ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069

พวกคุณว่าคุณครูทำเกินไปหรือป่าว

นร.ลืมส่งการบ้านโดนตีก้นช้ำ-โร่แจ้งความ (ไอเอ็นเอ็น)

นักเรียน ป.3 เชียงราย ลืมส่งการบ้าน โดนครูใช้ไม้บรรทัดตีก้น จนแดงช้ำ ผู้ปกครอง โร่แจ้งความ

วันนี้ (1 ตุลาคม 2556) เจ้าหน้าที่ศูนย์เสมารักษ์เชียงราย กระทรวงศึกษาธิการ นำพ่อและแม่ของเด็กหญิงเอ (นามสมมติ) อายุ 8 ขวบ เรียนอยู่ชั้น ป. 3 ของโรงเรียนแห่งหนึ่งในเขตเทศบาลนครเชียงราย พร้อมใบรับรองแพทย์ เข้าพบ ร.ต.อ.ทินกร คำประวิตร ร้อยเวร สภ.เมืองเชียงราย เพื่อมาแจ้งความไว้เป็นหลักฐาน โดยระบุว่า บุตรสาวถูกครูสอนภาษาไทย ใช้ไม้บรรทัดตีก้นจนช้ำ

ร.ต.อ.ทินกร กล่าวว่า เนื่องจากผู้เสียหายยังเป็นเด็ก จึงต้องประสานหน่วยงานเกี่ยวข้องมาสอบเด็กพร้อมกัน โดยผู้ปกครอง กล่าวว่า หลังจากบุตรสาวกลับจากโรงเรียน ได้บอกว่า ถูกครูสอนภาษาไทยตีที่ก้น เจ็บมาก จึงให้แม่ดูพบว่า มีรอยแดงจนช้ำ จึงได้ทายาไว้ในเบื้องต้น และได้นำไปให้หมอรักษาที่โรงพยาบาลเอกชน พร้อมนำใบรับรองแพทย์ที่ตรวจดูอาการว่าที่ก้นมีร่องรอยบาดแผลถูกตีด้วยของแข็งจนบอบช้ำ ส่วนสาเหตุที่ถูกตีก้น บุตรสาวบอกว่าลืมนำการบ้านไปส่ง จึงถูกตีก้นพร้อมกับเพื่อนอีก 3 คน

ขณะที่ทางโรงเรียนได้ติดต่อไปกับทางผู้ปกครองเด็กหญิงเอ เพื่อให้มาพูดคุยกัน โดยยอมรับว่า ได้ตีเด็กด้วยไม้บรรทัดจริง สาเหตุจากการที่เด็กไม่ยอมนำการบ้านมาส่งจึงได้ทำโทษ พร้อมกับขอโทษผู้ปกครองของเด็กหญิงเอ ซึ่งทางผู้ปกครองเองก็ไม่ติดใจ แต่ขออย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีก

แถมอีกข่าว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    สมัยผมอยู่ประถมเคยโดนครูบีบหูเพราะไม่ส่งการบ้าน กระดูกอ่อนที่หูหัก เป็นเรื่องบานปลายทีเดียว =_=
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ทำโทษอ่ะ ทำไปเหอะ แต่บางทีก็แรงไปนะ อารมณ์เสียแล้วมาลงเด็กเงี้ย เฮ่ย...
    I SEE BLOOD A YOU

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    บวกแมร่รมเลย 55+

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ก็เค้าเป็นแม่พิมพ์ของชาติไง เลยพิมพ์รอยแดงไว้ที่ตูดเด็ก 55 พูดเล่นนะอย่าซีเรียส
    อยากถาม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ครูอย่างงี้****หน้าโดนตีน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมโดนประจำไม่เห็นตาย

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ผมเห็นด้วยกับการทำโทษเด็กนะ แต่มันก็ไม่ควรรุนแรงเกิน ต้องมีเหตุผลทุกครั้งที่ตี ต้องไม่มีอารมเข้ามาเกี่ยว
    อย่างผมตอนเด็กๆเนี่ยครูตีประจำ ไม่ทำการบ้านบ้างอะไรบ้าง เอิ๊กๆ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    จริงๆผมไม่มีอคติกับครูนะแต่แบบนี้เกินไปครับ

