ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

World of Warcraft ฉบับภาพยนตร์ประกาศวันฉายแล้ว!

World of Warcraft ฉบับภาพยนตร์ประกาศวันฉายแล้ว!

<<-- INFORMATION --

หลังจากที่เป็นข่าวกันมากับความไม่แน่นอนของ World of Warcraft ฉบับภาพยนตร์ในที่สุดตอนนี้ทาง
    Legendary Pictures ได้เผยวันฉายภาพยนตร์ออกมาให้ทราบกันแล้วคือวันที่ 18 ธันวาคม 2015 ตีไป
    ง่ายเลยคือรอกันอีกสองปี

ส่วนทางด้านผู้กำกับก็จะมีเป็น Duncan Jones ที่มีผลงานมาก่อนหน้านี้คือ Moon และ Source Code
    พร้อมกันนั้นเขาก็รับหน้าที่เขียนบทร่วมกับ Charles Leavitt ด้วยครับ หากใครกลัวว่ามันจะเตลิดไม่เหลือ
    ความเป็น World of Warcraft อันนี้ก็ขอให้อุ่นใจกันได้ในระดับหนึ่งเพราะ Chris Metzen เกมดีไซน์เนอร์
    ของทาง Blizzard จะมารวมงานทำหน้าที่เป็นโปรดิวเซอร์ของภาพยนตร์กันเลยทีเดียว ทางด้านนักแสดง
    ตอนนี้ยังไม่มีการประกาศออกมาอย่างเป็นทางการแต่ตามข่าวลือคือ Colin Farrell และ Paula Patton จะ
    มารับบทเป็นตัวเอกของเรื่องครับ

ย้อนกลับไปก่อนหน้านั้นเคยมีข่าวว่า Sam Raimi ผู้กำกับ Spider-Man(2002) แต่ก็ต้องโบกมือลากันไป
    เพราะทาง Blizzard ไม่ยอมรับในเรื่องบทภาพยนตร์ที่เขายื่นเสนอไปจนต้องออกมาบ่นกันยกใหญ่(อ่านข่าว
    เก่า คลิก)
    หลังจากนั้นทาง Blizzard ก็เลยมอบหน้าที่นี้ให้ Duncan Jones นั่นเอง

http://www.juropy.com/2013/10/world-...8%A7%E0%B8%B1/

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    หวังว่าคงไม่เงิบ เหมือนหนังที่สร้างจากเกมอื่นๆเหมือนที่ผ่านๆมานะ >_<"

เรื่องนี้เชียร์สุดใจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    น่าดูเหมือนกันแต่ต้องรออีก 2 ปี นานมาก

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    น่าจะมี ของ HON มั่งนะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ยี้ HON แหวะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    จะโดนอาถรรพ์ หนังจากเกมส์หรือไม่ (หนังที่ทำจากเกมส์จะโดน อาถรรพ์ เจ๊ง ไม่ดัง ดับ ได้ไม่ถึงงบ เป็นต้น)

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เนื้อเรื่องมันจะเป็นไงน้อ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pugkun อ่านกระทู้
    น่าจะมี ของ HON มั่งนะ อิอิ
    จะเอาเนื้อเรื่องที่ไหนมาสร้างหละเนี่ย ฮ่าๆๆๆ ผมว่าหนังจากเกมนี้อ่ะเหมาะสมสุดแล้ว Warcraft นะ ไม่ใช่ DotA

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ขอ Starcraft ไม่ก็ Diablo ด้วยได้ป่ะ
    ถึงกับทรุด

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    จะเอาเนื้อเรื่องที่ไหนมาสร้างหละเนี่ย ฮ่าๆๆๆ ผมว่าหนังจากเกมนี้อ่ะเหมาะสมสุดแล้ว Warcraft นะ ไม่ใช่ DotA
    เอามาจากเกม savage ไง

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เคยอ่านจากเว็บ dota.gu-note.com อะครับ (ไม่รู้ใครเคยอ่านไหม แต่เว็บปิดไปแล้วอะครับ เห็นว่า admin ไม่มีเวลา และไม่มีตังจ่ายค่า host อะครับ) ไม่รู้เนื้อเรื่องในหนังจะคล้ายๆยังงี้ป่าวนะครับ พอดีผมเจอซากบางส่วนจากเว็บนี้ครับ http://www.vcharkarn.com/vwrite/41526 (ความจริงมีรูปประกอบด้วยนะครับ สงสัยเขาไม่ได้ copy มา) แต่ในเว็บเก่ามันมีเยอะมากเลยนะครับ =w= อ่านแล้วผมฟินจริงๆ ไม่รู้ว่า admin เค้าไปแปลมาจากไหนอะครับ ใครรู้บอกมั่งดิครับ อิอิ จะตามไปอ่าน -0- เพราะหลังจากเว็บมันปิดตัวลง (น่าจะเป็นปีแล้ว) ผมก็ไม่ได้ติดตามอีกเลยอะครับ =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย curseman : 2nd October 2013 เมื่อ 18:44

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ขอให้มันเป็นแบบ The lord of the ring มันให้ความรู้สึกเหมือนดู หนังเป็นเรื่องราวที่เป็นมหากาฬ คงจะสนุกน่าดู

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ยี้ HON แหวะ
    HoN คืออะไร ?

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    รอออออออออออออออ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ curseman อ่านกระทู้
    เคยอ่านจากเว็บ dota.gu-note.com อะครับ (ไม่รู้ใครเคยอ่านไหม แต่เว็บปิดไปแล้วอะครับ เห็นว่า admin ไม่มีเวลา และไม่มีตังจ่ายค่า host อะครับ) ไม่รู้เนื้อเรื่องในหนังจะคล้ายๆยังงี้ป่าวนะครับ พอดีผมเจอซากบางส่วนจากเว็บนี้ครับ http://www.vcharkarn.com/vwrite/41526 (ความจริงมีรูปประกอบด้วยนะครับ สงสัยเขาไม่ได้ copy มา) แต่ในเว็บเก่ามันมีเยอะมากเลยนะครับ =w= อ่านแล้วผมฟินจริงๆ ไม่รู้ว่า admin เค้าไปแปลมาจากไหนอะครับ ใครรู้บอกมั่งดิครับ อิอิ จะตามไปอ่าน -0- เพราะหลังจากเว็บมันปิดตัวลง (น่าจะเป็นปีแล้ว) ผมก็ไม่ได้ติดตามอีกเลยอะครับ =w=
    ผมอ่านดูแล้วครับมันไม่ใช้ มันเป็นประวัติตัวละครครับ

เช่น Spectre (6.70)
    ความเป็นมา: รูปร่างของ Mercurial เกิดขึ้นจากการรวมตัวของความมืด ความหวาดกลัว เกลียดชัง และเครียดแค้น ของวิญญาณที่ตายไปนานแล้ว เธอสามารถเข้าล่าศัตรูด้วยการโจมตีด้วยมีดสั้นที่อาบไปด้วยความมืด เมื่อใครก็แล้วแต่ที่ถูกเธอโจมตีจะได้รับความเจ็บปวดอย่างมหาศาล เธอเป็นพวกมีความกระหายในสงครามสูง และเธอมักจะมองหาคู่ต่อสู้ที่จะสามารถดิ้นรนต่อสู้กับเธอได้เสมอๆ
    Heroes Base Statistic

ตัวอื่น ๆ ก็มีนะครับเข้าไปอ่านได้ที่ http://gamerdb.online-station.net/dota/hero/85

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ขอให้สนุกเท้อ ถ้ารอดทีต่อได้อีกยาวอะเรื่องนี้

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    มันจะมี Illidan Stormrage ไหมเนี่ย

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เเหม่ น่าติดตามอยู่เหมือกันเรื่องนี้ เเต่จะสนุกใหม รอดูอีกที

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    พี่ไทยก็รอไปสินะ ช่างเป็นสองปีที่รอมานานแสนนาน

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheOne อ่านกระทู้
    ผมอ่านดูแล้วครับมันไม่ใช้ มันเป็นประวัติตัวละครครับ

เช่น Spectre (6.70)
    ความเป็นมา: รูปร่างของ Mercurial เกิดขึ้นจากการรวมตัวของความมืด ความหวาดกลัว เกลียดชัง และเครียดแค้น ของวิญญาณที่ตายไปนานแล้ว เธอสามารถเข้าล่าศัตรูด้วยการโจมตีด้วยมีดสั้นที่อาบไปด้วยความมืด เมื่อใครก็แล้วแต่ที่ถูกเธอโจมตีจะได้รับความเจ็บปวดอย่างมหาศาล เธอเป็นพวกมีความกระหายในสงครามสูง และเธอมักจะมองหาคู่ต่อสู้ที่จะสามารถดิ้นรนต่อสู้กับเธอได้เสมอๆ
    Heroes Base Statistic

ตัวอื่น ๆ ก็มีนะครับเข้าไปอ่านได้ที่ http://gamerdb.online-station.net/dota/hero/85
    อ่อ เหรอครับ พอดีว่า เห็นเค้าบอกว่าอ้างอิงมาจากตัวละครที่มีลักษณะคล้ายกับตัวใน dota จาก warcraft อะครับ แล้วก็มีเรื่องเกี่ยวกับโลกของ azeroth ด้วย แล้วก็ บ่อน้ำอะไรสักอย่าง กะพวก elf และก็ต้นไม้ tree of light ที่ปลูกอยู่บนบ่อน้ำของพวก elf (มั้งนะ) เรื่องราวของสองพี่น้อง prophet กะ antimage และพวกเรื่องราวความรักระหว่าง mirana กะ prophet อะครับ ก็เลยนึกว่าใช่ -,- แต่ที่ท่านให้มามันไม่เหมือนที่ผมอ่านมาอะครับ =_=!!! บางตัวที่ผมเคยอ่านไปแล้ว มันก็ไม่มีเขียนอะ ผมก็เลยคิดว่าไม่น่าจะใช่อะนะครับ แต่ก็ขอบคุณครับที่อุตส่าพยายามหามา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย curseman : 2nd October 2013 เมื่อ 22:23

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เนื้อเรื่องคงไม่พ้นตัวเอกมนุษย์ นางเอก เอลฟ์สาว หรือ มนุษย์ ด้วยกัน เพราะคงไม่มีใครอยากดูพระเอกเป็นออรคสีเขียว กลิ่นเหม็นสาบ กล้ามใหญ่เป็นมัด เขี้ยวยาวลากดิน หน้าโหด..... หรือคงไม่มีใครอยากดูนางเอกเป็นออรคสีแดง ไ้ว้ผมสงเดทร็อค กล้ามใหญ่ๆ.... จริงไหม หรือมีคนชอบแนวนี้

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องก็ตามฮีโร่ แหละครับ 2 ฝั่งสู้กัน