ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069

เนติวิทย์ โพสต์เห็นด้วย กรณี อั้ม เนโกะ แต่งโป๊เข้ามหาวิทยาลัย

เนติวิทย์ หนุน อั้ม เนโกะ แต่งโป๊ไปเรียน ไม่เกี่ยวกระตุ้นทางเพศ ชี้ปัญหาคือการควบคุมตัวเอง พาดพิง ดร.เสรี ทำไมกะเทยต้องแต่งตัวเหมือนอาจารย์ด้วย

เป็นประเด็นร้อนมาแรงไม่แพ้ประเด็นอื่น ๆ เลยทีเดียว สำหรับกรณีที่ นายศรัณย์ ฉุยฉาย หรือ อั้ม เนโกะ นักศึกษาคณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ สวมชุดเกาะอกเอวลอย กางเกงขาสั้น ไปมหาวิทยาลัย จนกลายเป็นประเด็นที่ถูกวิพากษ์วิจารณ์ว่าไม่เหมาะสมอยู่ในขณะนี้

อย่างไรก็ดี ในเฟซบุ๊ก Netiwit Ntw ของ นายเนติวิทย์ โชติไพศาล หรือ แฟรงก์ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ก็ได้โพสต์เกี่ยวกับกรณีดังกล่าวเช่นกัน (25 กันยายน 2556) โดยระบุว่า เห็นด้วยกับการแต่งกายของอั้ม เนโกะ นอกจากนี้ พาดพิงถึง ดร.เสรี วงศ์มณฑา โดยบอกว่าทำไมกะเทยคนอื่นต้องแต่งกายเหมือนอาจารย์ด้วย ดังข้อความต่อไปนี้...

"ผมว่า แต่งตัวแบบนี้ ก็ไม่มีปัญหานะครับ และไม่เห็นจะต้องไปเพ่งเล็งอะไรเลย เช่นเดียวกับทรงผม ก็ควรที่จะอิสระได้ จะไว้ทรงอะไรก็ได้ เขาไม่ได้ขัดกับใคร และมาตรฐานพอดีมันไม่มีตัวชี้วัดหรอก ตราบใดที่เขาไม่ไประรานใคร ก็สามารถทำได้ ยิ่งมหาวิทยาลัยด้วยแล้ว อำนาจในการตัดสินใจเลือกความเป็นตัวตนถ้ามีได้ ก็ต้องมีหลายสิบร้อยพันรูปแบบอยู่แล้ว

แล้วไอ้เรื่องกระตุ้นอารมณ์เพราะแต่งกายวาบหวิว ถ้าเห็นเช่นนี้แล้ว และยอมรับก็แสดงว่าสังคมปิตาธิปไตย ผู้หญิงควรทำได้เหมือนที่ผู้ชายทำได้ ปัญหาคือควรควบคุมอารมณ์ตนเอง ไม่มีสิทธิในการคุกคามเพศคนอื่น และมองเขาด้วยสายตาที่เห็นว่าความแตกต่างเป็นเรื่องปกติ"

และข้อความ... "คุณเสรี วงษ์มณฑา เองก็เป็นกะเทยคนหนึ่งก็ยังรู้ว่าจะต้องแต่งตัวอย่างไร ก็เลือกได้ที่จะแต่งมิใช่หรือ ตามสไตล์ของคุณ เหมือนเพศอื่น ๆ แล้วคุณอั้ม เนโกะ เองก็แต่งตัวต้องเป็นเหมือนอาจารย์ด้วยหรือ ? อีกนัยหนึ่งถ้าพูดเรื่องเครื่องแบบ มันมีความเปลี่ยนแปลงเยอะแยะ ยุควิคตอเรียนก็แต่งอีกแบบหนึ่ง ยุคนี้ก็มีเปลี่ยนมีให้เลือกเต็มไปหมดเลย แบบเลดี้ กาก้า ก็ยังมี มันเกี่ยวอะไรกับความเป็นกะเทย ไม่เป็นกะเทย ใครก็เลือกแต่งได้ทั้งนั้น

ไม่รู้ว่าในข่าวกล่าวถูกหรือไม่ที่มีข้อความคุณเสรีว่า ถ้าอยากอิสระ ให้กลับบ้านไปอยู่คนเดียว ไม่เห็นจำต้องไปเฉพาะมีเครื่องแบบแล้วต้องกลับบ้านเลย มีอาชีพที่ไม่แต่งเครื่องแบบมีตั้งเยอะแยะ คุณเสรีก็น่าจะรู้ ผมว่าข่าวน่าจะรายงานไม่ครบหรือเปล่า ?

ประการสุดท้ายคุณเสรี ซึ่งเคยเป็นคณบดี รู้หรือเปล่าความเป็นไทยคืออะไร ถ้าไทยแท้นี่ต้องเปลือยเลย เราเปลี่ยนแปลงอะไรมาตั้งมากแล้วและรากเหง้าของเราหรือของคุณ ก็มาจากพ่อแม่คุณ บรรพบุรุษคุณพวกเจ๊ก พวกญวน หรือพวกทหารเลวที่ไปตายแทนในสงครามต่าง ๆ ซึ่งพวกนี้ค้ำจุนเรา สังคมเราให้หลากหลาย ให้มีการค้ามีการแลกเปลี่ยนต่าง ๆ ถ้าหากไม่มีก็อยู่ไม่ได้ นี่มิใช่หรือรากเหง้า"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    "รู้หรือเปล่าความเป็นไทยคืออะไร ถ้าไทยแท้นี่ต้องเปลือยเลย" ..............แหม ไทยแท้ต้องเปลือย นี่มันย้อนไปสมัย ก่อนประวัติศาสตร์เลยใช่มั้ย ดีนะไม่ย้อนไปสมัยมนุษย์ยังเป็นลิง

ทำไมรู้สึกเหมือนเด็กคนนี้เป็นเครื่องมือของกลุ่มการเมืองบางกลุ่ม ความคิดขวางโลกมีปัญหากับสังคม แต่กลับได้ออกทีวี ได้สื่อมาโปรโมท เอาจริงๆ ถ้าไม่มีใครหนุน ความคิดความอ่านแค่นี้ ไม่มีทางได้ออกสื่อหรอก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ขอดูรูปหน่อยเนอะ

ส่วนตัวผมว่ามันอันตรายนะ แต่งตัวโป้เคยเห็นบ่อยๆแบบนั่งไปลุ้นไป หวอจะออกแล้ว เสื้อก็คับมาก (คับๆโนบราเลยดิแน่จริง) แต่อย่างว่าคับมันอันตรายไม่แปลกใจหรอกว่าอีพวกนี้จะโดนฉุดไปข่มขืน มันโค ต ร
    ยั่วเลย จริงๆการแต่งตัวมันเป็นการบอกจุดประสงค์ต่างๆนะ สำหรับผมถ้าเจอพวกแต่งตัวโป้มากๆ ยังไงมันก็พวกbitchหวะ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เรียนสถาบันดี แต่ EQ ต่ำเป็นบ้าเลยไอเนติ นิ - -

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    =w= ผมก็ไม่รู้นะว่ามันเป็นใคร อ่ะไรยังไง แต่ไอหมอนี้ มันทำให้ผมรู้สึกอยากจะกระทืบ มันเสียจริง เห็นมันออกมาพูดหลายเรื่องละ

นี้คือ คห ส่วนตัวอ่ะนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    มีบางคนก็ชมไอ้นี่บอกว่าคิดแตกต่าง ผมว่าต่างจนบ้าอย่างเนี้ยอย่าคิดเลยดีกว่า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เนติวิทย์ คือ ศูนย์กลางจักรวาล

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    พวกเอ็ง 2 คน ไปขุดทองกันไป รำคาน 555+

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ชุดนักศึกษาคือชุดที่ยั่วอารมณ์แท้
    เวลา มี sex คงต้องชุดนี้สะ แล้วว

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ผมเคยเห็นด้วยกับเค้านะ บางทีมันก็พูดในความเป็นจริง แต่เรื่องนี้กูรับไม่ได้จริง ๆ ว่ะ มันจะบ้าไปแล้วเหรอ = =

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมรู้ครับ เพราะว่ามันหื่น - -

