ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283

ซื้อ PS3 มาเพื่อเล่น GTA V หรือจะซื้อ คอม มารอเล่น GTA V ดีครับ ช่วยตัดสินใจหน่อย

คือว่า เร็วๆนี้ผมจะได้ซื้อ เครื่อง PS3 อะครับ เเต่ไม่รู้จะซื้อ รุ่นใหนดี งบราวๆ 9000 อ่อเเล้วถ้าซื้อ เขาจะเเถมจอยเเท้เเบบมีระบบ dual shock มั้ยครับ
    ส่วนคอมก็งบ 9000 เหมือนกัน (ไม่รวมเเผ่นเกมส์เเท้นะครับ)

ก็ให้ช่วยผมตัดสินใจทีว่า ซื้อเเบบใหนมาเล่นถึงจะคุ้ม เเผ่นที่ผมเล็งไว้คือ GTA V Collectors Edition

อีกอย่างครับช่วยเเนะ นำเว็บที่ขาย PS3 หน่อยครับ
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    แหม่ ขาเดียวกันผมเพิ่งสั่งเว็บ nadz ไปเอง
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    ผมก็คิดเหมือนกัน รอคนมาตอบ ><

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มีเงินก็ซื้อไปสิครับอะไรก็ได้ ขอแค่คุณศึกษาข้อมูลของที่จะซื้อดีพอยอมรับข้อดีข้อเสียได้ แค่นั้นก็น่าจะดีพอแล้วนี่
    TROL HAHAHAHAHA

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    GTA V คอมคงกินสเปกสูงแน่ๆเลย แต่ภาพคงสวยกว่า ได้ Mod อีก -..-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ผมจะเก็บเงินอีกนิด ถอย PS4 -*-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    2 อย่างนั่นแหละครับ ตามพระประสงค์ จะเลือก !

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ไม่มีใครตอบได้เท่าตัวคุณเองหรอกว่าจะซื้ออะไรดี คุณลองถามตัวคุณเองว่าอยากได้อะไร

ถ้ามีงบเท่านั้นอัพคอมโหดๆไม่ไหวหรอกครับ แต่ลองมองดูว่าถ้าซื้อ PS3 มาแล้วค่าแผ่นเกมส์ที่คุณจะเล่นต่อไปคุณไหวไหม ด้านมืดก็ใช่ว่าจะเล่นได้ทุกเกมส์ เวปโหลดเกมส์ PS3 ลิงค์แรงๆก็หาไม่ได้ง่ายๆแถมบางเกมส์ต้องรอ ตัว EBOOT (Crack ของ PS3) อีกบางเกมส์เป็นเดือนกว่าจะออกมาให้เล่น

มี จขกท ล่ะครับที่จะตอบได้ว่าควรซื้ออะไร

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่หรอกครับทาง Micsorft game เขาว่า จะไม่กินสเป็กมากกว่า GTA IV ภาคก่อนเพราะว่า คุณภาพต่างกัน ภาค iv ความระเอียดมีมากจนอ่าน Object ไม่ไหว แต่ถ้า GTA V ภาคนี้สเป็คสำหรับเครื่องนั้นจะอยู่ที่ประมาณ RAM 4 GB INVDIA รุ่นประสิทธิภาพคงที่ประมาณ 1 GB หรือ 2 GB เป็นอย่างต่ำสหรับเกมนี้ ถ้าให้คิดไว้ภาค 5 หรือ V ก็ต้องไหวครับ . . ..

