ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23

ผมไม่กล้าคุยกับผู้หญิงเลยครับ(บ่น)

คือผมอายุ18แล้วนะครับแต่ยังไม่กล้าคุยกับผู้หญิงเลยครับ ขนาดเพื่อนเก่าๆตอนประถมผมยังไม่กล้าคุยเลยครับ แล้วจริงๆผมเป็นคนที่เฉยๆกับการมีแฟน แต่ตอนนี้มันรู้สึกเหงาๆยังไงก็ไม่รู้ จริงๆผมไม่ชอบผู้หญิงสวยมากนะครับแต่ขอแค่นิสัยดีเป็นพอ ที่เรียนพิเศษผมก็พอมีอยู่บ้าง แต่ทำยังไงก็ไม่กล้าคุยอยู่ดี

ขอบ่นหน่อยนะครับ เบื่อตัวเองจริงๆๆๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    เมื่อก่อนผมก็เป็น มองหน้าผมยังไม่กล้าเลยครับ - -*
    จนกระทั่งผมกล้าบอกชอบผู้หญิงคนนึงไป แต่เค้าก็ปฎิเสธ
    ตั้งแต่นั้นมา ผมเลยกลาย เป็นคนมีความกล้าเลย ครับ ปล่อยมุขแซวได้แบบไม่อาย ฮ่าๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมก็เป็นครับตอนมัธยมอยู่รร.ชายล้วนแต่พอผมเข้ามหาลัยเดี๋ยวก็ปรับตัวได้ครับ พยายามคุยบ่อยๆเริ่มจากทักทายกันนิดๆหน่อยๆก็ได้ครับเดี๋ยวก็คุยได้เอง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เริ่มจากมั่นใจในตัวเองครัย ที่เหลือจะตามมาอย่างไว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    = = ยืด อกพก ถุง ครับ ฮ้าๆๆๆๆ

ล้อเล่นนะ แต่ผมว่าของแบบนี้อยู่ที่ความกล้าส่วนบุคคล :3

พยายามเข้าครับ เมื่อก่อนผมก็คุยแต่กับเพื่อนๆที่อยู่รุ่นเดียวกัน แต่ตอนนี้คุยกับรุ่นน้อง รุ่นพี่ คนนอกโรงเรียนบ้าง จนมีแฟนแล้ววว ><

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เหมือนกันเลย ถึงกับกลัวเลยหละ หรือสาเหตุเพราะผม เรียนสายอาชีพ ผู้หญิงน้อย เอาจริงๆ ไม่มีเพื่อนหใม่เป็นผู้หญิงเลย ตั้งแต่ จบ ม3

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลย ถึงกับกลัวเลยหละ หรือสาเหตุเพราะผม เรียนสายอาชีพ ผู้หญิงน้อย เอาจริงๆ ไม่มีเพื่อนหใม่เป็นผู้หญิงเลย ตั้งแต่ จบ ม3

ผมเรียนชายล้วนครับตั้งแต่ ม.1 ผมไม่เคยมีเพื่อนผู้หญิงเลยครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คิดว่าคนอย่างผมเป็นไหมครับ

คนที่คอยตอบคำถามความรักมาตลอด

ตอนประถมผมคือคนที่เงียบที่สุดของห้อง

และโรงเรียนชายล้วนไม่ใช่เหตุผลครับ

มันอยู่ที่ใจล้วนๆ และผมก็เรียน รร.ชายล้วน และไม่มีเพื่อนผู้หญิง จบนะครับ ^^

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมก็เป็น มองหน้าผมยังไม่กล้าเลยครับ - -*
    จนกระทั่งผมกล้าบอกชอบผู้หญิงคนนึงไป แต่เค้าก็ปฎิเสธ
    ตั้งแต่นั้นมา ผมเลยกลาย เป็นคนมีความกล้าเลย ครับ ปล่อยมุขแซวได้แบบไม่อาย ฮ่าๆ
    กรรม ผมก็เคสเดียวกับท่านนะ อย่าว่าแต่ผู้หญิงเลยปัจจุบันยังไม่มีเพื่อนเลย = =

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ฮ่าๆๆๆ ผมก็ไม่กล้าเหมือนกันครับ ยิ่งพวกที่แบบเคยคุยด้วย เคยชอบยิ่งไม่กล้ามองหน้าใหญ่เลย
    แต่ปัจจุบันก็เริ่มเข้าหาได้บ้างละครับ ลองทำใจ รวบรวมพลังแล้ว"ยิ้ม"ให้ ก็โอเคแล้วครับ ฮ่าๆๆๆ
    I LOVE JOKERGAMETH

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมคุยได้หมดครับ ยกเว้นคนที่เคยมี something ผมว่าแค่แซวๆเสือกๆกวนๆเขาก็ไม่น่าลำคาญอะไรคุณมากหรอก ถ้าคุณอยากคุยนะก็คุยเลยอย่าไปเขิล

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ผมก็เป็น T^T ใน Facebook จะกล้าแต่เจอตัวเป็นๆนี่ มองหน้ายังไม่กล้าเลย - -"

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ยังงี้แหละครับ ถ้าหากเราเจออะไรมาหลายๆอย่าง ความคิดของเราก็จะเปลี่ยนไปเอง เราจะเป็นคนมีความกล้า ชีวิตต้องกล้าต้องลองต้องหาประสบการ เชื่อสิ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ถ้าคุณกล้า แค่นี้ก็ชนะใจตัวเองแล้วละครับ

สั้นๆ แต่ได้ใจความ ลองไปคิดดูนะ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ผมอยู่ชายล้วนตั้งแต่ ม.1 จนตอนนี้ ม.5 ตอนแรกก็ไม่กล้าแต่พอกล้าเท่านั้นแหละแ-่งกล้าเลย ._.

