ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

คิดเห็นยังไงเกี่ยวกับ ข่าว เด็กที่เชียงใหม่อายุ 4 ขวบแต่หน้าแก่ และมีโรคแทรกซ้อนหลายโรค ครับ

เมื่อเวลา 10.00 น. วันที่ 24 ก.ย. ผู้สื่อข่าว ข่าวสด รายงานว่า ที่บ้านป่าสัก ต.ป่าสัก อ.เมือง จ.ลำพูน พบว่ามีเด็กอายุ 4 ขวบ เรียนอยู่ในศูนย์เด็กเล็กบ้านป่าสัก แต่เด็กคนดังกล่าวมีหน้าแก่ราวกับคนชราอายุ 90 ปี จากการที่เข้าไปตรวจสอบพบว่า เป็นโรงเรียนประจำตำบลป่าสัก ม.6 ต.ป่าสัก อ.เมือง จ.ลำพูน ที่ห้องเรียนอนุบาล 1 พบกับนางอัญชลี ไชยบุญเรือง ครูผู้สอนเด็กอนุบาล และกำลังทำกิจกรรมให้เด็กเล่นกับของเล่นเด็กภายในห้องเรียน และที่ห้องเรียนได้พบกับ ด.ญ.ชนากาล น้องเจนนี่ ลุงออ อายุ 4 ปี อยู่ ม.5 ต.แม่แรม อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ บิดาชื่อนายต๊ะ ลุงหลู่ อายุ 32 ปี มารดาชื่อนางอ่อน ลุงออ อายุ 28 ปี เป็นคนสัญชาติพม่า

จากการสอบถามนางอัญชลี ครูผู้สอนเล่าว่า น้องเจนนี่ เข้ามาเรียนอยู่ในโรงเรียนบ้านป่าสัก เมื่อวันที่ 16 พ.ค.56 ที่ผ่านมา ซึ่งครั้งแรกที่น้องเจนนี่เข้ามาเรียนก็นึกแปลกใจที่พ่อกับแม่ของน้องบอกว่าอายุ 4 ขวบ ซึ่งดูแล้วราวกับว่าน้องเขาอายุปาเข้าไปตั้ง 90 ปี แต่เมื่อตรวจดูเอกสารใบแจ้งเกิดแล้ว จึงทราบว่าอายุ 4 ขวบจริงๆ จึงได้รับเข้าเรียนในโรงเรียนได้ ซึ่งช่วงแรกๆ เพื่อนๆ ที่เรียนด้วยกัน ต่างพากันมายืนดูกันเป็นจำนวนมาก เนื่องจากไม่เคยเห็นน้องเขามีลักษณะเช่นนี้ แต่ก็แค่ช่วงระยะหนึ่งเท่านั้นที่เด็กเพื่อนๆ มากันมามุงดู หลังจากนั้นไม่เกิน 1 อาทิตย์ เพื่อนที่เรียนด้วยกันก็เล่นด้วยกันเหมือนกับเด็กปกติทั่วไป

ส่วนทางด้านของนางอ่อน ลุงออ แม่ของเด็กหน้าแก่ เล่าว่า ตนเป็นคนสัญชาติพม่า เข้ามาทำงานในเมืองไทยพร้อมกับสามี เมื่อปี พ.ศ.2550 โดยเขามาทางอำเภอฝาง จ.เชียงใหม่ โดยถือพาสปอร์ตเข้ามา และได้อาศัยอยู่ในพื้นที่ อ.ฝาง ต่อมาได้ตั้งท้องจนคลอดน้องเจนนี่ ที่ ร.พ.ฝาง เชียงใหม่ ซึ่งครั้งแรกที่คลอดน้องเจนนี่ ตนแปลกใจมาก เมื่อเห็นลูกของตนมีลักษณะเหมือนกับคนแก่ คือ เนื้อหนังของน้องไม่เต่งตึง เหี่ยวยานทั้งตัว จนหมอที่ทำคลอดต้องนำน้องเขาเข้ารักษาตัวในห้องอบ ต่อมาได้ส่งตัวน้องไปรักษาอาการที่ ร.พ.นครพิงค์ เชียงใหม่ แต่อาการไม่หาย จึงนำน้องเขากลับมายังถิ่นฐานเดิม และต่อมาได้ย้ายมาอาศัยอยู่ใน จ.ลำพูน เมื่อต้นปี พ.ศ.2556 และได้นำตัวน้องเจนนี่ไปรักษาอาการตลอดเวลา แต่ก็อาการยังคงเดิม มีการเหี่ยวยนเหมือนเดิม จึงได้หยุดการรักษา เนื่องจากไม่มีเงิน จนน้องอายุได้ 4 ขวบ จึงพาไปเข้าเรียนที่อนุบาลบ้านป่าสัก จ.ลำพูน ซึ่งตนจะเก็บเงินไว้ให้มากกว่านี้ เพื่อจะได้นำน้องเจนนี่ไปรักษาตัวต่อไป

ด้านสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดลำพูน โดยนายแพทย์ปัจจุบัน เหมองษา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด กล่าวว่า อาการแบบนี้ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และไม่มีข้อมูลของโรคแบบนี้ หากจะให้ได้ผลชัดเจนต้องไปสอบถามทางโรงพยาบาลที่ทำคลอด เนื่องจากมีข้อมูลเกี่ยวกับเด็ก

ผู้สื่อข่าวรายงานต่ออีกว่า ด.ญ.ชนากาล ขณะนี้ได้เรียนอยู่ในโรงเรียนบ้านป่าสักตามปกติ และได้ทำกิจกรรมตามเพื่อนๆ เหมือนกับเด็กทั่วไป มีการร้องเพลง การหัดเขียนหนังสือ และการพักชมทีวี ร่วมกับเพื่อนๆ โดยน้องเจนนี่ มีอารมณ์ดีมากเมื่อเห็นคนมาถ่ายรูป และยิ้มให้ ส่วนแม่ของเด็กวอนผู้ใจบุญช่วยลูกของตนให้หายจากอาการดังกล่าวด้วย

เครดิต : http://www.khaosod.co.th/view_newson...Q==&sectionid=
    ส่วนตัวรู้สึกเหมือน : โรคแก่ติดจรวด ครับ

ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าตอบว่าไม่ได้คิดจะผิดไหม โรคมันก็คือโรคน่ะ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ง่ายๆเลย สงสารเค้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    น่าสงสารอ่ะครับ มีวิธีจะทำให้น้องเค้าเป็นเหมือนเดิมไม๊เนี้ย

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เคยมีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นมาหลายครั้งแล้วครับ แค่ในไทยกำลังเคยเจอก็เท่านั้นเอง ลองหาข่าวเก่าๆอ่านดูครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โรคแก่ก่อนวัยครับ รักษาไม่ได้ คงต้องรับกรรมแบบนี้ต่อไปน่ะครับ

ไม่ใช่แก่แค่หน้าตาเท่านั้น แต่อวัยวะภายในก็แก่ตามไปด้วย อายุก็สั้นด้วย

โรคเวรโรคกรรมครับ เกิดจากเวรกรรม
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    น่าสงสารครับ ทำได้แค่ใหักำลังใจนั้นแหละครับ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598

เห็นข่าวนี้ ก็นึกถึงหนังเรื่องนี้เลยครับ

ตอนเขาเกิด หน้า เเละ ร่างกายของเขา เหมือนคน อายุ 90

จากนั้นเขาก็ค่อยๆ หนุ่มขึ้นเรื่อยๆ

เเละตาย ตอนเป็นเด็ก ทารก

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    "สงสาร" ครับ ไม่มีใครเค้าอยากเป็นหรอก กลายเป็นปมด้อย โดนเพื่อนล้อ แล้วพอยิ่งเค้าโตขึ้นจนถึงวัยรุ่นก็จะยิ่งรู้สึกถึงปมด้อยตัวเอง

เรื่องแบบนี้ต่อให้โลกสวยยังไง มันก็ต้องเจออยู่แล้ว... บางคนนอกจากจะไม่เห็นใจแล้วยังจะรังเกียจเค้าด้วยนะ

สังคมต้องเปิดใจยอมรับ และเข้าใจกลุ่มผู้ป่วย และทำให้เค้าใช้ชีวิตอยู่ในสังคมได้โดยไม่รู้สึกเป็นปมด้อย

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    ทุกอย่างเป็นไปตามคำทำนาย นอสตราดานุส

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ไม่เข้าใจว่าทำไมโรคพวกนี้ต้องเกิดกับคนจนเห็นบ่อยมากอ่ะ เหมือนถูกโชคชะตาฟ้าลิขิตกลั่นแกล้งอะไรประมาณนั้น

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LEGACY อ่านกระทู้
    ไม่เข้าใจว่าทำไมโรคพวกนี้ต้องเกิดกับคนจนเห็นบ่อยมากอ่ะ เหมือนถูกโชคชะตาฟ้าลิขิตกลั่นแกล้งอะไรประมาณนั้น
    คงเป็นเพราะพ่อแม่ไม่ได้กินอาหารหรือดูแลตัวเองถูกสุขลักษณะ
    สถานที่ทำงานก็เสี่ยงกับการติดโรคต่างๆและก็ถ่ายทอดมาถึงลูกด้วย

มั้ง

ถามความเห็นก็น่าสงสารครับ ชีวิตของเค้าจะไม่มีทางเหมือนเด็กคนอื่นๆได้เลย
    ตอนนี้เค้าอาจยังไม่คิดอะไร แต่โตขึ้นล่ะแย่แน่ และก็ไม่รู้อีกว่าโรคแบบนี้จะทำเค้าอายุสั้นรึเปล่าด้วย