ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912

Re-Logic เปิดตัวภาคต่อ Terraria 2 แล้ว

เป็นข่าวดีสำหรับสาวก Terraria หลายๆคนเลยนะครับ โดยล่าสุดนาย Andrew “Redigit” Spinks หลังจากที่ปล่อยแพทช์ล่าสุดของ Terraria ไปก็ได้ออกมาเปิดตัวภาคต่อไปของซีรี่ย์นี้เรียบร้อย ซึ่งจะใช้ชื่อง่ายๆเลยครับว่า Terraria 2 และถึงแม้ตอนนี้จะยังอยู่ในขั้นตอนเริ่มคิดแนวเกมเท่านั้น ยังไม่เริ่มพัฒนาเลยก็ตาม แต่นาย Spink เองก็ยืนยันว่าภายในเกมจะนำเสนอโลกที่ไม่สิ้นสุดอย่างแน่นอน ตามที่นาย Spink บอกเอาไว้ก็ประมาณว่า

“ผมตื่นเต้นเอามากๆเลยล่ะเมื่อผมพูดถึงภาคต่อของเกมนี้ แม้ตอนนี้มันยังไม่มีอะไรเป็นรูปธรรมออกมาแต่ว่ามันจะสุดยอดและแตกต่างกว่าภาคแรกอย่างแน่นอน เพราะผมกำลังจะพยายามนำเสอนโลกทั้งหมดของ Terraria ในภาคนี้นั่นแหละ ก็รู้ๆกันอยู่นะว่าแค่ Terraria ภาคแรกมีรายละเอียดเยอะแค่ไหน ทั้งในเรื่องของความก้าวหน้าของตัวละคร , การหาของล่าสมบัติต่างๆ ฉะนั้นในภาคต่อของเกมนี้ ผมจะพยายามนำเสนอโลกที่ยิ่งใหญ๋และไร้จุดสิ้นสุดของเกม คุณจะไม่ได้อยู่ในโลกแคบๆเดิมๆ อีกต่อไป คุณอยากจะไปไหนก็ไปได้ในภาคนี้ และผมจะพยายามนำเสนอสภาพนิเวศต่างๆอันหลากหลายและไม่ซำซากอีกด้วย มันจะต้องมีรายละเอียดเยอะแยะมากมายจนคุณคาดไม่ถึงแน่นอน”

Splike ยังเสริมมาอีกว่าทีมงานจะไม่เริ่มพัฒนา Terraria 2 จนกว่าเกมในภาคแรกมันจะเสร็จสมบูรณ์แบบจริงๆ เพราะตอนนี้แพทช์สุดท้ายของเกม Terraria ที่จะนำบอสตัวสุดท้ายและตอนจบของเกมก็กำลังพัฒนาอยู่และจะอัพเดตในอีก 3 ถึง 4 เดือนข้างหน้า ส่วนแฟนๆ Terraria ก็อย่าเพิ่งฝันหวานก็แล้วกันเพราะตัวเกมยังไม่ได้เริ่มพัฒนาเลยน่ะ เอาเป็นว่าถ้ามีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมจะรีบเอามาแจ้งให้ทราบก็แล้วกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parisj007 : 4th October 2013 เมื่อ 15:16

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    นั่งรอออออออ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แค่เล่นภาคแรกก็เพลินนนน
    " I play it because I love it. "

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    เกมนี้เป็นเกมที่คนออนไลน์ในสตรีมเยอะที่สุดเป็น 1 ใน Top 10 บางวันคนออนไลน์เกือบๆ ถึง Dota2 ด้วยซ้ำ
    http://store.steampowered.com/stats/

ส่วนตัวยังไม่เคยเล่น เลยไม่ค่อยเข้าใจว่า เกมภาพ 2D ทำไมคนเล่นเยอะแท้
    ชอบอ่าน... ไม่ชอบพิม...

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    แค่ภาคแรกยังเล่นไม่เป็นเลย555 เล่นมาจะ30ชม. แล้วยังไม่เคยล่าบอสเลย ไม่รู้จะทำยังไงทำไม่เป็น
    แอดมาได้นะครับ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D-M-C อ่านกระทู้
    เกมนี้เป็นเกมที่คนออนไลน์ในสตรีมเยอะที่สุดเป็น 1 ใน Top 10 บางวันคนออนไลน์เกือบๆ ถึง Dota2 ด้วยซ้ำ
    http://store.steampowered.com/stats/

ส่วนตัวยังไม่เคยเล่น เลยไม่ค่อยเข้าใจว่า เกมภาพ 2D ทำไมคนเล่นเยอะแท้
    แนะนำว่าอย่าลองเล่น หึหึหึหึ เดี๋ยวจะไม่ได้นอน เสียสุขภาพ (เพลินเกิ๊นนน)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    ตั้งแต่อัพเดท ก็ติดงอมแง่มเลย