ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

CCleaner กับ Baidu PC Faster อันไหนดีกว่าครับ

อยากที่บว่า สองตัวนี้
    CCleaner กับ Baidu PC Faster

อะไรดีกว่ากันอะครับ ๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อย่าไปใช้ Baidu PC Faster ครับ
    มันไม่มีอะไรเลย เคยติดเป็นตัวแถมมา ทำไรไม่ได้เลย ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    CCleaner ผมใช้ไปนานๆ แล้วเครื่องมันช้าอ่ะ เหมือนกับว่ามันบังคับให้เราต้องใช้โปรแกรมของมันสแกน ทำให้ดูว่าโปรแกรมมันดีจริง แต่พอผมลบโปรแกรมออก(ลบแบบถอนรากถอนโคนอ่ะนะ) เครื่องก็กลับมาปกติเหมือนเดิม อันนี้ผมไม่รู้เท็จจริงยังไงนะ แต่อันนี้คือที่ผมรู้สึกได้ -0-

กล่าวขอบคุณ
    1
    ออครับ รอท่านอื่นมาตอบ ตอนนี้ผมใช้ Baidu PC Faster อะครับ ก็ไม่รู้ว่าเร็วหรือช้าลง

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ใช้ CCดีครับเอาไว้ลบและข้อมูลขยะต่างๆ(ไม่ทำให้เครืองช้าครับแน่นอน) ส่วน Baidu PC Faster นั้นแนะนำอย่าใช่ครับแรกๆดีครับ(ส่วนตัวเคยลงแต่พอหลายปัญหามาจากตัวนี้เลยลบทิ้งเลยครับ)
    ผมแนะนลง Cc คู่บกับ Advanced SystemCare 6 ดีกว่านะครับไม่หนักเครื่องใช้ง่ายครับลองหาดูในนี้นะครับมีไทยด้วยส่วนคุณสมบัตหาเอาเองนะครับ

ใครบอกว่าหนักเครื่องผมใช่แล้วไม่มีปัญหาครับ ขนานลงกับ เครื่อที่เอาไว้ทำงานเล็กๆน้อยๆแรม 512 ซีพียูเอาๆยังไม่หน่วงเครื่องครับ

ผิดพลาดอะไรข้ออภัยครับ

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    CCleaner ครับ Baidu Pc Faster ทําซะเน็ตผมเน่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    โปรแกรมพวกนี้เคยๆใช้อยู่ ส่วนมากจะใช้ Advanced SystemCare

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    Advanced SystemCare เหอะครับ ยึ่งตัวจ่ายเงินนี่สุดยอด
    ทั้ง 2 ตัวนั้นอย่าไปใช้เลยเดียว กลัวหลัง ๆ มาท่านจะอุทานคำว่า
    คุ วิ ยะ ขึ้นมาโดยใช่เหตุ โดยเฉพาะ Baidu เนี่ย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    Cc คู่บกับ Advanced SystemCare 6
    ตามนั้น
    ร่วมกัน ไม่ครอบลิ้งในโปรแกรมฟรี หรือ ครอบลิ้งของโปรแกรมคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ออครับ ต้องใช้ควบคู่กันหรอครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1
    งั้นผมรีบลบ Baidu PC Faster ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    งั้นใครมีลิ้งที่แจกโปรแกรม Advanced SystemCare 6 ขอหน่อยได้ปะครับ จะลองโหลด ของแบบ Full มีแคร๊กนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692

ใช้ Advanced SystemCare 6 แท้ กับ baidu รุ่นล่าสุดอยู่ครับ ยังไม่มีปัญหาโผล่มาใช้มานานแล้วมีรุ่น V2 ที่ hang บ่อยแค่คอมยังไม่ตาย
    ควรหลีกเลี่ยง Baidu ถ้าคุณใช้
    -windows 7 ที่ไม่ใช่ SP1
    -windows 7 ที่มีการโมดิไฟค่า windows (Gamer edition, Nvidia edition Etc) เพราะพวกนี้มักทำการ dummy patch ของ windows ไว้ ซึ่งจะทำให้ baidu ทำการทับ patch และข้าม patch
    -windows 7 ตัว 7001 build
    -windows 8 แบบ crack
    นอกจากนี้ใช้ได้ไม่มีอาการกวนใจให้เห็นครับ (เพราะนอกเหนือจากนี้คอมเราจะอยู่ระดับเดียวกับ Database ของจีนทำให้การจัดการระบบต่างๆไม่เกิดการข้ามขั้นตอนทำให้คอมมีอาการ hang ครับ)
    อ้ออีกอย่างใครที่บ่นว่า baidu แถม ไวรัสกับ Hao ให้นี่ คุณท่านโหลดมาจากไหนกันครับใช้มาตั้งแต่รุ่น1ยังไม่เคยเจอเลยนะ -*-

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ใช้ Baidu เพราะแจก ESET Smart Security 6 เดือน

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    CCleaner ผมใช้ไว้ล้างข้อมูลขยะเครื่องจะได้ไม่แลค

Baidu Pc Faster ผมใช้ไว้สแกนไวรัส เร่งความเร็วเครื่อง

สรุปผมใช้ควบคู่กันครับ Baidu Pc Faster ผมชอบตรงที่สะดวก ง่าย รวดเร็ว เท่าที่ใช้มาก็ยังไม่มีปัญหานะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    baidu pc faster แม ร่ งเป็นโปรแกรมขยะเลยอ่ะครับ

มันมักจะแถมมมกับโปรแกรมใด ๆ ที่โหลดมา เสมอ แล้วพอติดตั้งโปรแกรมใด ๆ ที่โหลดมาแล้วมีมันแฝงมานะ

มันกจะทำการ install ตัวเอง อัตโนมัติ (โดยไม่ถามก ร ุ สักคำว่าอยากได้มี ง มั้ย) การ install ตัวมันเนี่ย antivirun ส่วนมากมองเห็นว่าเป็นการคุกคามเครื่องด้วยนะ

(555) โดยเฉพาะตระกูล NOD *****จะโผล่มาถามทุก ๆ 10 วิ ส่วน baidu ก็จะจะโผล่มาถามว่า "ตกลงจะติดตั้งก รู มั้ย ทุก ๆ 10 วิ เหมือนกัน 555 (ฟังดู ระ ย ำ เนอะ)

พอไปหาไฟล์ต้นทาง พยาลบโฟลเดอ์ ลบไม่ได้ครับ มันบอกว่า ไอ่ตัวที่พยายามโผล่มาถามเนี่ย รันอยู่เลยลบไม่ได้ 555

ส่วนตัวคอมของผม และ หลาย ๆ เครื่อง ของญาติ ๆ ผมมีปัญหา เพราะไอ่ pc baidu faster เนี่ยแหละ แล้วลบตัวมันก็ไม่ได้ดวยนะ

จะมีอะไรขึั้นมาถามแบบว่ามีเงื่อนไขให้กด cancle ตลอด มุมมองผมคิดว่ามันเป็นโปรแกรมขยะ (Rะยัม ) ตลอกกาลครับ อยากแช่ ง ให้คนเขียนโปรนี้ พ่ อตายไว ๆ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 28th September 2013 เมื่อ 03:09

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมโหลดเพลงโหลอะไรผ่านเว็บ เวลาคลิกพลาดไปโดนลิ้งค์ ครอบ เจอ Baidu มาประจำ ถ้ามันดีจริงมันจะมาแจกง่ายๆแบบนี้เลยเหรอ *-*
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    c cleaner นี่ เป็นโปรแกรมประจำเครื่อง ผมนะครับ

ที่ทำงานผม ทั้งเครื่องเก่า เครื่องใหม่ ผมลงหมดเลยครับ

ขนาดเล็ก ประหยัดแรม แล้วก็ทำงานเร็ว ควรมี อย่างยิ่งครับ

baidu ผมเคยลงแล้ว ไม่ประทับใจ อะครับ

มันค่อนข้างจะยุ่ง กับส่วนต่าง ๆ มากเกินไปนะ

ทั้งพวก อินเตอร์เนต แล้วก็ windows

iobit นี่ ก็เคยใช้ ก็ถือว่าใช้ได้ แต่ เครืองผม

แรมน้อย ผมเลย ไม่ใช่ เพราะผมต้องลงโปรแกรม

อื่น ที่ใช้ในการเรียน เขียนโปรแกรมด้วย

แต่ผมก็มีลง auslogic bootspeed นะ

แต่ไม่ได้เปิดไว้ตลอด ก็ค่อนข้างดี ทำความ

สะอาดได้ดี พวก registry นี่ ดีมาก

ก็มีโปรแกรม ภายในอีก พอสมควร เป็นประโยชน์

ไม่ค่อยกินแรม ใช้ได้ดี ทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    จะบอกวิธีลบโปรแกรม Baidu ออกสำหรับคนไม่อยากใช้นะครับ
    1. ปิดโปรแกรมจาก iconmenu
    2. เข้าตัว uninstall ตามปรกติ
    3. ใน5หัวข้อนี้ (หลายคนไม่เข้าใจทำให้คิดว่าโปรแกรมไม่ยอมให้ uninstall )คลิกหัวข้อ ฉันต้องการถอนการติดตั้ง Pc faster
    เมื่อเสร็จ Baidu ก็จะทำการ uninstall ออกจากเครื่องแล้วไม่โผล่มาอีก
    มีรูปประกอบความเข้าใจครับ
    1.

2.

3.

โปรตรวจสอบด้วยว่าโปรแกรม baidu โหลดมาจาก link จริงไม่ใช่โหลดต่อจากเว็บอื่น ( http://security.baidu.co.th/th/ )
    อย่าลง baidu antivirus ถ้ามี antivirus ตัวอื่นอยู่ในเครื่องอยู่แล้ว (เหมือนกันในทุก antivirus ไม่ควรลงใช้งานพร้อมกันมากกว่า1ตัว)
    Baidu แท้จะไม่มี silent install ในตัว การลงโปรแกรมเสริมทุกครั้งจะมีการถามผู้ใช้งานอย่างโจ่งแจ้ง

ยืนยันการใช้งานจริงด้วยตัวเองตั้งแต่ V1 ยันปัจจุบัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jorama01 : 28th September 2013 เมื่อ 15:04

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมใช้ สปาย ฮันเตอร์ กะ ไบตู้อ่ะ เพราะ มันลบ .lpk ไวดี และสำหรับ .exe มันซ่อมแซมให้ ไม่ลบ ตัว exe เหมือน nod เหมือน ร่มแดง เหมือน คแชเปร์
    และสำคัญสุดๆๆ พวก แคร๊กเกม มันก็ถามก่อนเสมอ ใครเคยติดไวรัส .lpk .exe แล้วจะรัก ไปตู้

ผล.ไบตู้ ผมใช้แค่ สแกน ไวรัส เฉยๆ ฟังชั่นอื่น ผมก็ว่า มันห่วย

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    baidu pc faster แม ร่ งเป็นโปรแกรมขยะเลยอ่ะครับ

มันมักจะแถมมมกับโปรแกรมใด ๆ ที่โหลดมา เสมอ แล้วพอติดตั้งโปรแกรมใด ๆ ที่โหลดมาแล้วมีมันแฝงมานะ

มันกจะทำการ install ตัวเอง อัตโนมัติ (โดยไม่ถามก ร ุ สักคำว่าอยากได้มี ง มั้ย) การ install ตัวมันเนี่ย antivirun ส่วนมากมองเห็นว่าเป็นการคุกคามเครื่องด้วยนะ

(555) โดยเฉพาะตระกูล NOD *****จะโผล่มาถามทุก ๆ 10 วิ ส่วน baidu ก็จะจะโผล่มาถามว่า "ตกลงจะติดตั้งก รู มั้ย ทุก ๆ 10 วิ เหมือนกัน 555 (ฟังดู ระ ย ำ เนอะ)

พอไปหาไฟล์ต้นทาง พยาลบโฟลเดอ์ ลบไม่ได้ครับ มันบอกว่า ไอ่ตัวที่พยายามโผล่มาถามเนี่ย รันอยู่เลยลบไม่ได้ 555

ส่วนตัวคอมของผม และ หลาย ๆ เครื่อง ของญาติ ๆ ผมมีปัญหา เพราะไอ่ pc baidu faster เนี่ยแหละ แล้วลบตัวมันก็ไม่ได้ดวยนะ

จะมีอะไรขึั้นมาถามแบบว่ามีเงื่อนไขให้กด cancle ตลอด มุมมองผมคิดว่ามันเป็นโปรแกรมขยะ (Rะยัม ) ตลอกกาลครับ อยากแช่ ง ให้คนเขียนโปรนี้ พ่ อตายไว ๆ 555
    555555555555555555555555555
    ไม่มี

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้

ใจเย็น 555555555