ไม่ใช่ลูกตัวยังกล้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ที่แห่งนี้ยังมีความรักอยู่
    กล่าวขอบคุณ
    1,109
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โดนตีนนั้นแหละดี ทำให้จำ แต่ว่าตีซะแดงแบบนั้น มันจะทำให้จากที่ทำให้จำกลายเป็นทำให้กลัว ซะมากกว่านะผมว่า

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    สมัยผมป.6ยังไม่เห็นมีใครมาเรียกร้องอะไรให้อย่างนี้เลย เชื่อมั๊ยว่าตอนนี้ก็ยังเกลียดอีครูคณิตคนนั้นอยู่ กะว่าจะกลับบ้านไปบวก****อยู่
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    สมัยนี้ตีได้แต่อย่าหักคะแนน

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ผมอยากให้ระบบไม่เรียวกลับมานะ แต่อย่าทำแรงแบบนี้ ผมว่าตั้งแต่ขาดอันนี้ไป ก็มีแต่หักคะแนน ยิ่งมัธยมนิ ไม่ว่าจะต้น-ปลายยิ่งแล้วเลย

โดดเรียนบ้านง สูบบุหรี่บ้าง ผมคิดว่าโดนตีพร้อมกับด่านิ เด็กบางคนอาจจะคิดได้บ้าง (บางคนนะแค่บางคนจริงๆ)

สมัยผม ป.1-6 เค้าก็ห้ามใช้ไม้เรียวแล้วล่ะ แต่ รร. ผมก็ยังตีอยู่ บางทีไม้เรียวก็สอนคนให้เป็นคนได้นะ ถ้าไม่ทำกันเกินไปจริงๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    แรงไปนะ ถึงเจตนาดีก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    โห โกรธกันมาจากไหน

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    สําหรับ "ป.3" ก็แรงไปน่ะผมว่า แล้วยิ่งไม้บรรทัดด้วยไม่ใช่ไม้เรียวไม้บรรทัดทําได้ขนาดนี้สุดๆเลยแหะ(ไม่รู้ว่าไม้บรรทัดทําจากอะไรซะด้วยสิ)สมัยนี้คงจะใช้ไม้แข็งไม่ค่อยได้น่ะครับคุณครู~~ ระวังเด็กเก็บกดแทนที่จะคิดได้-.-

ไอตีหนะตีได้ แต่เล่นซะสาหัสเดือนนึงจนชํ้าก็ไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    3
    ไม่ใช่ครูแล้วแหละ อาจเป็นข้าราชการติดเกมส์มาระบายใส่เด็ก..

