ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

เปิดประเด็นเกาหลีลอกศิลปินต่างชาติ!!

นักร้องเกาหลี วง เกิร์ลเจนเนอร์เรชชั่น SNSD ก๊อบปี้ งานแฟชั่น วิกตอเรียซีเครท มาเต็มๆ

นักร้องเกาหลี วง Shinee ก๊อบ ลุํคส์ สไตล์นายแบบระดับโลกมา

นักร้องเกาหลีวง 2ne1 ลอก MV Toxic ของ บริทนีย์ เมื่อ 8 ปีที่แล้วมา

นักร้องเกาหลีวง 4 Minute ก๊อบ ชื่อเพลง 4 Minutes เพลงฮิตของโลก ของ มาดอนน่า ศิลปินอันดับ 1 ของโลก มาตั้งเป็นชื่อวง
    มิหนำซ้ำ ยังก๊อบ MV มาดอนน่า มาด้วย ได้อีกนะเกาหลี !

นักร้องเกาหลีวง After School ก๊อบ ลุ๊คส์ ก๊อบสไตล์ จงใจก๊อบ วง CatDolls มาทั้งดุ้น !

นักร้องเกาลี G Dragon วง Bigbang ก๊อบ Lady GAGA มาเต็มๆ !

นักร้องเกาหลีวง 2 ne 1 ก๊อบ MV และลุคส์ สไตล์ ของ Beyonce

นักร้องเกาหลี ก๊อบ MV ดังของโลก ในปี 2008 ของ Beyonce

นักร้องเกาหลี วง SNSD เกิร์ลเจนเนอรเรชั่น ก๊อบ MV ของ Taylor Swift มา ทั้งที่เกาหลีไม่มีสไตล์ไฮสคูลอเมริกันฟุตบอล
    สงสัยนักร้องเกาหลีวงนี้อยากเป็นฝรั่งมาก เลยก๊อบมาเต็มๆ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Doraemon:) : 10th July 2011 เมื่อ 12:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    เกาหลีก๊อป - ฝรั่ง
    ไทยก๊อป - เกาหลี
    เขมรก๊อป - ไทย

..............มันเป็นวัฎจักร

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maggots อ่านกระทู้

55+ เข้าถึงแก่นแท้จริงๆ บรรลุเลย

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    มันวนไปเรื่อยๆ ...

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ความจริงแล้วมันมีเยอะกว่านั้นครับเป็นคลิปเลย ผมจจะโพสตั้งแต่บอร์ดเก่าละแต่ขี้เกียจมันเอยะเกินเอาลิงค์ไปอ่านละดัน
    http://webboard.sanook.com/forum/?topic=3036064
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมว่าลองเอาไปโพสต์ตามบอร์ดที่พวกติ่งหูสิงเยอะ ๆ นะครับ มันจะแห่กันมาปกป้องกันเป็นฝูงเลยทีเดียว ผมเห็นแล้วบางทีก็ไม่เข้าใจนะว่า พวกวงเกาหลีไปเป็นญาติฝ่ายไหนเห็นออกมาปกป้องกันซะเหมือนญาติพี่น้องร่วมสายเลือดกันซะงั้นล่ะ หลักฐานโจ่งแจ้งขนาดนี้ -*-

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    เปิดประเด็นดราม่ากันสินะ =__,=

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เด็กต้องเดินตามผู้ไหญ่บ้างดิถ้าก็อปกันเป็นจิงเป็นจังขนาดนั้นป่านนี้มันฟ้องกันดับกันไปข้างแล้วแล้วพี่น้องด่าชะประเทศเขายับไปทั้งหน้า....ผมไม่ได้เขาข้างนะ
    http://webboard.sanook.com/forum/?topic=3036064

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    4minute ยังก็อปของเค้าเหรอเนี่ย เป็นไปได้อย่างไง T-T

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    มันเป็นวัฎจักร และธุระกิจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Chonburi-Sattahip
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เข้าใจหามาเปรียบ

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ลึกซึ้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ดีนะ เราไม่ได้ชอบ
    อย่างเราต้อง LP A7X เพราะ+มันน

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ทำไมมันแปะๆอย่างนี้ล่ะ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ลอกๆกันมา นี่แหละครับมนุษย์ แต่ที่ผมไม่ชอบเลยคือพวกลิปซิ้ง ลิปซิ้งทำไม ในเมื่อคุณเป็นนักร้อง อย่างงี้อย่าร้องดีกว่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    บางอันมันก็ไม่ได้ก๊อปนะครับ มันแค่คล้ายๆ
    ถ้าหาว่าก๊อปหมดแล้วจะไปทำอะไรดีหล่ะครับ
    อย่าง SNSD Cheerleader theme มันก็ไม่เชิงก๊อปนะครับ เชียร์ลีดเดอร์มีเกือบทุกประเทศ จริงมั้ยครับ
    แต่ 4minutes อันนั้นมันก๊อปเห็นๆครับ ทั้ง mv และชื่อวง ( 4 minutes เป็นชื่อเพลงของ Madonna feat. Justin Timberlake )

ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเกาหลีเหมือนกัน แต่ไปหาว่าเค้าก๊อปมากๆมันไม่ดีหรอก
    คุณคิดว่าเค้าจะเสี่ยงก๊อปให้โดนด่าทีหลังทำไม ของพวกนี้มันมีผลระยะยาว
    ถ้าถูกด่าไปทีนึง คนจะจำไปตลอด แล้วก็พูดถึงประเทศนั้น ในทางที่ได้มีคน"กล่าวหา"เอาไว้

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่า ที่ทำแบบนี้มันไม่ถูกนะนักร้องเกาหลีอาจจะได้รับแรงบันดาลใจมาจากฝรั่ง ละครับ เป็นแนวทางให้พวกเขามีความบรรเทิง
    มันก็เหมือนกับผม ผมชอบS.T.A.L.K.E.R
    ผมจึงลองหัดวาดให้ได้ แบบ S.T.A.L.K.E.R ผมแต้งนิยายเนื้อเรื่องก็เหมือน S.T.A.L.K.E.R ผมก็อบใช่ไหม
    มันเป็นแนวทางมากกว่าก็อป นะเพราะ ว่าการเอาเพลงฝรั่งมาแต่งมันก็คือการCover ครับ
    - -+ ผมก็อยากให้ลองมองอีกมุม ถ้าก็อป เขาคงโดนฟ้องเมื่อไหร่ก็ได้ -*-

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ก๊อปกันไปกันมา

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    หมดกัน 4 minutes ตู ก๊อปซะหมดเลย
    NO GOD OR KING ONLY MAN

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผม เฉย ๆ นะ มีคนเริ่ม ต้องมีคน ตาม เรื่องปกติ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maggots อ่านกระทู้

55+ ท่าจะจริง

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ก็อปจริงเข้าฟ้องกันไปนานเเล้ว เเต่เเปลกไม่เห็นมีใครมาฟ้องร้องอะไรมีเเต่พวก Anti ที่ทำเป็นเดือนร้อนเเทน ผมก็ฟังเพลงเกาหลีเเต่ก็ไม่ได้เข้าเข้างเกาหลีไปสะทุกอย่าง ถ้าก็อปจริงมันต้องอย่างกรณีของ Son Dum Bi ที่ก็อปซีรีส์อเมริกามาทำ MV นั้นก็อปจริงค่ายเข้าก็ออกมาขอโทษเเล้วบอกว่ามันคือความผิดของ PD ผมว่าคนทำผมงานเพลงทุกคนมีจิตสำนึกไม่มากก็น้อยนั้นเเหละ ของพวกนี้มันคือทรัพสินทางปัญญาลอกกันมาก็ไม่น่าภูมิใจหรอก เห็นในกระทู้บอกเข้าไม่ฟ้องเพราะเรื่องยังไม่เข้าหู เกาหลีเข้าก็มี Sony music ,universal music พวกนี้ Big วงการเพลงโลกทั้งนั้น อีกอย่างศิลปินเกาหลีเปิดคอนที่อเมริกา ยูโรป ทุกปี KBS MBC SBS รีรันที่อเมริกาด้วย ล่าสุด smtown live world tour in paris เเบบนี้มันคงไม่เข้าหูหรอกมั่งครับ

ป.ล ตัดมาเเต่ส่วนที่คล้ายกันมันก็เหมือนสิ ลองไปดูเเบบเต็มสิคนละเรื่อง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    หัดเปิดหูเปิดตาและยอมรับความจริงบ้างครับ เดี๋ยวใครจะหาว่าบ้าจนโง่เอา
    ผมว่าพวกนักร้องดาราเกาหลีเขาไม่อยากมีแฟนคลับหน้าโง่หรอก
    อ้าว...ผมความเห็นไม่ตรงกับคุณผมโง่หรอ งั้นใครที่ความเห็นขัดเเย้งกับคุณก็โง่หมดสิ เก่งคนเดียวว่างั้น อุว่ะ เปิดหูเปิดตามันต้องเปิดทุกคนนั้นเเหละจะมาให้เเต่พวกชอบเกาหลีเปิดเเล้วพวกAntiปิดเเบบนี้มันถูกหร่อครับ ถามหน่อยเถอะไอ้ MV ขึ้มอไซค์ทั้วโลกมีเป็นเเสนๆก็อป MV Toxic หมดว่างั้น คำว่า 4 Minute มาดอนน่าใช้ได้คนเดียวว่างั้นคนอื่นใช้ก็อปหมดถ้างั้น เพลง BABY Justin Bieber ก็ก็อปชื่อง BABY ของ SNSD สิ เเล้วไอ้หัวทอง Lady GAGA ถ้าคนอื่นหัวทองก็อป Lady GAGA หมดหร่อ อันนี้หนักไปใหญ่ใส่เเว่นก็ก็อป Beyonce ซะงั้นเเล้วว่าเเว่นของผมทั้งหลายล่ะ(โดยเฉพาะ elly tran ha ขวัญใจ)ก็อป Beyonce ซะงั้นไป ผมก็ไม่ได้บ้าเกาหลีจนไม่ดูอะไรๆหรอกนะครับอันไหนก็อปก็ว่าก็อป(4 Minute MV นี้ยังไงก็ก็อป)วิจารณญาณมีมากพอ อาจมากกว่าคุณด้วยซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 11th July 2011 เมื่อ 09:48

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    มันเป็นแนวครับ ไม่ได้ Copy ซะหน่อย แล้วแต่บุลคล แล้วแต่มุมมอง ^^
    >>ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด<<
    >>>งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ<<<

กล่าวขอบคุณ
    11,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ฮ่าๆ ฮ่าๆ มันเป็นอะไรที่ยอดเยี่ยมไปเลยทีเดียว

ตามพี่จีน เรามาอย่าง รวดเร็ว ! !

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

...ลึกซึ้ง
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน