ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 233

Cool เครื่อง PS หรือ xbox การ Control

คือผมไม่ได้เล่นสายเกมส์เครื่อง Console เท่าไร เลยไม่รู้ครับ
    คืออยากถามว่า เครื่องพวกนี้เวลาเล่นเกมส์แนว FPS ทั้งหลาย มันมีหลักการในเร่งอย่างไร มันไวเหมือนเมาส์ของเครื่องคอมรึป่าว หรือว่ามันล๊อกเป้าให้เอง
    จะเงยหน้าไปมามันจะมันเท่าคอมมั้ยครับ คือไม่รู้จริง กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อเครื่อง Console เป็นเครื่องแรกของชีวิต รอ PS4 กะ XBOX

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    ตอนแรกๆผมก็ไม่ถนัดครับ แต่ใช้ไปสักพักก็เริ่มชินขึ้นเอง การเลื่อนมุมกล้อง แน่นอนครับว่ามันต้องไม่ดีเท่าคอมอยู่แล้ว แต่มันก็มีให้ตั้งค่าเกือบทุกเกมว่าจะเอาช้า หรือเร็วประมาณไหน
    เรื่องล็อกเป้า บางเกมก็ล็อกให้เองเวลากดเล็ง เช่น Red Dead , GTA IV-V , Killzone 2-3 (Killzone นี่ถ้าเล็งใกล้ๆศัตรูหน่อยมันจะพยายามล็อกให้ประมาณนึงครับ)

สงสัยอะไรถามได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมก็กำลังสนใจ จะซื้อ ps3 แต่ว่าไม่ชินจอยเอามาก ๆ จะซื้อมาเล่น gta v เพราะ iv เล่นในคอม มุมกล้องอิสระ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เล่นไปสักพักเดี๋ยวก็ชินครับพวกเกม fps ดูอย่างฝรั่งสิเกมส์ call of duty black ops 2 ฆ่ากันเป็นร้อยสุดๆ บ้างคนก็ใช้จอยเก่งแบบเว่อร์ไปเลย
    ถ้าเล่นจริงจังอย่าใช้ auto-aim เลยครับฝึกฝีมือเราดีกว่ามันส์กว่าเยอะ