ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ประชดโลกซะเลยข่าวนี้555+ อ่านไปขําไป ถ้ามีจริงหวังว่ามาริโอ้คงไม่ถูกแบนนะ55555+

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ห๊ะ อะไรนะ มีข่าวแบบนี้ด้วย hahaha จะบ้ากะละมัง

ปล.ล้อได้ฮาดีครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ฮาลายเซ็น จขกท

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    เอิ่มมมม ตูว่าล่ะ เด็กไทย มันไม่อ่านหนังสือเกินสองบรรทัดจริงๆ...
    อืมผมก็ว่างั้น เวลามีข่าวเลียนเเบบเกมส์บางเรื่องมันก็จริงอย่างเขาว่านะเราจะเสเเสร้งกันทำไมก็ไม่รู้หรือกลัวไม่ได้เล่นถึงดิ้นเเทนเกมส์กัน

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    เอาเวลา1นาทีผมคืนมา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ่านมาตั้งนาน เจอ "พ.ต.อ.กุ๊กกู๋ กิ๊บกิ้ว" เลิกเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    นัดคลองถม สาขา 90 ริมซอยห้าเสาร์เทวัญ เยื้องๆถนนดำเนิน ใกล้ๆม๊อบพันละนิด แถวๆทำเนียบรัดทะบาน อยู่ใจกลางไซแอมสแคว แถวบ้านผมเลยนะเนี่ยยยย
    [IMG][/IMG]

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    สรุปมันเรื่องจริงปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    ข่าว ตะลึง!!! เด็ก 10 ขวบกระโดดเตะแม่ค้าขายเห็ด ตร. เชื่อ!! เลียนแบบมาริโอ!!

ภาพประกอบไม่เกี่ยวกับข่าว

บทความ เนื้อเรื่อง หรือ คำอธิบาย โดยละเอียด

กทม - เมื่อเวลาประมาณ 10.00 น. ของวันนี้ ผู้สื่อข่าวได้รายงานเข้ามาว่า เกิดเหตุฆาตกรรมแม่ค้าขายเห็ดที่ตลาดนัดคลองถม สาขา 90 ริมซอยห้าเสาร์เทวัญ เยื้องๆถนนดำเนิน ใกล้ๆม๊อบพันละนิด แถวๆทำเนียบรัดทะบาน อยู่ใจกลางไซแอมสแควร์ อย่างโหด*****ม โดยฝีมือของเด็กอายุ 10 ขวบ สาเหตุการตายของแม่ค้าขายเห็ดเกิดจากรอยฟกซ้ำบริเวณก้านคอริมซ้าย เกิดจากโดนเตะก้านคออย่างรุนแรงจนเสียชีวิตคากาละมังเห็ด โดยในที่เกิดเหตุ เจ้าหน้าที่ตำรวจค้นพบรองเท้าเด็กตกอยู่หนึ่งข้างยี่ห้ออาดาด้าสสีแดงสด จึงได้เก็บไว้เป็นหลักฐาน

จาก การสอบถามแม่ค้าบริเวณนั้นทราบว่า เวลาประมาณ 9.00 น.ในขณะที่แม่ค้าขายเห็ดคนดังกล่าวกำลังจัดของเตรียมขายอยู่นั้น ได้มีเด็กคนหนึ่งอายุประมาณ 10 ขวบ มีสีหน้าไม่สู้ดีนัก เดินตรงเข้ามาที่แม่ค้าขายเห็ด หลังจากนั้นก็ได้ยินเสียงเอะอะโวยวายจากแม่ค้าขายเห็ด "ชั้นไม่ให้เห็ดแกหรอก จะเอาก็ต้องจ่ายเงิน" หลังจากนั้นไม่นาน ก็ได้ยินเสียงดัง พลั่ก!! แรงๆถึง 2 ครั้ง พอหันไปดูก็พบว่าแม่ค้าขายเห็ดนอนพับหน้าทิ่มลงกาละมังเห็ดเสียแล้ว และเห็นเด็กคนนั้นวิ่งหนีไปอย่างรวดเร็วพร้อมเห็ดที่อยู่ในมือบางส่วน

จาก การสอบถาม พ.ต.อ.กุ๊กกู๋ กิ๊บกิ้ว รองผู้กำกับการสถานีตำรวจนครบาล คลองถม90 ได้ข้อมูลว่า สาเหตุการตายเกิดจากเด็กอายุ 10 กระโดดเตะเข้าก้านคอและเหยียบซ้ำแม่ค้าขายเห็ดคนดังกล่าวจนถึงแก่ชีวิต ซึ่งเจ้าหน้าบางส่วนได้ติดตามจัมกุมคนร้ายได้แล้วที่หน้าร้านเกมเพล

ต่อ มาเวลา 11.00 น. เจ้าหน้าที่ตำรวจได้แถลงข่าวขยายผลการจับกุมเด็กอายุ 10 ขวบ ผู้ต้องหาคดีเตะแม่ค้าขายเห็ด ให้การรับสารภาพว่า สาเหตุการฆาตกรรมเกิดจากเด็กน้อยคนดังกล่าวเลียนแบบเกม "มาริโอ" เนื่องจากเกมนี้มีฉากการกระโดดเหยียบหัวเห็ด และไล่เตะเต่า ซึ่งอาจจะสร้างการรับรู้ให้แก่ผู้ต้องหาว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง และต้องการเลียนแบบ เพราะเชื่อว่าการกินเห็ดจะทำให้ตัวโตและแข็งแรงขึ้น

จาก การสัมภาษณ์ผู้ต้องหา ทราบว่า ต้องการกินเห็ดเพื่อทำให้ตนเองตัวใหญ่และแข็งแรง "ผมเอามาจากเกมมาริโอครับ เห็นมาริโอกินเห็ดแล้วกระโดดเหยียบ กับเตะเต่า เลยอยากทำบ้าง มันเท่ห์ดี" ในขณะที่สีหน้าของผู้ต้องหามีแววตาที่แจ่มใส และไม่ได้รู้สึกใดๆกับการตายของแม่ค้าขายเห็ดทั้งสิ้น

" ทางเจ้าหน้าที่จะส่งฟ้องศาลเยาวชน และจะทำเรื่องไปยังกระทรวงวัดทะนะทำ และกองปราบปราม เพื่อหามาตรการในการแบนเกมดังกล่าวไปให้หมด" พ.ต.อ.กุ๊กกู๋ กิ๊บกิ้ว กล่าว

Cr. http://atcloud.com/stories/29539

ปล. ใช้จักรยานในการอ่านด้วยนะครับ ฮ่าๆๆ
    เข้ามาฮาลายเซ็น จขกท 555

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ชื่อตำรวจนี่ฮาได้ใจ ตอนแรก็คิดว่าจริงแต่พออ่านมาถึงสถานที่เกิดเหตุก็รู้เลยว่าแต่งเอาฮา
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    อ่านตอนแรก ผมอย่างเชื่อบอกตรง

แต่พออ่านถึงตรง "พ.ต.อ.กุ๊กกู๋ กิ๊บกิ้ว" พอกันที =_="

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อ่านจนจบกี่คนฟร่ะ -*-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตั้งใจอ่านซะเต็มที่เลยเรา เจอ"พ.ต.อ.กุ๊กกู๋ กิ๊บกิ้ว" เงิบเลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เอามาเทสว่าจะมีพวกอ่านแต่หัวแล้วโพสต์เลยสักกี่คน พวกปีละ7บรรทัด

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    เสียดสีสังคม 5555 !!

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    พ.ต.อ.กุ๊กกู๋ กิ๊บกิ้ว กล่าว

ชื่อเท่ ดีวะ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เรื่อง เด็กชายกับแม่ค้าขายเห็ด กิกิกิ

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    สงสัยไอ้เด็กในรูปโตขึ้นมาเป็นไรเดอร์แน่ๆ ท่าสวยซะ

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    บ้าไปแล้ว