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ไม่เห็นด้วยกับที่อั้ม เนโกะ ใส่สายเดี่ยวขาสั้นในมหาลัยครับ แต่ผมไม่มีสิทธิ์ไปห้ามเขาใส่ ทำได้แค่วิจารณ์ครับ
    ที่จริงม.ธ. ไม่ได้บังคับเครื่องแบบมาเป็นสิบๆปีแล้ว เอาจริงๆก็มีอยู่ไม่กี่คนหรอกครับที่ใส่แบบนี้ ไม่ใช่พอเปิดเสรีแล้วทุกคนจะแต่งตัวอย่างนี้กันหมด

ไม่ได้สนับสนุนให้ใส่แบบไหนทั้งนั้น
    ใครจะใส่อะไรก็ใส่ไปสิครับ ไม่ได้หนักหัวคนอื่น ส่วนใครไม่พอใจที่คนอื่นไม่เป็นอย่างตนอยากให้เป็นนี่ใจแคบจริงๆครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    ในบางเรื่องผมชอบความคิดคุณ ผมเห็นด้วยกับคุณ แต่เรื่องนี้ ..ผมอยากจะบอกคุณเหลือเกินว่า

เลยอยากจะ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ที่จริง เนติวิทย์ มันเป็นเกย์ครับชอบถั่วดำ บอกตรงผมชอบ ผญ. ใส่พีชสั้นมากกกว่าใส่เออีก
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ขอเริ่มทำโครงการ "การควบคุมอารมณ์ทางเพศของนายเนติวิทย์"
    จุดประสงค์ของโครงการ เพื่อทดสอบว่าเนติวิทย์มีอารมณ์ทางเพศกับผู้ชายหรือผู้หญิง
    อุปกรณ์ อั้ม เนโกะ , อาเบะ , ชุด นศ , ชุด สายเดี่ยว , ชุดช่าง
    วิธีดำเนินการ ให้อั้ม เนโกะ ทดลองใส่ชุดสายเดี่ยว เดินผ่านหน้าเนติวิทย์ สังเกตอัตราการเต้นหัวใจ การหายใจ ขนาดเป้ากางเกง
    ทดลองให้ อาเบะ ใส่ชุดช่าง นั่งอยู่บนเก้าอี้ในสวนสาธารณะ เมื่อเนติวิทย์เดินผ่าน อาเบะจะทดลองรูดซิป สังเกตอัตราการเต้นหัวใจ การหายใจ ขนาดเป้ากางเกง
    กรณี ที่เกิดการขุดทองไม่ว่าจะทางไหนเริ่มก่อน ให้รีบเข้าไปขัดขวางโดยด่วนและให้คิดเสมอว่า นี่คือความอันตรายระดับ 10 (ระดับ 1 ต้องใช้นักล่า 10 คนพร้อมปืน)
    สรุปผลการทดลอง ...........................

(ปล. ผมจะสื่ออะไรฟะเนี้ย)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ประเด็นเเค่รถกระบะ เเต่เเม่งนอกเรื่องไปยันยานสตาร์ฟลีข งงไหม ผมก็งง - -
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ไม่เห็นด้วยกับที่อั้ม เนโกะ ใส่สายเดี่ยวขาสั้นในมหาลัยครับ แต่ผมไม่มีสิทธิ์ไปห้ามเขาใส่ ทำได้แค่วิจารณ์ครับ
    ที่จริงม.ธ. ไม่ได้บังคับเครื่องแบบมาเป็นสิบๆปีแล้ว เอาจริงๆก็มีอยู่ไม่กี่คนหรอกครับที่ใส่แบบนี้ ไม่ใช่พอเปิดเสรีแล้วทุกคนจะแต่งตัวอย่างนี้กันหมด

ไม่ได้สนับสนุนให้ใส่แบบไหนทั้งนั้น
    ใครจะใส่อะไรก็ใส่ไปสิครับ ไม่ได้หนักหัวคนอื่น ส่วนใครไม่พอใจที่คนอื่นไม่เป็นอย่างตนอยากให้เป็นนี่ใจแคบจริงๆครับ
    อืม ผมว่าไม่จริงนะ ตรงข้อความที่ว่า ใครจะใส่อะไรก็ใส่ไป ไม่ได้หนักหัวคนอื่น เนี่ยส่วนใหญ่ที่ออกมาโต้แย้งกันถ้าไม่หนักหัวแล้วจะออกหน้ากันมาทำไม( 555+ )

พล่ามหน่อย
    เสรีภาพเหนือร่างกายตนเอง เป็นเรื่องปกติ เรื่องการควบคุมอารมณ์ทางเพศผมเห็นด้วย มันตลกที่คนส่วนใหญ่คิดว่า การควบคุมอารมณ์ทางเพศไม่ได้ เป็นเรื่องที่ปกติหากมีใครแต่งตัวโป๊ ซึ่งมันแสดงความเป็นอนารยชนอย่างชัดเจนขัดกับจริตจะก้านของคนที่นี่อย่างสิ้นเชิงดี พูดไปก็น่าขำ(แต่ขำไม่ออก) จะข้องใจหน่อยก็ตรงที่ว่า ไทยเดิมแต่งตัวโป๊ แน่นอนครับ ผมไม่เถียง ภาพจิตรกรรมเก่าแก่เกี่ยวกับสังคมไทยก็มีออกบ่อยที่เห็นสุภาพสตรีไทยในภาพนั้น "นมห้อย" กันจังๆน่ะนะ แต่ติดตรงที่ว่านั่นมันเป็นยุคที่คนยังไม่ศิวิไลซ์ การจะติเตียนเพื่อยกระดับจำเป็นต้องเอามาตรฐานจากการพัฒนาเป็นที่ตั้ง ไม่ใช่การถอยหลังลงคลอง ในจุดนี้ผมว่าเนติวิทย์เสียเครดิตไปอย่างนึงเพราะมันเป็นข้ออ้างเพื่อเอาชนะเท่านั้น(ถึงมันจะเป็นเรื่องจริงก็ตาม) เพราะในความเป็นจริงแล้วไม่มีพวกหัวก้าวหน้าคนไหนจะเอาข้ออ้างนี้มาใช้อยู่ดี
    รอวันโดนแบน

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมไม่เห็นข้อควาทมที่สนับสนุน ในการใส่โป๊ไปเรียนของเนติแม้แต่ประโยคนะ เหมือนมันจะบอกนัยๆๆมากกว่าว่าอยากใส่อะไรก้ใส่ไปเลย เพราะเค้าเปิดเสรี

แต่คำว่าเสรีของ อั้ม เนโกะมันเสรีจนเลยข้ามขอบเขต คำว่าการให้เกรียติ สถานที่ไปแล้ว บางที่เนติมันก้พุดถุกบางเรื่องมันก้เกินไป

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    ผมเชื่อว่ามันเคยเข้า Jokergameth มาโหลดเกมส์!
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เนติวิทย์ชอบอั้ม เนโกะ ชัวร์ฟันธง เห็นเข้าข้างตลอด คงประมาณว่าเผื่อฟลุ้คได้ฟันมั้ง เหอ เหอ เนติวิทย์นี่หลังๆลำพองเกินไปนะ คงคิดว่าตัวเองเป็นปราชญ์รุ่นใหม่ ตัวเองตกเป็นเครื่องมือทางการเมืองไปแล้วยังไม่รู้ตัวอีก
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมก็เห็นด้วยกับเนตินะครับ ลองเปิดใจมองโลกในอีกมุมมองหนึ่งสิครับ =____="

ผมเชื่อว่าการจุดเทียนกลางสายฝน มันลำบากมากครับ แต่อย่างว่าแหละ มีแต่ประเทศไทย ที่ไม่ค่อยจะยอมรับในความต่างของมุมมองทางสังคม ไม่ถูกใจก็ด่าๆ อนุรักษ์แต่ของเก่าๆ

จริงอย่างว่ามนุษย์ควรได้รับสิทธิเสรีภาพ ในเมื่อเกิดมาทั้งทีอยากทำแต่ไม่ได้ทำ เพียงเพราะว่ากฏเกณฑ์ทางสังคมบังคับให้ต้องทำตาม . . บลาๆ

พอดีลูกค้ามาปริ้นงาน เดี๋ยวขอไปคุยกับลูกค้าแปปหนึ่งนะครับ เดี๋ยวมาพิมพ์ต่อ . . . .

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ถ้าผมเป็นพ่อ แม่ไอ้เด็กนี่นะ ไล่ออกจากบ้าน

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ถ้าพวกคุณอ่านกันดีๆ น่าจะรู้ส่า เขาไม่ได้สนับสนุน หรือ เเนะนำให้ใส่เเบบนี้เลย เด็กคนนี้เขาพยายามที่จะเเยก สังคมการเรียน ออกมาเพื่อชี้ไปยังการเรียนเท่านั้น

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    =w= ผมก็ไม่รู้นะว่ามันเป็นใคร อ่ะไรยังไง แต่ไอหมอนี้ มันทำให้ผมรู้สึกอยากจะกระทืบ มันเสียจริง เห็นมันออกมาพูดหลายเรื่องละ

นี้คือ คห ส่วนตัวอ่ะนะ
    ลายเซ็นต์เรื่องอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    ผมก็เห็นด้วยกับเนตินะครับ ลองเปิดใจมองโลกในอีกมุมมองหนึ่งสิครับ =____="

ผมเชื่อว่าการจุดเทียนกลางสายฝน มันลำบากมากครับ แต่อย่างว่าแหละ มีแต่ประเทศไทย ที่ไม่ค่อยจะยอมรับในความต่างของมุมมองทางสังคม ไม่ถูกใจก็ด่าๆ อนุรักษ์แต่ของเก่าๆ

จริงอย่างว่ามนุษย์ควรได้รับสิทธิเสรีภาพ ในเมื่อเกิดมาทั้งทีอยากทำแต่ไม่ได้ทำ เพียงเพราะว่ากฏเกณฑ์ทางสังคมบังคับให้ต้องทำตาม . . บลาๆ

พอดีลูกค้ามาปริ้นงาน เดี๋ยวขอไปคุยกับลูกค้าแปปหนึ่งนะครับ เดี๋ยวมาพิมพ์ต่อ . . . .
    ผมว่าเนติวิทย์ไม่ได้มองโลกอีกมุมอะไรหรอก แค่มันอยากจะมีชื่อเสียงเท่านั้นเองเห็นมันขวางโลกได้ทุกเรื่องแหละ
    แต่คุณดันมองว่ามันเป็นผู้ชี้ทางสว่างอย่างนั้น ผมว่าคุณหลงทางแล้วละครับ ไอ้ประเด็นเรื่องการแต่งกายนะบางที
    มันก็ขัดต่อหลักเสรีภาพอยู่บ้างเล็กน้อย แต่ให้คุณไตร่ตรองดู "การให้เกียรติ" มันก็เป็นสิ่งสำคัญ อย่างบางประเทศ
    ที่เขาพัฒนาแล้วอย่างญี่ปุ่นกลับมีวัฒนธรรมค่อนข้างเคร่งครัดในทุก ๆ เรื่องนะครับ และถ้าจะมองไปฝั่งตะวันตกก็ดี
    เขาก็มีอะไรแบบนี้เหมือนกันนะ อย่างโรงละครของฝรั่งเขาบังคับให้ผู้เข้าชมต้องแต่งกายสุภาพใส่ชุดสูทเลยนะครับ
    เช็กตั้งแต่หัวจรดเท้า แม้แต่สายรองเท้าผูกไม่เรียบร้อยก็ยังไม่ให้เข้าเลย ประสาอะไรกับแต่งกายไม่รู้จักให้เกียรติแบบนี้
    แต่ที่น่าแปลกกว่าก็คือเด็กรุ่นใหม่แบบคุณ มองไม่เห็นคุณค่าของวัฒนธรรมที่สืบต่อกันมา มองว่ามันเป็นแค่กฎเกณฑ์
    ทางสังคมที่น่าเบื่อหน่าย ตรงกันข้ามกับประเทศที่เจริญแล้วที่เขากลับอยากอนุรักษ์สืบต่อสิ่งพวกนี้เอาไว้ให้นานเท่านาน
    แล้วก็เลิกพูดเรื่องเสรีภาพได้แล้วครับ ประเทศไทยให้เสรีภาพคุณมากแล้วออกจะมากเกินไปเสียด้วยซ้ำ ในชั่วระยะ
    ที่ได้เป็นประชาธิปไตยไม่กี่สิบปีนี้เทียบกับประเทศอื่น ดีแค่ไหนแล้วที่เกิดมาเป็นคนไทย อยากให้คุณได้ไปเกิดแถว
    ตะวันออกกลางจัง จะได้รับรู้รสชาติของกฎเกณฑ์ทางสังคมที่มันบีบบังคับอย่างแท้จริง ไม่ทำตามก็ตาย!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 30th September 2013 เมื่อ 05:27

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: