ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503

อยากจะรู้นะครับว่า "ทำไมพวกไรท์เเผ่นหนังขาย ไรท์ภาพชัดจัง"

พวกที่ไรท์เเผ่นหนังขายตามห้างอะครับ ทำไมภาพชัดมากเหมือนดูในคอมเลย อยากจะรู้ว่าเขาทำยังไงอะครับ

(- -" คือผมโหลดมาดูแต่อยากจะไรท์แผ่นแต่ภาพกากมาๆ ใช้ ConvertXtoDVD 4 ครับ)

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ต้องผ่านโปรแกรม 2-3 โปรแกรมครับ เอาไปโมฟายภาพ ปรับความละเอียด ฯลฯ

เคยเห็นพี่ผมทำ ก็ประมาณเนี้ยครับ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ปลากะพงขาว (อังกฤษ: Barramundi, Silver perch, White perch; ชื่อวิทยาศาสตร์: Lates calcarifer) เป็นปลาทะเลชนิดหนึ่งที่สามารถปรับตัวให้อยู่ในน้ำจืดหรือน้ำกร่อยได้ อยู่ในวงศ์ปลากะพงขาว (Latidae) มีรูปร่างลำตัวหนาและด้านข้างแบน หัวโต จะงอยปากค่อนข้างยาวและแหลม นัยน์ตาโต ปากกว้างยืดหดได้ มุมปากอยู่เลยไปทางหลังนัยน์ตา ฟันเป็นฟันเขี้ยวอยู่บนขากรรไกรบนและล่าง ขอบกระดูกแก้มเป็นหนามแหลม ขอบกระดูกกระพุ้งเหงือกแข็งและคม คอดหางมีขนาดใหญ่และแข็งแรง เกล็ดใหญ่มีขอบหยักเป็นหนามเมื่อลูบจะสากมือ ครีบหลังอันแรกมีก้านครีบเป็นหนามแข็ง ปลายแหลม อันที่สองเป็นครีบอ่อนมีขนาดใกล้เคียงกัน ครีบใหญ่ปลายกลมมน พื้นลำตัวสีขาวเงินปนน้ำตาล แนวสันท้องสีขาวเงิน มีขนาดความยาวประมาณ 20-40 เซนติเมตร พบใหญ่สุดถึง 2 เมตร หนักได้ถึง 60 กิโลกรัม โดยปลาที่พบในทะเลจะมีขนาดใหญ่กว่าปลาที่พบในน้ำจืด[1]
    พบกระจายทั่วไปในชายฝั่งทะเลของทวีปเอเชียไปจนถึงตอนเหนือของออสเตรเลีย โดยเป็นปลาที่อพยพไปมาระหว่างทะเลกับน้ำจืด โดยพ่อแม่ปลาจะว่ายจากชายฝั่งเข้ามาวางไข่ในป่าชายเลนหรือปากแม่น้ำ จนกระทั่งลูกปลาฟักและเติบโตแข็งแรงดีแล้ว จึงจะว่ายกลับสู่ทะเล บางครั้งพบอยู่ไกลจากทะเลนับเป็นร้อย ๆ กิโลเมตร เช่นที่ แม่น้ำโขง ก็มี[2]เป็นปลากินเนื้อ อาหารได้แก่ สัตว์น้ำ, ปลา, กุ้ง ที่มีขนาดเล็กกว่า
    เป็นปลาเศรษกิจที่กรมประมงส่งเสริมให้เลี้ยง เกษตรกรนิยมผลิตลูกปลาชนิดนี้ส่งไปจำหน่ายยังประเทศมาเลเซียและไต้หวัน เนื้อมีรสชาติดี นำมาประกอบอาหารได้หลายประเภท เช่น แปะซะ, นึ่งบ๊วย เป็นต้น และนิยมตกเป็นเกมกีฬา อีกทั้งยังเลี้ยงเป็นปลาสวยงามได้อีกด้วย
    ปลากะพงขาว ยังมีชื่อเรียกอีกชื่อหนึ่งว่า "ปลากะพงน้ำจืด" ขณะที่ชื่อท้องถิ่นในลุ่มแม่น้ำบางปะกงเรียก "ปลาโจ้โล้"[3]

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ปลากะพงขาว (อังกฤษ: Barramundi, Silver perch, White perch; ชื่อวิทยาศาสตร์: Lates calcarifer) เป็นปลาทะเลชนิดหนึ่งที่สามารถปรับตัวให้อยู่ในน้ำจืดหรือน้ำกร่อยได้ อยู่ในวงศ์ปลากะพงขาว (Latidae) มีรูปร่างลำตัวหนาและด้านข้างแบน หัวโต จะงอยปากค่อนข้างยาวและแหลม นัยน์ตาโต ปากกว้างยืดหดได้ มุมปากอยู่เลยไปทางหลังนัยน์ตา ฟันเป็นฟันเขี้ยวอยู่บนขากรรไกรบนและล่าง ขอบกระดูกแก้มเป็นหนามแหลม ขอบกระดูกกระพุ้งเหงือกแข็งและคม คอดหางมีขนาดใหญ่และแข็งแรง เกล็ดใหญ่มีขอบหยักเป็นหนามเมื่อลูบจะสากมือ ครีบหลังอันแรกมีก้านครีบเป็นหนามแข็ง ปลายแหลม อันที่สองเป็นครีบอ่อนมีขนาดใกล้เคียงกัน ครีบใหญ่ปลายกลมมน พื้นลำตัวสีขาวเงินปนน้ำตาล แนวสันท้องสีขาวเงิน มีขนาดความยาวประมาณ 20-40 เซนติเมตร พบใหญ่สุดถึง 2 เมตร หนักได้ถึง 60 กิโลกรัม โดยปลาที่พบในทะเลจะมีขนาดใหญ่กว่าปลาที่พบในน้ำจืด[1]
    พบกระจายทั่วไปในชายฝั่งทะเลของทวีปเอเชียไปจนถึงตอนเหนือของออสเตรเลีย โดยเป็นปลาที่อพยพไปมาระหว่างทะเลกับน้ำจืด โดยพ่อแม่ปลาจะว่ายจากชายฝั่งเข้ามาวางไข่ในป่าชายเลนหรือปากแม่น้ำ จนกระทั่งลูกปลาฟักและเติบโตแข็งแรงดีแล้ว จึงจะว่ายกลับสู่ทะเล บางครั้งพบอยู่ไกลจากทะเลนับเป็นร้อย ๆ กิโลเมตร เช่นที่ แม่น้ำโขง ก็มี[2]เป็นปลากินเนื้อ อาหารได้แก่ สัตว์น้ำ, ปลา, กุ้ง ที่มีขนาดเล็กกว่า
    เป็นปลาเศรษกิจที่กรมประมงส่งเสริมให้เลี้ยง เกษตรกรนิยมผลิตลูกปลาชนิดนี้ส่งไปจำหน่ายยังประเทศมาเลเซียและไต้หวัน เนื้อมีรสชาติดี นำมาประกอบอาหารได้หลายประเภท เช่น แปะซะ, นึ่งบ๊วย เป็นต้น และนิยมตกเป็นเกมกีฬา อีกทั้งยังเลี้ยงเป็นปลาสวยงามได้อีกด้วย
    ปลากะพงขาว ยังมีชื่อเรียกอีกชื่อหนึ่งว่า "ปลากะพงน้ำจืด" ขณะที่ชื่อท้องถิ่นในลุ่มแม่น้ำบางปะกงเรียก "ปลาโจ้โล้"[3]
    ผมชอบกินนะครับปลากระพงขาว เอาไปนึ่งบ๊วย นี่ก็อร่อยไม่เลวทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    มันเกี่ยวกันไหมนี่
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ข้างบนนี่อะไร -*-

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    กระทู้บนกะพากันออกหา ปลากะพง หรือ ออกทะเล กันใช่ไหมหรือผมเข้ามาผู้กระทู้

ตอบทีผมงง

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ลงทะเลกันเถอะครับ ~ 5555555
    SATISFACTION~•~PLUSTER

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    มีเพื่อนผมคนนึงครับ ตอนแรกมันก็ใช้คอมเล่นเกมอย่างเดียว พอโหลดบิทเป็นเท่านั้นแหละ ก็ยาวเลย
    มันโหลดหนังมาไรท์มาให้ผมดู ชัดมากเสียง+ภาพนี่เหมือน DVD ที่ขายตามร้านเลย(ร้านของจริงน่ะ) พอถามมัน มันก็บอกว่า ก็ใช้ไร์ NERO ธรรมดา
    ผมว่าน่ะจะเป็นที่ไฟล์มากกว่า
    ปล.ปลากะพงนี่ก็อร่อยดีน่ะครับ เอาไปนึ่งมะนาวแซบเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ที่ผมทำนะ ผมโหลด แบบ mini HD มาแล้วใช้โปรแกรม ConvertXtoDVD นี้แหละ ปรับนู้นนี้นิดหน่อย แล้วก็แปลง แต่โครตนานเรื่องหนึ่งก็ 30+ นาที แหะๆๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    สงสัย จะบอกให้ไปกินปลา จะได้ฉลาดขึ้นสินะ แหม่ ลึกซึ้งง

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ที่ผมทำนะ ผมโหลด แบบ mini HD มาแล้วใช้โปรแกรม ConvertXtoDVD นี้แหละ ปรับนู้นนี้นิดหน่อย แล้วก็แปลง แต่โครตนานเรื่องหนึ่งก็ 30+ นาที แหะๆๆ
    ใช้เหมือนกัน ปรับตรงไหนยังไงอะครับ อยากให้ภาพมันเหมือนต้นฉบับ - -"

ปล. ปลากระพงอร่อยเหาะ - -" เกี่ยวกันไหมอะ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมก็ใช้เหมือนกันครับ แต่ผมสงสัยตรง Menu อ่ะ เวอร์ชั่นก่อนๆมันจะเล่นเมนูเอง

มาตอนนี้ เวอร์ชั่น 5 ของผม ทำไมมันไม่เล่นเมนูหว่า

มันตัดเข้าหนังเลยอ่ะ รบกวนผู้รู้บอกการ setting หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ที่ท่านหมายถึงคือ เอาแผ่นไปเปิดกับเครื่องเล่น ใช่ป่ะครับ

ถ้าแบบนั้นก็อยู่ที่ต้นตอของไฟล์ว่ามันมาชัดแค่ไหน ถ้ามาเป็น HD หรือ Mini HD แล้ว (ส่วนมากมาเป็นไฟล์ AVI ซึ่งเครื่องเล่นมักจะอ่านไม่ออก)

ก็โยนไฟล์ไส่ ConvertXtoDVD แล้วก็ลองปรับโน่นนี้นั่นเอา โปรนี้มันจะแปลงไฟล์ต่างๆให้เป็น .vob ตามมาตรฐานการอ่านของเครื่องเล่นทุกเครื่อง

ตามที่ท่าน BackKoMz- บอกมานั่นแหละ ส่วนวิธีการใช้ลองหาเอาในกูเกิลน่ะครับ มันค่อนข้างละเอียดเลยทีเดียว แต่ไม่ยากน่ะ ลองทำดู

เพื่อนผมมันชอบให้ไรท์หนังโป๊ลงแผ่นไปเปิดกับเครื่องเล่นที่บ้านมัน
    0000000000000000000000

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ที่ท่านหมายถึงคือ เอาแผ่นไปเปิดกับเครื่องเล่น ใช่ป่ะครับ

ถ้าแบบนั้นก็อยู่ที่ต้นตอของไฟล์ว่ามันมาชัดแค่ไหน ถ้ามาเป็น HD หรือ Mini HD แล้ว (ส่วนมากมาเป็นไฟล์ AVI ซึ่งเครื่องเล่นมักจะอ่านไม่ออก)

ก็โยนไฟล์ไส่ ConvertXtoDVD แล้วก็ลองปรับโน่นนี้นั่นเอา โปรนี้มันจะแปลงไฟล์ต่างๆให้เป็น .vob ตามมาตรฐานการอ่านของเครื่องเล่นทุกเครื่อง

ตามที่ท่าน BackKoMz- บอกมานั่นแหละ ส่วนวิธีการใช้ลองหาเอาในกูเกิลน่ะครับ มันค่อนข้างละเอียดเลยทีเดียว แต่ไม่ยากน่ะ ลองทำดู

เพื่อนผมมันชอบให้ไรท์หนังโป๊ลงแผ่นไปเปิดกับเครื่องเล่นที่บ้านมัน
    ลองหาแล้วครับ ภาพมันก็ห่วยเหมือนเดิม ต่างจากต้นฉบับมากๆๆๆๆ ถ้ามีวิธี Pm มาหาผมหน่อยนะครับ จะขอบคุณอย่างแรง

ปล. - -" หนังโป๊.....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ConvertXtoDVD ตัวนี้เอาไว้ใช้ทำไรครับ ไม่เคยเล่นมาก่อน คือเอามาแปลงไฟลล์หนังเเล้วได้ภาพที่ละเอีดยดกว่าเดิมเรอครับ งง
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ลอง dvd fab ครับ ชัดไม่ชัดอยู่ที่ไฟล์ต้นฉบับครับ DVD มันบันทึกความละเอียดสูงสุดได้ที่ 480(NTSC @ Framerate 29.97 FPS) หรือ 576(PAL @ Framerate 25 FPS) เท่านั้นล่ะครับ ต้นฉบับจะเป็นไฮเดฟหรืออะไร เวลาจะแปลงลง DVD ก็ได้ไม่เกินนี้หรอกครับ เพราะมาตรฐานมันระบุไว้เท่านี้ (หมายถึงความละเอียดหรือ Resolution นะครับ) ส่วนจะมีคุณภาพภาพสูงแค่ไหน ขึ้นอยู่กับบีบอัดแค่ไหนน่ะครับ

ถ้าคุณจะเล่นดีวีดีให้ได้ที่ความละเอียด 720/1080 ก็ทำได้แค่การอัพสเกลขึ้นไป ซึ่งก็คือการจำลอง/เพิ่มความละเอียดเข้าไป เหมือนกับการรีไซส์ภาพจาก 800X600 ไปเป็น1024x768 นั่นแหละครับ ขนาดภาพใหญ่ขึ้นจริงแต่คุณภาพไม่ได้เพิ่มขึ้น เหมือนกับการสแกนภาพแบบ Interpulation โดยการเพิ่มพิกเซลสีจำลองเข้าไปในภาพน่ะครับ พอภาพมันมีขนาดใหญ่ขึ้นคุณอาจจะมงว่ามันละเอียดขึ้น แต่จะไปเทียบกับคุณภาพภาพที่เป็น HD 1080 แท้ๆ อย่าง Blu-Ray Disc ไม่ได้หรอกครับ เหมือนภาพซีรอกขยายจาก A4 > A3 มันจะไปชัดเท่าภาพขนาด A3 ที่พิมพ์จากเครื่องเลเซอร์พริ้นเตอร์ได้ยังไงล่ะครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stampdown อ่านกระทู้
    ผมชอบกินนะครับปลากระพงขาว เอาไปนึ่งบ๊วย นี่ก็อร่อยไม่เลวทีเดียว

เอามาทำปลากระพงนึุ่งมะนาวสุดๆ วันนั้นนึกอยากทำเอง ทำกับเพื่อนสี่ห้าคน ข้างนอกสุก.. ข้างใน... เอิ่ม...

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ลอง dvd fab ครับ ชัดไม่ชัดอยู่ที่ไฟล์ต้นฉบับครับ DVD มันบันทึกความละเอียดสูงสุดได้ที่ 480(NTSC @ Framerate 29.97 FPS) หรือ 576(PAL @ Framerate 25 FPS) เท่านั้นล่ะครับ ต้นฉบับจะเป็นไฮเดฟหรืออะไร เวลาจะแปลงลง DVD ก็ได้ไม่เกินนี้หรอกครับ เพราะมาตรฐานมันระบุไว้เท่านี้ (หมายถึงความละเอียดหรือ Resolution นะครับ) ส่วนจะมีคุณภาพภาพสูงแค่ไหน ขึ้นอยู่กับบีบอัดแค่ไหนน่ะครับ

ถ้าคุณจะเล่นดีวีดีให้ได้ที่ความละเอียด 720/1080 ก็ทำได้แค่การอัพสเกลขึ้นไป ซึ่งก็คือการจำลอง/เพิ่มความละเอียดเข้าไป เหมือนกับการรีไซส์ภาพจาก 800X600 ไปเป็น1024x768 นั่นแหละครับ ขนาดภาพใหญ่ขึ้นจริงแต่คุณภาพไม่ได้เพิ่มขึ้น เหมือนกับการสแกนภาพแบบ Interpulation โดยการเพิ่มพิกเซลสีจำลองเข้าไปในภาพน่ะครับ พอภาพมันมีขนาดใหญ่ขึ้นคุณอาจจะมงว่ามันละเอียดขึ้น แต่จะไปเทียบกับคุณภาพภาพที่เป็น HD 1080 แท้ๆ อย่าง Blu-Ray Disc ไม่ได้หรอกครับ เหมือนภาพซีรอกขยายจาก A4 > A3 มันจะไปชัดเท่าภาพขนาด A3 ที่พิมพ์จากเครื่องเลเซอร์พริ้นเตอร์ได้ยังไงล่ะครับ
    ใช่ครับ ผมไม่ต้องพิมพ์ละ คุณ my dast ให้คำตอบที่ถูกต้องและชัดเจนที่สุดแล้วครับ ดีวีดี ยังไง ก็ได้แค่ 480 ครับ ที่คุณเห็นตามร้านเขาอาจแปลงมาได้ไกล้เคียงกับ 480 มาก ภาพมันก็จะได้ระดับหนึ่ง ส่วนถ้าคุณใช้ convert x แปลงเองถ้าปรับไม่เป็น หรือไฟล์ต้นฉบับใหญ่มาก ๆคุณภาพของภาพมันก็จะลดลงไปมาก แตกไปเลยก็มี แถมแปลงนานมาก หรือไม่ร้านเขาอาจทำอัพสเกล แต่ก็นะ ถ้าเทียบกับ hidef แล้ว แค่ 720 ก็กินขาดละ เชื่อไหมครับ ตอนนี้ผมดู dvd ไม่ได้ละ มันยิบๆไปหมด ดูแต่ hidef (ตามันดัดจริตไปละ) ส่วนเครื่องเล่นถูกๆมีเยอะแยะ noontec เครื่องละ 1000 กว่าบาทเอง

ปล.เพือนผมเคยโดนหลอกขาย dvd 9 ว่าเป็น บลูเร ด้วยนะ ฮาดี ..มันบอกเครื่องดีวีดี มันดูแผ่นบลูเรได้ด้วย..ป้าด

5555 พาออกทะเลไปกินปลากะพง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ผมคิดว่า ที่เขาขายๆกัน เขาไรท์มาจาก แผ่นมาสเตอร์ มันเลยชัดไง
    ถ้าเป็นพวกซูมโรง มันก็จะไม่ชัด

มันแล้วแต่แผ่น
    แล้วแต่ร้าน

แต่ถ้าเป็นหมูแผ่นจะอร่อยเหมือนๆกันหมดนะ ไม่ว่าจะซื้อร้านไหนก็ตาม