ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ที่อ่านๆมา แฟน PES ส่วนมากจะไม่เคยเล่น FIFA เลย ส่วนคนที่ลองเล่น FIFA แล้วติดใจ ก็ไม่เล่น PES อีกเลย (ผมคนนึงล่ะ) เมื่อก่อนแฟน PES นะ แต่พอมาเล่น FIFA แล้วฟังเสียงพากษ์เท่านั้นแหละ ติดเลย PES 2013 ก็เล่นนะ เล่นกับเพื่อน เพื่อนมันแฟน PES ภาคนี้ก็ว่าจะเล่น เห็นภาพสวยขึ้นเยอะ แต่ได้ยินหลายๆเสียงแล้ว ก็นะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของ PSP มายังคับ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ใช่เลย PES 2014 ดันไปถอด Equipment กับ Press Conferences ออกทำให้เวลาเล่น Football Life นี่
    ให้ความรู้สึกที่แย่มากเพราะเหมือนมันไม่มีอะไรเลย ผมชอบคัทซีนแถลงข่าวในโหมดนี้เอามาก ๆ แต่พอมาเล่นภาคนี้
    มันมีดีแต่ภาพจริง ๆ แหละแทนที่จะดีขึ้นและกลับถอยหลังลงคลองไปหลายอย่างเลย ขนาดผมเล่นแต่PES นะเนี่ย
    เจอภาคนี้เข้าไปยังหงุดหงิดเลย ว่าแล้วทำไมภาคนี้ไฟล์เกมมันเล็กจัง ที่แท้ตัดคัทซีนแถลงข่าวสุดโปรดเราออกนี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ขอเสริมนิดนึงนะครับ เรื่องเกมช้ามันเป็นเรื่องปรกติของเกมซี่รี่ย์ PES อยู่แล้วครับ วิธีแก้โดยการปรับ speed เป็น +2 แค่นี้ก็เร็วพอๆกับ FIFA แล้วครับ (เผลอๆจะเร็วกว่าด้วย)
    เรื่องลิขสิทธิ์ ตราโลโก้ทีม เสื้อทีม ไม่ตรงกับของจริง อันนี้แฟนเกม PES คงจะทราบดีกันแล้วว่าวิธีแก้คือต้องโหลด Patch PESEdit ก็สามารถแก้ไขปัญหาจุดนี้ไปได้นะครับ
    ส่วนเรื่อง Ai ที่ตอบสนองช้า FPSตก ฉากยิงมุม ฟรีคิ๊ก หน่วงมาก อันนี้มีโปรแกรมแก้แล้วครับชื่อ PES2014 File Loader ก็แก้ปัญหาจุดนี้ไปได้ในระดับนึงครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    PES ส่วนที่เห็นว่าภาคนี้นี้มันโดดขึ้นมา ผมว่าเพราะภาคก่อนๆ มันพัฒนาด้อยกว่า FIFA มาหลายภาค แต่กลายเป็นว่าภาคนี้มันดันไปเน้นกราฟฟิคมากเกินจนฟีเจอร์อื่นๆไม่ได้เรื่องเลย โดยเฉพาะเมนูนี่ผมว่า PS2 ยังดูดีกว่าอีก

แต่ FIFA ภาคนี้มันแค่ปรับนิดหน่อยให้สมบูรณ์ขึ้น เพราะว่าตัวเดิมๆมันก็เยี่ยมอยู่แล้ว ก็สุดๆแล้วสำหรับ GEN นี้

ผมโหลด DEMO มาลองทั้งคู่ยอมรับกับภาพ PES จริงๆ ภาคนี้ แต่ตัวนักเตะที่ไม่ได้ทำนี่ไม่ได้ใกล้เคียงเลยผิดกับ FIFA ที่ตัวอื่นๆทำได้ใกล้เคียงมากกว่า
    แต่ก็น่าเห็นใจเรื่องลิขสิทธิ์ด้วย ไงก็รอ PESEDIT เหมือนเดิม

ส่วนของผม Console คงต้องยกให้ FIFA เช่นเคยครับผม

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ก็เล่น fifa มาตลอดนะ (คงไม่ดราม่านะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เลิกเล่น PES ตั้งแต่ FIFA11 มาโน่นแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    จากที่ลองเล่น PES 2014 ดูแล้ว เมนูเริ่มเข้าเกม ไม่ไหวจริงๆ ไม่สวยมาก เหมือนเล่นในเกมยุคก่อนๆเลย
    เหมือนภาคนี้จะเน้นแค่ ระบบการเล่น ภาพและกราฟิก สมจริงมากยิ่งขึ้น

ผมอาจจะชิน กับ PES2013 แต่ มองในหลายๆด้าน

PES2013 มันก็ดีกว่าจริงๆแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mashiplay : 2nd October 2013 เมื่อ 08:30

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    Pes ที่ผมเล่นมาแล้วคิดว่าดีสุด และสนุกคือ Pes 2010 แต่หาโหลดตัวเกมไม่ได้แล้วอะ T_T
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เกมส์แนวนี้ ไม่ได้แดกกรูส์หรอก

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ผมเล่น PES14 ในโหมด master leage ทั้งผู้จัดการทีมและเป็นนักเตะ
    ปรากฏว่าเค้าตัดฟีเจอร์เดิมๆ ออกหมดเลย เช่น กล่องยาต่างๆ ยาเพิ่มสกิล ผิดหวังครับ
    ส่วนโหมดผู้จัดการทีม ดีหน่อย สามารถย้ายทีมได้ และคุมทีมชาติได้

โอเคเล่นเอามันส์ได้ชั่วคราว แต่ถ้าเล่นระยะยาวแบบผมก็เซ็งเหมือนกันครับ เสียใจจริงๆ
    ภาพสวย ท่าทางสมจริง มันดีตรงนี้แหละครับ

ติดใจ Demo FIFA14 เกมส์เพย์สนุกดีครับ สมจริงมาก
    ตอน fifa13 ออกมา แล้วผมเล่นแบบ football life แล้วผมงงกับเมนูมาก ก็เลยไม่เตะอีกเลย
    คราวนี้รอเล่น FIFA14 อยู่ครับ รอ crack เมนูคงไม่งงเหมือนเดินนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FwAGoN : 2nd October 2013 เมื่อ 09:10
    FwAGoN

กล่าวขอบคุณ
    3,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    สนับสนุนทั้งสองค่ายใหญ่เลยครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อันนี้ชนะแน่ Wining ไหมสาด อิอิ

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมเล่น PES มาตลอดน่ะ...แต่พอได้เล่น PES2014 เท่านั้นแหละ FIFA14 เข้ามาในหัวผมเลย
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    pes สนุกกว่าฟีฟ่านะผมว่า แต่เสียดายไม่ค่อยมีลิขสิทธิ์

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เกมบอลเกมแรกที่ผมจับเลยนะคือเกม PES แต่พอมาเล่น FIFA แล้วก็ต้องยอมรับอะครับ ดีกว่าหลายอย่างจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เฮ้ยจริงดิ บอกตรงๆเลยผมเชียร์ FIFA มาตลอด แต่ปีนี้ผมนึกว่าจะแพ้ PES ซะด้วย เห็นมีข่าว PES เยอะมาก แต่ FIFA เงียบมีแต่โฆษณา pure shot อย่างเดียว แต่ยังไม่ได่ลองเล่นเลยนะทั้ง 2 เกมส์

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    PES มันตายตั้งแต่ 2011 แล้วสำหรับผม FIFA ชนะขาดตั้งแต่ 11-ปัจจุบัน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ลองมาทั้ง pes14 และ fifa14 และ จากที่ีผมเคยชอบเล่น pes13 มาก่อน เพราะมันสนุกมากๆ แต่พอมา pes14 สีสันสวยสดก็จริงแต่ผมว่าภาพมันเหมือนการ์ตูนมากไปหน่อย

แต่พอมาเล่น fifa14 กลับรู้สึกถึงความสนุกสมจริง ดังนั้นผมจึงยกให้ fifa14 เป็นเกมฟุตบอลที่ยอดเยี่ยมของปีนี้ครับ (คหสต.ห้ามมาม่า)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    แหม่..มีตีกันในกระทู้แน่ๆ
    เห็นแล้วนะครับ ว่า สาวก PES ยอมศิโรราบกันเกือบหมด (รึอาจจะหมดเลย)

ไม่มีตีกันหรอกครับ ค่อนข้างมั่นใจ ปีนี้ PES กราฟฟิกอย่างเดียวจริงๆ ที่ดีขึ้น

ยังไม่นับระบบเกมที่ยังไม่เคยแตะ เพราะเจอหน้านักเตะแต่ละคน ไม่รู้เอา ลุง รึ น้า ใครมาเป็นแบบ

แค่นี้ก็หมดอารมณ์จะเล่นละครับ ได้แต่หวังให้ pesedit ทำลายจุดเสียตรงนี้ไปได้หมด

ปล ผมก้สาวก PES นะครับ เล่นมาทุกภาค ปีนี้ไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ

ส่วนถามว่า FIFA win รึเปล่า อันนี้ตอบไม่ได้เพราะไม่เคยเล่น FIFA จริงๆจังๆ

แต่คิดว่าคงไม่แย่ไปกว่านี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    3
    เอาง่ายๆเลย
    PES ภาพสวยทำออกมาสมจริง แต่ระบบเกมส์ยังไม่ดี
    Fifa ภาพพอใช้ทำสมจริงบางประการ ระบบเกมส์ดีเยี่ยม
    ประมาญนี้ใช่ป่ะคัรบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ตอนแรกที่เห้น PES2014 ผม ยัง คิดอยู่เลยว่าใช่หรอ
    อย่างกะ ของปลอม

พอ อัปเดต แล้วค่อยดีขึ้นหน่อย
    แต่ เวลาเล่น ผมวิ่งแย่งบอล ไม่ค่อยได้เลย มัน ไม่ยอมเบียด ไม่รู้เพราะ ปรับปุ่มผิดรึป่าว

ปล.ถ้า สองค่าย เค้าช่วยกันพัฒนา เราคงได้เล่นสุดยอดเกมส์ฟุตบอล
    Fifa ระบบการเล่น / PES กราฟฟิก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จะมาย้ายค่ายก็ภาคนี้จริงๆ แหละ ปกติผมเล่น PES มานานมากๆ แล้ว เกือบสิบปีเลยทีเดียว

เจอภาคนี้ไม่ไหวจริง ห่วยแตก เหมือนเกมส์ยังทำเสร็จไม่จริงเลย รีบๆ เอาออกมาขายแล้ว

ใครจะบอกว่าลงแพททำให้ดีขึ้น แต่ Finished product ไม่ควรออกจะกระจอกแบบนี้นะครับ

FIFA 14 จะดีหรือป่าว ไม่รู้ แต่ตอนนี้ผมขอบาย PES14 ยาวๆ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ส่วนตัวชอบ PES แต่ คราวนี้ว่าจะลอง FIFA มั่งเห็นเค้าว่ามันส์

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    konami ก็เหมือนมอยส์เเหละครับ มอยส์มาปีนี้ปีเเรก ยังไม่ชินกับทีมเท่าไหร่ konami มาใช้ fox engine ปีเเรก
    คงยังไม่ชินเท่าไหร่ครับ คงต้องให้เวลากันมั่ง 55555