ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5678917 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Unhappy

ของผมเป็นแบบนี้อะครับ ทำยังไงดี ดูตามรูปเลยน้ะครับ ช่วยผมหน่อย หมดทางแล้วจริงๆ

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satangthomaser13 : 27th October 2013 เมื่อ 12:50

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    จะลง windows ใหม่ อยากรู้ครับว่า Key ไหนยังใช้ได้อยู่ครับ รบกวนช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Halfbloods อ่านกระทู้
    ได้ครับ ผ่านฉลุย
    กำลังจะลองคัฟ กิกิ ใช้ Activator ตัวไหนคัฟ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เครื่องผมต่อ Wi-Fi ของ เราเตอร์ผมไม่ได้คัฟ
    แต่ต่อของหอได้ ผมต้องทำไงดีอ่ะคัฟ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ใครที่ยังทำไม่ได้ลองทำตามในคลิปนี้ดูนะครับ

credit: sathapon-program.blogspot.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Marston : 31st October 2013 เมื่อ 20:30

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    windows8 ต้องใช้ เมลของ hotmail อย่าเดียวเลยหรอครับ gmail ได้ไหม แล้วเวลาตอนlogin หน้าเข้าwindows ถ้าจะไม่ให้มี login แบบ windows 7 ต้องทำไงครับช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eakboy อ่านกระทู้
    windows8 ต้องใช้ เมลของ hotmail อย่าเดียวเลยหรอครับ gmail ได้ไหม แล้วเวลาตอนlogin หน้าเข้าwindows ถ้าจะไม่ให้มี login แบบ windows 7 ต้องทำไงครับช่วยที
    Windows 8 ล็อกออนแบบไม่ต้องใส่พาสเวิร์ด คลิก

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ลงไม่ได้ครับ key ไม่ได้สักอันเลยครับ ลองตอนตี2เมื่อคืนครับ
    key ที่ลง windows นะครับ ไม่ผ่านสักอันเลยครับ
    ของผมโหลดตัว 64bit ที่ จขกท อะครับ ใช้ทั้ง 7 key ที่เห็นทั้งเก่าและใหม่ ไม่ได้สักอันครับ
    ปล.หาให้หน่อยนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackRoseXIII อ่านกระทู้
    ลงไม่ได้ครับ key ไม่ได้สักอันเลยครับ ลองตอนตี2เมื่อคืนครับ
    key ที่ลง windows นะครับ ไม่ผ่านสักอันเลยครับ
    ของผมโหลดตัว 64bit ที่ จขกท อะครับ ใช้ทั้ง 7 key ที่เห็นทั้งเก่าและใหม่ ไม่ได้สักอันครับ
    ปล.หาให้หน่อยนะครับ ^^
    ลงแบบไม่ใส่คีย์ไม่ได้เหรอครับเหมือนลง w8 ลงแล้วค่อยมา Activate เอาไม่ได้เหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Marston : 31st October 2013 เมื่อ 22:23

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    548
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Marston อ่านกระทู้
    ลงแบบไม่ใส่คีย์ไม่ได้เหรอครับเหมือนลง w8 ลงแล้วค่อยมา Activate เอาไม่ได้เหรอครับ

ลงไม่เป็นอะครับ ก็ลองแล้วอะครับ กดยังไงก็ไม่ได้ต้องใส่ key อะครับ มีวิธี ก็บอกผมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    611
    Key ในการติดตั้ง XHQ8N-C3MCJ-RQXB6-WCHYG-C9WKB ติดตั้งเสร็จไปหาตัว Activate เอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    548
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gokun อ่านกระทู้
    Key ในการติดตั้ง XHQ8N-C3MCJ-RQXB6-WCHYG-C9WKB ติดตั้งเสร็จไปหาตัว Activate เอาครับ
    ลองใช้แล้วครับ key นี้ไม่ได้อะครับ พึ่งลงตะกี้นี้เลยนะครับ
    และก็ key ทั้งหลายก็หามาใส่7-8key ยังไม่ได้เยครับ
    ผมใช้ยุว Win8pro นะครับ ไม่รู้ทำไม แก้ไขให้ลงแบบไม่ใส่keyไม่ได้
    Deployment and lmaging Tools Environment กด cd\ แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย...

