ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717

มีงบ ประมาณ 13,000 บาท ช่วยแนะนำโทรศัพท์หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

ใช้งาน เล่นเกมส์ หลักเลย ดูหนัง บ้างบางที แล้วก็เล่นเน็ตทั่วๆไปครับ
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    เพิ่มอีกหน่อย Lenovo K900 คุ้มครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ครับผม แต่การใช้งาน ตามลำดับนะครับ

1.เล่นเกมส์
    2.ดูหนัง HD
    3.เล่นเน็ตทั่วไปครับ
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ต้องการ เล่นเกมเป็นหลัง ค่ายผลไม้เลย ครับ เห็นว่าต้องการเล่นเกม ซะส่วนใหญ่

หรือคุณ เจาะจงไหม ว่าเป็นระบบไหนก็ได้??

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,723
    อยากได้ Android ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    รอ Nexus5 ไม่ก็จัด K900 ก่อนเลยก็ได้ครับ
    ใกล้เคียงก็มี Note8 จอใหญ่ เล่นเกมดูหนังเล่นเน็ตสบายมั้ง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KetsuyaBoy อ่านกระทู้
    รอ Nexus5 ไม่ก็จัด K900 ก่อนเลยก็ได้ครับ
    ใกล้เคียงก็มี Note8 จอใหญ่ เล่นเกมดูหนังเล่นเน็ตสบายมั้ง
    Nexus 5 ผมว่าโอเคเลย ตามนั้น

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ก็ จขกท. บอกมีงบ 13000

ผมเลยแนะนำ K900 เพราะ มันราคา 14500

อื่นๆที่ แนะนำมันราคา สูง กว่าตัวนี้เลยไม่แนะนำ

เพราะ K900 ก็ตอบโจทย์ จขกท. ได้หมดแหละ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    920 ตอนนี้ราคามือ1ไม่ถึง13000ด้วย กล้องแจ่ม แต่เป็น วินโดวโฟนน่าสนใจนะเพราะเป็นรุ่นเรือธงของปีที่แล้ว แต่เกมน้อยนอกนั้นผ่านหมด

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ถ้าอยากหาเสปคแรงๆ 13000 ก็ลองเป็นมือสองดูครับ
    I Don't need Weapons I got logic

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Nexus5 / Lenovo K900 /

แต่เป็นผมคงจะบวกเงินนิดหน่อยเอา Sony Xperia Z เครื่องนอก แต่ต้องดูเครื่องดีๆนะ ก่อนซื้อ ถ้าได้อันดีๆก็ใช้ยาวๆ เพราะบางเครื่องมีปัญหาเรื่องกล้อง

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    NEXUS 4 or 5 Only e e e e e e e

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plafe อ่านกระทู้
    NEXUS 4 or 5 Only e e e e e e e
    NEXUS 4 14900 ถูกกว่านั้นเครื่องหิ้ว
    NEXUS 5 ยังไม่ออกมาเลย ดียังไงผมไม่รู้ มีแต่ภาพหลุด กลางเดือนนี้เปิดตัวหรือป่าวยังไม่รู้ ??? เปิดที่เมกา กว่าจะเสด็จมาเมืองไทยอีกเป็นเดือน
    Galaxy Note 8 ใหญ่ดีเกินงบเก้าร้อย โทรยากนิด
    Galaxy S3 เกินงบห้าร้อยเพื่อนเยอะดีรุ่นท๊อปอดีต แก้ปัญหาบอร์ดไหม้แล้วน่าจะโอเคนะ
    Galaxy S4mini เกินงบนิดหน่อย ออกใหม่ สด
    Lenovo K900 ชิปอินเทล ลือกันว่ามีปัญหากับบางแอพบางเกม ส่วนตัวไม่เคยเล่นจับดูวัสดุดีเลยจอใหญ่ เคสหายาก ฟิล์มก็แล้วเลยตัดเอา
    Xperia SP กล้องหน้ากาก เคสหายากหน่อย
    Xperia V กล้องหน้ากาก เคสหายาก ยางอุดรูต่างๆอาจจะเสื่อมไวกว่าที่คิด ข้อดีคือกันน้ำ
    Oppo Find way S กล้องหน้าแจ่ม
    Lg optimus 4X HD ชิปtregra3 เก่าไปหน่อย มีปัญหาความร้อนแบตหมดไวตามชิปมันนั้นแหละ

คิดไปคิดมาผมเลยเพิ่งไปสอย note 2 จบไปเข้าโปร 0% 18 เดือน 15900 รุ่นท๊อปอดีตยังไงก็ยังโอเคแหละมีปากกา จอใหญ่ด้วยมัลติวินโดวส์ เพื่อนเยอะ แต่ถ้าเอาโดยรวมดีที่สุดยกให้ไอโฟนห้าครับ มันยังทำงานได้ดีเสถียร กล้องไว ขนาดพอเหมาะกับโทรศัพท์ หน้าตาดี กว่าแอนดรอยด์ทุกตัว ก็อย่างว่าแหละครับ ถ้าไม่ชอบก็เกลียดเลย แต่ผมไม่ยึดติด

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Lenovo K900 เป็น cpu Intel ทำให้บางแอฟมีปัญหา
    โดยปกติ CPU ที่ใช้ใช้ใน โทรศัพท์รุ่นต่างๆๆ ยังเป็นแบบ ARM
    ซึ่งแอฟส่วนมากก็เขียนมาแบบ ARM

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    Samsung Galaxy S III ครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมแนะนำ Samsung Galaxy Mega นะครับ จอ 5.8'' เล่นเกมส์มันมือเลยครับ

จุดเด่นของ Samsung Galaxy Mega 5.8

• รองรับการใช้งาน 2 ซิมการ์ดภายในเครื่องเดียว ไม่จำเป็นต้องพกพาโทรศัพท์หลายๆ เครื่อง
    • รันระบบปฏิบัติการ Android 4.2.2 Jelly Bean ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด
    • รองรับ 3G ได้ทุกเครือข่าย ทั้ง AIS, Dtac และ TrueMove H
    • มาพร้อมหน้าจอขนาดใหญ่ 5.8 นิ้ว แบบ TFT LCD Capacitive Touchscreen 16.7 ล้านสี ความละเอียด 960x540 พิกเซล (190 ppi)
    • หน่วยประมวลผลแบบ Dual-Core Cortex-A15 processor (ชิปเซ็ท Exynos 5250) ความเร็ว 1.4 GHz และ หน่วยความจำ RAM ขนาด 1.5 GB ประมวลผลการทำงานได้รวดเร็ว ทันใจ
    • หน่วยความจำภายในตัวเครื่อง ขนาด 8 GB รองรับ microSD card สูงสุด 64 GB
    • รองรับฟีเจอร์เด่นๆ แบบเดียวกับ Samsung Galaxy S4 และ Samsung Galaxy Note 2 ไม่ว่าจะเป็น S Translator, Multi-window, Smart Stay, S-Link, S-Travel, Story Album และ Group Play
    • แบตเตอรี่ขนาด 2600 mAh รองรับการใช้งานได้ตลอดทั้งวัน
    • รองรับการใช้งานวิทยุ FM
    • มาพร้อมกับกล้องดิจิตอลด้านหน้า ความละเอียด 1.9 ล้านพิกเซล และกล้องดิจิตอลด้านหลัง ความละเอียด 8 ล้านพิกเซล
    • รองรับ GPS ในตัว พร้อมฟังก์ชัน A-GPS และ GLONASS รองรับการใช้งานกับระบบดาวเทียมของรัสเซีย

จุดด้อยของ Samsung Galaxy Mega 5.8

• จอแสดงผลมีขนาดใหญ่กว่า สมาร์ทโฟน ทั่วๆ ไป ทำให้การพกพาลำบาก และใส่ในกระเป๋ากางเกงไม่ได้
    • ความละเอียดของหน้าจอ ไม่ใช่ระดับ Full HD
    • ไม่รองรับเทคโนโลยี NFC

ถ้าหากถามว่า ระหว่าง Samsung Galaxy Mega 5.8 กับ Samsung Galaxy Mega 6.3 นั้น รุ่นใดคุ้มค่ามากกว่ากัน ต้องตอบว่า จริงๆ แล้ว Samsung Galaxy Mega 6.3 มีภาษีที่ดีกว่าครับ เพราะนอกจากจะมีขนาดหน้าจอที่ใหญ่กว่าแล้ว ความละเอียดของหน้าจอยังมากกว่า รองรับฟีเจอร์ได้มากกว่า แต่ว่า ก็ต้องแลกมาด้วย ราคาที่แพงกว่าด้วยเช่นกัน แต่ถ้าหากเปรียบเทียบ Samsung Galaxy Grand กับ Samsung Galaxy Mega 5.8 เรียกได้ว่า รุ่นนี้ คือรุ่นอัพเกรดสเปคของ Samsung Galaxy Grand ครับ ฉะนั้น คุณสมบัติในการใช้งาน ดีกว่าอย่างแน่นอน

Samsung Galaxy Mega 5.8 เปิดตัวที่ราคา 12,500 บาท มีให้เลือกสีเดียวคือ สีขาว

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ขอขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะครับ

ว่าแต่ Xiaomi Mi3 คุ้มไหมครับ เพราะดูมาเห็นพวกรีวิวอะไรบอกว่าราคาคงประมาณ 13,000 บาทอะครับ

พวกเคสกับฟิลม์อะไรหายากไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Galaxy Mega 5.8 12,500 หรือ
    Galaxy Mega 6.3 14,900 (สเปคแรงกว่า 5.3 มี NFC ด้วย)

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanonamnaj อ่านกระทู้
    ขอขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะครับ

ว่าแต่ Xiaomi Mi3 คุ้มไหมครับ เพราะดูมาเห็นพวกรีวิวอะไรบอกว่าราคาคงประมาณ 13,000 บาทอะครับ

พวกเคสกับฟิลม์อะไรหายากไหมครับ
    ถามว่า คุ้ม ไหม มันก็ คถ้มนะครับจัดเต็มในราคาเบาๆ วัสดุก็ไม่ขี้เหล่อะไร

ที่สำคัญ UI ลื่นมากๆ MiUI

ส่วนเคส หรือ ฟิล์ม ก็ค่อนข้าง หายากอยู่ ตั้งหาสั่งเอา

มันหาร้านขายยากนิดหน่อย + ไม่มีศูนย์ เพราะยังไม่มีการตลาดในไทย

ถ้าชอบก็จัดไปครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,723
    แล้ว THL W200 นี่ไม่พูดถึงราคาในหัวข้อนะครับ เพราะตัวนี้ราคาแค่ 6500 เอง แต่เทส Antutu ได้ 15000+ เป็นรองๆ Note 2 นิดเดียวเองอะครับ

ใครเคยใช้ตัวนี้รบกวนแนะนำทีครับว่าดีไหมครับมีข้อเสียตรงไหนบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanonamnaj อ่านกระทู้
    แล้ว THL W200 นี่ไม่พูดถึงราคาในหัวข้อนะครับ เพราะตัวนี้ราคาแค่ 6500 เอง แต่เทส Antutu ได้ 15000+ เป็นรองๆ Note 2 นิดเดียวเองอะครับ

ใครเคยใช้ตัวนี้รบกวนแนะนำทีครับว่าดีไหมครับมีข้อเสียตรงไหนบ้างครับ
    คะแนนไม่ได้บอก การใช้งานในชีวิตจริง ผมว่า หาที่ตอบโจทยืได้ดีกว่า

จริงที่ว่า คะแนนสูงๆ หมายถึง HW สูงๆ แต่ถ้า OS ทำมาไม่ดี สูงไปก็ ไม่ได้เรื่อง

อย่าง MiUI ผมให้เป็น Rom ที่ดีที่สุดของ Android เลยก็ว่าได้

คะแนน คงบอกอะไรไม่ได้ ถ้าใช้จริง ไม่ตรงตามเป้าหมายที่ต้องการ