ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ไม่ถึง10ปีหรอกครับเต็มที่ผมให้4ปีแค่นั้นแหละ คอมที่คณะผมเมื่อ4ปีที่แล้วแค่core2(core2เฉยๆไม่duoนะ)นี่ถือว่าโค ตะ ระ มหาเทพเลยครับผมมีความรู้สึกว่า
    จะต้องสอบเข้าที่นี่ให้ได้เพราะมหาลัยมันทันสมัยมาก แต่พอผ่านไป4ปีผมมาเรียนที่คณะก็ยังคงเป็นคอมรุ่นเดิมอยู่ซึ่งตอนนี้ถือว่า กากมากครับ

ต่อให้คุณใช้CPUได้นาน ไม่ต้องถึง10ปีหรอกแค่5ปีก็พอ เชื่อว่าโปรแกรมส่วนใหญ่แทบจะไม่supportของรุ่นเก่าแล้วหล่ะครับ CPUทำงานไม่ไหว

เมื่อ5ปีก่อนผมซื้อFlash Drive 256MB ราคา1000+นะครับ สมัยนี้หล่ะ4GB 399บาท มีถมเถไปตามพันทิพย์ เทคโนโลยีมันพัฒนาไปเรื่อยๆไม่มีหยุด

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

การOCแน่นอนครับว่ามีความเสียงต่อCPUอยู่แล้ว ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณจะทำหรือไม่คุณก็ต้องศึกษาข้อมูลต่างๆเอาเองและคิดเอาเองว่า จะทำดีมั้ย?

ถามว่าทำให้CPUพังไวมั้ย? ใช่ครับ
    ถามว่าทำให้อายุการใช้งานของCPUลดลงมั้ย? ใช่ครับ
    ถามว่าCPUเสียงต่อการOverheatมั้ย? ใช่ครับ
    ถามว่าทำให้CPUหมดประกันในทันทีมั้ย? ใช่ครับ

นั่นก้เป็นอีกหนึ่งในข้อมุลที่คุณจะลองเอาไปตัดสินใจดู แต่ถ้าคอมพังขึ้นมาก็โทษใครไม่ได้ครับเพราะไม่มีใครบังคับให้คุณทำ

ถามว่าผมทำมั้ยทำครับ แต่ผมทำแบบพอดีไม่มากจนเกินไปและผมติดHeat Syncให้กับCPUและใช้เคสใหญ่ๆหน่อยเพื่อนให้เครื่องเย็นอยู่ตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 18th September 2011 เมื่อ 21:16

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ความร้อนก็จะเพื่มขึ้นมาด้วยนะครับ