กล่าวขอบคุณ
    548
    Windows 8.1 ผมหายอ่ะ งงx10 ทำไงดีครับ
    [IMG][/IMG]
    Windowns 8.1หายครับ ก๊ากกก จะเป็นไรป่ะเนี้ยผม แล้วตรงเวลาที่เป็นรูปฝนตกของ ท่านmashiba ทำยังไงครับ
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackRoseXIII : 1st November 2013 เมื่อ 19:13

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    PRO กับ wmc ต่างกันยังไงครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    548
    ไม่ทราบว่าต้องปรับคืนหรือป่าวครับ จาก วีดีโอใน youtube ที่ให้ดูแล้วทำเสร็จเรียบร้อยแล้วอ่ะครับ.......

กล่าวขอบคุณ
    611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackRoseXIII อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าต้องปรับคืนหรือป่าวครับ จาก วีดีโอใน youtube ที่ให้ดูแล้วทำเสร็จเรียบร้อยแล้วอ่ะครับ.......
    เป็นไปได้อยากให้ลงใหม่แล้วใช้ แคร็กของจ้าวนี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=207293

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ของผมที่ Desktop พอเปลี่ยนเป็นภาษาไทยแล้ว ยังมีข้อความ Windows 8.1 Pro สำเนาทดลองใช้ Build 9600 (มุมล่างขวา) ยังขึ้นอยู่มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างครับ และแก้ไขได้ไหมครับ แต่ Activate ได้แล้วนะครับ

วีโก้ดันรางใบเดียว
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    +1ขอลองก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    กำลังหาอยู่เลย ขอบคุณครับ

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visanu อ่านกระทู้
    ของผมที่ Desktop พอเปลี่ยนเป็นภาษาไทยแล้ว ยังมีข้อความ Windows 8.1 Pro สำเนาทดลองใช้ Build 9600 (มุมล่างขวา) ยังขึ้นอยู่มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างครับ และแก้ไขได้ไหมครับ แต่ Activate ได้แล้วนะครับ
    ผมก็เป็นครับ คาดว่าตัวภาษาไทยยังเป็นตัวทดลองอยู่เลยมีลายน้ำ พอเปลี่ยนกลับไปเป็นengลายน้ำก็หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ คาดว่าตัวภาษาไทยยังเป็นตัวทดลองอยู่เลยมีลายน้ำ พอเปลี่ยนกลับไปเป็นengลายน้ำก็หายครับ
    ของผมไม่เป็นครับ เปลี่ยนเป็นภาษาไทยหมดแล้วครับ และก็ไม่มีลายนํ้า ใช้แคร็กของจ้าวนี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=207293

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    link เข้าไม่ได้ รบกวนขออีกครั้งได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    548
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gokun อ่านกระทู้
    เป็นไปได้อยากให้ลงใหม่แล้วใช้ แคร็กของจ้าวนี้ครับ
    ต้องลง ใหม่เท่านั้นหรอครับ รู้สึกว่าWindows มันอืดๆยุวนะครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    การทำ Windows 8.1 Pro ให้มีอายุใช้งานได้ 180 วัน

ซึ่งวิธีการทำ Windows 8.1 Pro ให้มีอายุใช้งานได้ 180 วัน และโชว์ Windows is activated ตรงหน้าต่าง PC Info หรือ System Properties ด้วย ในที่นี้ ตัว Windows 8.1 Pro ที่ผมนำมาเสนอทำเป็นบทความจะเป็นไฟล์อิมเมจที่ทาง Microsoft ปล่อยให้ดาวน์โหลดมาทดสอบการใช้งานครับ ซึ่งโดยปกติแล้วฟีเจอร์บางส่วนจะโดนปิดการทำงานเอาไว้ เมื่อทำให้เป็นของแท้ได้แล้ว ก็จะสามารถใช้งานฟีเจอร์แทบจะทุกส่วนได้เหมือน Windows 8.1 Pro กันเลยทีเดียว จะมีอะไรบ้างนั้น เดี๋ยวเรามาดูกัน

ปล. ไม่รู้ว่าจะมีวิธีการที่ดีกว่านี้หรือไม่ ช่วงนี้เป็นช่วง Windows 8.1 Pro Fever กับการทดสอบหาวิธีที่ดีที่สุด ไว้ถ้าเจออะไรดีๆจะแวะเอามาฝากกันอีกครับ

เครื่องมือที่จำเป็น

- Windows 8.1 Pro (Build 9600) ในที่นี้ผมใช้ MICROSOFT.WINDOWS.8.1.PROFESSIONAL.RTM.X64.VOLUME.WITH.ROLLUP-1.ENGLISH.DVD-WZT

