ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

กาชาดเผยอยากให้สงครามในเกมเล่นตามกติกาจริง

กาชาดเผยอยากให้สงครามในเกมเล่นตามกติกาจริง !

องค์การกาชาดได้ออกมาพูดถึงแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการสู้รบและสงครามซึ่งถูกนำเสนอแสดงออกมาในวีดีโอเกม โดยเปิดเผยว่าอยากให้ เหล่าทหารในเกมปฎิบัติตามกฎระเบียบสากลที่ใช้กันอยู่ในปัจจุบันตามสนธิสัญญา สภากาชาดสากลได้ออกมาเปิดเผยแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับ วีดีโอเกมในปัจจุบันซึ่งแสดงภาพการสู้รบของเหล่าทหารในสงครามและสนามรบ โดยกาชาดสากลแสดงความคิดเห็นไว้ว่า เมื่อวีดีโอเกมแสดงผลภาพสงครามที่สมจริงได้ถึงขั้นนี้แล้วเหล่าทหารที่ต่อสู้กันภายในเกมก็ควรจะปฎิบัติตามกฎระเบียบสากลโดยองค์การกาชาดซึ่งมีหน้าที่รับผิดชอบการดูแล การบังคับใช้สนธิสัญญาเจนีวา (ซึ่งว่าด้วยการปฎิบัติต่อเหยื่อสงครามอย่างมีมนุษยธรรม) กล่าวว่าเป็นความรับผิดชอบส่วนหนึ่งของนักพัฒนาเกมในการใส่เนื้อหาดังกล่าวลงไป

Francoid Senechaud หัวหน้าฝ่ายความสัมพันธ์กับกลุ่มติดอาวุธและรักษาความปลอดภัยของกาชาด แสดงความคิดเห็นไว้ว่า กาชาด ควรได้มีบทบาทในการมีส่วนร่วมกับทีมพัฒนาเกมอย่าง Call of Duty และ Battlefield วีดีโอเกมซึ่งแสดงภาพสนามรบนั้นสมจริงอย่างมาก

"จริงๆแล้วผมว่ามันยากมากในยุคที่จะแยกออกว่าอันไหนเป็นภาพจากการสู้รบจริงๆและอันไหนเป็นภาพจากวีดีโอเกม เพราะแบบนี้ผมก็เลยบอกว่า เราน่าจะก้าวเข้าใกล้ความจริงเข้าไปอีกขั้นโดยการใส่กฎปฎิบัติสากลในการสู้รบลงไปด้วย"

ถึงแม้ทุกวันนี้ในวีดีโอเกมส่วนใหญ่จะห้ามไม่ให้ผู้เล่นโจมตีประชาชนธรรมดาทั่วไป แต่ในความเป็นจริงแล้วกฎสากลทีการระบุไว้อย่างชัดเจนว่าทหารจะสามารถโจมตีอีกฝ่ายได้เมื่อไหร่ การทำร้ายประชาชนหรือแม้แต่ผู้ติดอาวุธทั่วไปโดยไม่มีสาเหตุอาจถือได้ว่าเป็น อาชญากรรมสงคราม กาชาดหวังว่าทีมพัฒนาเกมจะไม่ใส่สถานการณ์ซึ่งมอบรางวัลหรือชื่นชมผู้เล่นที่ใช้อาวุธหรือเข้าทำร้ายอีกฝ่ายโดยไม่คิดให้รอบคอบถือเป็นข่าวที่น่าสนใจดีครับ ถึงแม้ผมเองก็เชื่อว่าวีดีโอเกมมีพลังและมีพื้นที่ในการส่งสารอันมีสาระและสำคัญอย่าง ความโหดร้ายของสงคราม ออกไปให้คนทั่วไปหรือเด็กวัยรุ่นได้รับรู้ แต่อีกใจนึงผมก็เชื่อว่าไม่ใช่ว่าทุกๆเกมจะจำเป็นต้องแสดงแต่ความสมจริงหรือยึดถือเอา “ความสมจริงบนโลก” เป็นหัวใจสำคัญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beesboy141 : 2nd October 2013 เมื่อ 17:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เน้นสมจริงสินะครับแล้วโดนยิง 1 นัดตายนี้มันง่ายไปหน่อยนะผมว่า

น้ำมันหมด,กระสุนหมด...
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    เน้นสมจริงสินะครับแล้วโดนยิง 1 นัดตายนี้มันง่ายไปหน่อยนะผมว่า

