ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Blog Entries
    1

DMPC [FC] ระลึกชาติ!! มาเล่นดิจิม่อน กันเถอะ [สู้กันได้ด้วยนะ] Lan ผ่าน Hamachi นะครับ

[CENTER]

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าต้องคนที่ไม่คิดอะไรมากหรือมีเวลาอยุ่กับหน้าคอมนานแล้วก็เลี้ยงมันฆ่าเวลาไปด้วยเหมือนกับทามาก๊อตสมัยก่อนไครเคยเล่นมาคงรู้ดีว่าได้แต่รอเวลาจริงๆแต่เราสามารถเร่งเวลามันได้ครับเพราะว่าเกมนี้ไม่มีเวลาบอกโดยใช้โปรแกรมช่วย อย่างCheat Engine ความสนุกจริงของเกมนี้ไม่ไช่ต่อสุ้กับคนอื่นอย่างเดียวมันคือการเลี้ยงเอาดิจิมอนเทพๆมาใช้แต่ว่ามันก็ขึ้นอยู่กับความสามารถเราด้วยว่าฝึก Trained ให้มันได้เท่าไหร่ และเมื่อเราย้อนรอยไปยังประมาณ 12 ปีที่แล้ว เหล่าเด็กสมัยนั้นย่อมรู้จักกันดีกับเครื่อง Digital Monster หรือ ดิจิม่อน ที่ถูกทำออกมาต่อยอดจากกระแส "ทามาก๊อตจิ" นั่นเอง และเนื่องมาจากในปัจจุบันนี้ไอ้เจ้าเครื่องดิจิม่อนนี้มันหาซื้อค่อนข้างจะ ยาก และมันคงจะดูแปลกไปซักหน่อยหากเด็กโข่งอย่างเรา ซื้อดิจิม่อนมาห้อยเดินเขย่าๆกัน กลางสยาม... แต่ทว่า... มนุษย์อินทรี มีทางออกให้คุณแล้ว!! วันนี้ผมจะมาขอเสนอเครื่องเล่น[โปรแกรม] ดิจิม่อน ที่สามารถเปิดทิ้งไว้ได้หน้าจอคอม และยังสามารถ ลิ้งค์สู้กันได้!! มันคงจะดูสุดยอดสุดๆไปเลยใช่ไหมล่ะ!? เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาเรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ!!

ขอความ กรุณา ช่วย กันแช เว็ปหน่อยนะครับจะได้หาคนมาเล่นเยอะๆครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุน ครับ
    System Requirement

- Com ที่เล่น Solitaire ได้...

- Internet สำหรับจับคู่สู้ ออนไลน์

Software Requirement

- โปรแกรมDigimon PC นี่ล่ะ... [ทำเป็นเล่นไป มีใหม่ๆถึงภาค Saver+Original ของเกมส์ในDS เลยนะ]

Download DMPC_PRO_1.0.2.rar ได้ที่นี่!!

https://hotfile.com/list/2139377/23e13df

Download DMPC 3.1.3-3 ได้ที่นี่!!

http://www.mediafire.com/download/jy...PC+3.1.3-3.rar

- ตาราง EVOLUTION ของ DIGIMON เป็นของ DS ครับ แต่ว่าไกล้เคียงกัน กด F1 คู่ไปด้วย เพื่อดู

Download ได้ที่นี่!!

http://www.mediafire.com/file/ayjonu...DigimonEvo.rar

Download ได้ที่นี่!!

http://www.box.com/s/lvjrxaqlvpco77pu04ls

Download โปรแกรมต่อยกระสอบทรายกันเม้าส์พัง AUTO click ได้ที่นี่!! แนะนำให้ใช้ 1/1000 s ครับ มันจะคลิ๊ก 600 / 30 วิ ของโหมดฝึกกระสอบทราย วิธีใช้ อยุ่ข้างล่างครับ

http://mediafire.com/?1gr3wg2a7z8grna

วิธีใช้ Auto click

โหลดมาแล้ว แตกไฟล์ จะได้ Evo Browser110 เข้าไปในโฟลเดอร์ แล้ว กด Evo Browser กด ตรงคำว่า Loaddata เหมือนในรูปแล้วเลือก DMPC DATA ที่อยู่ในโฟล์เดอรืเดียวกัน นอกนั้นค้นเองนะอ่านไม่ออกอ่ะ 555 ฉลาดน้อยครับ

credit: http://dvpm.unlimitedforum.com/t14-dmpc-evolution-guide

วิธีเข้าเล่น Hamachi
    วิธีการเล่นออนไลน์ เพื่อต่อสู้กับผู้เล่นอื่นๆ

ต้องใช้ Hamachi เท่านั้นนะครับ ในการต่อสู้กัน (คือใช้ Ip ทีี่อยู่ใน Hamachi หนะครับ)

หากใช้ IP ตามที่เข้าในเกมแล้วมันบอก จะติดต่อกันไม่ได้ครับ

โหลด Hamachi โปรแกรมด้านล่างเลยครับ แล้ว login เข้าไป

เนื่องด้วยฮามาชิ หากล๊อคอินเข้าไปแล้ว แล้วคุณออกชื่อของคุณก็ยังคงค้างอยุ่ในห้องครับ ทำให้เกิดอาการห้องเต็มตลอดเวลา ^^ แนะนำว่า ใครเล่นเส็ดก็แวะเวียนกันตามห้องนู้นห้องนี้ ซิบหา แล้วจัดการเชือดซะเลยนะครับ

ิในโหมดต่อสู้จะแบ่งเป็นเทิร์นนะครับ

Host กะ คนที่ Join ตามมา

Host จะเป็นฝ่ายเริ่มก่อนมีด้วยกันสามท่าในการเลือกการโจมตี

A:โจมตี
    B:ป้องกัน
    C:ยอมแพ้

หากเลือกป้องกัน ค่าการป้องกันที่มีอยู่จะคูณ 2 นะครับ ^^ เพื่อป้องกันการโจมตี

--
    ***updated

เจาะลึกวิธีต่อสู้ เผื่อคนที่ยังไม่รู้

วิธีต่อสู้นะครับ คล้ายๆกับการเป่ายิ้งฉุบ

แทน A เปนค้อน B เปนกรรไกร Cเปนกระดาษนะครับ

นาย ก. โจมตีด้วยท่าเอ ถ้านาย ข. โจมตีด้วยท่า C ผลลัพท์ เท่ากับ ค้อนสู้กะกระดาษ ส่งผลให้ C เป้นฝ่ายชนะ และ

การ โจมตีของ นาย ก. ก็จะ Fail ไป

แต่หากต่างฝ่ายต่างเลือก A เหมือนกัน ก็จะโจมตีใส่กันตามปกติครับ

^^

ท่าโจมตี 3 ท่า ตอนนี้ผมยังไม่รู้ว่าทำไม ท่าที่สองกะท่าสุดท้าย มันถึงเบาแสนเบา - -" ข้องใจสุดๆ

ฉะนั้น เพื่อให้เกิดผลในการโจมตีมากที่สุด - -" A เท่านั้นครับ (ปล. ตอนแรกว่าจะอุบแหละ คริๆ แต่บอกๆกันดีกว่าจะได้สนุกๆ)

**แล้วก็ เรื่องของ Dex (เป็นการเดา) หากฝ่ายที่โจมตี มีค่า Dex น้อยกว่าฝ่ายถูกโจมตีจะทำให้วืดบ่อย
    **เรื่องของ Def ยังไม่เห็นความสำัคัญในการ ฝึกมากนัก นอกจาก Evo ให้ได้ ตัวที่เราต้องการ

***อีกอย่างนึงนะครับ ถ้าใครเบื่อ กับการไม่มีคู่ต่อสู้
    เราสามารถจัดหาเองได้เองครับ(คือการเลี้ยงใหม่อีกตัวนึงนั่นเอง)
    แล้วก็เอามาสุ้กันครับ

วิธีสุ้กันเอง กดรูปคนต่อยกันทางขวาบนครับ
    แล้วตัวแรกกดปลั๊กทางซ้าย แล้วใส่IPไปครับ
    แล้วอีกตัวนึงกดรูปคนต่อยกันครับ แล้วกดปลั๊กทางขวา

แค่นี้ก็สู้กันเองได้แล้วหละครับ

หลังจากที่ตั้งชื่อเสร็จแล้ว [ในกรณีเพิ่งลงโปรแกรมครั้งแรก] ให้กดสัญลักษณ์รูปสามคล้ายๆสามเหลี่ยม แล้วเลือก Join ห้องดังต่อไปนี้ [จะ Create เล่นกันเองก็ได้ไม่ว่ากันครับ]

หลังจากที่เข้าห้องเสร็จแล้วก็ให้นัดคุยกันกับคนในห้องนั่นๆที่ Online อยู่แล้วตกลงกันเองน่อ

How 2 Play

เมื่อเปิดเกมมาเลือกที่ที่จะเซฟ + ตั้งชื่อแล้ว จะมีให้เราเลือกเผ่าพันธุ์หลักของเราดังนี้

เผ่าพันธุ์ของ Digimon
    Deep Savers (ดีป เซเวอร์) : ดิจิมอนประเภทน้ำWind Guardians (ไวด์ กาเดี้ยน) : ดิจิมอนประเภทศักสิทธิ์และนกJungle Trooper (จังเกิ้ล ทรูปเปอร์) : ดิจิมอนประเภทแมลงและพืชNature Spirits (เนเจอร์ สปิริต) : ดิจิมอนประเภทสัตว์ มังกร Nightmare Soldiers (ไนท์แมร์ โซลเดอร์) : ดิจิมอนประเภทชั่วร้ายMetal Empire (เมทัล เอ็มพายร์) : ดิจิมอนประเภทหุ่นยนต์

version DMPC 3.1.3-3

วิธีเข้าเกม

1 เปิดโปรแกรม DMPC 3.1.3-3 และ เข้า new มันจะให้เราหาไฟล์
    2 เลือก min.dll (เอาไว้สำหรับ Savegame )
    3 ใส่ชื่อ และเลือก เผ่า DIGIMON และ รอ ไข่ฝัก
    4 เลี้ยง
    5 ก่อนจะกดจุดสีแดงเพื่อปิดเกม ลบ min.dll_backup ในโฟล์เดอร์ เกมดิจิมอนของท่านนะครับ เพื่อให้มัน ออโต้เซฟใหม่ให้ครับ มันคือการเซฟของเกมครับ และเวลาปิด เลือก ตรงรูปประตูเท่านั้นเพื่อเซฟ เมื่อเปิดเกม มาเล่นใหม่เลือก LOAD นะครับ เลือก min.dll หรือ min.dll_backup เล่นต่อจากล่าสุด

เวอร์ชั่น DMPC_PRO 1.02

วิธีเข้าเกม

1 เปิดโปรแกรม DMPC_PRO.EXE และ เข้า new
    2 ใส่ชื่อ (เอาไว้สำหรับ Savegame )
    3 ใส่ชื่อ และเลือก เผ่า DIGIMON และ รอ ไข่ฝัก
    4 เลี้ยง
    5 ก่อนจะกดจุดสีแดงเพื่อปิดเกม ลบ digimon01.dmpc กับ digimon01_backup.dmpc ในโฟล์เดอร์ เกมดิจิมอนของท่านนะครับ เพื่อให้มัน ออโต้เซฟใหม่ให้ครับ มันคือการเซฟของเกมครับ และเวลาปิด เลือก ตรงรูปจุดสีแดงเท่านั้นเพื่อเซฟ เมื่อเปิดเกม มาเล่นใหม่เลือก LOAD นะครับ เลือก digimon01.dmpc เล่นต่อจากล่าสุด

ห้อง Hamachi
    ALLRoom1
    123456
    ALLRoom2
    123456
    ALLRoom3
    123456

1. Ip และชื่อ ของเรา
    2. จำนวนคนที่ออนไลน์ใน Server นั้นๆ [สีเขียวคือออนอยู่ สีดำคือไม่ได้ออน]
    3. สำหรับดู Status/ สถิติ ของดิจิม่อนเรา
    4. คำสั่งให้อาหาร/วิตามิน โดยดูความต้องการของมันได้ที่จอ Status นั่นล่ะ
    5. ฝึกแบ่งออกเป็นดังนี้
    - Atk ผมยังไม่ได้ลองเลยฮะ
    - Def เลื่อนเม้าส์หันหน้าปัดลูกบอลไม่ให้เข้าถึงตัว
    - Dex เลื่อนเม้าส์ลากตัวละครหลบสิ่งของที่ตกลงมา [เอาตัวไปปล่อยไว้มุมจอก็พอแล้ว]
    6. ล้างอุนจิ ของดิจิม่อนเราครับ
    7. ต่อสู้... พอเข้าแล้วจะมีเลือก สองอย่างคือฝั่งซ้ายคือคนครี ฝั่งขวาคือคน Join โดยคน Join ให้พิมพ์ Ip ของคนครีที่โชว์ใน ฮามาจิ นั่นล่ะ
    8. เวลาดิจิม่อนหลับก็ปิดไฟซะนะครับ
    9. รักษาเวลาบาดเจ็บจากการต่อสู้
    10. จับเข้าตู้เย็น เวลาเราไม่อยู่หน้าจอคอมนานๆ
    11. ออกจากเกม [Saveให้อัตโนมัติ]
    12. ด่าดิจิม่อน!?
    13. List Server
    14. เปิดปิดฮามาจิ
    15. Create หรือ Join Server
    16. ปรับแต่งชื่อ บลาๆ ในฮามาจิ
    17
    วิธีใช้งาน : Cheat Engine

ก่อน อื่น ต้อง เปิด DMPC และ Cheat Engine ขึ้น มา ก่อน

ตาม ที่ ทุก ๆ คน เห็น คง จะ เดา กัน ได้ ว่า ต้อง คลิ๊ก ไอ้ ตรง กรอบ สี แดง ๆ เขียว ๆ นั่น แน่ นอน

จาก นั้น ให้ เลือก โปร แกรม ที่ จะ ใช้ งาน

จาก นั้น ให้ เอียง คอ ไป ด้าน ขวา เล็ก น้อย เรา จะ มอง เห็น กรอบ สี่ เหลี่ยม เล็กๆ 2 ช่อง

เห็น กัน แล้ว ใช่ มั๊ย ? สิ่ง ที่ เป็น เหมือน กับ ดิน สอ ที่ คอย ระ บาย แผง วง จร เพื่อ ให้ มัน โต เร็ว

นั่น ก็ คือ . . ช่อง สี่ เหลี่ยม ที่ มี คำ ว่า Enable Speed Hack นั่น เอง

จาก นั้น ก็ ปรับ ความ เร็ว กัน ตาม ความ เหมาะ สม ( ของ คอม พิว เตอร์ )

ลักษณะของ Digimon
    Attribute หรือ Attr : คือคุณสมบัติของดิจิมอน ในที่นี้เราจะเรียกดิจิมอนว่าเทมเมอร์ (Tamer) ครับ คุณสมบัติจะมีตั้งแต่ Vaccine, Data, Virus ครับ
    Type : คือชนิดหรือประเภทของดิจิมอน ซึ่งหากเป็น Slime ก็หมายถึงเป็นวุ้นอยู่นั่นเอง
    Age : ก็คืออายุของดิจิมอน ซึ่งจะมีหน่วยเป็น yrs หรือ years ที่แปลว่าปีนั่นเอง โดย 10 ช.ม.ของเราจะเท่ากับ 1 yrs ของดิจิมอนครับ
    Weight : คือน้ำหนักของดิจิมอน หากกินไก่จะเพิ่มน้ำหนัก 1 G หากกินโปรตีนจะเพิ่มน้ำหนัก 2 G น้ำหนักเต็มที่สุดคือ 100 G หรือ 100 กิโลกรัมนั่นเอง
    Tamer : คือชื่อของดิจิมอนที่เราตั้งไว้ตอนเริ่มเกมครั้งแรก
    Trained : คือค่าจำนวนครั้งที่เราฝึกซ้อมดิจิมอนของเรา ถ้าหากพัฒนาร่าง ค่านี้จะถูกนับใหม่เป็น 0
    Hunger : คือความหิวของดิจิมอน จะมีลักษณะเป็นรูปหัวใจ เต็มสุดคือ 4 ดวง ถือว่าดิจิมอนอิ่มแล้ว ต้องกินไก่ถึงจะเพิ่มค่านี้
    Strength : คือความแข็งแรงของดิจิมอน จะมีลักษณะเป็นรูปหัวใจ เต็มสุดคือ 4 ดวง ถือว่าดิจิมอนอิ่มแล้ว ต้องกินยาหรือที่เรียกว่าโปรตีนถึงจะเพิ่มค่านี้ (โปรตีนหากกินมากจะทำให้ดิจิมอนล้มป่วยนะ)
    OP : เป็นค่าที่ใช้ฝึกซ้อม หากไม่มีค่านี้จะฝึกซ้อมดิจิมอนไม่ได้ โดยการฝึกหนึ่งครั้งจะลดค่า OP 1 ขีด ค่านี้จะเต็มสุด 10 ขีด โดยจะเพิ่ม 2 ขีด ทุกๆ 5 นาที
    C-Mis : คือค่าความไม่พอใจของดิจิมอน หรือจะเรียกว่าถ้ามีค่านี้มากเท่าไหร่แสดงว่าเราเลี้ยงดิจิมอนของเราไม่ดีเลย ค่านี้จะเพิ่มขึ้นก็ต่อเมื่อคุณไม่ยอมให้อาหารเวลามันหิว คุณไม่ยอมเก็บอึ เวลามันนอนไม่ยอมปิดไฟ เวลามันนอนดันไปให้อาหารมัน ค่านี้มีผลต่อการพัฒนาร่างของดิจิมอน แนะนำว่าพยายามอย่าให้ค่านี้เกิน 20 เป็นดีที่สุด
    HP : คือค่าพลังของดิจิมอน HP จะเพิ่ม 5 ทุกๆการฝึกแต่ละครั้ง เต็ม9999
    Attack : คือค่าพลังโจมตีของดิจิมอน
    Defense : คือค่าพลังป้องกันของดิจิมอน
    Dexterity : คือค่าพลังหลบหลีกและความแม่นจำของดิจิมอน
    *** ค่า Atk : Def : Dex รวมกันจะไม่เกิน 1500 HP
    Battles : คือจำนวนครั้งที่เราต่อสู้ จะถูกนับใหม่เมื่อมีการพัฒนาร่าง
    Win Ratio : คืออัตราการชนะ โดยจะคิดเป็นเปอร์เซ็นต์
    Win และ Lose : คือจำนวนครั้งที่ต่อสู้ชนะและแพ้

ปุ่ม ลัด ที่ จำ เป็น
    ปุ่ม F9: Save screenshot (เก็บรูปดิจิมอนครับ)
    ปุ่ม T : set transparency (press "T" again to cancel)
    ปุ่ม B : เปลี่ยน background
    ปุ่ม U : update โปรแกรม
    ปุ่ม Y : ดูคำสั่ง และ ดูว่าต่อไปเราจะเปลี่ยนร่างเป็นอะไร
    ปุ่ม C : ใช้เปลี่ยนสกินหรือหน้าตาของเกม หากไม่ชอบสีดำก็ลองเปลี่ยนสีที่มีมาให้ได้เรื่อยๆครับ
    ปุ่ม S : ใช้เพิ่ม-ลดเสียงเพลงในเกม เมื่อกดปุ่มแล้วจะมีหลอดให้ปรับด้านขวาสุดของเกม
    ปุ่ม P : ใช้ถ่ายรูปดิจิมอนของเราไปอวดคนอื่นหรือติดไว้เป็นลายเซ็นเอาไปใช้ในเว็บบอร์ดก็ได้
    ปุ่ม M และ Z : เมื่อกดปุ่ม M แล้วจะเปลี่ยนจากการกดคลิกเมาส์ต่อยนวมเป็นกด Z ต่อยนวมแทน หากต้องการปรับคืนมาเป็นการกดเมาส์ ก็ให้กด M อีกทีหนึ่ง
    ปุ่ม F1 : ใช้สำหรับดูรายละเอียดภายในเกม
    ปุ่ม ESC : ใช้ออกเกมกระทันหัน (หากกดแล้วเกมจะไม่เซฟ) ใช้เวลาเกมค้าง หรือจอมืดเป็นต้น

ข้อมูล โดยน้องเฉพาะกิจ DMPC-Master

==========================
    เวลาในการแปลงร่าง
    แปลงเป็นร่าง In-training: ใช้เวลา 1 ชม.
    แปลงเป็นร่าง rookie: ~6 ชม.
    แปลงเป็นร่าง champion: ~40 ชม.
    แปลงเป็นร่าง ultimate: ~50 hrs
    แปลงเป็นร่าง mega: ~60 hrs (นานจิง...)

วิธีแปลงร่างเป็นร่างต่างๆ
    Fresh(ต่อจากไข่): ฝึกไปตามจำนวนข้างล่างได้ล่างตามนั้นครับ
    ------------------
    Trained >= 10: จะแปลงเป็น In-training ร่างA
    Trained >= 5 : จะแปลงเป็น In-training ร่างB
    Trained < 5 : จะแปลงเป็น In-training ร่างC

In-training(ร่าง2):
    Base requirement: Trained >= 40
    การแปลงเป็นร่างต่าง ๆ :
    เน้น ATK : แปลงเป็น รุกี้ A
    เน้นป้องกัน : แปลงเป็น รุกี้ B
    เน้นการหลบหลีก หรือ เท่าๆกัน: แปลงเป็น รุกี้ C

ร่าง รุกี้:
    ต้องการ: ฝึก >= 250 ครั้ง(ขึ้นไป)
    การแปลงเป็นร่างต่างๆ:
    ถ้า care mistakes น้อยกว่า 20:
    เน้น ATK : แปลงเป็น แชมป์เปี้ยน A
    เน้น Def : แปลงเป็น แชมป์เปี้ยน B
    เน้น Dex : แปลงเป็น แชมป์เปี้ยน C
    สมดุล : แปลงเป็น แชมป์เปี้ยน D
    ถ้า mistakes มากกว่า 20: แปลงเป็น แชมป์เปี้ยนE

ร่าง แชมป์เปี้ยน: (เริ่มมีการใช้การต่อสู้ เพื่อนำมาเกี่ยวข้องในการ Evo)
    ต้องการ : ฝึก >= 350 ครั้ง (ขี้นไป), ต่อสู้ > 40 ครั้ง, อัตราการชนะ > 50%
    ถ้า C-mis น้อยกว่า :20
    เน้น ATK: 95% ที่จะเปลี่ยนเป็น Ultimate A
    เน้น Def: 95% ที่จะเปลี่ยนเป็น Ultimate evo B
    เน้น Dex: 95% ที่จะเปลี่ยนเป็น Ultimate evo C
    สมดุล : 95% ที่จะเปลี่ยนเป็น Ultimate evo D
    ถ้า C-mis มากกว่า 20: 20% ที่จะเปลี่ยนเป็น Ultimate evoE

Ultimate:
    ต้องการ: ฝึก >= 450 ครั้ง (ขึ้นไป), ต่อสู้ > 100 ครั้ง, อัตราการชนะ > 50%
    ถ้า C-Mis < 20:
    เน้น ATK: 90% ที่จะเปลี่ยนเป็น Mega A
    เน้น Def: 90% ที่จะเปลี่ยนเป็น Mega B
    เน้น Dex: 90% ที่จะเปลี่ยนเป็น Mega C
    สมดุล : 90% ที่จะเปลี่ยนเป็น Mega D
    ถ้า C-mis มากกว่า 20: 10% ที่จะเปลี่ยนเป็น Mega E

สุดท้ายนี้ ถ้าไม่ได้คุณ bagame มาช่วยไว้ผมคงไม่ได้กระทู้สวยๆแบบนี้มาให้คุณอ่านกัน ขอบคุณ คุณ bagame มากครับ ขอบอกไว้ก่อนอย่าใจร้อน เพราะอยากสู้ เพราะเกมส์นี้ความสนุกอยุ่ที่การเลี้ยง DiGiMoN ให้ออกมาเป็นรูปแบบใหน ย้ำว่า มันคือการเลี้ยงดิจิมอนนะครับ ไม่ไช่เกมต่อสู้ อย่างเดียว https://www.facebook.com/ginjungginjung
    https://www.facebook.com/pages/Dmpc/343015575785766
    วิธีเลี้ยงดิจิมอนให้ยิ้ม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    c-mis 0 ครับ

แต่ผมรู้วิธีทำให้อารมณ์ดีแล้ว มันต้องเลี้ยงให้น้ำหนักเกิน ideal weight มานิดหน่อยถึงจะยิ้ม ก่อนหน้านี้ผมคุมน้ำหนักแล้วมันหน้าเศร้าตลอดเลย
    credit Aequitas ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    c-mis 0 ครับขอเชิญเทรนเนอร์ผู้มีดิจิมอนร่างแช้มเปี้ยนส่งรูปมาหน่อยครับต้องการเอารูปของท่านโชว์หน้ากระทู้บนครับพร้อมสู้ศึก มาราธอนเปลี่ยนร่าง 40 ครั้งด้วยครับ สนามการต่อสุ้ดิจิมอน ALLRoom 1 2 3 ครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาโหลดกันนะครับเพื่อให้กระทุ้เราอยุ่ได้ช่วยโพสกันเยอะๆด้วยครับขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tide36 อ่านกระทู้
    ขอเพิ่มเติมหน่อยนะคับ สำหรับคนที่ยังไม่รู้ หรือเล่นใหม่ สำหรับ Version 3.1.3-3 - Pro 1.0.2 นั้น จะสามารถทำการรวมร่าง (Xros) กันได้ เหมือนกับภาค Xros war ด้วยเลยแต่ถ้าต้องการเล่นอย่างนั้น แนะนำให้เล่นเวอร์ชั่น 3.1.3-3 นะคับ เพราะ Pro 1.0.2 จะมีบัคพอเปลี่ยนร่างแล้วค้าง โดยวิธีเปลี่ยนร่างก็คือเราไปสู้กับตัวที่ต้องการรวมร่างด้วยให้ชนะจะได้ไข่ตัวนั้นมา เข้าหมวดรวมร่างแล้วกดที่ไข่นั้นเลยคับ โดยเมื่อรวมร่างไปแล้วจะอยู่ในระดับ Champion เป็นส่วนใหญ่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ ใช้ ce(เร่งเวลา) แล้วหลุด บ่อยๆ นะครับ

ให้เปิด ce หรือ Cheat Engine ขึ้นมาก่อน

แล้วเวลา จะ ฝึก/ให้อาหาร/ปิด-เปิดไฟ/ทุกอย่างที่ต้องกด ให้ติ๊ก enable speedhack ออก

ถึงจะดูเรื่องมากไปนิด แต่ ดีกว่าเล่นๆ เต็มๆ 157 - 180 ชม.

ส่วนเครื่องใครที่ไม่มีปัญหาอะไร จะ เปิดยังไงก็แล้วแต่เลยครับ เพราะของผมมัน win 8 x64
    credit: https://sites.google.com/site/dmpcma...r-pc-announced
    credit: มนุษย์อินทรี[/SIZE][/CENTERก
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ginjung : 13th October 2013 เมื่อ 13:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ขอบใจหลายๆ เเต่น่าจะมีรูปประกอบเนอะ
    STEAM

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    ขอโทษจริงๆครับ ลงรูปไม่เป็นครับ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เล่นด้วย ดิ

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    เล่นด้วย ดิ
    เชิญครับ ผมใช้ tunngle lan เอานะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ginjung อ่านกระทู้
    เชิญครับ ผมใช้ tunngle lan เอานะครับ
    ห้องไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaverickSatan อ่านกระทู้
    ห้องไรหรอครับ
    ห้อง DMPC ครับ

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085

ตรงส่วนนี้จะเป็นผู้ที่ต้องการโชว์ ดิจิม่อน ของท่านนและกำลังอัพเดททำรายชื่อต่างๆในโพสนี้นะครับผมม เอาของผมไปประเดิมก่อนนนเลย

1. shoutmon ของผมเองค้าบบบ

สำหรับผู้ใดที่ต้องการลงรูปโชว์ให้ทำการ PM มาหาผมนะครับแล้วก็ส่ง link รูปมาเดียวผมจะอัพเดทให้ตลอดเด้อออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bagame : 5th October 2013 เมื่อ 22:00

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    เกมนี้ล่ะครับที่เพื่อนผมติดกันงอมแงม เมื่อ ตอน เอาะๆ

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมอ่านสเปคแล้วฮาเลย 55+
    Alienware 17 R2 i7-4720HQ CPU @ 2.60GHz RAM 16 GB Nvidia GeForce GTX 970M

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    โถ่เล่นไปตั้งนานเซฟเน่าเพราะตอนมันให้ตั้งชื่อเซิฟดันไปกดชื่อไฟล์แล้วมันerrorแต่เล่นได้ก็ว่าแปลกๆทำไมไม่ได้ตั้งชื่อออกเข้าใหม่ดูเซฟหาย 555

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ต้องเขย่าให้มันเดินไหมครับ 55555555

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้
    ต้องเขย่าให้มันเดินไหมครับ 55555555
    ถ้าแบก ฮาสดิสเขย่าได้ทั้งวัน ก็ตามสบายครับ แต่ดิจิมอนคงจะเวียนหัวแทน 555

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bagame อ่านกระทู้
    ตัวเกมน่าสนใจมากครับ แต่แนะนำให้จัดกระทู้ให้ดีกว่านี้นิดนึงเพราะคนส่วนใหญ่เขาอาจจะมึนๆก็ได้นะครับ ^ ^
    รบกวน แอด เฟส ผมหน่อยครับ อยากให้ช่วย ในเรื่องนี้ครับเพราะว่ามือใหม่จริงๆ ไม่ทราบว่าจะจัดให้ได้ใหมครับ คิดไม่ออกเหมือนกัน

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้ในการจัดกระทู้ต่อๆไปน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anan2004 อ่านกระทู้
    โถ่เล่นไปตั้งนานเซฟเน่าเพราะตอนมันให้ตั้งชื่อเซิฟดันไปกดชื่อไฟล์แล้วมันerrorแต่เล่นได้ก็ว่าแปลกๆทำไมไม่ได้ตั้งชื่อออกเข้าใหม่ดูเซฟหาย555
    ไว้อาลัยให้ตัวเก่าด้วยนะครับ เล่นใหม่อย่างเดียวครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    527
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอบคุณครับ โหลดไปเล่นแก้เซ็งพอดี

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ginjung อ่านกระทู้
    รบกวน แอด เฟส ผมหน่อยครับ อยากให้ช่วย ในเรื่องนี้ครับเพราะว่ามือใหม่จริงๆ ไม่ทราบว่าจะจัดให้ได้ใหมครับ คิดไม่ออกเหมือนกัน
    ได้ครับว่าแต่ face ท่านอะไรหรือ

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bagame อ่านกระทู้
    ได้ครับว่าแต่ face ท่านอะไรหรือ
    https://www.facebook.com/ginjungginjung pm ส่งรหัสไปแล้วนะครับ

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ตอนนี้จัดการแก้ไขให้มีระเบียบมากขึ้นแล้วนะครับ เดียวผมจะมาช่วยเสริมพวกรูปอะไรให้สวยงามขึ้นอีก ^^

ปล.เนื่องจากว่า กระทู้อักษรจะเต็มแล้วขอมาอัพเดทตรงนี้แทนนะครับ
    Autoclick 2.2
    Download พร้อมคลิปสอนการใช้งาน ใช้ต่อยกระสอบทรายกันเม้าส์พังครับไม่เมื่อยมือด้วย แนะให้ ใช้ 1/1000 S ปับความไวให้เป็น 9 นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bagame : 5th October 2013 เมื่อ 16:12

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    สำหรับคนที่ ใช้ ce(เร่งเวลา) แล้วหลุด บ่อยๆ นะครับ

ให้เปิด ce หรือ Cheat Engine ขึ้นมาก่อน

แล้วเวลา จะ ฝึก/ให้อาหาร/ปิด-เปิดไฟ/ทุกอย่างที่ต้องกด ให้ติ๊ก enable speedhack ออก

ถึงจะดูเรื่องมากไปนิด แต่ ดีกว่าเล่นๆ เต็มๆ 157 - 180 ชม.

ส่วนเครื่องใครที่ไม่มีปัญหาอะไร จะ เปิดยังไงก็แล้วแต่เลยครับ เพราะของผมมัน win 8 x64

กล่าวขอบคุณ
    38
    1

ขอบคุณที่มาสมทบครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    มันขยายหน้าจอได้ไหมครับ เล็กมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    มันขยายหน้าจอได้ไหมครับ เล็กมากเลย

เวอร์ชั่นนี้ กดขยายไม่ได้ครับ ลอง กด F4 ขยายได้ DMPC 3.1.3-3 แต่ภาพไม่สวย เหมือนเวอร์นี้ครับ มันต่างกันอ่ะครับ น่าจะทำรวมกันนะนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ginjung : 5th October 2013 เมื่อ 18:04

กล่าวขอบคุณ
    38
    1
    ไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ginjung : 5th October 2013 เมื่อ 21:12