- Activate Windows 8.1 Professional.exe จริงๆไม่รู้ว่ามันชื่ออะไร แต่คนเขียนสคริปซ์เขาตั้งมาแบบนี้ก็เรียกแบบนี้

โดยขั้นตอนการทำในที่นี้ผมจะทำหลังจากที่เพิ่งติดตั้ง Windows 8.1 Pro เสร็จใหม่ๆ และยังไม่ต้องต่ออินเตอร์เน็ตครับ ไม่งั้นอาจทำไม่ผ่าน โดยให้คลิกเลือกหัวข้อ Skip this step ข้ามไป

ลองเช็คดูหน่อยที่หน้า System ตรงหัวข้อ Windows activation จะยังแสดงสถานะเป็น Windows is not activated ซึ่งจะยังใช้งานได้แบบจำกัด และมีการใช้งานแบบรอวันหมดอายุ

ที่หัวข้อ Activate Windows และ Your product key info ก็เช่นเดียวกัน

ที่หัวข้อ PC and devices -> Lock screen ก็จะไม่สามารถเปลี่ยนหรือเลือกการใช้งานได้

ตรง Windows ก็จะแสดงสถานะเป็น Windows is not activated หรือยังไม่ได้ลงทะเบียนผลิตภัณฑ์

ที่นี้เราก็มาใช้ตัวช่วยกันครับ Activate Windows 8.1 Professional.exe แล้วใส่พาสเวิร์ดที่ทางผู้เขียนกำหนดมา ปกติจะเป็น 1234 แล้วกด Enter

ตัว product key จะถูกติดตั้งลงเรียบร้อย

Server update จะโดนสคริปซ์เปลี่ยนไปครับ ตรงนี้ถ้าเป็น Windows ของแท้ ต้องเป็น server ของไมโครซอฟท์

การลงทะเบียนก็เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

ตรงนี้จะระบุรายละเอียดวันและเวลา จนถึงรายละเอียดของ KMS machine เอาไว้

และวัน/เวลาที่จะหมดอายุลงครับ

จากรูปที่ 10 - 12 ด้านบน ตรงนี้ถ้าหากไม่ขึ้นโชว์ดังรูป เราก็ต้องลงทะเบียนเองด้วย Command Prompt และต้องต่ออินเตอร์เน็ตด้วย โดยใช้คำสั่ง slmgr /ato -> Enter 1 ครั้ง

แล้วลองใช้คำสั่ง slmgr -dli เพื่อตรวจสอบรายละเอียดอีกครั้ง

ตรวจสอบข้อมูลอย่างละเอียดด้วยคำสั่ง slmgr -dlv

คำสั่ง Expire ตรวจสอบวันหมดอายุด้วย slmgr -xpr

หน้าต่าง System ที่หัวข้อ Windows activation จะแสดงสถานะเป็น Windows is activated

PC and devices -> Lock screen จะสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามต้องการแล้ว

ที่ PC info ก็จะแสดงสถานะ Activation เป็น Windows is activated

เรามาลองเรียกใช้งาน Windows Update เพื่อสั่งอัพเดต Windows กันบ้างครับ (มาแอบเข้าถ้ำเสือกันดีกว่า)

อัพเดตเสร็จ ก็รีสตาร์ทเครื่องใหม่ แต่ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี

เรามาลองเรียกใช้งาน Windows Store กันบ้าง

ลองติดตั้งแอพฯ Facebook ดูละกัน

ตรงนี้ ถ้าท่านมีบัญชี Hotmail อยู่แล้วก็พิมพ์ใส่เข้าไปได้เลยครับ

ระบบจะให้เราเลือกการจัดส่งรหัส Security code เพื่อเป็นการยืนยันบัญชีผู้ใช้งานอีกครั้ง ตรงนี้เราสามารถเลือกการจัดส่งเป็นข้อความ, การโทรโดยตรงจากไมโครซอฟท์ หรือการจัดส่ง security code ไปยังอีเมล์สำรองก็ได้

แล้วเพียงแต่รอจนกว่าการดาวน์โหลดและติดตั้งจะเสร็จสิ้นครับ

และลองเรียกใช้งาน

การตรวจสอบด้วย WINVER เพื่อเรียก About Windows ขึ้นมา

ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

credit: http://www.varietypc.net/forum/showthread.php

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: