ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

จัดมาแล้วจ้าา X3 (แถมเรื่องเล่านิดหน่อยที่ร้าน คอมวัว)

จาก http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=203132

ตอนแรกลังเล phantom 410 กับ X3

แต่พอมาวางตั้งไว้ข้างๆกัน X3 กินขาดฮะ เลยจัดเจ้านี่มา ไปชมรูปยืนยัน

แถมท้ายนิดนึงกับความแยบยลของร้าน คอมวัว ก่อนอื่นบอกก่อนเลยนะครับ ว่าผมไม่ได้ซีเรียส เล่าให้ฟังเฉยๆ

ตอนที่พี่ที่ร้านยก เคส x3 มาให้ดู ตอนแรกผมก็ไม่ได้อะไร ก็จับนู่นดูนี่ไปตามปกติ สังเกตุเห็นมีตำหนิ กับ ฝุ่น นิดหน่อย ก็ไม่ได้ใส่ใจ

เปิดฟิลเตอร์กรองฝุ่นด้านล่าง โอ้ะ มีด้ายหลุดออกมาด้วย ก้ดันกลับคืนที่ ยังไงคิดว่าถ้าเราเอาตัวนี้ เค้าคงเอาตัวใหม่แกะกล่องมาให้เรา

พอรอไปซักพักก็เลยถาม ปรากฎว่าทางร้านบอกว่า ต้องเป็นตัวนี้เลย ไม่มีตัวใหม่ให้ เราก็อ่าว เวนแล้วไง ตำหนิที่ฝาจุดบ้ะเริ่มเลย

ไหนจะขี้ฝุ่นอีก ซื้อของราคาแพงๆก็อยากได้ของใหม่ ไม่ใช่เก่าฝุ่นจับอยู่แล้ว แถมมีตำหนิอีกหลายที่ด้วย

เดินวนไปวนมาซักพัก ก็บอกพี่เค้า ว่ามันมีตำหนิอะคับ แบบเกรงใจๆ พี่เค้าก็ ไปรื้อๆกล่องมา แล้วก็ จับแพค ประมาณว่าลงไปเปลี่ยนตัวใหม่ให้

น่ารักจุงเลย ไม่นานมากเท่าไหร่ เคสตัวใหม่ของผมก็ขึ้นมาที่ร้าน ใหม่แกะกล่อง เปิดพลาสติกที่คลุมไว้ โอเค ตำหนิที่ฝาหายไป ขาวจั๊วะ

แต่พอดึง ฟิลเตอร์กรองฝุ่น ด้านล่างเคส ออกมาก็ต้องผงะเล็กๆ เพราะ ยังคงมีด้ายหลุดโผล่ออกมาด้วยความยาวเท่าเดิม

ด้านบนเคสมีฝุ่นนิดๆเหมือนตัวเดิม สรุปก็คือ ทางร้านน่าจะเปลี่ยนเฉพาะฝาเคสมาให้อย่างเดียว ส่วนตัวเคส เป็นตัวเดิม

ทำไมทำกันอย่างนี้เล่า คอมวัว TT TT

แต่ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรฮะ แค่ไม่มีตำหนิใหญ่ๆ ก็โอเคแล้ว ฝีมือการจัดสายพี่เค้าก็เนียนได้อีก คิดซะว่าชดเชยกันไป

อันนี้ก็เล่าไว้ให้ฟัง ใครจะตีความกันอย่างไรก็ แล้วแต่ วิจารณญาณ ของแต่ละคนฮะ

ปอลิง ซื้อของทีไรมีปัญหาตลอดผม เรื่องมันเศร้า ซื้ออะไรก็ต้องมีเรื่องเล่าตัลหลอด

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาชี้แนะเคสต่างๆให้นะคับ ^ ^

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ก็งั้นๆนะเคสใหญ่ถ้าไม่ใส่ชุดน้ำมันจะดูจืดๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    งามอยู่ๆ (ไปซื้อของร้านนี้ทีไรผมไม่เคยผิดหวังเลยครับ )

กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    งามมากครับ สายก็เนียน แต่ไฟข้างบนใช้ พัดลมLED หรือ ไฟเฉยๆอะครับ ผมก็ใช้นะ แต่เป็น White Edition
    [CPU:Core i3 2100 @3.10GHz] [M/B:ASUS P8H61M-LE] [VGA:XFX HD7770] [RAM:8GB] [PSU:XFX pro650W]

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ก็งั้นๆนะเคสใหญ่ถ้าไม่ใส่ชุดน้ำมันจะดูจืดๆ
    ใจเย็นฮะ เล็งชุดน้ำปิดเล็กๆซักชุดเหมือนกัน เก็บตังต่อไปๆ ^ ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pariwat อ่านกระทู้
    งามมากครับ สายก็เนียน แต่ไฟข้างบนใช้ พัดลมLED หรือ ไฟเฉยๆอะครับ ผมก็ใช้นะ แต่เป็น White Edition
    ไฟจาก พัดลม ล้วนๆฮะ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ใจเย็นฮะ เล็งชุดน้ำปิดเล็กๆซักชุดเหมือนกัน เก็บตังต่อไปๆ ^ ^

ไฟจาก พัดลม ล้วนๆฮะ ^ ^
    ของผมมันเป็นพัดลมตัวใหญ่เลยอะครับ จำไม่ได้แล้วว่ากี่ ซม. แต่ไม่มีไฟ จขกท.แกตัวเก่าออกเปลี่ยนใหม่หรือเปล่าครับ ???
    [CPU:Core i3 2100 @3.10GHz] [M/B:ASUS P8H61M-LE] [VGA:XFX HD7770] [RAM:8GB] [PSU:XFX pro650W]

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pariwat อ่านกระทู้
    ของผมมันเป็นพัดลมตัวใหญ่เลยอะครับ จำไม่ได้แล้วว่ากี่ ซม. แต่ไม่มีไฟ จขกท.แกตัวเก่าออกเปลี่ยนใหม่หรือเปล่าครับ ???
    เปล่าฮะ พัดลมมีให้มาสองตัว หน้าและหลัง สงสัยคนละ เจเนเรชั่น 5555

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    มีเพื่อนใช้ X3 white อีกแล้ว ยินดีเป็นอย่างยิง