ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

ขอบคุณครับ ได้VPSแล้ว แต่อยากได้VPSนอกอีกครับ

อยากได้VPSนอก ราคาไม่เกิน15$ Ram2GBถ้าเป็นไปได้ หรือ1.5GB ขอเป็นWindowsนะครับ
    ขอบคุณครับ ขอเว็บไว้ใจได้จ่ายผ่านpaypalนะครับ แหะๆ อยากได้อีกซัก2-3เซิฟร์ไว้เทสโปรแกรม

---------------------------อันเก่า+---------------------------------

พอดีผมไปเปิด VPSกะเจ้า1ไว้ซึ่งเอิ่มไม่เวิคร์เลย เนื่องจากมัน

Remote Desktop ไม่ได้ ต้องใช้ Putty ซึ้งผมใช่ไม่เป็น คำสั่งเยอะแยะ งง- -*

คือ อยากได้ เซิฟร์เวอร์ VPS ขอคุณสมบัติอย่างงี้อ่าครับ

Remote Desktop ได้ สำคัญมาก อนุญาติให้เรานำพวกไฟล์เกมส์เข้าไปในเซิฟร์เวอร์ไปเปิดไรงี้

Ram เป็นไปได้ก็ขอ 1GB นะ

ราคานี้เลย ขอไม่เกิน650บาท/เดือน - -* ช่วยที่นะครับ

ไม่ได้เอาไปเปิดเซิฟร์เวอร์หนัก ใช้ทำธุระ เทสโปรแกรมไรงี้

แก้ไข้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ta123 : 3rd October 2013 เมื่อ 00:43

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ลองใช้ Logmein ดูครับ เจ้าเดียวกับ hamaichi

เคยไช้เเบบ ฟรีอะ ไช้ได้ระดับหนึ่งเลยครับ
    accesผ่านโทรศัพท์ กับ Live monitor ได้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    77
    ขอวิธีใช้หน่อยครับ สมัครแล้วครับ

แต่ ไม่รู้วิธีใช้- -*

ใครมีของเจ้าอื่นบอกอีกได้นะ ฟรีก็ได้ ไม่ฟรีก็ได้แต่ขอไม่เกิน500
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ta123 : 30th September 2013 เมื่อ 01:18

กล่าวขอบคุณ
    77
    Dunnnnสักหน่อยยย

กล่าวขอบคุณ
    77
    แก้ไข้แล้วนะครับ ของบไม่เกิน650บาท/เดือน จ่ายผ่านpaypalได้ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ลองดูครับผมเคยใช้เปิดมายคราฟ http://www.birdvps.com/ ดีมากๆ

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    หากจะมาเปิดเซิฟเกมส์แนะนำใช้ linux ครับเพราะเช่นคุรบอกว่าต้องการ RAM 1GB คิดหรอว่าคุณจะได้ใช้ 1 GB เต็มๆนะครับเพราะมันต้องแชร์ไปส่วนอื่นๆอีกนะครับ
    สำสั่
    หากคุณใช้ Putty ไม่เป็นแนะนำให้เริ่มเรียนครับ เพราะหากเซิฟเกมสืมีปัญหาจะแก้ไขได้ง่ายๆ คำสั่งในการทำงานของ Linux มีไม่กี่คำสั่งหรอกครับ

ส่วนมากระบบ Remote Desktop จะแนะนำสำหรับการอัพโหลดไฟล์มากกว่านะครับ เพราะมันสามารถติดตั้งโปรแกรมพื้นฐานในการอัพโหลดไฟล์ หรือบีบอัดไฟล์ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    หากจะมาเปิดเซิฟเกมส์แนะนำใช้ linux ครับเพราะเช่นคุรบอกว่าต้องการ RAM 1GB คิดหรอว่าคุณจะได้ใช้ 1 GB เต็มๆนะครับเพราะมันต้องแชร์ไปส่วนอื่นๆอีกนะครับ
    สำสั่
    หากคุณใช้ Putty ไม่เป็นแนะนำให้เริ่มเรียนครับ เพราะหากเซิฟเกมสืมีปัญหาจะแก้ไขได้ง่ายๆ คำสั่งในการทำงานของ Linux มีไม่กี่คำสั่งหรอกครับ

ส่วนมากระบบ Remote Desktop จะแนะนำสำหรับการอัพโหลดไฟล์มากกว่านะครับ เพราะมันสามารถติดตั้งโปรแกรมพื้นฐานในการอัพโหลดไฟล์ หรือบีบอัดไฟล์ได้ครับ
    RAM 1 GB ได้เต็มครับ

ส่วนVPS ตอนนี้จขกท. ใช้ OS อะไรอยู่ถ้า Ubuntu ติดตั้ง VNC ผ่าน Putty ครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    โปรแกรมที่ข้าน้อยใช้เทส มันเปิดใน Linux มิได้T_T เสียดาย ราคาถูกกว่ากันเท่า1แนะ

ตอนนี้ผมเลยตัดใจเช่าใหม่ โดนไป 650 บาทเป็นที่เรียบร้อย เซิฟร์เก่ามัน300เองอะT_Tเสียดาย

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    brandserver.net

ใช้เจ้านี้ตลอดครับ พูดคุยดี เป็นกันเอง มีปัญหาอะไรโทรได้ตลอด แต่ไม่ค่อยได้โทรเพราะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ผมใช้ ของไทย ราคาอยู่ที่650บาท 1เซิฟร์เวอร์

และของนอก อีก12.95$ อีก1เซิฟร์เวอร์ Ram 1Gb เท่ากัน

แต่ของไทยมันจะดีกว่าหน่อยครับ

ใครพอมีVPSนอกราคาไม่เกิน15$ Ram2GB ขอเป็นWindows ไม่ต้องการอะไรและนอกนั้นขอบคุณครับ