ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    อันนี้ชนะแน่ Wining ไหมสาด อิอิ
    PES=Winning Eleven มันก็ตัวเดียวกันนั่นแหละ ต่างกันแค่วินนิ่งคือเวอร์ชั่นญี่ปุ่น
    ไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้เนี่ย

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมเชียร์ PES มาหลายปีละ แต่ปีนี้ยกให้ FIFA จริงๆ ลบ PES 2014 ทิ้ง กลับมาเล่น 2013 ดีกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    PES หรือ Pro Evolution Soccer คือโซน USA กับ Europe ถ้าเป็น Winning Eleven จะเป็นโซนญี่ปุ่นครับ ทั้ง 2 เกมนี้คือเกมเดียวกัน แบรนด์เดียวกันคือ Konami ครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    Pes ที่ผมเล่นมาแล้วคิดว่าดีสุด และสนุกคือ Pes 2010 แต่หาโหลดตัวเกมไม่ได้แล้วอะ T_T
    pes2010 ยังมีคนทำแพทใหม่ออกมาอยู่ครับคนไทยทำด้วย ในเฟส กลุ่ม PES 2010 Thailand

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipong อ่านกระทู้
    pes2010 ยังมีคนทำแพทใหม่ออกมาอยู่ครับคนไทยทำด้วย ในเฟส กลุ่ม PES 2010 Thailand
    ผมกำลังล่าหาตัวเกมอยู่ครับ
    มีภาคนี้แหละ Pes 2010 ที่ผมสลับเล่นกับ FIFA อยู่บ่อยๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ชัดเจนครับบ แต่ก่อนชอบเล่น pes มากก่า fifa แต่ pesตัวใหม่ออกมานี่ ผิดหวังจริงๆครับ ความคิดเห้นส่วนตัวนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    กราฟฟิคของ pes14 ดูดีจริงๆแค่ในอุโมง กับสภาพแวดล้ม ตอนเดินเข้าสนาม พอถึงภาพตอนเกมเพล์แล้ว เราคิดว่า FIFA14 ดูให้ความรุ้สึกสมจริงกว่านะ ทั้งแสงทั้งเงา บลาๆๆ PES14 มันดูเหมือนกาตูนเกินไป
    เราเล่น pes กับเดอะแกีงค์ มาตั้งแต่ ปี 2006 แล้วก็เล่นมาตลอดจนถึงทุกวันนี้ เราแค่ลองเล่น FIFA13 แปบๆ แล้วก็ลบออก กลับมาเล่น PES13 ตามเดิม แต่ยอมรับว่า PES สู้ FIFA ไม่ได้จริงๆ แฟน PES ยอมรับเถอะครับ
    ว่า PES ของเรามันสู้ FIFA ไม่ได้จริงๆ พอเราได้มาเล่น PES14 รู้สึกว่ามันไม่ใช่ PES มันคือเกมใหม่เกมนึงที่พยายามทำให้เหมือนหรือใกล้เคียงกับ FIFA แต่ก็ Fail หน้าตานักเตะ ก็สวยดีนะ(แค่บางตัว)หลายๆตัว Fail มาก
    บางตัวเป้นหน้าตา edit คงต้องรอ PESedit ลองเล่นๆมาเป็นสัปดาห์ละ PES14 ก็ยังสู้ FIFA13 ไม่ได้อยุ่ดี - - ส่วน โIFA14 ยังไม่ได้ลองเลย
    It's Clobberin' Time!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เดี๋ยวนี้ผมติด Fifa 14 เลยครับมันส์สุดๆ
    " ไม่ต้องบินให้สูงเหมือนใครบินให้ถึงอย่างใจฝันแค่นั้นพอ "

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718
    ผมชอบ pes2014 ตรงที่ภาพสวยสมจริงนี่แหละครับแสงเงาเค้าทำได้เยี่ยมจริงๆส่วนเรื่องอื่นๆผมเข้าใจทีมงาน pes เค้าครับว่าปีนี้เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เอนจิ้นใหม่ยังต้องทำความคุ้นเคยให้มากกว่านี้ก่อนตัวเกมส์ภาคนี้เลยดูยังไม่ค่อยสมบูรณ์มากนักยังมีอะไรอีกหลายอย่างที่เค้ายังไม่ได้ใส่ลงไปในภาคนี้ ผมเชื่อว่า pes2015 คงจะสมบูรณ์และดีขึ้นมากกว่านี้อย่างแน่นอน

[/url]
    [/url]

รักกัส
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    pes ก็เป็นรอง fifa มาตลอดล่ะครับในตอนแรก

แต่พอ pes มี patch เมื่อไหร่อ่ะนะ fifa เทียบไม่ติด

แล้ว patch ของ pes นั้นต้องบอกว่ามีทำออกมาเยอะแยะแน่นอนครับ

แล้วแพทหลายตัวทำได้ดีมาก ถ้าได้ลองนะจะติดใจ หึหึ เรียกได้ว่า pes ขาดอะไร คนทำ patch เค้าจัดมาให้เกือบหมด ดูได้จากภาคที่ผ่านๆมา

ส่วน pes14 นี้ ต้องรอสักระยะครับ patch ดีๆ มาแน่ แล้วลองมาเทียบกะ fifa ดู หุหุ

ปล.ความเห็นส่วนตัวเน่อออออ อิอิ (ผมแฟน pes อิอิ ><)

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แต่ก่อน pes จะเด่นกว่าฟีฟ่าเรื่องโหมดลูกเล่นต่างๆเยอะน่าสนใจกว่าแต่เกมเพลย์เป็นรองฟีฟ่า แต่ภาคนี้มันอะไรอะ ทำเมนูห่วยแตกลูกเล่น-โหมดใหม่ๆก็ไม่น่าสนใจ ปีนี้ฟีฟ่าก็เกือบเหยียบ pes มิดเลยอะ
    ปีก่อนๆขี่pesไม่เยอะปีนี้ชนะเกือบ100%อะ จากความรู้สึกผมนะ
    ปล.ถ้า ea คลั่งไปซื้อลิขสิทธิ์ ucl นะ pesคงเจ๊งอะ ถ้ายังไพัฒนาแบบนี้อยู่ = =

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niko1669 อ่านกระทู้
    แต่ก่อน pes จะเด่นกว่าฟีฟ่าเรื่องโหมดลูกเล่นต่างๆเยอะน่าสนใจกว่าแต่เกมเพลย์เป็นรองฟีฟ่า แต่ภาคนี้มันอะไรอะ ทำเมนูห่วยแตกลูกเล่น-โหมดใหม่ๆก็ไม่น่าสนใจ ปีนี้ฟีฟ่าก็เกือบเหยียบ pes มิดเลยอะ
    ปีก่อนๆขี่pesไม่เยอะปีนี้ชนะเกือบ100%อะ จากความรู้สึกผมนะ
    ปล.ถ้า ea คลั่งไปซื้อลิขสิทธิ์ ucl นะ pesคงเจ๊งอะ ถ้ายังไพัฒนาแบบนี้อยู่ = =
    pes มันอยู่ในช่วงกำลังพัฒนาครับผมโหมดลูกเล่นต่างๆในภาคนี้จึงดูน้อยกว่าภาคก่อนๆยังไม่ได้ใส่ลงไปทั้งหมดในภาคนี้แล้วอีกอย่าง pes เค้าก็ทำออกมาทุกๆปีอยู่แล้วยังมีเวลาที่จะปรับปรุงพัฒนาอีกเยอะไม่ได้ทำแค่ภาคนี้ภาคเดียวสักหน่อย
    และผมเชื่อว่าทาง komami ต้องปล่อยอัพเดทปรับปรุงระบบต่างๆของ pes2014 ออกมาแน่นอนครับคงไม่ปล่อยให้เกมส์เป็นอย่างนี้ไปตลอดหรอกครับ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    โอ้ยเอาอันไหนดี หำ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เชียร์ Fifa14 ละกัน เวลาเล่นแล้วรู้สึกอินไปกับเกมเหมือนดูบอลอยู่จริงๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    FIFA 14 จบ

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ผมว่า PES 14 มันขึ้น นะครับ เปลี่ยนจาก13เยอะนะครับ

ยอมรับเรื่อง AI ยังโง่ๆอยู่ ถ้าเทพๆจริงลองบังคับแบบเมน่วน ดูสิครับ ผมว่าสั่งไ้ดั่งใจเลย จะส่งจะยิง บังคับทิศทางไ้เลย ส่วนผมถนัดแบบออโต้

ยากขึ้นมันดี แรกๆยังปรับมือไม่ได้ แต่ตอนนี้มันมาก

FIFA ที่เคยเล่นมา ผมว่ามันยิงง่ายไป มันดูเป็นใจไห้ยิงกันง่ายๆ แต่ภาค14 ยังไม่ได้ลอง

แต่บรรยากาศใน FIFA เหมือนอยู่ในสนามดีครับ แต่ PES ภาคนี้เรื่องบรรยากาศในสนามทำดีขึ้นกว่าเดิมมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonmd : 12th October 2013 เมื่อ 10:58