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    โดยส่วนตัวผม เล่นในPS3 หนุกดีครับ แต่คอมคงจะกินเสปคสูงมากๆ เพราะเมืองมันใหญ่มากครับ ภาคนี้มีให้เล่นหลายคนเลยนะครับ สลับกันเล่นไปมาได้ครับโดยตัวละครจะขับรถในเมือง ฮิฮิ หนุกๆครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ps3 เลยคับ รอ beyond two souls ต่อเลย

ส่วน EBOOT ถ้าอัพเป็น cfw4.46 ก็ไม่ต้องแก้แล้วคับ โยนใส่ฮาดดิส เสียบเล่นได้เลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713
    งบ 9000 ซื้อคอมมาก็เล่นไม่ได้อยู่ดี สมัยนี้ซื้อคอมมาเล่นเกมส์ระดับกลางๆก็ต้อง 2 หมื่นต้นๆแล้วอ่ะ[รวมจอ] เราว่า Ps3 อ่ะแหละ!! คุ้มสุด มันมีเกมส์อื่นที่สนุกไม่แพ้ GTA V เยอะแยะ อย่าง The last of us,Killzone,Uncharte เยอะแยะมากมายเกมส์ Ex Ps3 อ่ะนะ ทีนี้ก็แล้วแต่ จขกท.แล้วล่ะ ว่าจะตัดสินใจยังไง
    ปล.GTA V เราเล่นจบไป2รอบแระ ยังหาเงินไม่ถึง 150 ล้านเลย จะเอาไปซื้อสนามกอล์ฟ ใคมีเคล็ดลับหาเงิน ช่วยบอกๆกันหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pan'go : 26th September 2013 เมื่อ 19:16
    B R A V E

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    9000 ซื้อ PS3 100% ซื้อคอมมา ไง ก็เล่น GTA ไม่ได้

ถ้าได้ใน ราคา นี้ มา ถีบ หน้าผม มา

แต่มีตังก้ ซื้อ คอม ไป ราคาแผ่น ก็ หน้าจะ พอๆ กับ PS นั้น ละ แล้วแต่ ท่าน เลย
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ไม่มีใครตอบได้เท่าตัวคุณเองหรอกว่าจะซื้ออะไรดี คุณลองถามตัวคุณเองว่าอยากได้อะไร

ถ้ามีงบเท่านั้นอัพคอมโหดๆไม่ไหวหรอกครับ แต่ลองมองดูว่าถ้าซื้อ PS3 มาแล้วค่าแผ่นเกมส์ที่คุณจะเล่นต่อไปคุณไหวไหม ด้านมืดก็ใช่ว่าจะเล่นได้ทุกเกมส์ เวปโหลดเกมส์ PS3 ลิงค์แรงๆก็หาไม่ได้ง่ายๆแถมบางเกมส์ต้องรอ ตัว EBOOT (Crack ของ PS3) อีกบางเกมส์เป็นเดือนกว่าจะออกมาให้เล่น

มี จขกท ล่ะครับที่จะตอบได้ว่าควรซื้ออะไร
    ขอบคุณมากสำหรับความคิดเห็นครับ ผมว่าตัดสินใจซื้อ PS3 Super slim 250 GB - white (asia) ราคา 8,500.' จาก NAZD พร้อมกับ GTA V Collectors Edition ราคา 2,790.'
    รวมก็ หมื่นกว่าๆ ก็ถือว่า ok ครับ ไว้ถ้าผมซื้อมาเเล้ว จะถ่ายรูปมายืนยันใน กะทู้นี้เเล้วกันนะครับ
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมคิดอยู่ว่าจะเล่นดีไหม GTA5 เนี่ย กลัวไม่คุ้มแหะ เพราะเล่นไม่เคยจบซักภาค 5555+

ปล. PS3 ผมสายสว่าง
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    ผมซื้อมา 4 วันเล่นจบแล้วครับสำหรับ GTA V PS3 เป็นเกมที่สนุกมาก เล่นแล้วไม่เบื่อ

แมพก็ใหญ่ตามที่เค้าโม้ไว้จริงๆนั่นละครับ ผมขับไปทีไรจำไม่ได้ซักทีว่าที่นี้อยู่ตรงไหน

ถ้าให้ผมแนะนำก็ซื้อ Ps3 ดีกว่าครับ เพราะเกม Exclusive สำหรับ Ps3 เช่น The last of us หรือ Uncharted ที่ชาว PC

ไม่มีโอกาสได้เล่นครับ ซึ่งเกมที่กล่าวมานั้นเป็นเกมที่คุณภาพเยี่ยมมากครับ อันนี้ตามความคิดผมนะครับ ถ้าซื้อมาแนะนำอย่าเจลเบรคนะครับPs3อะ.
    Breakeven

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ถ้าไม่เคยมีคอม (แรงๆ) ไว้เล่นเกมมาก่อน ก็ซื้อ ps3 มาเลยครับ
    แต่ถ้าเคยเล่นเกมคอมแรงๆ มาก่อน วันแรกที่ซื้อ ps3 มาคุณจะอุทานเลยว่า ทำไมภาพมันกากจังฟะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ถ้าไม่เคยมีคอม (แรงๆ) ไว้เล่นเกมมาก่อน ก็ซื้อ ps3 มาเลยครับ
    แต่ถ้าเคยเล่นเกมคอมแรงๆ มาก่อน วันแรกที่ซื้อ ps3 มาคุณจะอุทานเลยว่า ทำไมภาพมันกากจังฟะ
    อ่อ อย่างงั้นผมทำใจได้ครับ พอดีที่บ้านผมก็มี โน๊ตบุ๊ก เสป๊กก็สูงพอใช้ได้ครับ 5555
    เเต่ผมไม่รู้ว่าภาพมันจะ สวยขนาดใหน

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    งบน้อย PS3 ซื้อทีเดียวอยู่

ถ้างบหนาลง PC จัดสเปคหนักๆ ลงทุนระยะยาว รองรับเกมส์ในอนาคตด้วย
    My Name Is oI3lacKLisTo

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    703
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คิดๆอยู่เหมือนกันครับ แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    The Next Gen.

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patricklevy อ่านกระทู้
    อ่อ อย่างงั้นผมทำใจได้ครับ พอดีที่บ้านผมก็มี โน๊ตบุ๊ก เสป๊กก็สูงพอใช้ได้ครับ 5555
    เเต่ผมไม่รู้ว่าภาพมันจะ สวยขนาดใหน
    โน๊ตบุ๊ค คุณอย่าไปหวังกับมัน เรื่องเล่นเกมมากดีกว่านะ -0-

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    แนะนำ ps3 ครับแล้วรอเล่น online เลยครับ
    ยิ่งถ้าเคยเล่นพวก cod , bioshock , crysis , dark soul ,BF เล่น online บน PC มาก่อน
    จะสัมผัสได้ถึงความเป็นลูกเมียน้อยของการดูแลจัดการระบบ online ของ pc เลยครับ
    ส่วนภาพกากกว่ามากจริง แต่ผมเชื่อว่าถ้าไม่ใช่ตาเทพบ้ากราฟฟิก ยังหยิบ FF7 มาเล่นก็สนุกอยู่ไรงี้ ก็คงไม่ใช่ปัญหาครับผม

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    PS3 ไปเลยเถอะ เพราะ PC ยังเป็นแค่ข่าวลือ ถ้ามาจริง ต้องอัพสเปคอีก สรุป PS3 ราคา ไม่ถึงหมื่น ส่วน PC คงสัก 20K ไม่รวมจอ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ถ้าจะซือ้เพล 3 ตอนนี้ผมแนะนำ เก็บตังเพิ่มแล้วรอซือ้เพล 4 ดีกว่าครับ ผมว่า gta v มันก็คงลง เพล4 กะ xbox one ด้วยนะ

เพราะผมเดาว่า เวอร์ชั่น pc คงมาพร้อมๆกะเวอร์ชั่นของ เพล4 กะ xbox one แน่ๆเลยครับ

แต่ pc งบ 9,000 ผมว่า ไม่น่าจะเล่นไหวนะ GTA V ต้องดูสเป็คอีกที

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: