ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    753
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

Question แนะนำเกมออนไลน์หน่อยครับ

ไม่ได้เล่นออนไลน์มานาน เลยไม่รู้ว่าตอนนี้มีเกมอะไรดีๆ บ้าง
    ช่วงนี้มีเกมออนไลน์เกมไหนน่าเล่นบ้างครับ
    เก็บเลเวลมันๆ ระบบเจ๋งๆ แนะนำหน่อยครับ
    (ไม่เอา HoN LoL นะครับ เบื่อนานแล้ว)

ขอถามอะไรเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยนะครับว่า
    เกม Guild War2 เนี่ย เราต้องเสียตังค่าไอดีใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

My Signature !

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ผมแนะนำนะคับ C9 กะ Dragon Nest
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vabaras76 อ่านกระทู้
    ไม่ได้เล่นออนไลน์มานาน เลยไม่รู้ว่าตอนนี้มีเกมอะไรดีๆ บ้าง
    ช่วงนี้มีเกมออนไลน์เกมไหนน่าเล่นบ้างครับ
    เก็บเลเวลมันๆ ระบบเจ๋งๆ แนะนำหน่อยครับ
    (ไม่เอา HoN LoL นะครับ เบื่อนานแล้ว)

ขอถามอะไรเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยนะครับว่า
    เกม Guild War2 เนี่ย เราต้องเสียตังค่าไอดีใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Guild War2 เพื่อนผมแนะนำอยู่มันบอกว่าระบบเล่นเยอะดี

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ตอนนี้ผมเล่น Final Fantasy XIV: A Realm Reborn อยู่ครับ

ซื้อแบบ Digital Download ประมานเก้าร้อย เสียรายเดือนอีกประมานเดือนละสี่ร้อย

แต่สำหรับผมคุ้มครับ เกมดีมาก ภาพก็สวย แต่คอมต้องแรงพอสมควรครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    9yinครับ มันส์มาก

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เกมส์ online ในไทยพื้นๆเลยนะครับ แนะนำ 9yin นะครับ ระบบเกมส์ผมว่าดีที่สุดในไทยตอนนี้แล้ว มีระบบหลากหลายมากมาย
    ผ่านเกมส์ออนไลน์เก็บเลเวล RPG มาเยอะเหมือนกันส่วนมากระบบมันก็คล้ายๆกัน แต่อันนี้มีระบบหลากหลายที่ทำให้เหมือนเราเป็นส่วนนึงของเกมส์
    ยกตัวอย่างเช่น สปายสำนัก ยามเฝ้าสำนัก ขโมยคัมภีร์สำนัก ระบบอาชีพตัวละคร ป้องกันคัมภีร์สำนัก ลักพาตัว และอีกมากมาย
    ถ้าคิดว่าผมเวอร์ไป ก็ลองไปเล่นดูนะครับแล้วจะรู้ว่าระบบเกมส์นี้มันมีมากมาย เล่นยังไงก็ไม่หมดจริงๆ

ปล. เล่นแรกๆอาจจะท้อทำให้เลิกเล่นไปเลยเพราะมันจะงง แต่ถ้าตั้งใจศึกษา อ่านข้อมูลมันแล้วจะสนุก ยิ่งมีเพื่อนๆเล่นด้วยกันเป็นกลุ่มยิ่งสนุก
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    dragon nest สิครับ ไม่เติมก็เทพได้

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    9yin อีกเสียงครับ ระบบเค้าทำมาดีครับ ต้องลองเล่นดูแล้วจะรู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เห็นมีแต่คนแนะนำ 9yin มันดีขนาดนั้นเลยหรอ แล้วมีดันเจี้ยนให้ลงมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ragnarok จ้า เจอกันเซิฟ osiris นะ ^O^

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    Queen's blade แจ่มใช้ได้ ถ้าไม่สนกะแส ว่าเกมนี้เลียนแบบเกมนู้นนี้มา ตัวเกมจริงๆ แจ่มใช้ได้เอาเรื่องเลย แหล่มคับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    หาเกมเล่นอยู่เหมือนกันช่วงนี้ปิดเทอมไม่มีเกมเล่น

ส่วนตัวกะว่าจะรอเล่นro2เซิฟไทย กับdc เซิฟไทยเห็นว่าประมาณเดือนตุลา

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    เล่น Guild War 2 ก็ดีครับ คีย์ตอนนี้ราคาไม่แพงแล้ว หรือจะซื้อมือสองก็ได้ ยังไงก็คุ้มค่าครับ เชื่อผม

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    need for speed world ครับ

กล่าวขอบคุณ
    753
    งั้นจะลองเล่น 9yin ดูครับ ไฟล์ใหญ่ ท่าทางจะไม่ธรรมดาจริงๆ
    กำลังโหลดอยู่ ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเล่นบ้าง หรือใน JKGTH มีกลุ่ม 9yin มั้ยครับ

อยากเล่น Guild War 2 กับ FF อยู่เหมือนกันครับ แต่เดี๋ยวดูตังก่อน )

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vabaras76 อ่านกระทู้
    งั้นจะลองเล่น 9yin ดูครับ ไฟล์ใหญ่ ท่าทางจะไม่ธรรมดาจริงๆ
    กำลังโหลดอยู่ ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเล่นบ้าง หรือใน JKGTH มีกลุ่ม 9yin มั้ยครับ

อยากเล่น Guild War 2 กับ FF อยู่เหมือนกันครับ แต่เดี๋ยวดูตังก่อน )
    9yin เล่นตอนแรกๆอาจจะโดนฆ่าได้ระวังไว้ด้วยบอกไว้อย่างเกมส์นี้ไม่เติมไม่เทพถ้าเทพต้องใช้เวลาเยอะมากระบบเกมส์ไม่มีเลเวลเก็นปราณ
    ระบบชีวิตทำมาหากินจะรวยไม่รวยก็อยู่จุดนี้แหละเกมส์มีดันเจี้ยนแต่ดันใหญ่ถ้ารู้ทิศทางการลงก็ประมาณ 2-3 ช.ม.ได้ ถ้าลงไม่เป็นทั้งปาตี้ 8ช.ม.ก็ไม่ผ่าน
    ของส่วนมากได้จากดันใหญ่จะเป็นวิชาตัวเบาและคำภีร์สายประทั่งชีวิต ส่วนดันเล็กจะเป็นคำภีร์เคล็ดวิชา
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

กล่าวขอบคุณ
    753
    ฟังดูน่ากลัวมากๆ
    มีใครยังเล่นอยู่บ้างครับ ผมไปดูในเพจก็มีคนบ่นเรื่องเติม ไม่เติม หายไปหลายคนเหมือนกัน
    หรือไปเล่นเกมส์อื่นดี dragon nest มีใครเล่นมั้ย
    RO ผมเล่นไม่เป็น ใครพอสอนได้บ้าง ^^"
    Guild War 2 ผมจะเริ่มยังไงดี เงินมีไม่มาก แต่อยากเล่น มีใครเล่นบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    มีใครเล่นออนไลน์อะไรอยู่ไหม ชวนกันไปสร้างกิล joker ดิ ผมไปเล่นด้วย ^^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    494
    ฟังดูน่ากลัวมากๆ
    มีใครยังเล่นอยู่บ้างครับ ผมไปดูในเพจก็มีคนบ่นเรื่องเติม ไม่เติม หายไปหลายคนเหมือนกัน
    หรือไปเล่นเกมส์อื่นดี dragon nest มีใครเล่นมั้ย
    RO ผมเล่นไม่เป็น ใครพอสอนได้บ้าง ^^"
    Guild War 2 ผมจะเริ่มยังไงดี เงินมีไม่มาก แต่อยากเล่น มีใครเล่นบ้างครับ
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ ^^
    dragon nest ถ้าไม่มีเพื่อนเล่นด้วย ไม่สนุกเลยครับ
    เพราะเวลาลงดัน ต้องลงเป็นทีม ไม่งั้นลงไม่ไหวเช่นลง วัว

9yin ไม่ใช่ว่าไม่เติมก็ไม่เทพนะครับ ผมก็ไม่เติมเลยยังสู้เขาได้อยู่ที่เวลาการเล่นมากกว่า
    ถ้าเล่นนานหน่อย ก็มีปราณเยอะหน่อย item mall ก็ไม่มีอะไรที่ดีเวอร์ ไม่เติมก็ไม่จำเป็นครับ
    เน้นที่อาชีพมากกว่าเทคนิคการหาเงิน เพราะเกมส์นี้เงินสำคัญสุดๆ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    753
    โอเคครับ งั้นจะเล่นดู เล่นไปเรื่อยๆ ผมแค่อยากได้เกมส์ออนไลน์เพลินๆ
    ผมเล่น offline มานาน mass effect, the witcher, dragon age ไรพวกนี้น่ะครับ
    แล้วมันเหงาๆ 5555+
    โอเคครับ 9yin ลองเล่นดู ขอบคุณทุกท่านครับ

(ว่าแต่ท่าน thaiemotion เล่นชื่อไรคับ ผมก็ต้องการ guide บ้างไรบ้าง )

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    9yin ผมเล่นเติมแค่ vip เดือนแรกเดือนเดียว นอกนั้นผมหาเงินในเกมส์ขาย ต่อยอด vip เอา 2เดือนแล้วครับ 5555555555555555.

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    MHF-G............................

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    494
    โอเคครับ งั้นจะเล่นดู เล่นไปเรื่อยๆ ผมแค่อยากได้เกมส์ออนไลน์เพลินๆ
    ผมเล่น offline มานาน mass effect, the witcher, dragon age ไรพวกนี้น่ะครับ
    แล้วมันเหงาๆ 5555+
    โอเคครับ 9yin ลองเล่นดู ขอบคุณทุกท่านครับ

(ว่าแต่ท่าน thaiemotion เล่นชื่อไรคับ ผมก็ต้องการ guide บ้างไรบ้าง )
    ชื่อในเกมส์ America เล่นพรรคกระยาจก ครับแอ๊ดมาสอบถามได้ยินดีให้คำตอบตลอดเวลา