ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710

Dead Rising เกมฆ่าล้างโคตรซอมบี้ถือกำเนิดมาได้อย่างไร เรามีคำตอบ

Dead Rising เกมฆ่าล้างโคตรซอมบี้ถือกำเนิดมาได้อย่างไร เรามีคำตอบ

เคยคิดเล่นๆเหมือนกันว่าเกม Dead Rising ถือกำเนิดมาได้อย่างไร ตอนนั้นคนสร้างได้ไปนั่งดูหนังเรื่อง Dawn of the Dead ของ Zack Snyder รึเปล่า? ในวันนี้นาย Keiji Inafune ผู้สร้างเกม Onimusha, Dead Rising, Mega Man, Mighty No. 9 ก็ได้ออกมาให้คำตอบแล้ว

เรื่องก็คือว่าในตอนที่ทาง Capcom กำลังพัฒนาเกม Resident Evil 4 อยู่นั้นน่ะ ตัวเกมได้นำเสนอซอมบี้แบบใหม่ที่มันสามารถวิ่งได้ พูดได้ ถืออาวุธไล่ฆ่าเราได้ ตรงนี้ทาง Keiji Inafune เองก็ไม่ได้รู้สึกต่อต้านอะไรเขากลับชอบ RE4 เสียด้วยซ้ำ แต่อีกมุมหนึ่งเขาคิดว่าถ้าเกิดเป็นแบบนี้ต่อไปซอมบี้แบบมาตรฐานที่มีลักษณะหน้ามึน โง่ๆ เดินแบบไร้ชีวิต ทั้งหมดนี้มันอาจจะหายไปในไม่ช้า ดังนั้นเขาก็เลยตัดสินใจทำเกม Dead Rising ขึ้นมาเพื่อให้ซอมบี้แบบคลาสสิคยังคงสืบอยู่ต่อไปจนชั่วลูกชั่วหลาน จบ!

Dead Rising ถือกำเนิดออกมาในปี 2006 และได้ลงให้กับเครื่อง Xbox 360 จุดเด่นของเกมคือการเอาชีวิตรอดจากวิกฤตซอมบี้เต็มเมืองที่ตัวเอกสามารถสร้างอาวุธแปลกประหลาดและเข้าไปฟาดฟันกับเหล่าซอมบี้เอื่อยเฉื่อยจำนวนนับไม่ถ้วนได้นั่นเองครับ

Credit : http://www.juropy.com/2013/09/dead-r...8%B5%E0%B9%89/

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    สรุปคือ ซอมบี้ใน RE4 มันฉลาดเกินไป เลยอยากได้ซอมบี้ธรรมดามาฟันเล่น 55

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมว่าใน RE4 ไม่น่าเรียกว่า Zombie แล้วล่ะ เรียกว่า host ดีกว่า

เพราะมันเป็นวงจรชีวิตแบบวางไข่ แตกตัวใช้ชีวิตอยู่บนเหยื่อ เหยื่อยังมีสติพูดได้เหมือนคนปกติทุกอย่าง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    RE ยิ่งภาค6 ไม่น่าจะใช่ซอมบี้

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    ทำไม RE6 เก็บปืนซอมบี้ไม่ได้ - -

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    สงสัยน๊ะ ซอมบี้ก็น่าโง่ เดินเอื่อยๆ แล้วคนในเมืองมันติดเชื้อกันได้ยังไงหว่า =___=

RE7 สงสัยเป็น ซอมบี้ผสม เอเลี่ยน ดีไม่ดีโยงไป area51 มีนู้นมีนี้ ฉากสรุปคือมนุษย์ต่างดาวคอยบงการ บลาๆๆๆๆๆๆๆ จากนั้น capcom ก็ปิดตัวลง
    I Don't need Weapons I got logic

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    สงสัยน๊ะ ซอมบี้ก็น่าโง่ เดินเอื่อยๆ แล้วคนในเมืองมันติดเชื้อกันได้ยังไงหว่า =___=

RE7 สงสัยเป็น ซอมบี้ผสม เอเลี่ยน ดีไม่ดีโยงไป area51 มีนู้นมีนี้ ฉากสรุปคือมนุษย์ต่างดาวคอยบงการ บลาๆๆๆๆๆๆๆ จากนั้น capcom ก็ปิดตัวลง
    คนมันเยอะไงท่าน
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เออเนอะ เฉื่อย ๆอะ Classic

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    555 เกมนี้เกิดมาได้แปลก ๆ
    DDDDDDDDD

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้

ถ้าจะให้เล่าก็กลับไปอ่าน RE บทสรุปเลยครับ เริ่มจากห้องทดลอง หนูกินยา หนูไปกัดคน คนไปกัดคนต่อ นกมากินซาก เยอะเเยะ เป็ยวงจรเลยเกิดซอมบี้ทั้งเมือง
    แต่หลังๆ เหมือนกับว่าRE ทำให้เป็นแนวยิงลุยๆ - - (ต้องลองไปอ่านดูว่าเป็นยังไงทำไมzombie ถึงเต็มเมือง บทสรุปREภาค2มั้งที่ผมเคยอ่าน)

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เอาจริงๆ นะ RE ทั้งหลายมันไม่ใช่ซอมบี้ตั้้งแต่ภาคแรกๆ แล้วครับ ชื่อมันเรียกว่าอะไรจำไม่ได้ละ เพราะมันเป็นพาหะ ปรสิตอยู่ในร่างคนครับ
    อยากรู้จักก็แอดมา แจ็ค ธันเดอร์

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    ถ้าจะให้เล่าก็กลับไปอ่าน RE บทสรุปเลยครับ เริ่มจากห้องทดลอง หนูกินยา หนูไปกัดคน คนไปกัดคนต่อ นกมากินซาก เยอะเเยะ เป็ยวงจรเลยเกิดซอมบี้ทั้งเมือง
    แต่หลังๆ เหมือนกับว่าRE ทำให้เป็นแนวยิงลุยๆ - - (ต้องลองไปอ่านดูว่าเป็นยังไงทำไมzombie ถึงเต็มเมือง บทสรุปREภาค2มั้งที่ผมเคยอ่าน)
    รู้สึกว่ามันเริ่มจากยารั่วไหลลงท่อระบายน้ำตอนที่หน่วยของ Hunk มันบุกไปเอาไวรัสจากพ่อของเชอร์รี่รึป่าว แล้วจากนั้นสัตว์ที่อยู่ในท่อระบายน้ำก็กลายเป็นพาหะแพร่เชื้อ ทั้งหนูและแมลงสาป แล้วก็ติดกันเป็นทอดๆไป จากสัตว์ท่อก็หมา กับพวกอีกาที่เป็นพวกกินซากกินของเก็บตก แล้วก็ลามไปเรื่อย

แต่จะยังไงก็แล้วแต่ มันเป็นคำถามที่ค้างคาใจมาตั้งแต่วัยเด็กแล้วว่า ทำไมซอมบี้มันไม่ยอมกินกันเอง ถึงภาคหลังๆ จะกลายเป็นตัวประหลาดไปแล้วก็เหอะ