ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759

สเปคนี้ เล่น BF4 หน่วงครับ

win7 64bit
    I5 4430
    MSI GTX 760 ref
    RAM 8GB
    HDD WD Black

หน่วงมากครับ เรียกว่ากระตุกก็ว่าได้ แต่ก็มีบางช่วงที่ลื่นบ้าง กระตุกบาง เหมือนเฟรมมันเด้งๆ ประมาน 15 - 75 อะครับ ขึ้นๆลงๆ มันมีไดร์เวอแก้ไหม รึว่า มันเป็นบัคของตัว beta ตัวเต็มมาอาจจะหาย หรือว่ามันเป็นที่เน็ตผมเวลาเล่นกับเซิฟนอกครับ

คือผมอยากถามว่า ถ้าผม 760 Sli กัน 700w 80plus ของ Cougar จะไหวไหมครับ แล้วมันจะแรงกว่า 770 780 รึเปล่า ถ้าเกิดไม่แรงกว่า ผมได้ขายตัวเก่า แล้วซื้อของใหม่ (อันนี้ถามเผื่ออนาคต อะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ปัญหาความร้อนรึเปล่าครับ (เดาเอา) 555555555
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    สงสัยโดนพี่แดงวางยา อิอิ รอ Driver ใหม่ๆแล้วกันครับ เหมอืน SPC-Blacklist ที่ nVIDIA วางยา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ปรับกราฟฟิคในเกมขนาดไหน+ความละเอียดของจอที่เท่าไหร่หละครับ
    สเป็คนี้เล่นเกมในสมัยนี้ได้สบายๆเลยนะแต่มีข้อเเม้ว่าห้ามปรับ ultra
    แล้วก็ลองหาเซิร์ฟเอเชียดูสิครับ เซิร์ฟนอกถ้าเน็ทไม่ถึง 100m หน่วงโคตรๆ 55

ปล.ผมก็เล่นอยู่นะ ไม่หน่วงไม่แล็ค ชิลๆครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ปรับกราฟฟิคในเกมขนาดไหน+ความละเอียดของจอที่เท่าไหร่หละครับ
    สเป็คนี้เล่นเกมในสมัยนี้ได้สบายๆเลยนะแต่มีข้อเเม้ว่าห้ามปรับ ultra
    แล้วก็ลองหาเซิร์ฟเอเชียดูสิครับ เซิร์ฟนอกถ้าเน็ทไม่ถึง 100m หน่วงโคตรๆ 55

ปล.ผมก็เล่นอยู่นะ ไม่หน่วงไม่แล็ค ชิลๆครับ
    ปรับ Low ทุกอย่าง ครับ ปิดทุกอย่าง ที่ปิดได้หมดเลยครับ ยังหน่วงๆ แลคๆอยู่เลย คือแบบ เล่นแล้วเสียอารมอะครับ ขนาดหน้าจอ 1920x1080 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เราว่าสเป็คเราก็แรงนะ แต่เล่นก็ยังกระตุกเลยอ่ะฮับบ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมว่ามันอยู่ตัวเกมครับ + เน็ตด้วย เพราะผมก็แลคเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เงียบๆนะ จะบอกสูตร...

รีสตาดเครื่องซะ แล้วเข้าไปที่ Bios จากนั้น หาส่วนตั้งค่าของ CPU ปิด Hyper-threading

ใน Bios เห็นทาง intel จะใช้คำว่า "Vanderpool technology"

มีผลกับทุกเกมส์ ทำให้ CPU แรงขึ้น + พื้นที่ใน RAM ถูกการจองลดลง

เชื่อผม... หรือพยามหาบทความ how to hyper threading disable

อย่าลืมมากดไลค์นะ..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    เงียบๆนะ จะบอกสูตร...

รีสตาดเครื่องซะ แล้วเข้าไปที่ Bios จากนั้น หาส่วนตั้งค่าของ CPU ปิด Hyper-threading

ใน Bios เห็นทาง intel จะใช้คำว่า "Vanderpool technology"

มีผลกับทุกเกมส์ ทำให้ CPU แรงขึ้น + พื้นที่ใน RAM ถูกการจองลดลง

เชื่อผม... หรือพยามหาบทความ how to hyper threading disable

อย่าลืมมากดไลค์นะ..
    มันใช้ได้จริงแน่เหรอ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    มันใช้ได้จริงแน่เหรอ ครับ
    ลองซิครับ ผมทำมาแล้ว แต่ปัญหาหลักๆ ยังบัคที่ ตัวเบต้าเกมอยู่

รอตัวเต็มครับ อันนี้จะช่วยได้ทุกเกมส์

ผมปรับแบบนี้ ทำให้ CPU เร็วขึ้น 20 เปอร์เซ็น ไม่ใช่การคล็อกครับ แต่เป็นการปิดการทำงานบางส่วนที่ไม่จำเป็น
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ลองซิครับ ผมทำมาแล้ว แต่ปัญหาหลักๆ ยังบัคที่ ตัวเบต้าเกมอยู่

รอตัวเต็มครับ อันนี้จะช่วยได้ทุกเกมส์

ผมปรับแบบนี้ ทำให้ CPU เร็วขึ้น 20 เปอร์เซ็น ไม่ใช่การคล็อกครับ แต่เป็นการปิดการทำงานบางส่วนที่ไม่จำเป็น
    เหมือนผมจะหาไม่เจอนะครับ เจอแต่ Intel HT Technology แต่มันขึ้น Not Supported ปรับแก้ไขอะไรไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    เหมือนผมจะหาไม่เจอนะครับ เจอแต่ Intel HT Technology แต่มันขึ้น Not Supported ปรับแก้ไขอะไรไม่ได้เลย
    บอร์ดไม่รองรับ หรือว่าซีพียูไม่มีเทคโนโลยีนี้ ลองเปิดดูในยูทูป แล้วเดาอย่างมีหลักการ ว่าเขาปรับกันตรงไหน หรือ อีกวิธี ต้องรอตัวเต็ม เพราะว่า้กมมีปัญหาอยู่ หลายๆคนเจอ cpu full load

ผมเองเจอทีหวิดเลย กว่าจะหาวิธีเล่นได้ ก็วิธีนี้แหละ กระตุกแบบว่าเล่นไม่ได้ ตอนนี้เล่นได้ละ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ผมก็ CPU Full load นะ แบบว่า 100% จะทะลุหลอดแตกละ 555

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ปรับ Low ทุกอย่าง ครับ ปิดทุกอย่าง ที่ปิดได้หมดเลยครับ ยังหน่วงๆ แลคๆอยู่เลย คือแบบ เล่นแล้วเสียอารมอะครับ ขนาดหน้าจอ 1920x1080 ครับ
    ไม่แปลกหรอกครับ .. ผมก็เป็นเหมือนกัน และหลายๆคนก็เป็นเหมือนกัน ..

ดูเหมือนว่ามันจะเกี่ยวกับตัวเกมส์น่ะครับ ยังไงก็รอดูตัวเต็มหรือการออกมาแก้ของทางนักพัฒนาเกมส์เค้าล่ะครับ
    FX-6100 + HD7850 + RAM 8 GB + PSU 550 Watt แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมก็แลค มันแลคๆหายๆ แต่เล่นได้นะ เห็นเค้าบอกว่าเป็นเพราะ เป็นตัว beta
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    WIN 7 เล่นแล้ว LAG ทำใจสะ อยาก ลื่นลง WIN 8 สะนะะฮะ EA DICE เค้าว่ามางี่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่ลองไปอ่านตามบอร์ดดูได้ครับ !!!!!!!!!!!!!!!! I5 บ้านใครมีไฮเปอร์เทรดครับ RAM ก็ไม่เกียวนะฮะ มี 10GB ก็ใช้ 10 GB ไอเกมส์นี้ กินทุกอย่างเท่าที่มี ถ้าอยากให้ ลื่นหัวแตก

ไปหาการ์ดจอที่มี RAM 3GB+ เพราะมันกิน 1980+mb นะฮะ RAM 10gb ที่กินมากสุด CPU มี 8 หัวมันก็ใช้ 8 หัว อย่าเพิ่งตื่นตูมนะจ๋ะ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สเปคผมตามลายเซนต์ เล่นไม่หน่วงเลยครับ ซักนิด

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    Hyper-threading บนI5 ไม่มีอยู่แล้สครับ จะว่าไป จะปิดHyper-threading มันก็ไม่ได้ทำให้คอมมันเร็วขึ้น

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เป็น BUG เป็นกันหมด ครับ เพื่อนผมยังเป็นเลย....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    แบบว่านะสเปคก็ใกล้เคียงกับผมเลยครับผมลองมาหลายๆวิธี สำหรับวิธีที่เวิร์คสุดก็เป็น เปลี่ยนเป็น Windows 8 x64 น่ะครับ ลองแล้วก็ลื่นมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    -..-

แนะนำล่าสุด เปลี่ยนเป็น Windows 8 x64 บิท
    รับรองลื่นๆ

ส่วนใครเจนเก่าๆ CPU GEN C2Q ทั้งหลาย ไปปิด Hyperthread ครับ จะช่วยให้ดีขึ้นเยอะ

ทดสอบแล้ว Xeon X3360 2.83/GTX460 1G/DD2 4G ปรับ medium - high เฟรมเรทไม่ต่างกันเลย

*หากสงสัยว่าทำไมต้องปิดไฮเปอร์เทรด นึกภาพง่ายๆ ให้ CPU ทั้ง 4 หัวทำหน้าเต็มที่บนหน้าจอที่แสดงอยู่ ไม่ต้องแบ่ง คอร์เทียมไป ประมวลพื้นหลัง Hyperthread จะมีประโยชน์จำพวกโปรแกรมที่เราเปิดซ้ำๆซ้อนๆ กันเยอะๆ ผมไปอ่านในบอร์ดฝรั่งมา เขาแนะนำมาแบบนี้ ซึ่งมันก็มีผลกับเกมจริงๆนะ

ส่วน GEN ใหม่ๆ คงไม่ต้องแล้ว เพราะว่า Passmark คะแนนคนละเรื่องกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มันแลคกันขนาดนั้นเลยรึ ทำไมผมรู้สึกว่ามันก็เล่นได้สบายๆ หว่า

i5-3570+GTX660+RAM8+Windows8(64) เอง

อันนี้ก่อนอัพไดร์เวอร์นะคับ หันซ้ายหันขวา รู้สึกมีกระตุกๆนิดหน่อยเอง

แต่พอลงไดร์เวอร์ตัวใหม่แล้ว เนียนๆเลย

รึว่าเล่นเกมแนวนี้มันต้อง 60 FPS เท่านั้นจริงๆ

ผมไม่รู้เหมือนกันไม่เคยเล่น BF ออนไลน์มาก่อน

นี่ก็เข้าไปวิ่งๆทดสอบเครื่องเฉ๊ยๆ

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    WIN 8 x64 เถอะครับ เกมนี้กิน 8 หัวนะเออ
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: