ส่งไปแล้วโดนว่าเป็นงานขยะ เป็นผมผมก็เซ็งครับ บางทีงานเราก็ไม่ผิดหรอกครับ แต่ผิดที่ผิดเวลาไปนิดนึง
    และถามจริงว่าพวกที่บอกให้ด่ากลับ เอาคืนเนี่ย คุณคิดอะกันอยู่ครับ - -" อย่าน้อยถ้าคุณไม่ชอบเขาหรือยังไงก็ปล่อยไว้เถอะครับ
    อยู่เฉยๆไว้ครับ อย่างน้อยเขาก็เป็นผู้ใหญ่คนนึงครับ
    เปรียบได้ว่า ถ้ามีคนขับรถมาชนคุณ คุณจะไม่เรียกค่าเสียหายเลยเหรอ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 27th September 2013 เมื่อ 00:40
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ครูบางคนที่มาเป็นครู ผมว่าเขาคิดว่าเป็นอาชีพที่มั่นคง ไม่ได้อยากจะมาเป็นเพราะใจรักหรอกครับ ตอนผมเรียน ม.ปลายก็มีอยู่คนนึง หาครูที่อยากเป็นครูเพราะใจรักสมัยนี้มันยากจริงๆ ปล.บางคนเท่านั้นนะ