ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

FIFA 14 หรือ PES 2014 สุดยอดเกมฟุตบอลปีนี้คือ ?

FIFA 14 หรือ PES 2014 สุดยอดเกมฟุตบอลปีนี้คือ ?

<<-- INFORMATION --

ตอนนี้ฟุตบอลฤดูกาลใหม่ก็เริ่มต้นเตะกันมันส์หยด แย่งคะแนนขึ้นที่หนึ่งกันเต็มที่ และเกมส์ฟุตบอลฤดูกาล
    ใหม่ในปีนี้ก็ออกมาให้เล่นกันแล้วเช่นกัน ซึ่งก็ยังคงเป็นการขับเคี่ยวกันระหว่างสองเกมส์ฟุตบอลชื่อดังอย่าง
    FIFA และ Pro Evolution Soccer หรือ PES กันเหมือนเดิม ในปีนี้มีการเปลี่ยนแปลงบางอย่างกับเกมส์
    ฟุตบอลทั้งสองค่าย เพราะมีการเตรียมเอนจิ้นใหม่สำหรับสร้างเกมส์ในอนาคตเพื่อรองรับเครื่องยุคใหม่อย่าง
    PS4 และ XB1 ด้วย รวมถึงระบบการเล่นก็มีการปรับปรุงเพิ่มขึ้นเช่นกัน ทางเว็บ Kotaku ได้มีการทดลอง
    เล่นเกมส์ฟุตบอลทั้งสองค่าย และนำมาเปรียบเทียบกันแบบทีละข้อ หมัดต่อหมัด ว่าเกมส์ไหนมีอะไรเด่นกว่า
    กันไหนจุดไหนบ้าง ลองไปดูกันเลย

ภาพกราฟฟิค

FIFA 14 กราฟฟิคแทบไม่เปลี่ยนแปลงไปจากภาคเก่าๆเลย แต่ทำโมเดลนักเตะได้ดูดีสมตัวจริงมากขึ้น

PES 2014 กราฟฟิคสวยงามมาก ด้วยพลังของ Fox Engine ตัวใหม่ ตัวนักเตะชื่อดังทำโมเดลออกมา
    ได้โคตรสมจริง อุปกรณ์ในสนาม คนดู และบรรยากาศการแข่งสมจริงมากขึ้น จนรู้สึกเหมือนเล่นเกมยุคหน้ากันเลย

ผลการเปรียบเทียบภาพกราฟฟิค PES 2014 ชนะขาดลอย

ระบบการเล่น

FIFA 14 ระบบการเล่นไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปเท่าไหร่นัก มีการเพิ่มระบบการยิงที่ดูดีสมจริงกว่าเดิม การเลี้ยงบอล ส่งบอล รับบอลดูเป็นธรรมชาติ

PES 2014 ภาคนี้การเคลื่อนไหวของนักเตะทำได้ดียิ่งขึ้น การควบคุมบอลสมจริงกว่าเดิม แต่เกมดำเนินช้าๆ เนือยๆ ไม่ว่าจะเป็นตอนส่งบอลหรือยิง

ผลการเปรียบเทียบระบบการเล่น FIFA 14 ชนะ

ARTIFICIAL INTELLIGENCE หรือ AI

FIFA 14 ระบบ AI ของเกมส์ FIFA 14 ยังคงไม่ต่างกับภาคที่แล้ว แต่มันก็ยังเยี่ยมยอด AI มีความฉลาดสูง และดูเหมือนมันจะฉลาดขึ้นในเรื่องของการเข้าหาบอล

PES 2014 ข้อนี้ก็ยังคงเป็นปัญหาของ PES ไม่เปลี่ยนแปลง AI แทบไม่ฉลาดขึ้นเลย ส่งลูกพลาดบ่อย ตอนเกมรับก็มักเลือกตัวเข้าสกัดผิดตัว ไม่ก็ยืนผิดตำแหน่งประจำ

ผลการเปรียบเทียบ AI ทาง FIFA 14 ชนะขาด

ลิขสิทธิ์

FIFA 14 คงไม่ต้องบรรยายมากว่า FIFA 14 ได้ลิขสิทธิ์บอลเยอะแค่ไหน ลีคดังๆในยุโรปกวาดทุกทีม แถมยังมีลีคเอเชียและอเมริกาใต้ด้วย

PES 2014 เด่นๆก็มีลิขสิทธิ์ของบอลถ้วยดังๆอย่าง Champions League ทั้งของยุโรปและเอเชีย
    แต่ทีมอื่นๆที่ไม่ได้เข้าร่วมแข่งถ้วยพวกนี้ก็จะไม่มีลิขสิทธิ์ โดยเฉพาะลีคอังกฤษ ก็ยังได้ลิขสิทธิ์ไม่หมด

ผลการเปรียบเทียบลิขสิทธิ์ FIFA 14 ชนะอย่างไม่ต้องสงสัย

การพากย์

FIFA 14 เสียงพากย์แม้จะมีการนำเสียงพากย์เก่าๆมาใช้ แต่ก็มีเสียงพากย์ใหม่ๆเหมือนกัน

PES 2014 ภาคนี้ก็ยังคงพากย์ได้แย่ เสียงพากย์ดีเลย์ ช้าๆ พากย์ไม่สมจริง ส่วนหนึ่งก็เพราะปัญหาลิขสิทธิ์ด้วยแหละ

ผลการเปรียบเทียบ FIFA 14 ชนะ

เมนูเกมส์

FIFA 14 เมนูในภาคนี้มีการปรับปรุงให้เข้าถึงและเข้าใจง่าย วางเมนูต่างๆของเกมส์อย่างเป็นบริบท

PES 2014 เมนูภาคนี้จัดเรียงได้แย่กว่าภาคที่แล้ว จนราวกับย้อนไปสมัย PS2 กันเลย เมนูดูแล้ว
    เข้าใจยาก แถมตัดฟีเจอร์ดีๆออกไป บางโหมดต้องไปนังถามชาวบ้านว่า มันเข้าไปเล่นยังไงวะ

ผลการเปรียบเทียบ FIFA 14 ก็ยังชนะ

โหมดการเล่น

FIFA 14 ไม่มีอะไรพัฒนามากนัก ทุกอย่างแทบจะเดิมๆ โหมดผู้จัดการทีมทำได้ดี ส่วนโหมดเล่นเป้นนักเตะก็น่าจะพัฒนาขึ้นหน่อย

PES 2014 โหมดการเล่นไม่พัฒนาแถมถอยหลังลงคลอง Master League และ career mode
    แทนที่จะทำให้ดีขึ้น กลับถอดระบบที่มันดีๆอย่าง equipment และ press conferences ออกไป

ผลการเปรียบเทียบ FIFA 14 ชนะอีกแล้ว

สรุปผลการเปรียบเทียบทั้งหมด FIFA 14 ชนะในเรื่องของระบบการเล่นอันสมจริง ไหลลื่น มีลิขสิทธิ์ทีม
    เยอะถูกใจคอบอลแน่นอน ส่วน PES 2014 มีดีที่กราฟฟิคสวยงามราวกับเกมส์ยุคหน้า ทว่าระบบการเล่น
    แทบไม่พัฒนา และบางอย่างแย่ลงด้วย แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขึ้นอยู่กับรสนิยมของแต่ละคนอยู่ดีครับ ว่าอยาก
    เล่นเกมส์ไหนมากกว่ากัน

ข้อมูลจาก

http://kotaku.com/fifa-14-vs-pro-evo...you-1424839792

http://game.sanook.com/952599/

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    FIFA หรือ PES ผมไม่รู้ แต่แมนยูผม....

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ไม่รู้อันไหนดีกว่ากันนะครับ
    ส่วนตัวเล่นมาเเค่ PES 2014
    บอกเลย มันไม่มันเอาสะเลยย - -

ปล. เเต่ยังไม่ได้เล่น FIFA 2014

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ส่วนตัวเป็นแฟนPES มาทุกภาค...ส่วนปีนี้ยกให้FIFAเป็นเกมส์ฟุตบอลที่ดีที่สุดไปครับ..
    PESมันไม่ใช่ล่ะ ทิ้งความเป็นวินนิ่งไปหมด ยังคงหาแนวทางของตัวเอง ไม่เจอ ก็พัฒนาไปในทางที่ดีนะ แต่คงใช้เวลาอีกนาน
    ส่วนFifa ตอบโจทย์ของคำว่าฟุตบอลได้ดีที่สุดล่ะตอนนี้...ส่วนตัวแล้ว มีแค่สองเกมส์ ก็เล่นมันทุกเกมส์นี่แหละ
    จะเลือกยากทำไม....

