ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 429

Wink [PC] DOTA 2 [ DOWNLOAD FREE ON STEAM ] + JOIN GROUP THAI

DOTA 2 FREE NOW ON STEAM

Download Game : Click Here !

ความต้องการระบบ (PC)
    Minimum:
    Processor: Dual core from Intel or AMD at 2.8 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: nVidia GeForce 8600/9600GT, ATI/AMD Radeaon HD2600/3600
    DirectX: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 8 GB available space
    Sound Card: DirectX Compatible

ความต้องการระบบ (Mac)
    Minimum:
    Processor: Dual core from Intel
    Graphics: nVidia 320M or higher, or Radeon 7000 or higher, or Intel HD 3000 or higher
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 8 GB available space

ความต้องการของระบบ (Linux)
    Minimum:
    Processor: Dual core from Intel or AMD at 2.8 GHz
    Graphics: nVidia GeForce 8600/9600GT, ATI/AMD Radeaon HD2600/3600 (Graphic Drivers: nVidia 310, AMD 12.11), OpenGL 2.1
    Sound Card: OpenAL Compatible Sound Card

วิธีการลงเกมส์

1. ลงโปรแกรม Steam ซะก่อนนะครับ (ด้านขวามุมด้านบนสุด กด ติดตั้ง หรือ Install)
    2. ติดตั้งเกมส์ Dota 2 ตามปกติ (เลื่อนลงมา ให้คลิ๊ก GET Dota 2 มันจะมีคำว่า เล่นฟรี อยู่ข้างๆ)
    3. จากนั้นรอจนเสร็จ
    4. เข้าเล่นเกมส์ได้เลย (สามารถเล่นกับคนทั่วโลกได้แล้ว ทุกทวีป)

เชิญที่กลุ่มเราได้นะครับ
    Dota 2 Thailand On Facebook

ส่วน Steam ผม : zeawwerbass

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    มี AI ป่าวครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    กระทู้นี้ออกแนวชวนเข้ากลุ่มมากกว่า ยังไงก็โหลดผ่าน Steam ซึ่งมันมีทุกอย่างครับ

ปล.ดูแล้วเหมาะกับหมวด PC Game - Talk มากกว่าแหะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oI3lacKLisTo : 30th September 2013 เมื่อ 19:25
    My Name Is oI3lacKLisTo

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    ตั้งแต่เปิดให้ใช้ฟรี คนไทยก็เข้ามาเกรียนในDota2 จนต้องน่าเบื่อมากมายT^T

ANGLES-FS
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ขอแจมด้วยคนครับ ไม่มีเพื่อนเล่น 55+ พึ่งฝึกเล่นนะฮับ แหะ ๆ ปกติไม่ค่อยเล่นMOBA นะ แต่ dota 2 นี่ มันๆ
    steam : Mayuri Namu
    มาเล่นกันเถอะ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ironman01 : 30th September 2013 เมื่อ 20:29

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    พึ่งเล่น Visage 10/1/8 จบ มา เข้ากลุ่มด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    มีครับ มันมีแบบเล่นกับ Bot กับ Ai อยู่

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้
    กระทู้นี้ออกแนวชวนเข้ากลุ่มมากกว่า ยังไงก็โหลดผ่าน Steam ซึ่งมันมีทุกอย่างครับ

ปล.ดูแล้วเหมาะกับหมวด PC Game - Talk มากกว่าแหะ

โทษทีครับ 5555+

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมไม่ค่อยชอบเล่นเท่าไหร่นะ แนว MOBA เล่นไม่เก่งไม่รู้งานเท่าไหร่ แต่พอลองทำความรู้จัก Dota 2 ก็ว่าโอเคสนุกดี

เริ่มเป็นหน่อยเล่นอยู่หลายเดือน แต่ก็ไม่เคยเล่นกับคนเลยกลัวโดนด่า ตอนนี้เลิกเล่นไปละ Hero ที่เล่นก็พวกเล่นง่ายๆ ตัวที่ใช้ธนูผู้หญิงนะจำชื่อไม่ได้ละ Riki แล้วก็อีกหลายตัวสาย Agi

สนุกดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยชอบเล่นเท่าไหร่นะ แนว MOBA เล่นไม่เก่งไม่รู้งานเท่าไหร่ แต่พอลองทำความรู้จัก Dota 2 ก็ว่าโอเคสนุกดี

เริ่มเป็นหน่อยเล่นอยู่หลายเดือน แต่ก็ไม่เคยเล่นกับคนเลยกลัวโดนด่า ตอนนี้เลิกเล่นไปละ Hero ที่เล่นก็พวกเล่นง่ายๆ ตัวที่ใช้ธนูผู้หญิงนะจำชื่อไม่ได้ละ Riki แล้วก็อีกหลายตัวสาย Agi

สนุกดีครับ
    ทุกคนต่างก็ถูกโดนด่ากันมาทั้งนั้น เราก็เอาคำด่านั้นมาพัฒนาตัวเองครับ
    เกมส์ไม่ต้องกลัวโดนด่าครับ มันก็มีผิดกันบ้าง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ไม่เคยเจอคนไทย นอกจากจะนัดกับเพื่อนเล่น เจอแต่มาเล สิงโป ไรพวกนี้ มันพูดไมค์กันที มีปิดลำโพง 55555+

ปล.โซน AUS นิสัยดีใช้ได้ แต่ สเต็ปแบบว่าอยากตั๊นหน้า -.-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ผมเจอคนไทยหลังๆหลั่งไหลเข้ามาใน Dota2 แล้วมาเกรียนบ่อยมาก พอถามก็บอกว่า เกมนี้มันอะไรกันเล่นยากกว่าจะคิลได้ ทีฮอนยังฆ่าง่ายกว่านี้ แล้วมันก็ออกจากเกมไปเลย
    ผู้เล่นที่มาจากHON เกรียนมาเยอะมาก สงสัยเพราะเด็กเล่นเยอะแลัเกรียนเยอะล่ะมั้ง เล่นมั่วไม่พอพูดมากเปิดไมค์ส่งเสียงรบกวนตลอดเวลาอีก ผมล่ะไม่ไหวกับพวกนี้จริงๆ
    แต่ก็อย่างว่า Honเล่นง่ายกว่าDota2มาก เกรียนมันเลยเยอะกว่า เหอะๆ ผมล่ะยอม

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ยังมีใครเล่น Dot 1 อยู่ไหมครับเนี่ย อยากให้มาเล่นด้วยกันหน่อย T_T

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อยู่ด้วยคนครับ เล่นมานานและ
    steam jaruk32402

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZolutionIBoy อ่านกระทู้
    ผมเจอคนไทยหลังๆหลั่งไหลเข้ามาใน Dota2 แล้วมาเกรียนบ่อยมาก พอถามก็บอกว่า เกมนี้มันอะไรกันเล่นยากกว่าจะคิลได้ ทีฮอนยังฆ่าง่ายกว่านี้ แล้วมันก็ออกจากเกมไปเลย
    ผู้เล่นที่มาจากHON เกรียนมาเยอะมาก สงสัยเพราะเด็กเล่นเยอะแลัเกรียนเยอะล่ะมั้ง เล่นมั่วไม่พอพูดมากเปิดไมค์ส่งเสียงรบกวนตลอดเวลาอีก ผมล่ะไม่ไหวกับพวกนี้จริงๆ
    แต่ก็อย่างว่า Honเล่นง่ายกว่าDota2มาก เกรียนมันเลยเยอะกว่า เหอะๆ ผมล่ะยอม
    จริงๆมันก็ไม่ได้ยากอะไรหรอกถ้าเคยเล่น DotA มามันก็ไม่ยากนะ การใช้สกิลก็สามารถตั้งให้ใช้แบบDotA ธรรมดาได้ การซื้อของ การผสมของ การส่งของผ่านไก่(อันนี้ชอบมาก เพราะไก่แต่ละตัว อลังทั้งนั้น)
    ส่วนตัวก็เคยเล่นHONมาบ้าง ก็สนุกดี แต่สิ่งที่ไม่ชอบเลยในHON คือมันด่าพ่อแม่ผม ไม่เข้าใจจิงๆ ผมก็เล่นปกติ เล่นซัพทีมด้วยซ้ำ ถ้าเจอคนนิสัยดีก็เล่นสนุกถึงทีมจะแพ้แต่ก็สนุก ก็เลยเลิกมาซักพักและ(ขอระบายหน่อยเถอะ) แต่ก็อยากกับไปเล่นอีก จะไปเล่นกับต่างชาติจะได้ไม่ต้องทนฟังมันด่าอีก(ถ้าต่างชาติมันด่ามันก็ด่าภาษาบ้านมัน เราไม่เข้าใจหรอก อะไรประะมาณนี้อ่ะ ก็แค่ด่าว่า NOOB บราๆ) อีกอย่างทั้งสองเกมนี้มันก็สนุกในแบบของมันนะจะว่าไป
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    นี่กลุ่ม ใหญ่ครับ

DOTA 2 Thailand
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zomelo อ่านกระทู้
    มีครับ มันมีแบบเล่นกับ Bot กับ Ai อยู่
    ให้เล่นกับ AI กดตรงไหนครับ เเล้วผมเพิ่งเล่นเเบบว่าจะเล่นร่วมกับเพื่อนได้เปล่า เหมือนเราเข้าโหมดฝึกหัดเล่นคนเดียวเลย
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    เล่นกับai แบบออฟไลน์ก็ได้นิ เคยลองอยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    มี AI ครับ หรือ Bots

Tags for this Thread