ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-: Bless Online ได้ใจสื่อหลังปล่อยข้อมูลระลอกใหม่ในงาน Korea Games Conference 2013 :-

-: Bless Online ได้ใจสื่อหลังปล่อยข้อมูลระลอกใหม่ในงาน Korea Games Conference 2013 :-

อีกหนึ่งเกมที่เเคยปิดทดสอบ Close Beta ไปแล้วช่วงต้นปีที่ผ่านมาอย่าง Bless Online เกมจากน้ำพักน้ำแรงของ Neowiz เกาหลีใต้ที่ซุ่มพัฒนามาแบบเงียบๆ และเปิดตัวอย่างยิ่งเมื่อประมาณปีก่อนมาวันนี้ ทีมงานก็ยกระดับความสนุกขึ้นอีกขั้นด้วยการนำเกมนี้มาโชว์และให้สื่อทั่วเกาหลียลโฉมกันอีกครั้ง

และในงานนี้ Neowiz เองก็ไม่ทำให้ผิดหวังเพราะขนเอาข้อมูลใหม่ๆ ในการพัฒนาเอามาซื้อใจสื่อที่ไปในงานไปเต็มๆ ยิ่งได้เห็นคลิปใหม่ๆ ที่เป็นการบอกกล่าวความอลังการผ่านคลิปแบบไม่ต้องมีคนบรรยาย แต่เราก็สัมผัสได้ในความยิ่งใหญ่ของเกมนี้ได้ทันที ช้าอยู่ใยละเรามาส่องคลิปทั้งหมดแบบเต็มๆ ในงานนี้กันเลยครับ (เนื่องจากเว็บ Jokergameth ได้ปรับการโพส Video ให้เหลือแค่ 2 อัน จขกท. ได้ทำลิ้งค์สำหรับดู Video Trailer ไว้ให้แล้วนะ ครับ)

เป็นไงละจุใจกันหรือยังครับ โดยในคลิปทั้งหมดนี้เป้นคลิปที่แสดงศักยภาพต่างๆภายในเกมหลังจากที่จบการทดสอบรอบแรกไป ทีมงานจึงได้นำข้อผิดพลาดต่างๆ มาแก้ไขจนกลายมาเป็นตัวเกมเวอร์ชั่นต่อมาที่เราเพิ่งจะได้ชมไปนี่แหละ และคาดว่าเร็วๆ นี้จะมีข่าวดีเกี่ยวกับการเปิดทดสอบรอบใหม่ขึ้นอีกครั้ง แต่คาดว่าน่าจะได้คำยืนยันในงาน G-Star 2013 อีกเช่นเคยครับ อย่าว่าแต่คนไทยต้องรอเลย คนเกาหลีเองยังต้องลอยคอ รอคอยกันต่อไปนะครับ

เกม Bless online นั้น เป็นเกมที่มีทีมพัฒนาจากค่ายดังๆหลายๆค่ายที่เคยร่วมกันพัฒนาเกมดังๆมาแล้วมากมายอย่างเช่น AION , Lineage 2 และ TERA ขุมพลังกราฟฟิคของเกมก็ใช้กราฟฟิคตัวแรงอย่าง Unreal 3 Engine มาเป็นตัวขับเคลื่อนจึงทำให้ภาพที่ออกมานั้นมีความสวยงามมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthsilver อ่านกระทู้
    ผมว่าคอนเซปเกมกับอิมเมจมันออกไปทาง FF XIV มากมายนะ?

ปล. ปกก็ออกไปทาง FF XIV จริงๆ นะแหละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    warrior ไปรับจ๊อบตอนไหน แต่ผมว่า FF14 character ดูดีกว่าออกเหมือนคนมากกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    รูปเหมือนไฟนอลจริงๆครับผมดูตอนแรกยังคิดว่าไฟนอลเลย เผ่าในเกมส์ก็ยังคล้ายกันมาก
    เปลี่ยนรูปปกให้แล้วนะ ครับ จะได้รู้กันทั่วว่าคนละเกม

Credit : Playinter
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomezeollo : 28th September 2013 เมื่อ 18:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ปกนี่final fantasy xivชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shadowfrost อ่านกระทู้
    ปกนี่final fantasy xivชัดๆ
    ไม่ใช่แน่นอน ครับ ดูที่มุมซ้ายล่าง ครับ มี Logo เกมอยู่

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ผมว่าคอนเซปเกมกับอิมเมจมันออกไปทาง FF XIV มากมายนะ?

ปล. ปกก็ออกไปทาง FF XIV จริงๆ นะแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthsilver : 28th September 2013 เมื่อ 17:03
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    warrior ไปรับจ๊อบตอนไหน แต่ผมว่า FF14 character ดูดีกว่าออกเหมือนคนมากกว่า

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    รูปเหมือนไฟนอลจริงๆครับผมดูตอนแรกยังคิดว่าไฟนอลเลย เผ่าในเกมส์ก็ยังคล้ายกันมาก

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ถ้าคนเข้าพันทิปบ่อยๆจะรู้ว่าเกาหลีกับญี่ปุ่นมักจะไม่ลงลอยกันในทุกๆเรื่อง อย่างญี่ปุ่นมีอะไรเกาหลีก็จะมีสิ่งที่คล้ายๆกันออกมาเสมอ แต่นั้นยังธรรมดาไป
    เพราะพอมีเหมือนกันไปซักระยะเวลา1เกาหลีก็จะประกาศตัวว่าตัวข้านี้แหละเป็นต้นฉบับ นอกนั้นที่คล้ายๆกันมันคือของเลียนแบบเกาหลี โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
    มวยไทยก็โดนมาแล้ว โดยเกาหลีบอกว่าจริงๆแล้วมวยไทย เกาหลีเป็นต้นกำเนิดกูหละเพลียประเทศนี้จิงๆ เอากะมันซิ สงสัยประเทศมันไส่กางเกงตัวเดียวต่อยกันกลางหิมะกะมัง
    ก็อปไม่ว่าหลอกมันก็อปกันทุกประเทศแหละ แต่มาหน้าด้านหาว่าของคนนู้นคนนี้เป็นของตัวเองทั้งๆที่ก็อปมา

ปล.ไม่ได้ต้องการไห้แตกแยกหรือมาม่าแต่ผมไม่ชอบประเทศนี้เอาซะเลย แต่ยังเล่นเกมเกาหลีบางเกมอยู่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eake88 : 28th September 2013 เมื่อ 19:43

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eake88 อ่านกระทู้
    ถ้าคนเข้าพันทิปบ่อยๆจะรู้ว่าเกาหลีกับญี่ปุ่นมักจะไม่ลงลอยกันในทุกๆเรื่อง อย่างญี่ปุ่นมีอะไรเกาหลีก็จะมีสิ่งที่คล้ายๆกันออกมาเสมอ แต่นั้นยังธรรมดาไป
    เพราะพอมีเหมือนกันไปซักระยะเวลา1เกาหลีก็จะประกาศตัวว่าตัวข้านี้แหละเป็นต้นฉบับ นอกนั้นที่คล้ายๆกันมันคือของเลียนแบบเกาหลี โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
    มวยไทยก็โดนมาแล้ว โดยเกาหลีบอกว่าจริงๆแล้วมวยไทย เกาหลีเป็นต้นกำเนิดกูหละเพลียประเทศนี้จิงๆ เอากะมันซิ สงสัยประเทศมันไส่กางเกงตัวเดียวต่อยกันกลางหิมะกะมัง
    ก็อปไม่ว่าหลอกมันก็อปกันทุกประเทศแหละ แต่มาหน้าด้านหาว่าของคนนู้นคนนี้เป็นของตัวเองทั้งๆที่ก็อปมา

ปล.ไม่ได้ต้องการไห้แตกแยกหรือมาม่าแต่ผมไม่ชอบประเทศนี้เอาซะเลย แต่ยังเล่นเกมเกาหลีบางเกมอยู่นะ
    แล้วแบบนี้ชอบมั้ย ครับ ?

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomezeollo อ่านกระทู้
    แล้วแบบนี้ชอบมั้ย ครับ ?
    ชอบนะแต่หมดใจนี้ให้ IU หมดแล้ว รักไครไม่ได้อีกแล้วถึงIUจะอยู่เกาหลีไม่เป็นไรเพราะเดียวพอแต่งงานกะเรามะไหร่จะพามาอยู่ไทยไม่ให้ไปเหยีบเกาหลีอีก

เอาไปดูคนนี้ คนนี้แหละแม่ของลูก(ปากก็บอกไม่ชอบเกาหลีแต่ก็แอบเป็นติ่งเกาหลี)อายจัง

เกาหลีออกเดียวได้ทั้งๆที่หน้าตาก็ไม่สวยเท่าเกิวกรุ๊ป ตอนแรกก็ว่าออกมาได้ไงดูไปดูมาดูดีๆหลงรักไปตอนไหนไม่รู้ จากโจมตีเกาหลีกลายเป็นกระทู้ติ่งเกาหลีแล้วววว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eake88 : 28th September 2013 เมื่อ 20:16

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    น่าเล่นมากอ่ะ ภาพสวย ><
    ;:: น่าเบื่อ