ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: แสง + Filter

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

แสง + Filter

พอดีมีโครงการประกวด ผมไปถ่ายแสงมา แล้วบังเอิ๊น เจอฟิลเตอร์แต่คนละรุ่นมา เลยมาถือเองแล้วถ่าย 30 วิ

ถ้าชอบก็ฝากไลค์ผลงานหน่อยนะครับผม

http://www.facebook.com/photo.php?fb...&type=1&ref=nf

แถม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ชอบอันแรกอะครับ สวย
    [CPU:Core i3 2100 @3.10GHz] [M/B:ASUS P8H61M-LE] [VGA:XFX HD7770] [RAM:8GB] [PSU:XFX pro650W]

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ภาพล่างถ่ายยังไงครับช่วยสอนที
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ถือถ่าย 30วิ ยืนแทบรากงอกเลยนะครับนี้ แนะนำเอาขาตั้งกล่องไปดีกว่าจะได้สะดวก ผมว่าถ่ายช่วงหัวค่ำนะ สวยๆๆ

อันนี้ผมไปลองถ่ายมา
    .::: STOP :::.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ภาพแรก 30 วิ ตามข้างบนเลยครับ

ส่วนภาพสอง ปรับประมาณนี้ แล้วก็ เวลารถขับผ่าน เราก็หันกล้องตามรถ แล้วโฟกัส ถ่าย ครับ

สปีดชัตเตอร์ 1/30-50 การถ่ายภาพแพนแอ๊กชั่นแบบนี้ก็ อยุ่ที่ สปีดชัตเตอร์ครับ อยากให้แบ๊คกราวไหลแค่ไหนก็สปีดชัตเตอร์ต่ำๆครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    104
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cutto23 อ่านกระทู้
    ถือถ่าย 30วิ ยืนแทบรากงอกเลยนะครับนี้ แนะนำเอาขาตั้งกล่องไปดีกว่าจะได้สะดวก ผมว่าถ่ายช่วงหัวค่ำนะ สวยๆๆ

อันนี้ผมไปลองถ่ายมา
    อ้อ มีขากล้องครับ แต่ฟิลเตอร์มันของ นิก้อน ผมใช้ 700D เลยต้องถือฟิลเตอร์ไว้เองนิ่งๆ ใส่ไม่ได้ TT เศร้า

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้ามีขาตั้งกล้องจะแหล่มมากเลย ส่วนภาพ มอไซต์อ่ะ ปรับ สปีดชัตเตอร์สูง ถ้ามันมืดก็ชดเชยแสงเอา ถ้ายังไมสว่างก็ปรับ iso แต่มันจะมี noise เยอะ แล้วแต่ครับ พอดีผมเรียนการถ่ายภาพอ่ะครับ ผมใช้ canon 60D เลนส์ 18-135 ครับ แหล่มยุ

หยิบทริปมาให้ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rofteamza10 : 30th September 2013 เมื่อ 14:00

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ภาพแรกชัตเตอร์ B เหมือนขอบ ฟิลเตอร์กินหน้าเลนส์อยู่
    ภาพ 2 คิดอยู่ว่าน่าจะแพนตาม ไม่งั้น สปีดแบบนี้ + มืด ไม่น่าได้รูปมา

แต่เก่งทีเดียว ถ่ายแพน ปกติ ผมถ่ายไม่ค่อยได้รูป
    แพนกลางคืนได้รูปนี่ถือว่ามีฝีมือ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ใช้กล้องอะไรครับ (กล้องทั่วไปหรือกล้องโทรศัพท์) แล้วถ่ายยังไงหรอครับถึงได้ภาพแบบนี้