ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

การเล่น State of decay ขั้น Basic (มั้ง) -*-

กลยุทธการล่า State of Decay (มั้ง)
    การย้ายที่อยู่ (บ้านนั้นแหละ ^^)
    หาพื้นที่ที่จะอยู่
    พื้นที่ๆสามารถอยู่ได้นั้นจะ...ตัวหนังสือขึ้นอย่างงี้^^ [People ยิ่งเยอะยิ่งดีคร๊าบบบ...สมาชิกทุกคนจะสามารถพักผ่อนได้ จาก เตียงนั้นเอง !!! ]

-----------------------------
    จากนั้นก้เข้าไปที่ฐานที่จะอยู่ละก้ กดเรียกวิทยุขึ้น เลือก.....รายการที่ 3 น๊ครับ

มาต่อกัลด้วย...กาารอัพเกรดบ้านให้น่าดูยิ่งขึ้นกัล ^^
    วิธีก้ง่าย ไปที่กระเป๋าของเรา....เบยย แล้วไปที่ แทบ Home

------------------------------
    เลือกสิ่งที่จะอัพเกรดเบยย ^^ [ผมยกตัวอย่าง... Food Storage]

------------------------------
    พอกดเข้าไปแแล้วคุณจะเห้น...ปุ่มที่เป้นรูป ลูกศร (คล้ายๆๆ ลูกศร 555+)
    ก้กดมันเบยยคร๊าบบบ...รอจนกว่ามันจะอัพเกรดเสร็จก้แล้วแต่ขั้น ละครับ ยิ่งเยอะ !! ยิ่งนาน ^^

มาต่อกัลเรย...กับ Radio Room (รูปเสาไฟฟ้าอะแหละ คุคิ ^^) หลายคนสงสัยเอ๊ะมันเอาไว้ทำไรหว่า.. ??

1 รูปคนนั้น...เอาให้หาผู้รอดชีวิตเพิ่งคร๊าบบบ (ถ้าใครอยากเล่นตัวเท่ๆ..ก้ลองหาผู้รอดเพิ่งสิ่..^^)
    2 รูปอาหาร (ช้อน/ซ้อม -*-) คือเอาไว้หา อาหารนั้นแหละ !!
    3 รูปยา เอาไว้หายาคร๊าบบป๋ม
    4 อันนี้สำคัญมันคือ.....คือ...วัตถุ ไว้ก่อสร้ารหรืออัพเกรด ^^
    5 ถังน้ำมัน เอาไว้หาน้ำมัน (แต่ไม่รู้ใช้ทำไรด้วย 555+)

ทั้งหมดนี้ถ้าเราเลือกอันไดอันหนึ่งมันก้จะ ว. ไปจุดๆที่มีสิ่งนั้น.โดยที่เราไม่ต้องเสียเวลาไปหาเองเบยยครับ (อันนี้เเนะนำ...เอาไปใช้ตอนหาของ กลางดึก ^^)
    ----------------------------------------------
    มาต่อกัลเรย....นี่วิธีการเปลี่ยนตัว
    1 เดินไปคุยกับตัวที่เราจะเปลี่ยนเบยย (ต้องเป็นเพิ่อนเราเท่านั้นน๊ ) จะมี 3 อย่างให้เลทอกอันแรก..
    2 กดไปที่กระเป๋าเราแล้วเลือกตัวที่จะเล่นเบยย โดยกดปุ่ม Switch to
    วิธีนี้ก้แบบ GTA V เบยย (แนะนำตัวที่มีสีๆ ฟ้า แดง ไม่ควรใช้น๊จะบอกให้...ให้มันพักฟืนก่อน ^^)

ส่วนวิธีที่จะทำให้สนิทกัลละก็..ไปไหนไปกัล อิอิ ชวนไปทุกๆๆที่เราไปลุยนั้นแหละครับบ ได้เป้นเพื่อนกัลแน่ๆ ^^

มาต่อกับอาวุธกัลเบยย...
    อาวุธทั้งหมดในเกมส์ก้จะมี ดาบ มืด ข้อน ตะไบเหล็ก ประแจ ไม้เบสบอล บลา บลาๆๆ (ขอบอกเรยว่า เยอะม๊วกๆๆ ^^)

ก้แล้วแต่คนชอบอะ..แหละครับ !! ผมยกตัวอย่าง 2 อาวุธ อย่าง ข้อน (หนักมากก ขอบอก ^^ !!)
    ตี2 ที ผี...เงินเบย^^(จากนั้นก้ชำแหละด้วยหัวข้อน )

ส่วนอีกอันก้คือ มีดสพาต้า อันนี้เจ๋งดีน๊ ผมชอบ(มันเหมือนตัดกำลัง ศัตรูอะ) ฟันทีเดียว แขนขาดแถวเร็วด้วย ^^

ขาดไรไป.....ก้ช่วยแนะนำด้วยน๊คร๊าบบบ ^^
    -------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ใครก็ได้ช่วยเเนะนำวิธีหาไอ้วัสดุเอามาอัพเกรดหน่อยครับ หายากมากๆ วิธีซ่อมรถด้วย วิธีปลูกผักอีก เเนะนำมาเยอะๆเลยก็ดีครับ 55555 ผมหัดเล่นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysornsit อ่านกระทู้
    ใครก็ได้ช่วยเเนะนำวิธีหาไอ้วัสดุเอามาอัพเกรดหน่อยครับ หายากมากๆ วิธีซ่อมรถด้วย วิธีปลูกผักอีก เเนะนำมาเยอะๆเลยก็ดีครับ 55555 ผมหัดเล่นอยู่
    การหาวัสดุผมพอจะทราบอยู่บางน๊...คุณลองใช้วิทยุหาดูครับได้ แน่นอน ส่วนซ่อมรถ !!! ผมก้รอผู้รู้มาแชร์ความคิดเห้นเหมือนกัลครับ แต่....ปลูกผักนี่เราต้องสร้างแปลง ปลูกก่อนครับ ^^ เท่าที่เห้นมาน๊ครับ (ผมไม่เเคยสร้างสักแปลง )

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มีคนบอกว่าคนยิ่งมากมันทำให้เปลืองอาหารไม่ใช้หรอครับ

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    สำหรับการสอนเล่นน่ะขอบคุณมาก

แต่แก้เรื่องภาษานิดนึงนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oI3lacKLisTo : 27th September 2013 เมื่อ 06:41
    My Name Is oI3lacKLisTo

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะ

แต่ปรับปรุงการใช้ภาษาด้วยครับ
    ]

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    คร๊าบบบป๋มเดี๋ยวจะ ปรับปรุงแก้ไข !!! ภาษาใหม่ละกันครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ loveooma อ่านกระทู้
    มีคนบอกว่าคนยิ่งมากมันทำให้เปลืองอาหารไม่ใช้หรอครับ
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอะครับ..เพราะ จำนวนคนนั้นก็อาจจะหมายถึงว่า อยู่ได้กี่คนมากกว่าอะครับ...!! [รอผู้รู้มา ตอบครับ ^^]

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aunaugust อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอะครับ..เพราะ จำนวนคนนั้นก็อาจจะหมายถึงว่า อยู่ได้กี่คนมากกว่าอะครับ...!! [รอผู้รู้มา ตอบครับ ^^]
    จำนวนนั้นก็มาจากที่คุณเพิ่มนั้นแหละครับ.คนเยอะก็ต้องการอาหารเยอะขึ้นอีก.

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    เฟ็ดเฟ่ ศัพท์อย่างกะ็เด็กแว้น 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miniboss : 8th October 2013 เมื่อ 01:43

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    การเปิด Radio channels ใน keyboard มันกดยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysornsit อ่านกระทู้
    ซ่อมรถซ่อมอาวุธต้องสร้างมีตามภาพเลย

แล้วอัพเดทให้เป็น workshop เอาอาวุธที่ใกล้พังใส่ไว้ในตู้เซฟแล้วก็รอจนมันเสร็จ ส่วนรถก็เอาไปจอดตรงที่จอดรถรอจนมันเสร็จ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    วิธีใช้วิทยุนะครับ
    http://www.upload-thai.com/download.php?id=1624ccaf8d0221e5be99084a51cf9462
    โหลดไฟล์libs.rarตัวนี้แตกไฟล์/จะได้โฟลเดอร์ libs/ก๊อปปี้โฟลเดอร์ libs/ไปวางในตัวเกมState.of.Decay/Game/วางโฟลเดอร์ libs/เข้าเล่นเกมกดปุ่มAltฝั่งซ้ายมือเรียกวิทยุได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nattwat : 29th September 2013 เมื่อ 23:27

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มันsave เกมส์ตรงไหนหรอครับอุสาไปเคลียร์ซอมบี้safe zone ตั้งหลายหลังออกเกมส์เข้าใหม่หายหมด

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    รถจอดได้ทีละคัน มันจะค่อยๆ ซ่อมครับ ผ่านไป 1-2 คืนมั้งถึงจะ ดี ส่วนพวก วัสดุอัพเกรดบ้านแนะนำ ดูในมินิแมพ มันจะเป็นโรงเก็บของ สัญลักษณ์บ้านหลังเล็ก มันจะอยู่ตามตู้เครื่องมือ แนะนำว่าเวลาหาของหาทีละหลังจะเคลียของได้สะอาดมาก ค้นของให้หมดถ้ามีของเหลือค่อย วิทยุบอกคนในบ้านมาเก็บ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    ของผมไม่มีคำสั่งเหมือนคุณในวิทยุ อ่ะครับ
    เลยย้ายไม่ได้ต้องทำอะไรก่อนหรอครับ?
    ชอบอ่าน... ไม่ชอบพิม...

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ^
    ^
    ไปเคลียเควสหลักเรื่อยๆครับ มันจะค่อยๆมีคำสั่งในวิทยุเพิ่่มขึ้น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ซ่อมรถต้องมี workshop อัพเกรดถึงขั้นเสียก่อนครับ แล้วนำไปจอดไว้ในที่จอดมะจะค่อยๆซ่อมเมื่อผ่านไป1คืน คนเยอะยิ่งเปลืองอาหารครับ วัสดุก่อสร้างหาได้จาก constrction site warehouse ต่างๆที่เป็นวัสดุอุปกรณืในบ้านจะสุ่มครับ แล้วอาวุธมันจะมีสกิลพิเศษด้วยนะครับ มีดนี่ผมคิดว่าห่วยสุดในเกมละนอกซะจากจะฝึกfighting จนมีสกิลตัดแขนขาซะก่อนครับ แนะนำ blunt กับ weapon แล้วแต่ละตัวละครมีสกิลต่างกัน อย่างเช่น powerhouse เหมาะใช้อาวุธหนักเพราะแบกของได้เยอะมีสกิลถีบผลักเป็นต้นครับ สายพลิ้งก็จะมีสกิล reflex ไว้เตะก้านคอ เตะตัดขา สายปืนจะมีสกิล eagle eye กับ cop ครับมันจะบวกการยิงขึ้นมาบอกคร่าวๆเท่านี้ละกันครับ
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยากรู้ว่าถ้าจะชวนเพื่อนออกไปลุยด้วยกันนี่ต้องทำยังไง ผมลองกดชวนดูแล้ว มันไม่ไปทุกตัวเลยครับ และถ้าเราปักธง(ตั้งฐาน)แล้วสามารถยกเลิกการปักธงได้ไหม ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABONZA : 29th November 2013 เมื่อ 20:15

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ทำไมค่าหิวกับเหนือย มันไม่เตมหลอด