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    เพือ่นผมโดนอาจารตบหน้าผมถ่ายคลิปไม่ทัน เซงมากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ตอน ม.ปลาย ผมเข้าห้องปกครองบ่อยมากๆ เรื่องไร้สาระมั่ง เรื่องใหญ่มั่ง มีอาจารย์คนนึงผมไม่ถูกกับแกเลย แต่ผมไม่แสดงออกผมสุภาพกับแกตลอด ตอนนั้น โรงเรียนจัดการแข่งกีฬาสีที่สนามกีฬาครับ แล้วก็เค้าห้ามคนนอกเข้า ผมม.6 แล้ว แล้วก็อยู่ฝ่ายทำสแตนเชียร์ กับกีฬา วันนั้นผมเอารถกระบะมาขนของแล้วรถกระบะผมอยู่ข้างใน แล้วตรงหน้าสนามกีฬา อ.เค้าไม่ให้เด็กนักเรียนที่ใส่รองเท้าแตะเข้า[ต้องใส่ผ้าใบเท่านั้น] ซึ่งตอนนั้นผมซ้อนท้ายมอเตอไซต์เพื่อนออกไปกับรองเท้าแตะ เพื่อไปเช็คของที่บ้านที่ทำสแตนด์เชียร์ว่าขาดอะไรอีกมั่ง พอเสร็จแล้วผมจะมาแข่งบอลต่อ ผมเลยเดินเข้าแกไ่ม่ให้เข้าแกบอกไปใส่รองเท้าแตะหรือเสื้อนักกีฬามา แล้วเสื้อผมทุกอย่างอยู่ในรถกระบะหมดเลย ผมบอกแกแกไม่ให้ผมเข้าเลย ผมขอแกสุดๆแล้วแกบอกไม่สนไปใส่มา ซึ่งตอนนั้นจะแข่งบอลแล้วด้วย ผมเลยปีนรั้วเข้าไป แล้วก็มีสารวัตนักเรียนไปฟ้อง พอผมแข่งเสร็จผมก็ไปหาแก แกก็ให้ผมนั่ง ด่าผมถึงพ่อถึงแม่ เอ้อผมก็เฉยๆเพราะเป็นคนไม่คิดอะไรมาก
    แล้วอยู่ๆแกก็เอาเท้ามาเตะหน้าแข้งผม ซึ่งผมแข่งบอลมา ยังเจ็บไม่หาย รองเท้าแกเป็นรองเท้าพื้นแข็งๆ เตะปั๊กๆๆๆ รัวๆ ผมลุกขึ้น แล้วบอก อาจารย์ทำงี้ไม่ถูกนะ มาทำผมอย่างงี้ทำไม ผมเจ้บนะ ทำไมอะ มีอะไรรึเปล่า ตักเตือนหักคะแนนก็หักเลยครับมาทำอย่างงี้ผมไม่ชอบ แล้วแกก็ทำมาว่าผมเรื่องอื่น เรื่องขับรถยนต์ แกบอก เป็นเด็กเป็นเล็กมาขับรถยนต์มีใบขับขี่หรือยัง ทีหลังของอยู่ในรถก็บอกกันดีดี [ตอนแรกผมบอกแล้วอ้อนวอนทุกอย่าง แต่อย่างว่า ผู้ใหญ่ว่าไงเด็กก็ห้ามเถียง นี่แหละหนาความไม่เท่าเทียมกันของสังคมไทย] รู้สึกผมจะสวนแกไปประมาณว่า ทำไมอะขับได้นานแล้ว จับก็โดนจับไปดิ เดี๋ยวก็หลุด[ตอนนั้นยอมรับว่าอารมณ์ขึ้นจริงๆ บ้านผมก็มีเส้นมีสายอยู่เยอะ เลยไม่่ค่อยกลัวอยู่แล้ว ปกติก็ไม่พูดหรอกเรื่องเส้นสายอะไรเงี้ยะ วันนั้นเหลืออด]
    เพื่อนผมเลยดึงให้นั่งลง อ.คนอื่นนอกจากคนนี้ก็เข้าข้างผมหมด เพราะผมเข้าห้องปกครองผมไม่เคยก้าวร้าวผมสุภาพตลอดกับ อ.ทุกคน ซึ่งทุกคนผมก็สนิท แต่ อ.คนอื่นแกก็ไม่ได้พูดอะไรแกบอกให้ผมใจเย็น แล้วผมก็ลุกขึ้นเดินไปเลย ไม่สนใจอะไรแล้ว หลังจากนั้นผมไม่ยกมือไหว้ไม่อะไรแกอีกเลย วันจบแกมองผมผมก็ไม่ยกมือไหว้ เหลืออดจริงๆกับ อ. คนนี้ สอนในห้องก็จ้องแต่ผม ผมไม่คุย แม้มีบางครั้งผมหลับก็ว่าผมเสียๆหายๆ คนอื่นหลับตั้งนานไม่มีว่าอะไร ผมก้เอ้อ ช่างมันไว้ตลอด ไม่ชอบแกเล๊ยยยยยยยยยยยยยยยย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    การลงโทษ มีข้อดี และ ข้อเสีย

น้อยไป มากไป เกินพอดี มันไม่ดีหรอก

แล้วถ้าใช้ อารมณ์ ผมว่าไม่ใช่การลงโทษ แต่เป็นการ ระบาย มากกว่า

การลงโทษต้องมีเหตุผลนะ

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ทำโทษนะทำได้นะ แต่ให้ถึงกับเลือดตกยางออก ฟกช้ำดำเขียวแบบนี้ ถ้าเป็นลูกผมโดนแบบนี้นะ ลูกผมเจ็บตรงไหน ผมจะเอาคนที่ทำมันเจ็บตรงนั้นแหละ