ผมไปเจอน้องคนนึงแบบเห็นแว๊บแรกแล้วชอบเลยเจอที่ทัศนศึกษาด้วยแล้วแบบกลัวเค้ากลับไปก่อนแล้วไม่ได้เจออีก

เลยเข้าไปขอ เข้าไปคุย ตอนนี้ก็เป็นแฟนกันละครับ -//-
    Dota 2
    :: My Facebook ::

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ปัญหาอยู่ที่ความมั่นใจ ความกล้า และมนุษยสัมพันธ์ของตัวเราทั้งนั้นแหละครับ จะไปกลัวทำไมผู้หญิงไม่กัดนะครับ
    การที่เราช่างพูดช่างคุย(แต่ไม่เพ้อเจ้อหรือพูดมากเกินไป)ทำให้เราดูน่าสนใจ และทำให้มีเสน่ห์ได้นะครับ การที่เงียบ
    นั้นบางคนอาจคิดว่าตัวเองจะดูCool เหมือนในนิยายหรือหนังบางเรื่อง แต่ความจริงมันตรงกันข้ามนะครับ แม้แต่ชวน
    คุยยังไม่กล้าแล้วจะกล้าทำอะไรได้อีก ผู้หญิงเองนั้นก็ไม่ได้มีอะไรซับซ้อนมากมายครับแต่อารมณ์เขาแปรปรวนง่ายกว่า
    เท่านั้นเอง(ผู้ชายยุคนี้บางคนก็เป็น)บางครั้งอาจจะใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล ซึ่งมันเป็นธรรมชาติของเพศนี้ที่จะทำอะไร
    โดยสัญชาตญาณและความรู้สึกมากกว่าเหตุผลอยู่แล้ว ซึ่งน้อยคนนักจะเป็นเจ้าเหตุผลแบบผู้ชาย(ซึ่งพอเป็นแบบนี้ก็มัก-
    จะไม่ค่อยดึงดูดเพศชายส่วนใหญ่เท่าพวกแบ๊ว ๆ งี่เง่า เอาแต่ใจ) แค่จับจุดให้ถูกก็คุยกันได้ถูกคอเองแหละครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันอยู่ที่คนน่ะแหละ คุณมองผู้หญิงยังไงล่ะ คุณถึงไม่กล้าคุย อันที่จริงแต่ก่อนผมก็ไม่ค่อยกล้าเท่าไรหรอกพอชอบใครก็ซึนเดเระซะงั้น ปากอย่างใจอย่าง (ซึ่งผู้ชายอย่างผมทำคงน่ารักไม่ออกแน่ๆ)
    สาเหตุมาจากมุมมองที่ผมมองผู้หญิง ตอนนี้คุณอาจจะยังไม่เห็น ไม่รู้จัก"ผู้หญิง"เท่าไร แต่กล้าๆ ไปคุยหน่อยบ่อยๆ เดี๋ยวก็เป็นธรรมชาติเอง(ถ้าหัดปรับมุมมองความคิดก็ไม่นานหรอก)

แนะนำนิด ถ้าอยากได้เป็นแฟนคุณก็ต้องกล้ารุก อย่าสุภาพบุรุษจนเกินจำเป็น และอย่าเป็นคนดีเกินไป ไม่งั้นคงได้จบอยู่ที่คำว่า "เพื่อน" ส่วนแค่ไหนถึงจะนับว่าเกินไปนั้น คุณต้องหาเอง เพราะขอบเขตสำหรับผู้หญิงแต่ละคนไม่เท่ากัน//อันนี้นอกประเด็น

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ผมก็กลัวผู้หญิงครับ ผมเรียนชั้นมัธยมต้น-ปลาย ถูกนักเรียนผู้หญิงเข้ามากอดเข้ามาจับมือเข้ามานั้งใกล้ๆเข้ามาขอถ่ายรูปเยอะมากครับ สาเหตุหรอ ก็น่ารักหล่อ อื่นๆ
    ผู้หญิงที่ขอเป็นแฟนมีเยอะมาก มีอยู่ครั้งนึงที่ผมรู้สึกระแวงถึงกลัวมาก คือ ผมไปเดินห้างเดอะมอลแล้วมีผู้หญิงคนนึงจากในกลุ่มเพื่อนของเขาวิ่งเข้ามากอดผม กอดแน่นซะด้วย ไม่ยอมปล่อยมากอดจากทางด้านหลังผม แล้วบอกน่ารักงะขอเบอร์หน่อยต่างๆนาๆ ผมก็ให้ไปคนมองดูผมเต็มห้างเลยครับ ทุกวันนี้ก็เจออยู่บ่อยๆครับ ไปไหนมาไหนก็ต้องระแวงอยู่บ่อยๆ แต่เริ่มจะชินถึงกล้าๆไม่ค่อยกลัวล่ะครับ เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นจริงๆกับผมครับ เป็นดาวโรงเรียนตั้งแต่ ม.1-ม.6 ตอนนี้อายุ 19 ปี โสดยุครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ลองมาคุยกับผู้ชายแทนครับ

// ลองเริ่มจากคุยกับคนที่พอรู้จักก่อนครับ แบบเพื่อนของเพื่อนที่เคยคุยกันสองสามคำ เจอหน้ากันก็เริ่มจากการยิ้มทักทายก่อนครับ ถ้ามีโอกาสพูดคุย ก็ลองเข้าไปคุยครับ ถามเรื่องพื้นฐาน ไปไหน อะไรแบบนี้ไปก่อนก็ได้ครับ ผู้หญิงบางคนเขาก็ชอบนะครับ ผู้ชายขี้อาย แต่เราก็ต้องทำอะไรบ้างให้เขารู้ว่าเราสนใจ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: