ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Gravity มฤตยูแรงโน้มถ่วง ใครดูมาแล้วมั้ง(หนังที่จะเข้าชิงออสการ์หลายสาขา)

Gravity มฤตยูแรงโน้มถ่วง

เป็นหนังที่ผมคาดหวังไว้สูง แล้วไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ พระเจ้ามากให้ตายเถอะ เป็นหนังทริลเลอร์แห่งปีจริงๆ
    เทคนิคเป็นอะไรที่ยอดมาก long take กันยาวๆ cut กันน้อยมากจนนับครั้งได้ ผมไม่แน่ใจนะ 5-6 ครั้ง
    เองเป็นอะไรน้อยมากจริงๆ มีคนเคยบอกว่าหนัง star wars เป็นหนังเกี่ยวกับอวกาศดีที่สุดตลอดกาล แต่
    เรื่องนี้แหละที่จะทำลาย star wars เป็นหนังที่ธรรมดาแต่ไม่ธรรมดา ฉาก Action ไม่มี มีแต่ Acting
    ที่สมราคานักแสดงรางวัลออสการ์จริงๆ อย่าง จอร์จ คลูนีย์ และ แซนดรา บุลล็อก แสดงได้สุดยอดมากเล่น
    เอาคิดว่านี่มันหนัง หรือ เรื่องจริงกันแน่ แต่ก็จะมีฉากหนึ่งที่ทำให้รู้ว่า นี่มัน คือ หนังนะ เพราะกันที่ถ่ายกันยาว
    จะคล้ายกับการถ่ายในเหตุการณ์จริง เหมือนในข่าวจริงๆ ซึ่งการถ่ายทำจะเป็นเรื่องที่ยากมาก เพราะจะพลาด
    ไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว ซึ่งถื่อว่าเป็นการพิสูจน์ความสามารถในการแสดงจริงๆ ถ้าเรื่องนี้ได้รางวัลออสการ์
    จะเป็นอะไรที่ไม่ผิดโผเลย แล้วการ cut shot ก็ทำได้ไหลลื่นมาก เพราะเหมือนจะแค่ตัดกล้องตัวหนึ่งไป
    อีกตัวหนึ่งเท่านั้น ฉากดราม่าก็จะไปค่อนท้ายเรื่องแล้ว ความยาวของหนังแค่ 1ชม. 24 น. ถือว่าน้อยมาก
    แต่มีความไหลลื่นและต่อเนื่องมาก มีการใช้มุมมองที่1 สลับด้วยแถมยังไม่ได้ cut เลย ซึ่งเป็นอะไรที่มิติใหม่
    มากๆ สำหรับการถ่ายทำ หนังคุณภาพจริงๆ เรื่องนี้ คะแนนผมให้ 10/10 เลย ถือว่าเป็นมิติใหม่ของวงการ
    ภาพยนตร์จริงๆ สำหรับคอหนัง space sci-fi ไม่ควรพลาดจริงๆ เรื่องนี้จะเป็นหนังดีที่สุดแห่งปีและได้
    รางวัลออสการ์แน่นอน แต่ไม่รู้ว่าจะได้ หนังยอดเยี่ยมมั้ย แต่ที่แน่ๆ ได้รางวัล เทคนิคถ่ายทำยอดเยี่ยมแน่นอน
    แล้วรู้สึกว่าจะได้รับความร่วมมือจากนาซ่าจริงๆ วิธีติดต่อจริงๆ การขอความช่วยเหลือจริงๆ

Ps. ขนาด เจมส์ คาเมรอน ยังชมหนังว่าดีแล้วคุณละจะพลาดได้ไง
    เจมส์ คาเมรอน การันตี Gravity หนังอวกาศดีที่สุดเท่าที่เคยมีมา
    "กราวิตี้ มฤตยูแรงโน้มถ่วง คือภาพยนตร์ที่ผมจะกระหายที่จะดูมากที่สุด
    กราวิตี้ คือภาพยนตร์เกี่ยวกับอวกาศที่ดีที่สุดเท่าที่เคยสร้างกันมา
    และกราวิตี้ มฤตยูแรงโน้มถ่วง ก็คือหนังที่ผมอยากดูมาก
    และหลังจากดูก็ทำให้ผมตะลึง อึ้ง และทึ่งจริงๆ"

บทความเจมส์ คาเมรอน
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 4th October 2013 เมื่อ 16:35
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เพิ่งดูมาเลยครับ หนังสุดยอดมากๆๆ 9.5/10 ครับ เล่นกันแค่ไม่กี่คนแต่ ความสุดยอดของหนังนี่ สมการรอคอยจริงๆ ใครที่ดูตัวอย่างแล้วคิดว่าฉากหนีตายกลางอวกาศมีน้อย ผมอยากจะบอกว่า มันมีสุดยอดกว่านั้นเยอะ
    (ใครคิดว่า Sanctum ดูแล้วอึดอัด ขอบอกว่า Gravity ไม่ใช่แค่อึดอัดแต่หายใจไม่ออกเลยแหละ )

แนะนำห้ามพลาดเลยครับ ไร้ที่ติ หนังอวกาศที่สุดยอดที่สุดตลอดกาล ผมจะจำเรื่องนี้ไปจนวันตาย

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ดูจากตัวอย่างผมกลัวว่ามันจะเป็นแบบลอยเคว้งไปเคว้งมาทั้งเรื่องอะสิครับ เลยไม่กล้าดูเพราะกลัวไม่คุ้มเงิน - -''

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ดูจากตัวอย่างผมกลัวว่ามันจะเป็นแบบลอยเคว้งไปเคว้งมาทั้งเรื่องอะสิครับ เลยไม่กล้าดูเพราะกลัวไม่คุ้มเงิน - -''
    มันไม่ได้ลอยเคว้งแบบตัวอย่างซะทีเดียว แต่เมื่ออยู่ในอวกาศ ไม่ให้ลอยก็ยังไงอยู่ ดูเสร็จจะ F*uck You Russian
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    น่าดูจังผมยังไม่ได้ดูเลยเเค่เห็นเม้นบนก็อยากดูเเล้วไม่อ่านละกันเนื้อหาไปดูเอาเองดีกว่า

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    หนัง*****ลุ้นดี

3 วันแรกได้ไป 55 ล้านUS และ
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    มีคนแนะนำมาเยอะมากเลย เมื่อวานไปดันไม่มีในโปรแกรมฉายซะงั้น เซ็งเลย //เมเจอร์ รามา2

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    หนังได้อารมณ์ กดดันดีครับ ลุ้นทุกจังหวะที่ต้องทำอะไรสักอย่างตลอดทุกซีน แต่สำหรับผม 8.5 นะ คือ อารมณ์กดดันยังให้ผมไม่พออ่ะ
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    มันไม่ใช้หนังแล้ว มันคือเหตุการณ์จิงๆ มากกว่า ยอมรับครับยอมรับ CG ขนาดนี้ทำได้ไง ออสการ์ ได้ไปแล้วละ.
    ..พล็อตม่ถึงกับแปลกอะไรมาก แต่..มันแทนที่ด้วยการดำเนินเรื่องที่ลื่นใหลบวกกับมิติของหนังก่สมจิงสุดๆ 9 เหอะ... เรื่องนี้ ไอแม็ค รับลองคุ้มสุดๆ ครับ เบรอทั้งเรื้องคุ้มครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    หนังดีนะครับ ดูแล้วเครียดตามเลย กดดันทุกฉากเสียดาย 3d. จังหวัดผมมันสั่นๆเวียนหัว ถ้าดูธรรมดาน่าจะดี

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ใครกำลังตัดสินใจดูผมแนะนำให้ดูเลยนะครับ!
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ถ้าดู 3d นี้ผมว่าครบรสเลยอะ สนุกมากลุ้นทั้งเรื่อง แต่หนังมันจบเร็วไปนะชั่วโมงกว่าๆ (จบเร็วก็ดีนะ โคตรกดดันเลย = =)

ไปดูกะแฟนมา ฝรั่งนั่งข้างๆลุ้นเกิน เจ้แกอินมากร้องเบาๆ Oh Sh*t /F**K/no no no/Swimๆๆๆ(มีฉากว่ายน้ำ)

9/10 ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ลุ้นจนตัวเกรงทั้งเรื่อง

ยิ่งเวลาฉากที่ต้องปะทะ รึ ชนอะไรนะ

แบบว่าโอ๊ววววว ใจจะขาด
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    น่าดูเหมือนกันนะเนี่ย 555.

Motion Graphic Designer
    mutesonix™ Studio
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 971
    Blog Entries
    2
    ลุ้นมากเลยย แล้วก็สอนหลายๆ อย่างด้วย หนังดีคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เป็นหนังแนวนี้ที่ดีที่สุดที่เคยมีมา