ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ช็อคโลก!! บิล เกตส์ ถูกกดดันให้ออกจาก Microsoft

ช็อคโลก!! บิล เกตส์ ถูกกดดันให้ออกจาก Microsoft

<<-- INFORMATION --

อย่างที่เรารู้ๆ กันว่า บิล เกตส์ คือมหาเศรษฐีผู้โด่งดังที่รวยเป็นอันดับ 2 ของโลก และยังเป็นประธานบริหาร
    ของบริษัทไมโครซอฟท์ที่ดำรงตำแหน่งมาเป็นเวลาหลายสิบปี ด้วยอำนาจและอิทธิพลต่อการบริหารงานของ
    บริษัททำให้ 3 ผู้ถือหุ้นรายใหญ่มองว่า ถึงเวลาแล้วที่ บิล เกตส์ สมควรลงจากตำแหน่งเพื่อการดำเนินกิจการ
    ในยุทธศาสตร์ใหม่ๆ

สำนักข่าวในต่างประเทศรายงานว่าผู้ถือหุ้นใหญ่ 3 จาก 20 รายของไมโครซอฟท์แสดงความต้องการให้คณะ
    กรรมการบริหารพิจารณาบิล เกตส์ ผู้เป็นประธานคณะกรรมการบริหารที่ดำรงตำแหน่งมาอย่างยาวนานหลายสิบ
    ปีให้ก้าวลงจากตำแหน่ง เนื่องจากเห็นว่าในอำนาจและอิทธิพลของบิล เกตส์ มีผลต่อการปรับปรุงโครงสร้างองค์
    กรจนไม่สามารถพัฒนาและเติบโตไปได้อย่างต่อเนื่อง รวมไปถึงมีผลต่อการสรรหาผู้ที่จะเข้าทำหน้าที่แทน สตีฟ
    บัลเมอร์ อดีตประธานฝ่ายบริหารที่จำเป็นต้องลาออกหลังโดนกดดันจากผู้ถือหุ้นที่ร่วมกันกดดันให้ลงจากตำแหน่ง

ปัจจุบัน บิล เกตส์ เป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ที่มีมูลค่าสูงกว่า 270,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งความต้องการของผู้ถือหุ้น
    ทั้ง 3 ที่ถือหุ้นรวมกันมากกว่าร้อยละ 5 ยังไม่มีความชัดเจนว่าจะได้รับการสนับสนุนจากผู้ถือหุ้นรายอื่นๆ และคณะ
    กรรมการบริหารทั้งหมดหรือไม่

สนับสนุนเนื้อหา: Arip

http://hitech.sanook.com/1387480/%E0...%81-microsoft/

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    ออกก็ออก ไปใช้เงินนอนเล่นอยู่บ้าน ชาตินี้จะใช้หมดมั้ยเนี้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 3rd October 2013 เมื่อ 18:52
    BETTER THAN YOU

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ถ้าเป็นผม ผมออกเลยนะเเบบนี้ ไปใช้เงินในบั้นปลายชีวิตให้คุ้ม ^^

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ออกไปใช้ชีวิตดีกว่าครับ ไปเที่ยวกับครอบครัว ใช้เงินให้คุ้มไปเลยครับ พักผ่อนได้แล้วครับ
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    เป็นผม ให้ตายก็ไม่ออก บริษัทสร้างมากับมือ จะทิ้งไปง่ายๆได้ไง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 30 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    นั้นดิ ป๋าบิล สู้ๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    จริงๆ มีเงินขนาดนี้ ออกเลยก็ไม่เสียหาย ให้คนที่คิดว่าแน่มาบริหารให้เจ่งกว่าล่ะกัน 55555 // เหมือนเคียดแค้น

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อันดับ 1 นะตอนนี้อะ แซง คาร์ลอส แล้ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เกมส์การเมืองภายในบริษัทเขาครับ กดดันให้เกตออกเพื่อให้เหล่าตัวบิ๊กๆฮุบบริษัทแทนเกตไงครับ ใครได้ครองไมโครซอฟท์กินกันตัวอ้วนทั้งชีวิตแหละครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้าออกละก็ หุ้นไมโครซอฟท์ ร่วงแน่ๆ ผมคิดว่าพอข่าวนี้ออกมาหุ้นก็ร่วงไปแล้วอย่างแน่นอน

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    Steve Jobs เคยโดนบีบบังคับ และไล่ออกในที่สุด ตอนยังหนุ่มๆ ในเวลาต่อมา Apple ล่วง Jobs ถูกซื้อบริษัทใหม่เข้ามาผนวกกับ Apple และได้เป็น CEO กู้วิกฤตของ APPLE ได้ในที่สุด

แต่ ในกรณีของ Microsoft ... Bill ตอนนี้แก่แล้ว ถ้าหากสมมุติ ออกจริงๆ แล้วผู้ที่จะขึ้นมาเป็น ประธานบริหาร คนใหม่ไม่สามารถประคองชะตาของบริษัทไว้ได้ แบบที่เคยเกิดขึ้นกับ Apple มาก่อน . . . ใครจะเป็นผู้ กู้วิกฤตให้กับ Mircrosoft ล่ะ - -

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ยังไงถ้ายังถือหุ้นอยู่ก็ยังถือว่าเป็นเจ้าของอยู่ไม่ใช่เหรอ? ดีซะอีก มีคนบริหารให้ ตัวเองก็ไปนั่งรับเงินที่ถือหุ้นร่วมด้วย?
    แล้วอีกอย่าง ถ้าเป็นถึงประธานก็แสดงว่าเป็นผู้ที่ถือหุ้นมากที่สุดใช่ไหมครับ? แล้วคนอื่นเอาประธานคนอื่นมาก็ต้องแบ่งเงินปันผลให้คนที่ถือหุ้นด้วยไม่ใช่หรือครับ? บิลเกตไม่ขายหุ่นก็น่าจะมีรายได้สม่ำเสมอไม่ใช่หรือครับ?
    (ไม่มีความรู้ด้านทางการตลาด ผิดตรงไหนก็บอกด้วยนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eee7112542 : 3rd October 2013 เมื่อ 20:05

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    บริษัท รวยแค่ไหน เจอนักการเมืองไทย แล้วจะเงิบ
    ลายเช็นมันทำยังไงหรอ คับ ^^

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ออกไปใช้เงินอันมหาศาลก้ดีนะครับ เเต่ถ้าเป็นผมขอทำงานที่ตนเองสร้างมาจนวันสุดท้ายดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    8100000000000 บาท

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    เดี๋ยวบิวเกตคงจะออกไป สร้างค่ายการ์ตูนซักค่ายครับ แล้วก็ถูกซื้อตัวกลับเข้าบริษัท จากนั้นก็เปิดตัวนวัตตกรรมใหม่ๆจากนั้นก็เสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง กริๆคุ้นๆ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    โอกาสมาแล้วครับเพื่อน เสียบเลย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    Steve Jobs เคยโดนบีบบังคับ และไล่ออกในที่สุด ตอนยังหนุ่มๆ ในเวลาต่อมา Apple ล่วง Jobs ถูกซื้อบริษัทใหม่เข้ามาผนวกกับ Apple และได้เป็น CEO กู้วิกฤตของ APPLE ได้ในที่สุด

แต่ ในกรณีของ Microsoft ... Bill ตอนนี้แก่แล้ว ถ้าหากสมมุติ ออกจริงๆ แล้วผู้ที่จะขึ้นมาเป็น ประธานบริหาร คนใหม่ไม่สามารถประคองชะตาของบริษัทไว้ได้ แบบที่เคยเกิดขึ้นกับ Apple มาก่อน . . . ใครจะเป็นผู้ กู้วิกฤตให้กับ Mircrosoft ล่ะ - -

ผมเอง!..
    ก็ไม่รู้เหมือนกัน

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    ยังไงถ้ายังถือหุ้นอยู่ก็ยังถือว่าเป็นเจ้าของอยู่ไม่ใช่เหรอ? ดีซะอีก มีคนบริหารให้ ตัวเองก็ไปนั่งรับเงินที่ถือหุ้นร่วมด้วย?
    แล้วอีกอย่าง ถ้าเป็นถึงประธานก็แสดงว่าเป็นผู้ที่ถือหุ้นมากที่สุดใช่ไหมครับ? แล้วคนอื่นเอาประธานคนอื่นมาก็ต้องแบ่งเงินปันผลให้คนที่ถือหุ้นด้วยไม่ใช่หรือครับ? บิลเกตไม่ขายหุ่นก็น่าจะมีรายได้สม่ำเสมอไม่ใช่หรือครับ?
    (ไม่มีความรู้ด้านทางการตลาด ผิดตรงไหนก็บอกด้วยนะครับ)
    ใช่ครับ ยังได้เงินปันผลอยู่ แต่บิลก็จะไม่มีมีสิทธิในการบริหาร จะมีส่วนร่วมก็แค่ตอนบริษัทมีประชุมวางแผนโปรเจคใหญ่ๆมานำเสนอเท่านั้น เขามีเงินขนาดนั้นแล้วเขาคงไม่หวังแต่เงินหรอกครับ แต่น่าจะหวงมากกว่า เพราะสร้างมากับมือ และถ้าถูกบีบออกจริงๆ คุณบิลคงขายหุ้นทิ้งและมาเปิดบริษัทใหม่แข่งเพื่อความมันส์
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ozoneX อ่านกระทู้
    บริษัท รวยแค่ไหน เจอนักการเมืองไทย แล้วจะเงิบ
    แรงส์ แต่ Truestory

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ยังได้เงินปันผลอยู่ แต่บิลก็จะไม่มีมีสิทธิในการบริหาร จะมีส่วนร่วมก็แค่ตอนบริษัทมีประชุมวางแผนโปรเจคใหญ่ๆมานำเสนอเท่านั้น เขามีเงินขนาดนั้นแล้วเขาคงไม่หวังแต่เงินหรอกครับ แต่น่าจะหวงมากกว่า เพราะสร้างมากับมือ และถ้าถูกบีบออกจริงๆ คุณบิลคงขายหุ้นทิ้งและมาเปิดบริษัทใหม่แข่งเพื่อความมันส์
    มีเปิดใหม่ก็มันแน่ครับ เผลอๆคนใน microsoft ที่นับถือพี่บิลอาจย้ายข้างกันด้วยซ้ำ(แต่ลิขสิทธิ์ xbox ก็ยังอยู่ที่ microsoft อยู่ดี แค่อาจไม่มีคนพัฒนานะ)
    (ว่าแต่ถ้าพี่ประตูแกไปตั้งบริษัทใหม่นี่ลิขสิทธิ์ของ window จะย้ายตามไปไหมครับ?)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eee7112542 : 3rd October 2013 เมื่อ 21:21

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เอ้ย บิล เกตมันคนสร้าง ไมโครซอร์ฟเองกับมือ มาเลยน่ะ ตั้งแต่ออกแบบwindows 95 จน 8 เลยมั้ง อยู่ ๆ ดี ๆ คุณจะ มาไล่เจ้าของ บีบ บังคับเจ้าของออกได้ไงหว่า มันเหมือนไม่เป็นธรรมให้ บิลเกทเลย น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    คิดว่าพี่แกไม่ยอมง่ายๆนะครับแบบนี้ สร้างมากะมืออยู่ดีๆจะมาไล่หนีใครจะไปยอมครับ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ผมเอง!..
    ก็ไม่รู้เหมือนกัน
    เยี่ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    270,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐ อืมใช่ไปเถอะ
    --ST~l`Remix`l``