ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

เซียนกีต้าร์มาแนะนำกีต้าร์ทีครับ

มีงบ 15000 ครับแต่ดูกีต้าร์ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ครับ
    ฝากรบกวนเซียนช่วยแนะนำให้ทีนะครับ -/\-

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    รวมแอมป์+อื่นๆไหมครับ แล้วชอบทรงไหนเป็นพิเศษหรือเปล่า เอาไปเล่นแนวไหน
    ผมไม่ค่อยมีความรู้หรอกครับ เข้ามาถามไปงั้น เอาไว้เป็นข้อมูลเพิ่มให้คห.ล่าง จะได้จัดง่ายๆ
    A8-3870k l Asus F1A55-M LX Plus l Kingston 4gb 1333 (4x1) l Power Monster 650w l ทุเรศแรมตัวเอง-*-

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    290
    เอากีต้าร์อย่างเดียวครับ
    ผมชอบทรง Strat ครับแนวที่ผมเล่นก็ร็อคๆทั่วไปครับพวกบิ้กแอส มีเบาๆบ้างนิดหน่อยครับพวก Paradox

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ลองดู squier ครับ ถ้าข้อมูลผมไม่ผิด ผู้ผลิตเดียวกับ fender ครับ แต่ถูกกว่ากันเยอะ
    ดู lavish ด้วยก็ได้มีหลายทรง แบรนด์ไทยครับแต่งานอินโด
    A8-3870k l Asus F1A55-M LX Plus l Kingston 4gb 1333 (4x1) l Power Monster 650w l ทุเรศแรมตัวเอง-*-

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chetoad อ่านกระทู้
    ลองดู squier ครับ ถ้าข้อมูลผมไม่ผิด ผู้ผลิตเดียวกับ fender ครับ แต่ถูกกว่ากันเยอะ
    ดู lavish ด้วยก็ได้มีหลายทรง แบรนด์ไทยครับแต่งานอินโด
    Squier เป็นเครือเดียวกับ Fender ครับ แต่ผลิตจากโรงงานที่ประเทศจีน จึงมีราคาถูก และก็ยังขึ้นอยู่กับไม้ ความเรียบร้อย/ความสวยของงานตัวกีต้าร์อีกด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465
    ผมไม่ใช่เซ๊ยน นะ แต่ผมว่า งบ 15000 สามารถ ซื้อ Fender [Made in japan] [Made in mexico] ได้เลยนะครับ (ดีกว่า Squier แน่นอน)

ปล. ถ้าจะซื้อกีต้าร์อย่างเดียวอ่านะ
    : Bless or Death :

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Ibanez GRG150DXB กีต้าร์สำหรับชาวร๊อคคคคคค

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    290
    ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ -/\- ว่าแต่รุ่นนี้โอเคไหมครับรบกวนช่วยดูหน่อยย

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    เล่นยังไม่เก่ง เอาตัวธรรมดาราคาไม่เเพงมากก่อนดีกว่าไหม
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    http://www.thaimusicplanet.com/store...822997-th.html

ถ้าเล่นร๊อครุ่นนี้ก็เล่นได้แล้ว ราคาถูก เสียงก็พอใช้ แถมยังมีตังเหลือซื้อเอฟเฟกก้อนอีกต่างหาก

แนะนำ รุ่น Boss GE-7 Equalizer Pedal ไว้บู๊ทความแรงของเสียง
    Boss CE-5 Chorus Ensemble ไว้เล่นเสียงสะอาดใส เหมาะกับเพลงเบาๆ
    แล้วก็ที่ขาดไม่ได้ คือ Boss MT-2 Metal Zone ไว้เล่นร๊อค

ปล.ก้อนน่าจะประมาณ 3000 กว่า มือสองก็น่าจะพันกว่านิดๆ
    ถ้าคุณไม่เน้นเสียงกีตาร์ ผมแนะนำให้ซื้อตัวถูกๆ ทรงสวย พอเล่นได้ แล้วมาเน้นเอฟเฟกแทน หากินได้ตลอด ลองดูนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuInDiEz อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ -/\- ว่าแต่รุ่นนี้โอเคไหมครับรบกวนช่วยดูหน่อยย
    เสียงใช้ได้อยู่นะ แต่ตู้แอมป์ เค้าใช้ของดีรึเปล่า อันนี้ก็มีส่วนด้วย ผมว่าคุณไปลองเองที่ร้านจะชัวสุด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: