ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

11 เพลงประกอบยอดเยี่ยมจาก ”วีดิโอเกม”

11 เพลงประกอบยอดเยี่ยมจาก ”วีดิโอเกม”

<<-- INFORMATION --

วีดิโอเกมยุคหลังๆมานี้จะเห็นได้เลยว่าเพลงประกอบเกมหรือเพลงที่จะหยิบเข้าไปใส่ในเทรลเลอร์อะไรก็แล้ว
    แต่ตอนนี้ถือว่าเป็นสิ่งสำคัญมากและเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยชูโรงให้เกมน่าเล่นขึ้นมากอย่างมากมาย ตรงนี้ผมก็
    เลยขอหยิบ 10 อันดับ เพลงประกอบวีดิโอเกมที่ตัวผมเองนั้นชื่นชอบมาบอกต่อให้ชาว Juropy ได้ฟังกัน
    อันนี้บอกกันนิดหนึ่งว่ามันไม่ใช่การจับอันดับอะไรหรอกครับ เพราะผมเองก็ชอบหมดทุกเพลงนั่นแหละ หาก
    ใครมีเพลงประจำตัวหรือชอบเพลงไหนที่ไม่ได้อยู่ในรายการนี้ก็แนะนำแสดงความคิดเห็นกันได้เลย

อันดับ 11 “Everything’s Alright” จากเกม To the Moon

เพลงสุดซึ้ง Everything’s Alright จากเกม To the Moon โดยเป็นผลงานของ Laura Shigihara
    นักแต่งเพลงที่เคยมีผลงานมาแล้วให้กับเกม Plants Vs Zombies แต่คราวนี้ขอเปลี่ยนสไตล์มาแต่งเพลง
    ออกแนวเศร้าปนความสุข ถ้าหากใครเคยเล่นเกม To the Moon มาแล้วและได้ฟังเพลงนี้ประกอบไปด้วย
    ก็จะทราบดีว่ามันเข้ากันแบบเป๊ะ และไม่ง่ายเลยที่จะห้ามน้ำตาไม่ให้ไหล

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=SAODrEEkOYI

อันดับ 10 ”Still Alive” จากเกม Mirror’s Edge

เรียกได้ว่าเพลง Still Alive นั้นทำให้ผมได้รู้จัก Lisa Miskovsky นักร้องสาวผมบลอนด์ชาวสวีเดนกับแนว
    เพลงเพราะพริ้งเด่นเสนาะหูตั้งแต่ฟังครั้งแรกแถมมันเข้ากับธีมของเกมแบบไม่น่าเชื่อ …แหงล่ะก็เพราะตั้งใจ
    แต่งให้เกม Mirror’s Edge โดยเฉพาะครับ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=SzmUde_EK5Y

อันดับ 9 “Setting Sail, Coming Home” จากเกม Bastion

Bastion เกมนี้บอกได้เลยว่าผมตัดสินใจซื้อเกมเพียงแค่แว้บเห็นงานศิลป์และได้ฟังดนตรีของเกมเพียงเล็กน้อย
    และมันก็ไม่ทำให้ผิดหวังเพราะเกมเองก็ได้รางวาลยอดเยี่ยมในด้านเพลงประกอบกับการเล่าแบบนิทานในการดำ
    เนินเรื่องของเกม ถึงแม้จะฟังแล้วออกแนวง่วงนอนหน่อยก็เถอะ โดยเพลง ”Setting Sail, Coming Home” จะ
    เป็นเพลงในฉากจบของเกม Bastion และเป็นการนำเพลง Build That Wall อีกหนึ่งซาวด์แทร็คของเกมมาผสม
    ลองฟังกันดู

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=GDflVhOpS4E

อันดับ 8 “Wrong” จากเกม Metal Gear Rising: Revengeance

ถูกอกถูกใจแฟนเกม Metal Gear Rising: Revengeance กันสุดๆกับวีดิโอเทรลเลอร์ที่เปิดตัวออกมาพร้อม
    กับเพลง Wrong ของวง Depeche Mode กับแนวดนตรีอิเล็คโทรที่มีมาตั้งแต่ปี 1980 และเนื้อหาเพลงก็
    เข้ากับวีดิโอเทรลเลอร์ที่เข้ากับ Raiden ตัวเอกของเกมสุดๆ ฟังจบกันแล้วก็อย่าลืมทำให้มันถูกซะ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=QrtydD2u1N0

อันดับ 7 “‪The Dragonborn Comes” จากเกม The Elder Scrolls V: Skyrim

ถึงแม้ว่าจะไม่ใช่เพลงอย่างเป็นทางการของเกม The Elder Scrolls V: Skyrim แต่อดใจไม่ได้ที่จะให้มันมา
    อยู่ในบทความนี้ โดยเพลง The Dragonborn Comes ที่ Malukah ร้องนั้นก็เป็นการเอามาเสริมเติมแต่ง
    จากผลงานของ Jeremy Soule นักแต่งเพลงประกอบทีวี ภาพยนตร์ วีดิโอเกม โดยผลงานของ Malukah
    นั่งดีดกีต้าร์โปร่งโหยหวนว่ามังกรมานั้นเรียกได้ว่าดังแบบเปรี้ยงปร้างชนิดที่ว่า IGN ก็ยังเอาไปอวย ใครไที่ไม่
    เคยฟังก็ลองฟังเสียตั้งแต่ตอนนี้เลย

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=4z9TdDCWN7g

อันดับ 6 “Angels Of Death” จากเกม Warhammer 40,000: Dawn Of War II

ผลงานเพลงของ Doyle W. Donehoo ในชื่อ Angels Of Death จากเกม Warhammer 40,000: Dawn Of War II
    ที่เรียกว่าเป็นเพลงปลุกขวัญ เพลงชาติ หรือจะอะไรก็แล้วแต่ของเหล่า Space Marine ซึ่งผมก็หยิบมาฟังบ่อยๆเพราะได้อารมณ์
    คึกแล้วอยากตะโกนออกไปว่า FOR THE EMPEROR!

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=hhoCf7Kq8Bc

อันดับ 5 “Personal Jesus” จากเกม Grand Theft Auto: San Andreas

เชื่อว่าแฟนเกม Grand Theft Auto ที่เคยเล่นภาค San Andreas ถึงแม้จะไม่รู้จักชื่อเพลงหรือวงที่ร้อง
    แต่ยังไงเสียมันก็ต้องผ่านหูกันบ้างแหละถ้าไหลไปฟังคลื่น Radio X ซึ่งเพลง Personal Jesus ถือว่าเป็น
    อีกหนึ่งเพลงดังของวง Depeche Mode แม้แต่ Marilyn Manson ก็เคยหยิบมา Cover แล้ว ลองนึกภาพ
    ตอนขับรถระยะทางไกลๆใน Grand Theft Auto: San Andreas แล้วเปิดเพลงนี้ไปด้วย ขอบอกว่าฟินสุดๆ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=u1xrNaTO1bI

อันดับ 4 “Boom” จากเกม Bulletstorm

จริงแล้วก็ไม่ได้ประกอบเสียทีเดียวเพียงแต่ถูกหยิบนำไปเป็นเพลงประกอบวีดิโอเทรลเลอร์ของเกม Bulletstorm
    โดยชื่อวีดิโอกับชื่อเพลงเป็นชื่อเดียวกันคือ Boom เพลงดังของวง P.O.D. ที่เมื่อได้ดูวีดิโอเทรลเลอร์ประกอบ
    ไปด้วยมันบูมสมกับเพลงจริงๆกับลูกเล่นเล่นภายในเกม Bulletstorm กับการที่โชว์ฉากแอ็คชั่นดุเดือดเลือดพล่าน
    สไตล์ดึงแล้วถีบ จากนั้นซ้ำด้วยปืนกระบอกใหญ่ๆซักกระบอกให้เลือดกระจาย ด้านล่างนี้คือเพลง Boom ที่เป็นตัว
    มิวสิควีดิโอต้นฉบับ เห็นแล้วอยากจะไปตีปิงปองทันใด

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=TZjpnXcGZ9w

อันดับ 3 “THE NEW BLACK GOLD” จากเกม Deus Ex: Human Revolution

บอกไว้ก่อนว่านี่ไม่ใช่เพลงแบบเป็นทางการของเกม Deus Ex: Human Revolution นะครับ จะว่าเป็นแฟนเมด
    อะไรประมาณนั้นดีกว่ากับเพลง THE NEW BLACK GOLD ของ Gavin Dunne ที่รู้จักกันดีในนามแฝง Miracle
    Of Sound ถ้าหากมีเกมดังโผล่มาซักเกมเขาก็จะไม่พลาดที่จะแต่งเพลงให้เกมนั้นเลยล่ะ แต่สำหรับเพลง THE
    NEW BLACK GOLD ถือว่าเป็นเพลงโปรดของผมครับ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=oe-f25KmrdA

อันดับ 2 “CASTLE OF GLASS” จากเกม Medal of Honor Warfighter

แม้เกม Medal of Honor Warfighter จะไม่ประสบความสำเร็จเท่าไรนักแต่ถ้าเป็นเพลงประกอบ CASTLE OF GLASS
    ของ Linkin Park ที่ฟังแล้วก็ต้องยกนิ้วให้กับอารมณ์ร่วมของเพลงไม่ว่าจะการสูญเสีย กับสงครามที่ดูแล้วถ้าหากเราไม่จบ
    มันก็คงมีคนที่สูญเสียคนรักเพิ่มขึ้น ถึงแม้พักหลังอเมริกาจะดูบ้าสงครามและเป็นฝ่ายเริ่มเสียมากกว่า แต่ด้วยเพลงนี้แล้วมัน
    ทำให้อเมริกาดูหล่อขึ้นมาทันที ฮา

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=ScNNfyq3d_w

อันดับ 1 “Bullets” จากเกม Cyberpunk 2077

หลังจากที่ทาง CD Projekt RED ปล่อยวีดิโอเตัวแรกของเกม Cyberpunk 2077 ออกมา สิ่งหนึ่งที่คนให้ความสนใจ
    พอๆกับเนื้อหาภายในวีดิโอนั่นก็คือเพลงประกอบ คุณพระ! ถึงแม้สไตล์การร้องจะดูเพี้ยนๆ ท่วงทำนองแปลกๆ แต่ต้องขอ
    บอกว่ามันติสจนแทบจะหยุดฟังมันไม่ได้ เพลงนั้นก็คือเพลง Bullets ของวง Archive จากเกาะอังกฤษที่เป็นการนำหยิบ
    ดนตรีหลากแนวเข้ามาผสมกัน ส่วนเพลงไหนเด็ดสุด? เท่าที่ฟังมาก็ต้องบอกว่ามันก็คือ Bullets เพลงด้านล่างนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=V6nbFZtxAL4

http://www.juropy.com/2013/09/11-%E0...8%88%E0%B8%B2/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    To the Moon นี่ผมซื้อมาฟังทั้งอัลบั้มอะ ฟังสบายดี เพราะมาก

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ถ้าเพลงประกอบ Trailer ยังติดได้

ทำไม Assassin's Creed : Revelations ไม่ติดหว่าเพลงเข้ากับธีมดีนะ
    My Name Is oI3lacKLisTo

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ต้องเพลงของเกมนี้สิ Bastion
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ชอบเพลงที่1 ทีสุด

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ทำไม Portal ไม่ติดเนี่ย เพลงตอนจบออกจะแนวขนาดนั้น
    [IMG][/IMG]

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ชอบ Castle of Glass เพราะดี
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615

เก่าเเละแต่พึ่งเคยฟังในGTA เท่ดี

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เพลงขอ Portal ก็เพราะน่ะ ^ ^

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้

เก่าเเละแต่พึ่งเคยฟังในGTA เท่ดี
    สุดๆ อะครับ ได้ฟังครั้งแรก ต้องไปตามหาเลยอะ

ปล.ชอบเพลงโดวาคินของ skyrim มาก หึกเหิมดี

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้

โอ้ย เพลงนี้ฟังทีไรฟินอะก่อนนอนหลับฝันดีเลย เอิ๊กๆๆ

ปล.สำหรับเราเราว่าเพลงนี้ไม่เก่านะเหมือนแต่งให้ GTA ปีนี้โดยเฉพาะเลยหรือเพลงมันนานแล้วหรือเปล่าเราก็ไม่รู้ แฮะๆ ฟิน

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อันดับ 5 “Personal Jesus” จากเกม Grand Theft Auto: San Andreas

เชื่อว่าแฟนเกม Grand Theft Auto ที่เคยเล่นภาค San Andreas ถึงแม้จะไม่รู้จักชื่อเพลงหรือวงที่ร้อง
    แต่ยังไงเสียมันก็ต้องผ่านหูกันบ้างแหละถ้าไหลไปฟังคลื่น Radio X ซึ่งเพลง Personal Jesus ถือว่าเป็น
    อีกหนึ่งเพลงดังของวง Depeche Mode แม้แต่ Marilyn Manson ก็เคยหยิบมา Cover แล้ว ลองนึกภาพ
    ตอนขับรถระยะทางไกลๆใน Grand Theft Auto: San Andreas แล้วเปิดเพลงนี้ไปด้วย ขอบอกว่าฟินสุดๆ
    เอ๊ะ Marilyn Manson เอาเพลงนี้มา Cover มันจะออกโรคจิตขนาดไหนเนี่ย - -

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 88

แต่ผมชอบเพลงนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    Final Fantasy???????????? ไม่มีติดเลยรึ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    3,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 629
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้
    ถ้าเพลงประกอบ Trailer ยังติดได้

ทำไม Assassin's Creed : Revelations ไม่ติดหว่าเพลงเข้ากับธีมดีนะ
    ผมชอบเหมือนกันเลยครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385

นี่ก็เพราะนะครับแหม่.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ส่วนตัวแล้ว ผมชอบอันนี้ 555+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 25th September 2013 เมื่อ 12:04

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    the new black gold ของ miracle of sound ชอบเค้าจริงๆติดตามทุกเพลง

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    Still Alive (From Mirror's Edge) ชอบมว๊ากกกกกกกก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    Love is heavy ของ Sleeping Dogs งับ ผมว่าเพราะดีน่ะ ฟังแล้วตอน winton ตายนิ เพลงถึงจะมาในคลื่น softligt

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เพลงนี่มันปนซึ้ง

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    แล้วเพลงนี้มันหายไปไหนวะ!!!?

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    ทำไม Portal ไม่ติดเนี่ย เพลงตอนจบออกจะแนวขนาดนั้น
    เพลงภาค2 สุดยอดดด

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    eye on me ไม่ติดอ่ะ -0-

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    ส่วนตัวแล้ว ผมชอบอันนี้ 555+

ผมชอบอันนี้อ่ะ ผมกำลัง หา Dubstep แนวนี้อยู่
    Dub แนวนี้มันดนตรีมันก็เข้ากันได้นะ มันรู้สึกอลังการ ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 25th September 2013 เมื่อ 14:18 เหตุผล: video มันช้า -*-