ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78

ถามคนเรียน รด. มาหน่อย

ขาดได้กี่ครั้งครับ และขาดแล้วต้องชดทุกครั้งเลยมั้ย ตอนนี้ผมอยู่ปี 2 ขาดไป 2 ละ เพื่อนแทบทุกคนขาดกันอย่างน่อยก็หนึ่งครั้งน่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมไม่ได้เป็นรด.นะคับ เพื่อนที่เป็นเทอมนึงเห็นแต่งชุดมาแค่4-5ครั้งเองยังไม่เห็นโดนอะไรเลยตอนนี้มันไปเข้าค่ายละฮ่าๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    เขาบอกว่าขาดไม่ได้แล้ว... เปลี่ยนนายก
    ต้องมาชดเชย ขาดไปก็ไร้บอยสู้มาเรียนตามกำหนดให้มันจบๆไปเลยดีกว่า
    ยังไงก็ต้องมาซ่อม

ปล.รุ่นพี่ผมมีปัญหาเรื่องการมาซ่อมแต่ในบัญชีรายชื่อมันไม่แก้ไข เรียนได้ไปเข้าค่าย 2 ครั้ง ฮ่าๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Korat In Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ถ้าระบบเก่า แล้วแต่คนเช็คครับ

แต่นี่ระบบใหม่ ก็ไม่ทราบเหมือนกัน
    Jokergameth >>> เหมือนบ้านหลังที่ 3

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าของผมขาดได้ไม่เกิน 2 ครั้ง ถ้าเกินจะต้องเรียนซ่อมที่ขาด

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเรียนอยู่ครับ ปี 3 ทุกวันศุกร์เช้าที่ ศูนย์ใหญ่ รด. ตรงดินแดงอ่ะครับ ไม่อยากจะตื่นไปเลย TT

เขาบอกขาดได้ 4 ครั้ง ขาด 5 ครั้งหมดสิทธิ์ ส่วนชดเชย น่าจะเป็นชดเชยตามครั้งครับ ต้องชดเชยนอกเวลาด้วย -0-

ส่วนผม ขาดไป 5 แล้ว แต่ครูฝึกช่วยครับ ลบให้เหลือ 4 แต่จะดูพฤติกรรมเรา เรื่องแบบนี้ต้องแล้วแต่ครูฝึกด้วยครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ชดเชยเลย ขี้เกียจไป 55555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ของผมจำไม่ค่อยได้นะ แต่ดูเหมือนจะมีการอะลุ้มอะหล่วยกันอยู่ แต่ขาดทุกครั้งผมมีใบลาตลอด เลยขาดจนครบโควต้า ถ้าจำไม่ผิด 5 หรือ 7 ครั้งนี่แหละเกือบเรียนไม่จบแล้ว เหอะๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ระบบใหม่ต้องมา 100% ถ้าขาดแล้วต้องไปคุยกับครูฝึก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    ศูนย์ผมขาดไม่ได้เลย เพราะไม่ถึงเกณฑ์ขั้นต่ำ40กว่าช.ม. ขาดไปครั้งเดียวก็ถือว่าต้องไปซ้ำชั้นปีอีกรอบ(ไปแก้ในวันที่กำหนดไม่เป็นไร)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ของผมขาดแล้วต้องไปชดเชยอ่ะครับ ลาก็เหมือนกัน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อันนี้ในเขต กทม รึเปล่าครับ สมัยก่อนผมเรียน(แต่ของ ตจว) ปีนึงจะฝึกรวบยอดไปเลยประมาณ 10 วันติด ไม่มีหยุดเสาร์อาทิตย์ แล้วยังเข้าค่ายแยกอีกต่างหาก(แต่เข้าเฉพาะปีสองและสาม)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    สมัยผมอยากขาดก็ขาดครับแต่ห้ามเกินกำหนด4ครั้ง แล้วพอครบต้องมาขอแจ้งอะไรซักอย่างนี่แหละ พอถึงเวลาเค้าก็ให้เราสอบอยู่ดีสรุปคือสมัยก่อนน่ะขาดได้แล้วแต่คนเช็ค แต่ตอนนี้ไม่น่าจะได้แล้ว เพราะสมัยผมยังไม่มีคำว่าเรียนชดเชยออกมาบ่อยๆแบบนี้เลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ศูนย์ของผม ขาดกี่ครั้งก็ซ่อมตามจำนวนที่ขาดครับ
    Only one thing I want.

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ศูนย์ผมเค้าบอกห้ามขาดซักครั้งถ้าใครขาดก็ต้องชดเชย (แต่เอาจริงๆบางคนผมก็เห็นโดดได้นะ)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ของผมห้ามขาดเกิน 5 ครั้ง ถ้าขาดต้องมาซ่อม แต่ก็ต้องโดนหักคะแนนพฤติกรรม 10 คะแนน [เซงมากไปซ่อมยังโดนหักคะแนนมันไม่แฟร์เลย ]

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สารภาพเลยครับ ตอนผมเรียนรด.ปี3 ขาดไป8ครั้งมั้งครับ ไปคุยๆดูเค้าเอาเรดขวดนึงง แล้วก้จบเรื่องเงียบบ ~

Ps.แต่ก้ผ่านมา3ปีแล้วนะ ระบบใหม่รุ้สึกมันขาดไม่ได้แล้ววต้องไปเรียนให้ครบขาด1ครั้งก้ต้องไปชดเชย1ครั้งมั้งครับเคยเหนน้องบอกอยุ่

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขาดได้ 4 ครั้งครับ แต่จะต้องมาชดเชยตามจำนวนครั้งที่ขาดไป ให้ครบ 80 ชม รึเปล่าเนี่ยละครับ ไม่แน่ใจ ก็คืนต้องเรียนเต็มอะละครับ ในเขต กทม นะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ก็ไปตกลงกับ ครูผู้ฝึกนะครับว่าต้องชดเชยใหม บางคน ขาดไป 3-4 ครั้ง เเต่ครูทำเป็นไม่สนก็มี
    Credit : uberhumor

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ขอบคุณครับ ต่อไปจะไม่ขาดละ ยังไงก็ต้องชด ศูนย์ผมก็บอกประมาณที่พวกท่านเจอมา แต่เรื่องพวกนี้มันไม่แน่นอนเลยบางทีเลยเสียวๆ
    เพื่อนบางคนบอกขาดไม่กี่ครั้งไม่ต้องชด ไอ้เราก็ไม่น่าเชื่อรู้งี้ไม่ขาดก็ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ขาดกี่ครั้งก็ํได้ ถ้ามีคนรู้จักเป็นนายพันขึ้นไป

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    .........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackkfc012 : 28th October 2017 เมื่อ 07:41

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    คืองี้ครับ ที่ศูนย์ของผมถ้าจะจบได้มันจะประกอบไปด้วยสองระบบ
    ระบบแรกคือ เวลาเรียนต้องครบ 80 ชม.
    ระบบสองคือ คะแนนความประพฤติจะต้องไม่ต่ำกว่า 50 คะแนน จาก 100 คะแนน
    ซึ่งถ้าโดดหนึ่งครั้ง จะเสียเวลาเรียนไป 4 ชม. เสียความประพฤติไป 15 คะแนน
    สรุปก็คือถ้าโดดเกิน 4 ครั้ง 4x15 = 60 หมดสิทธิ์การเป็น นศท. ทันที
    แต่ในเรื่องของเวลาเรียนนั้นสามารถซ่อมได้ครับ เค้าจะเรียกมาซ่อมนอกเวลา
    บางทีก็เอาไปปลูกหญ้า บางทีก็เอาไปนั่งคุยกันเฉยๆ แล้วแต่ทหารครับ
    เอาง่ายๆก้คือว่า ถ้าคุณโดดหนึ่งครั้ง คุณจะเสียทั้งคะแนนความประพฤติ15 คะแนนและเวลาเรียนอีก 4 ชม.
    ในส่วนของเวลาเรียนซ่อมได้ให้ครบ 80 ชม. แต่ในส่วนของคะแนนความประพฤตินี่คนละส่วนกันครับ หักแล้วหักเลย เกิน 50 คะแนนเมื่อไหร่ก็ออกไปได้

ปล.ศูนย์ของผมนี่เล่นเส้นเล่นสายไม่ได้นะครับ คนที่ดูแลฝ่ายนี้อยู่เค้าไม่ยอม
    ปล.2แล้วศูนย์ของผมนี่ถ้าขาด 1 ครั้ง โทรหาผู้ปกครอง ขาด 2 ครั้งขึ้นไปเรียกผู้ปกครองมาพบเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมขาดเยอะมาก แต่ตอนเข้าค่ายปี 3 เขาก็มีกิจกรรมให้ซ่อมหลังจากเข้าค่ายเสร็จ เช่นไปร่วมงาน บลาๆๆ นั่งเฉยๆไรงี้

ปล. ผมอยุ่ ตจว ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    กฎมาใหม่ ห้ามขาดเด็ดขาด ต้องเข้าเรียน 100% ถ้าจำเป็นต้องลาจริง ห้ามเกิน 2 ครั้งครับ
    อุบลเรียน วันล่ะ 8 ชม. ทุกวันจันครับ ห้ามขาดเด็ดขาด ขาด -30 คะแนน

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ของผม 4ครั้งครับ ครั้งละ15 คะเเนน ถ้าขาด4ครั้งก็เชิญออกครับล
    ผมขาดไปเเล้วครั้ง1ขี้เกียจไป เดี๋ยวพอมีกิจกรรมเขาก็ชดให้ 555 สบายๆ