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    แหม่..มีตีกันในกระทู้แน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    เล่น Pes แล้ว ไม่ชอบเลย รู้สึก AI โง่จริงๆ ส่งบอลพลาดบ่อยมาก

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    FIFA14 ผมยังไม่ได้เล่นเลย แต่ PES2014 ผมลบทิ้งไปแล้วเรียบร้อย หันกลับมาเล่น PES2013 แทน
    PES2014 มีดีแค่อย่างเดียวคือ ภาพสวยขึ้นกว่าภาคก่อนค่อนข้างมากแค่นั้นแหละ นอกนั้นไม่มีอะไรดีเลย คหสต.นะจ๊ะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ก็นะ ลอง pes แหระ ชอบแค่ ภาพ กลับระบบฟิสิก การล้ม T_T
    เดี๋ยวไปลอง fifa มั่ง

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    pes 14 ผมว่ามันก็พัฒนาดีขึ้นนะ ปรับ speedgame +1 +2 ก็โอเคแล้วเรื่อง เนือย ๆ

แถม AI ก็เล่นท่าบ่อยขึ้น เกมมีสีสันดีออก

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    FIFA online 3 ก็สนุกนะครับ

///เผ่นนนนนนนนนนนนนนนนน

ปล.ที่สุดแล้วอยู่ที่ความชอบครับ .. แต่ในเรื่องระบบ ก็ต้องฟังเสียงข้างมากอยู่ดี

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมชอบ PES มากกว่า FIFA นะแต่ผมว่าภาคนี้ PES กากมากๆง่ายๆสั้นเลย

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    ส่วนตัวผมเป็นแฟน PES มาโดยตลอดแต่พอมาเล่นภาค PES2014 กับ FIFA14

ต้องบอกว่าปีนี้ FIFA14 ชนะขาด ส่วนตัวตอนนี้เปลี่ยนมาเล่น FIFA แบบเต็มตัวเรียบร้อย หมดศรัทธาใน PES ก็ภาคนี้หละ PES2014

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลองเล่น pes2014 แล้ว ตอนแรกๆ ก็ขัดๆ หงุดหงิดบ้าง บังคับยากๆ ต้องปรับ control การส่ง การยิง เป็นแบบ basic ช่วยได้เยอะ และเล่นได้สนุกขึ้น

กราฟิกก็สวยใช้ได้ ต้องรอ pesedit ตัวต่อๆไปเรื่อยๆ น่าจะทำให้ดีขึ้น

ที่แย่น่าจะเป็นการถอดระบบดีๆ ออกไป อย่างการแถลงข่าว หรือ UI ของเกมดูห่วยๆลงมาก ขาดสีสันไปเยอะ เหมือนรีบทำออกให้ทันไงไม่รู้

ถ้าเอากลัับมาจะทำให้เกมมีสีสันน่าเล่นกว่าเดิมเยอะ รอ pesedit ต่อไป

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    เล่น pes มาตั้งแต่ 11 12 13 ชอบหมด สไตล์เดิมๆ ปรับนิดหน่อยก็กลับมาเทพละ

พอมา pes 14 เกิดคำถามแรกขึ้นเลย "นี่ pes หรอ?"

มันเปลี่ยนแปลงไปเยอะเลย รู้สึกถึงการนับหนึ่งใหม่ ที่ดีรึเปล่าก็ไม่รู้

เดี๋ยวไปลอง FIFA ก่อน แต่บอกเลยไม่ชอบ pes ภาคใหม่เท่าไรนัก

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมยอมรับว่าผมเข้าข้าง PES มาตลอด

แต่คราวนี้นี่ภาค 2014 นี่ ผมยอมจริงๆละ สู้ FIFA14 ไม่ได้ ถึงจะไม่เคยเล่น FIFA แต่ก็สัมผัสได้เลยว่าสู้ไม่ได้ 555

สู้ๆ PES ปีหน้ายังมี

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    ทำไมผมเล่น PES 2014 แบบความยากระดับ2(มือสมัครเล่น) แล้วแพ้อ่ะครับ...ทำไม..ทุกคนบอกว่ามันโง่...
    แล้วทำไมผมโดนมันล็อกหลอก...เรื่องส่งบอลพลาดระดับ2 ใช่ มันส่งบอลพลาด..แต่ผมก็ส่งบอลพลาด ยิงพลาดเหมือนกัน...T^T
    ทำไม ทำไม ต้องมีผมอยู่คนเดียวที่เห็นมันเก่งมาก...ทุกๆวันนี้ผมเล่น PES2014 ผมก็ให้บอทมันแข่งกันแล้ว ตัวเองจดคะแนน
    ตอนมันแข่งก็นอนดูมันล็อกหลบกัน สนุกมาก...ส่วนตัวผมนั้นหรอ โดนมันยัดตลอดระดับ2ก็พอชนะ แต่พอ3 เท่านั้นและแพ้ !!
    ทำไมทุกคนบอกมันโง่ ไม่เข้าใจ

หรือผมถนัดเกมส์ขับรถหว่า 555++(ที่พูดมา เป็นความจริงนะครับ แต่ให้ฮาซะมากกว่า)
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PetZaNa อ่านกระทู้
    ทำไมผมเล่น PES 2014 แบบความยากระดับ2(มือสมัครเล่น) แล้วแพ้อ่ะครับ...ทำไม..ทุกคนบอกว่ามันโง่...
    แล้วทำไมผมโดนมันล็อกหลอก...เรื่องส่งบอลพลาดระดับ2 ใช่ มันส่งบอลพลาด..แต่ผมก็ส่งบอลพลาด ยิงพลาดเหมือนกัน...T^T
    ทำไม ทำไม ต้องมีผมอยู่คนเดียวที่เห็นมันเก่งมาก...ทุกๆวันนี้ผมเล่น PES2014 ผมก็ให้บอทมันแข่งกันแล้ว ตัวเองจดคะแนน
    ตอนมันแข่งก็นอนดูมันล็อกหลบกัน สนุกมาก...ส่วนตัวผมนั้นหรอ โดนมันยัดตลอดระดับ2ก็พอชนะ แต่พอ3 เท่านั้นและแพ้ !!
    ทำไมทุกคนบอกมันโง่ ไม่เข้าใจ

หรือผมถนัดเกมส์ขับรถหว่า 555++(ที่พูดมา เป็นความจริงนะครับ แต่ให้ฮาซะมากกว่า)
    คอมมันดักทางขั้นเทพครับภาคนี้ ระดับ 4 - 5 -6 นี่ ดักทางทุกช่อง แถมเข้าหาตัวเราอย่างเร็ว ถ้าคุณส่งบอลให้กองหน้า แล้วคุณบังคับให้หันหน้าไปทางข้างหน้าทันทีอย่างเดียว เสียบอลง่ายมากครับ ต้องมีการพิงบอล เลี้ยงกลับหลัง ใช้สูตรต่างๆ ด้วย (ผมเล่นระดับ 4 ส่งบอลให้ใครแล้วกดปุ่มอนาล๊อกขวา ตัวนักเตะที่รับบอลจะยกบอลขึ้น แล้วเราพลิกไปข้างหน้า จะกระดกข้ามหัวกองหลังหัวทิ่มเลย หลุดยาว ลองเล่นดูครับผม)
    อีกอย่างนึง คุณต้องส่งบอลให้แม่นๆ ด้วย ผมนะ จะส่งให้กองหน้า *****ส่งให้ผิดตัวทุกที

การแก้ปัญหาส่งบอลไม่แม่น ให้เราไปดูในส่วนของ pass support อ่ะครับ เลือกได้ 0-4 ลองเลือก 3 กับ 4 ดูครับ มันจะล๊อกเป้าส่งได้ดีขึ้น (แต่บางคนบอกเล่นแบบนี้ noob ครับ ส่วนตัวผมเองใช้ระดับ 4 เลย ฮ่าๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dexchon : 2nd October 2013 เมื่อ 01:27

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ลองให้ PES ได้ลิขสิทธิ์ อย่างเต็มที่ดูบ้างซิครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    หลายๆ คนบอกว่าภาคนี้มันแย่ลง แต่สำหรับผมแล้ว ถึงมันจะแย่ลงกว่านี้ ผมก็ยังทนเล่นอยู่ดี เล่นมาตั้งแต่ ps1 ป 6 ตอนนี้ลูก 6 ขวบแล้ว จะให้เปลี่ยนก็ยังไงอยู่ มันชินซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    pes 14 ผมว่ามันก็พัฒนาดีขึ้นนะ ปรับ speedgame +1 +2 ก็โอเคแล้วเรื่อง เนือย ๆ

แถม AI ก็เล่นท่าบ่อยขึ้น เกมมีสีสันดีออก

ใช่คับ speed game +2 เกมส์กำลังดีเลยสำหรับผม

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dexchon อ่านกระทู้
    หลายๆ คนบอกว่าภาคนี้มันแย่ลง แต่สำหรับผมแล้ว ถึงมันจะแย่ลงกว่านี้ ผมก็ยังทนเล่นอยู่ดี เล่นมาตั้งแต่ ps1 ป 6 ตอนนี้ลูก 6 ขวบแล้ว จะให้เปลี่ยนก็ยังไงอยู่ มันชินซะแล้ว
    บอลผมเล่นไม่เก่งนะ แต่พูดถึง Ps1 เกมส์ขับรถ ต้องยกให้ Gran Turismo จริงๆ รถเขาเยอะ
    ช่วงนั้น Need For Speed ยังไม่ค่อยเกิดเลย ผมติดเกมส์ GT1-GT2มาก ก็เล่นมาตั้งแต่ ป.5-ป.6(เล่นบ้านคนอื่น)
    ตอนนี้ เกมส์แข่งรถ ไม่ว่า ในสนาม หรือ ถนน มาเยอะจริง แต่ในใจมันก็ต้องGran Turismo อยู่แล้ว จริงไหม...
    เพราะภาพความทรงจำตอนที่เรายังเล่นเกมส์โดยไม่มี จุดหมาย...Ps1 คือจุดเรึ่มต้น อะไร หลายๆอย่างจริงๆ
    (แต่ตอนนี้ Ps1(น่าจะพังนะครับ ซื้อมาตอนม.1)-2 มันพัง มีแต่คอมก็ต้อง NFS ไปก่อน คิคิ)
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ภาคนี้ทำดีเหมือนจริงครับ เรื่องเเอนิเมชั่นดีกว่าfifa 14 ซะอีก เเต่จะยากช่วสงเเรกๆที่เล่น พอปรับตัวได้เเล้ว คำเดียว มันส์พะย่ะค่ะท่านนนนนน
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    เล่นpes มา ตั้งเเต่ pes2006 จนถึงปี2011ผมก็หันมาลอง fifa 2011 เเล้วเกิดติดใจ skill move ขึ้นมาเลยเล่น fifa ยาวมาเพราะเล่น skill move สนุกกว่า pes
    เเต่ผมว่าpes2013ก็สนุกใช้ได้เลยนะเเต่pes14ลองละบอกเลยว่าไม่ไหวๆ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    Konami คงหนักใจแหละ ทำเหมือนเดิม ก็มีคนอยากให้สมจริง ทำสมจริงขึ้น ก็บอกมันแย่ลง
    Pes 2014 พัฒนาขึ้นจากเดิมมาก เรื่องเกมเพลย์ อนิเมชั่น ความสมจริง ถ้าไม่รวมเรื่องระบบต่างๆ
    ผมเล่น FIFA อยู่นะ ซื้อก็ซื้อ FIFA แต่ว่า รอปีหน้าเดี๋ยวคงได้รู้กันว่าถ้า Konami ทำความคุ้นเคยกับ Fox Engine แล้ว เกมที่พัฒนาจนเริ่มเห็นอนาคตแล้ว ได้ปรับปรุงพร้อมลง เครื่อง NG มันจะดูดีแค่ไหน

หลายๆคนบอกมันแย่ เพราะยังติดอยู่กับภาคเก่าๆ ที่เล่นมาตลอดน่ะแหละ มันไม่สมจริง แต่มันชิน แต่ถ้า PES ทำแบบเดิมเรื่อยๆ ซักวันต้องเจ๊งแน่ๆ เพราะมันต้องการความสมจริงขึ้นทุกวัน
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    จากที่เล่นมา รู้สึกว่า pes2013 จะดีกว่า 2014 ซะอีก จากใจเลยนะ "pes2014 มีดีแค่ภาพสวย"

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: