ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

งานออก! Capcom ยุโรปเตรียมปลดพนักงานกว่าครึ่ง

งานออก! Capcom ยุโรปเตรียมปลดพนักงานกว่าครึ่ง

ชะตากรรมของค่ายเกมยักษ์ใหญ่อย่าง Capcom ดูจะมืดหม่นลงเรื่อยๆ หลังจากข่าวล่าสุดว่าบริษัทกำลังมีปัญหาการเงิน แถมเกมขายไม่ออก มาล่าสุดวันนี้มีข่าวยืนยันแล้วว่า Capcom สาขายุโรปเตรียมปลดพนักงานทีเดียวแบบยกแผงเกินกว่าครึ่ง

หลังจากประสบปัญหาทำผลกำไรไม่ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้ แถมท้ายด้วยวิกฤติการทางการเงินที่บริษัทกำลังเผชิญอยู่ Capcom ได้เตรียมการปรับย้ายตำแหน่งงานและโครงสร้างภายในบริษัทแบบยกใหญ่ โดยล่าสุดมีการยืนยันออกมาแล้วว่า ทีม Capcom Europe กว่าครึ่งกำลังจะถูกปลดออกจากงาน

โดยแผนการดังกล่าวมีขึ้นหลังจากที่ทีมงาน Capcom ในอเมริกาได้ทำการปรับเปลี่ยนโครงสร้างกันไปก่อนหน้านี้แล้ว โฆษกของ Capcom ออกมาเปิดเผยว่า

เพื่อดำเนินการตามรอยของทีมงานในฝั่งอเมริกา CAPCOM Europe กำลังอยู่ในช่วงของการเปลี่ยนแปลงโครงสร้างภายใน เพื่อให้แน่ใจว่าทีมงานอยู่ในตำแหน่งที่ดีที่สุดเพื่อเผชิญหน้ากับการเปลี่ยนแปลงของอุตสาหกรรมวงการเกมที่กำลังมีอยู่

เป็นที่รู้กันดีตามข่่าวที่ GamingDose รายงานกันไปก่อนหน้านี้แล้วว่า Capcom กำลังเผชิญกับช่วงเวลาอันยากลำบาก หลังเกมเด่นเกมดังทุนสร้างหนาหลายตัวของค่าย ดันขายได้ไม่ถึงเป้าหมายที่วางเอาไว้

เชื่อกันว่า DmC และ Resident Evil 6 ขายได้ไม่ถึงยอดตามที่ Capcom หวัง และเกมเด่นตัวล่าสุดของค่ายอย่าง Lost Planet 3 ก็ไปไม่ถึงดวงดาวไม่สามารถขึ้นไปเบียดแย่งชิงยอดขายจากเกมดังอื่นๆที่ออกมาพร้อมกันได้ โดยไปไม่ถึง Top 25 เกมขายดีในอังกฤษในสัปดาห์แรกที่เกมวางจำหน่าย

อนาคตของ CAPCOM จะเป็นอย่างไร แฟนๆลุ้นกันต่อไปครับ

เครดิต http://www.gamingdose.com/news/capco...8%B2%E0%B8%99/

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เพราะความกาก ของ Capcom = =" DLC มหาโหด
    It's Good For You !!!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    เชื่อว่าเดี๋ยวก็มีพวก "เพราะชอบโหลดเถื่อนกันล่ะสิ บริษัทดีๆ ถึงล้มหมด"
    ปล.ขอขำแปป บริษัทแบบนี้หายๆ ไปเถอะ จริงๆ โคตรหน้าเลือดอ่ะบอกเลยครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้าล้มขึ้นมา ได้ประมูลเกม แน่ๆ แล้วเรามันลุ้นกันว่า บริษัท ไหนจะได้ เกมอะไรไป แบบกรณี THQ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ก็เพราะไอ้ DLC นี่แหละตัวดี
    ตอน THQ ผมโคตรสงสาร เพราะมีแต่คนโหลดเถื่อน
    ถ้า Capcom จะร่วงบ้าง ผมจะโคตรสมน้ำหน้าเลย เพราะปล่อยแต่ DLC จนคนไม่กล้าซื้อกันเนี่ยแหละ
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -

กล่าวขอบคุณ
    913
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ใจนึงก็สมน้ำหน้า ใจนึงก้ไม่อยากเห็นแคปคอมเป็นแบบนี้ เพราะความคิดใครก็ไม่รู้ เอาแต่ขาย DLC แถมกลืนน้ำลายตัวเองให้คนทั้งโลกเห็นก็หลายครา เห้ออออ อยากได้แคปคอมแบบสิบปี 20ปีที่แล้วกลับมาจัง แบบนั้นดีกว่าเยอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เสร็จนาฆ่าโค โปรเจคหลายๆตัวถูกยุบไป ตัวหลักๆอย่าง Keiji และ mikami ต้องออกมาทำของตัวเอง หวังว่าผู้บริหารบางคนที่ไม่ฟังความเห็นคนอื่นคงถูกปลดออกไป

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐Rexion๐ อ่านกระทู้
    เชื่อว่าเดี๋ยวก็มีพวก "เพราะชอบโหลดเถื่อนกันล่ะสิ บริษัทดีๆ ถึงล้มหมด"
    ปล.ขอขำแปป บริษัทแบบนี้หายๆ ไปเถอะ จริงๆ โคตรหน้าเลือดอ่ะบอกเลยครับ
    อันนี้เห็นด้วย**** อย่าง THQ ยังพูดได้เต็มปากเต็มคำว่า "เพราะไอ่พวกโหลดเถื่อน" แต่สำหรับ CAPCOM ทำตัวมึxเองแท้ๆ สมน้ำหน้าไอ่สัx

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    เหอๆเห็นกันมาตั้งแต่เด็ก เตรียมบินแล้วค่ายนี้
    I Don't need Weapons I got logic

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เพราะเอาแต่ เกมเก่าๆ มาหากินเป็นภาคๆ ไม่เคยได้พัฒนาอะไรใหม่ๆเลย แนวเกมมันก็เลยซ้ำๆ ตัวละคร ซ้ำๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐Rexion๐ อ่านกระทู้

ถ้าเกมเขาดีจริง คนก็พร้อมที่จะลงเงินให้เกมนั้นๆแน่นอน สำหรับคนงบน้อยต้องดูความคุ้มของระบบเกมก่อน
    ถ้ามันดูแล้วไม่คุ้มกะเงินที่เสียไปก็อีกเรื่องนึง คนโหลดเถื่อนคิดอีกแง่คืออาจจะไม่มีตัง เชื่อเถอะทุกวันนี้ผมยังต้องขอตังแม่ใช้อยู่เลย
    ถ้ามีงานทำของแท้แน่นอน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H.S. อ่านกระทู้
    ถ้าเกมเขาดีจริง คนก็พร้อมที่จะลงเงินให้เกมนั้นๆแน่นอน สำหรับคนงบน้อยต้องดูความคุ้มของระบบเกมก่อน
    ถ้ามันดูแล้วไม่คุ้มกะเงินที่เสียไปก็อีกเรื่องนึง คนโหลดเถื่อนคิดอีกแง่คืออาจจะไม่มีตัง เชื่อเถอะทุกวันนี้ผมยังต้องขอตังแม่ใช้อยู่เลย
    ผมเห็นด้วยครับ ทุกคนก็อยากใช้ของแท้กันทั้งนั้น แปปๆ เท่านั้นล่ะครับพอได้ทำงานนะเหนื่อยครับเวลาซื้อพวกเกมหรือของที่เราอยากได้ทีคิดหน้าคิดหลังนานมากกกกกกกกก 555+
    ตอนเรียนผมก็เถื่อนทั้งคอม พอมีงานทำผมแท้ทั้งเครื่องเลย 555+(มันจำเป็น)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ค่ายนี้เตรียมบิน กรั่กๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ถ้าล้มขึ้นมา ได้ประมูลเกม แน่ๆ แล้วเรามันลุ้นกันว่า บริษัท ไหนจะได้ เกมอะไรไป แบบกรณี THQ
    อันนี้เห็นด้วยเลยครับ 555+

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Capcom ไม่ล้มหรอกถ้าไม่มีคำว่า DLC ไง

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อันที่ จริง กรณี THQ ก็ใช่ว่า พวกโหลดเถื่อน อะไรนั้นน่ะ จะผิด อย่างเดียว ค่ายเขา ผมจำได้ว่า ลงทุนอะไรไปไม่รู้ แบบ เยอะๆ อะ แล้ว ไม่ประสบความสำเร็จเลย เจ้ง

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เอา dead rising 3 มาลง pc ps4 ps3 ลงให้หมดเลยนะ แล้วก็ทำresident evil ให้มันเหมือนเดิมให้ดีกว่านี้หน่อย อีกอย่าง การตลาดของเอ็งมันห่วย

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H.S. อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ถ้าอย่างน้อยๆคนไทยพอจะมีเงินแบบพอใช้สำหรับทุกบ้าน หรือมีงานทำยังไงมันก็ซื้อแท้ ผมยอมรับกว่าจะซื้อได้ราคาแค่ 700 ผมใช้เวลาเดือนกว่าเลย และคนที่บ้านมีเงินจะด่าคนที่ฐานะหรืออะไรก็ตามก็อาจจะมีปัญหาที่ไม่ควรที่จะต้องซื้อแท้มาเล่นเพราะแค่ค่าเน็ทตอนนี้ก็ยังขอแม่จ่ายเลย 555
    ปล.ก็แค่ความคิดส่วนตัวที่ใกล้เคียงกับหลายๆคน 555

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เชื้อ ว่า Lost Planet 3 ไปมันถึง ดาวที่ฝันไว้ แต่โดนดาวมฤตยูเล่นงานเต็ม ๆ 555+

ช่วยไม่ได้ ทำตัวเอง ตั้ง แต่ Resident Evil 1 Remake ลงให้กับ Gamecube และ

และ Resident 4-5-6 กระโดดเตะแบบ Matrix โชว์ Nom และหน้าตาขาว ๆของสาว ๆ สวย ๆ ในเกมส์ ให้ผู้เล่น เล่นแล้ว Stocking อีก มันไม่หลอนแต่เสียวอะดิ

บอกให้ Resident Reboot ไม่เชื่อ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ทำตัวเองนะ CAPCOM ช่วยไม่ได้ อยากหน้าเลือดเอง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    DLC เยอะเป็นสิบๆตัว แทบแต่ละตัวก็ปาไป 100-200 บาทล่ะ กว่าจะครบก็เสียเงินเท่ากับค่าเกมล่ะ ล่มๆไปได้ก็ดี แล้วให้บริษัทอื่นมาซื้อลิขสิทธิ์เกมไปจะได้คาดหวังได้ซักหน่อยนึง

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ต้องเข้าใจcapcom ที่เค้าปล่อยDLC มาเยอะเพราะเค้ารายได้ตกมากกกกกก เลยจำเป็นต้องปล่อย DLC มาแก้ผ้าเอาหน้ารอด เพราะมันไม่คุ้มที่จะทำเกมส์ใหม่ๆ มาขายเลยจำเป็น 55555+ จะทำอย่างไรก็ได้ ขอให้ resident evil ทำต่อๆมาให้เจ่งพอ *-*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ความฝันผมใกล้เป็นจริงแล้ว ใครก็ได้มางาบcapcomไปที

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ถ้าดูกันตามเนื้อผ้า capcom ยังไม่เข้าขั้นขาดทุนนะครับเพียงแต่กำไรน้อยลง (อ้างอิงจาก google finance)
    ที่กำไรหดก็เพราะทำเกมเสีย ปลดโปรดิวเก่งๆออก เข็น DLC ออกมามากมาย และ ออกเกมถี่
    ตอนนี้ดูเหมือน Capcom จะปรับโครงสร้างบริษัทรับมือการขาดทุนที่อาจเกิดขึ้น แต่เหมือนจะแก้ไขปัญหาไม่ตรงจุด
    เพราะปัญหามันอยู่ที่การตลาด

แต่ผมก็ซื้อของ capcom ทุกเกมนะครับ เฉพาะที่มีบน steam แต่ไม่ซื้อ DLC

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    รีบออก Mohun4 โซนเมกา+ยุโรปซะ เเล้วเอ็งจะได้กลับไปรวยอีก..

$_$'