น้ำมันหมด,กระสุนหมด...
    หมายถึงกฏสงครามนะครับกฏสากลลองหาอ่านเอาเองเน้อ

ถึงแม้ทุกวันนี้ในวีดีโอเกมส่วนใหญ่จะห้ามไม่ให้ผู้เล่นโจมตีประชาชนธรรมดาทั่วไป แต่ในความเป็นจริงแล้วกฎสากลทีการระบุไว้อย่างชัดเจนว่าทหารจะสามารถโจมตีอีกฝ่ายได้เมื่อไหร่ การทำร้ายประชาชนหรือแม้แต่ผู้ติดอาวุธทั่วไปโดยไม่มีสาเหตุอาจถือได้ว่าเป็น อาชญากรรมสงคราม กาชาดหวังว่าทีมพัฒนาเกมจะไม่ใส่สถานการณ์ซึ่งมอบรางวัลหรือชื่นชมผู้เล่นที่ใช้อาวุธหรือเข้าทำร้ายอีกฝ่ายโดยไม่คิดให้รอบคอบถือเป็นข่าวที่น่าสนใจดีครับ ถึงแม้ผมเองก็เชื่อว่าวีดีโอเกมมีพลังและมีพื้นที่ในการส่งสารอันมีสาระและสำคัญอย่าง ความโหดร้ายของสงคราม ออกไปให้คนทั่วไปหรือเด็กวัยรุ่นได้รับรู้ แต่อีกใจนึงผมก็เชื่อว่าไม่ใช่ว่าทุกๆเกมจะจำเป็นต้องแสดงแต่ความสมจริงหรือยึดถือเอา “ความสมจริงบนโลก” เป็นหัวใจสำคัญ
    ที่ตอบกันส่วนใหญ่แสดงว่าอ่านไม่จบสินะครับ เห้ออออออ - -
    ข่าวสั้นๆ แค่นี้ช่วยอ่านด้วยครับเพราะงี้ถ้าเรียนไม่รู้เรื่องอย่าไปโทษผู้ใหญ่เลย ต้องโทษเด็กแล้วล่ะแบบนี้ขนาดข่าวเกมที่ตัวเองเล่นๆ กันอยู่แค่ไม่ถึง 20 บรรทัดยังไม่ยอมอ่านให้จบกันอีก หวังดีนะครับหวังดีอ่านเยอะๆ เรื่องไร้สาระอะไรก็ตามอ่านเยอะๆ ไม่ว่าจะเป็นข่าวดีหรือไม่ดีชอบหรือไม่ชอบก็ต้องอ่านนะครับ มีสาระหรือไม่ก็ตามอ่านๆ ไปเถอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐Rexion๐ : 2nd October 2013 เมื่อ 17:56

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เออที่อ่านๆมาสรุปจะให้ไปทำยังไง - -* เเค่ทำภาพให้สมจริงๆกับเนื้อเรื่องดีๆก็เเทบจะเเย่แล้ว ยังจะเอาอะไรอีก ... เอ๊ะเดี่ยวนะ กาชาตมันมาเกี่ยวได้ยังไง - -*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    กระสุน อะครับ ถ้าไม่โดนจุดสำคัญ 1 นัดไม่ตายหรอก

แต่ถ้า หัว รึ หัวใจ อะไรงี้ ใช่นัดเดียวตาย

ผมว่ามะนก็ทำให้คนเล่นง่ายไป วิ่งไปบู๊แล้ว รีเจนเลือด ...

ในชีวิตจริงคงทำไม่ได้ ผมมองว่าน่าสนจนะครับ กฏนี้

ปล. ใครที่เคยเล่น เมทัลเกีย จะเห็นว่ามีระบบ ดำรงชีวิต เช่น กระสุนฝั่งใน กระดูกหัก ช้ำใน คือผมว่ามันสมจริงดี

เช่น กระดูกแขนหัก ยิงปืนไม่แม่น ขาหัก เดินช้าลง กระสุนฝั่งในเลือดลดตลอด *-*

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ก็ดีนะครับ เรียนรู้เรื่องกฏของสงครามไปในตัว ถือว่าเป็นความรู้รอบตัวด้วย
    ไม่ใช่ว่าจะเอามาเป็นข้อจำกัดของเกมส์ซะหน่อย แค่ทำให้มันดูสมจริง ไม่ใช่สมจริงแค่กราฟฟิค แต่สมจริงทางด้านเนื้อเรื่องด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    กระสุน อะครับ ถ้าไม่โดนจุดสำคัญ 1 นัดไม่ตายหรอก

แต่ถ้า หัว รึ หัวใจ อะไรงี้ ใช่นัดเดียวตาย

ผมว่ามะนก็ทำให้คนเล่นง่ายไป วิ่งไปบู๊แล้ว รีเจนเลือด ...

ในชีวิตจริงคงทำไม่ได้ ผมมองว่าน่าสนจนะครับ กฏนี้

ปล. ใครที่เคยเล่น เมทัลเกีย จะเห็นว่ามีระบบ ดำรงชีวิต เช่น กระสุนฝั่งใน กระดูกหัก ช้ำใน คือผมว่ามันสมจริงดี

เช่น กระดูกแขนหัก ยิงปืนไม่แม่น ขาหัก เดินช้าลง กระสุนฝั่งในเลือดลดตลอด *-*
    หมายถึงกฏสงคราม กฏระเบียบในการทำสงครามน่ะครับ ไม่ใช่กฏธรรมชาติของร่างกาย
    ลองดูในกูเกิลเอาครับ กฏแห่งสงคราม

เช่น กฏการประกาศสงคราม กฏการปะทะ ต้องกระทำได้ต่อเมื่อได้รับคำสั่งจากผู้มีอำนาจสูงกว่าเท่านั้น บลาๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    คนพัฒนาเกมจะทำได้ทุกคนป่ะ ไหนจะเอนจิ้นที่พัฒนาเกมบางตัวทำไม่ได้อีก ถ้าจะเอาสมจริงขนาดนั้น ก็ต้องขึ้นค่าแรง ค่าไอเดียให้เค้าหน่อยละคับ แล้วบริษัททำเกมไหนจะยอมคับท่าน -*- ยากอ่า
    ไม่เห็นต้องไปยุ่งเรื่องเอนจิ้นเลยครับ เค้าพูดถึงเนื้อเรื่องมากกว่า -0-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pamzar5546 : 2nd October 2013 เมื่อ 17:46

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    คนพัฒนาเกมจะทำได้ทุกคนป่ะ ไหนจะเอนจิ้นที่พัฒนาเกมบางตัวทำไม่ได้อีก ถ้าจะเอาสมจริงขนาดนั้น ก็ต้องขึ้นค่าแรง ค่าไอเดียให้เค้าหน่อยละคับ แล้วบริษัททำเกมไหนจะยอมคับท่าน -*- ยากอ่า

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    คำเตือน! โปรดอ่านเนื้อหาข่าวก่อนคอมเม้น
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ก็ Ok นะเขาแค่อยากให้มันเป็นไปในแนวทางที่ควรจะเป็นไม่ได้ห้ามอะไร แค่อยากให้มันถูกต้องมากขึ้นเท่านั้นเอง

ปล. เอาสมจริงนะ เล่น Metal Gear Solid 3 เลยครับ 555+ กระดูกหัก ช้ำใน เลือดตก โหดมากๆ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ไทยจริงๆอ่านแต่หัวข่าวไม่อ่านเนื้อข่าว แล้วเม้นมั่ว -*-

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เด็กไทยอย่างงี้นี่เอง ข่าวสั้นนิดเดียวอ่านไม่จบเม้นละ เจริญๆ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ..ซีรี้ ARMA ก็ทำอยู่แล้ว- -

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ไม่ขอยุ่งดีกว่า ไปหละ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ไม่อ่านครับ หมดโควต้าแล้วครับปีนี้ นี่มันปลายปีแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไอ้พวกที่พูดเรื่องความสมจริงอะไรข้างบนน่ะ ได้อ่านข่าวให้มันละเอียดไหมเนี่ย? เขาหมายถึงกฏของสงครามโว้ย
    ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเมทัลเกียร์เลย..
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ่านเนื้อหาข่าวกันสักหน่อยเถอะครับ คนอื่นมาเห็นคอมเม้นจะได้ไม่หัวเราะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    อ่านแบบนี้ สู้ไม่อ่านดีกว่า อ่านคอมเม้น มันกว่าเยอะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Operation Flashpoint

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ผมว่าก็เข้าท่าดีนะ จะได้รู้กฏของมันไปด้วย ไม่ใช่ว่าฆ่าให้ตายอย่างเดียว โรงพยาบาลสถานที่ที่มีเครื่องหมายกาชาติก็ห้ามถล่ม เมื่อศัตรูยอมก็ให้จับเป็นเฉลย ก็น่าจะหนุกดีเหมือนกัน
    Jokergameth.com แหล่งรวมความบันเทิงและการแบ่งปัน Jokergameth.com

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ก็ดีนะเหมือนเกม Judge Dredd การฆ่าผู้ร้ายในเกมแบบไม่มีสาเหตุ เราจะกลายเป็นอาชญากรรมสงคราม
    ต้องตัดสินใจดีๆก่อนจะฆ่าคน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อนาคตสงครามโลกครั้งที่ 3 จะรบกันในเกม เพราะมันสมจริง =..=
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ถ้าผมเล่นแพทย์สนาม
    งานนี้ผมได้killฟรีอ่ะดิ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    น่าจะมีปิดเปิด กติกา ละกัน พวกอยากระบายอารมณ์กะมี

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    วางอาวุธลง แล้วถอยกลับไป ช้าๆ หนวกหุเล่น สักนัดไหม๊

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เคยเล่น BBgun ก็น่าจะเป็นกฏคล้ายๆกันน่ะครับ

ผมว่าก็เข้าท่าดีนะจะได้ไม่มีพวกเล่นผาดโผนเยอะ ฮ่าๆๆๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: