ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

โน๊ตบุ๊ค รุ่นนี้คุ้มมั้ย ช่วยดูหน่อยครับ

http://notebookspec.com/notebook/520...-59376788.html
    lenovo z500

กำลังเล็งรุ่นนี้อยู่ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อ ติดอยู่อย่างเดียวตรงที่ การ์ดจอมันเป็นแบบ 64 bit

กล่าวขอบคุณ
    131
    ไม่มีใครตอบเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454
    ถ้าไม่เล่นเกม ไม่บ้าคลั่ง สบายเลยครับตัวนี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazWalker อ่านกระทู้
    ถ้าไม่เล่นเกม ไม่บ้าคลั่ง สบายเลยครับตัวนี้
    แล้วเล่นเกมส์ได้ประมาณไหนครับ battlefield 4ไหวป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ถ้าเป็นไปได้ Y500 ครับ อย่างเทพ
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ตัวนี้เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง รู้สึกจะ VGA จะอัพเป็น 660 แล้ว เล่นสบายๆ จอ FullHD แท้ด้วย
    ไม่เหมือนตัวนี้ใหญ่อย่างเดียว เบากว่าด้วย แถมยังเป็น NB Gaming เพียวๆ เน้นเล่นเกมจริงๆ

http://notebookspec.com/battle/5201-...E60-0NC-643XTH
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ตัวนี้เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง รู้สึกจะ VGA จะอัพเป็น 660 แล้ว เล่นสบายๆ จอ FullHD แท้ด้วย
    ไม่เหมือนตัวนี้ใหญ่อย่างเดียว เบากว่าด้วย แถมยังเป็น NB Gaming เพียวๆ เน้นเล่นเกมจริงๆ

http://notebookspec.com/battle/5201-...E60-0NC-643XTH
    รุ่นนี้ผมมีเงินไม่พอหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    131
    จะซื้อดีไหมครับยังตัดสินใจไม่ได้เลย

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bhum007 อ่านกระทู้
    รุ่นนี้ผมมีเงินไม่พอหรอกครับ
    เก็บตังอีกนิดหน่อยครับเดี๋ยวก็ได้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    รอเก็บเงินอีกหน่อยดีกว่าครับ ใจเย็นๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    จะซื้ออาทิตย์แล้วครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bhum007 อ่านกระทู้
    จะซื้ออาทิตย์แล้วครับ
    อย่าพึงรีบเลยครับ เก็บต่ออีกนิด เพราะการ์ดจอ NB มันเปลี่ยนไม่ได้ ซื้อแบบนี้ทั้งทีให้คุ้มเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมใช้อยู่ครับ lenovo z500
    จะถามว่าคุ้มไหม ผมว่าคุ้มครับในราคานี้
    ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องสเปกคอมสเปกโน๊ตบุ๊คเท่าไหร่
    แต่ผมใช้แล้วก็ดีพอตัวครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ottes อ่านกระทู้
    ผมใช้อยู่ครับ lenovo z500
    จะถามว่าคุ้มไหม ผมว่าคุ้มครับในราคานี้
    ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องสเปกคอมสเปกโน๊ตบุ๊คเท่าไหร่
    แต่ผมใช้แล้วก็ดีพอตัวครับ
    เล่นเกมส์ battlefield 3 ได้ไหมครับ ปรับภาพได้ประมาณไหน แล้วเวลาเล่นเกมส์เครื่องร้อนมากไหมครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เล่นเกมส์ battlefield 3 ได้ไหมครับ ปรับภาพได้ประมาณไหน แล้วเวลาเล่นเกมส์เครื่องร้อนมากไหมครับ
    เกมส์ battlefield 3 ผมไม่เคยเล่นซะด้วยสิ น่าจะปรับได้ medium ครับแบบลื่นๆ
    เวลาเล่นเกมส์ก็ร้อนครับ แต่ผมมี fan notebook ช่วย เลยไม่ร้อนตอนเล่นเกมส์

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ถ้าผมไม่เอารุ่นนี้มีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ อยู่ต่างจังหวัด สะดวกที่เดียว Advice

ขออันที่ราคาใกล้เคียงกันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับเล่นเกมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร bf3 กลางๆเล่นได้ลื่นๆเลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wagarimasu00 อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับเล่นเกมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร bf3 กลางๆเล่นได้ลื่นๆเลย
    อยากซื้อมาเล่น Battlefield 4 ครับ คิดว่ามันจะไหวไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ถ้าจะซื้อโน๊ตบุคมาเล่น BF4 ผมว่างบประมาณนี้มาประกอบ PC เล่นลื่นสบายๆเลยนะครับ
    แต่ถ้ามาซื้อโน๊ตบุคก็รุ่นนี้แหละคุ้มสุดละ แต่มีอีกตัวเลือกคือ K450JF ของ Asus สเปคดีกว่าทุกอย่าง แต่เสียแค่หน้าจอ 14 นิ้ว เลือกเอาครับ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อีกหนึ่งเสียงครับ "อย่าซื้อโน้ตบุ้คมาเล่นเกม"

1. โน้ตบุ้คเสปคเท่า PC แต่ความแรง ไม่เท่ากัน เช่น i5 ของโน้ตบุ้ค เทียบเท่า i3 หรือ Core2 เท่านั้น (ยกตัวอย่างให้เห็นภาพเฉยๆนะครับ)

2. จากข้อ 1. ทำให้ท่านต้องเสียตังอีกมากเพื่อเพิ่ม เสปคของโน้ตบุ้คให้มาแรงขึ้น เพื่อเล่นเกมได้ลื่นเท่า PC

3. จำไว้ว่าโน้ตบุ้คอัพเกรดอะไรเพิ่มไม่ได้นอกจาก แรม หากถึงจุดที่เครื่องคุณมาทางตัน เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ ทางออกเดียวคือ ซื้อใหม่ยกเครื่อง (PC เปลี่ยนการ์ดจอชิ้นเดียวเอาอยู่)

4. โน้ตบุ้ค ร้อนง่ายมากๆ ถ้าเล่นเกมกินกราฟฟิก อย่างพวก BF4 อย่างที่ จขกท ถามมา และเมื่อร้อนง่าย ก็ไปง่ายครับ

ถ้า จขกท ไม่มีความจำเป็นเช่น ผมต้องใช้โน้ตบุ้คเรียน/ทำงานฮะ ก็อยากจะจัดมาเล่นเกมด้วยเลย หรือ ผมอยู่หอ/ไปกลับต่างจังหวัดบ่อยๆ ไม่ค่อยได้อยู่บ้านครับ

อะไรประมาณนี้ เชื่อผมครับ ตัดความคิดที่จะซื้อโน้ตบุ้คมาเล่นเกมได้เลย งบ 22,000 PC ก็ได้แรงๆยืนระยะได้ยาวๆแล้วเครื่องนึงครับ

จากผู้เคยมีประสบการณ์ในการอยากได้โน้ตบุ้คมาเล่นเกมมาแล้ว 2 เครื่อง

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    อีกหนึ่งเสียงครับ "อย่าซื้อโน้ตบุ้คมาเล่นเกม"

1. โน้ตบุ้คเสปคเท่า PC แต่ความแรง ไม่เท่ากัน เช่น i5 ของโน้ตบุ้ค เทียบเท่า i3 หรือ Core2 เท่านั้น (ยกตัวอย่างให้เห็นภาพเฉยๆนะครับ)

2. จากข้อ 1. ทำให้ท่านต้องเสียตังอีกมากเพื่อเพิ่ม เสปคของโน้ตบุ้คให้มาแรงขึ้น เพื่อเล่นเกมได้ลื่นเท่า PC

3. จำไว้ว่าโน้ตบุ้คอัพเกรดอะไรเพิ่มไม่ได้นอกจาก แรม หากถึงจุดที่เครื่องคุณมาทางตัน เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ ทางออกเดียวคือ ซื้อใหม่ยกเครื่อง (PC เปลี่ยนการ์ดจอชิ้นเดียวเอาอยู่)

4. โน้ตบุ้ค ร้อนง่ายมากๆ ถ้าเล่นเกมกินกราฟฟิก อย่างพวก BF4 อย่างที่ จขกท ถามมา และเมื่อร้อนง่าย ก็ไปง่ายครับ

ถ้า จขกท ไม่มีความจำเป็นเช่น ผมต้องใช้โน้ตบุ้คเรียน/ทำงานฮะ ก็อยากจะจัดมาเล่นเกมด้วยเลย หรือ ผมอยู่หอ/ไปกลับต่างจังหวัดบ่อยๆ ไม่ค่อยได้อยู่บ้านครับ

อะไรประมาณนี้ เชื่อผมครับ ตัดความคิดที่จะซื้อโน้ตบุ้คมาเล่นเกมได้เลย งบ 22,000 PC ก็ได้แรงๆยืนระยะได้ยาวๆแล้วเครื่องนึงครับ

จากผู้เคยมีประสบการณ์ในการอยากได้โน้ตบุ้คมาเล่นเกมมาแล้ว 2 เครื่อง
    ที่ผมจะซื้อโน๊ตบุ๊ค ก็เพราะว่าผมต้องเอาพกไปทำงานข้างนอกด้วยครับ แต่ก็อยากเล่นเกมส์ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ถ้าจะถามว่า BF4 ไหวไหม ตอนนี้ยังตอบไม่ได้ครับ เพราะ ตัวเกมยังเป็น เบต้าอยุ่ แล้วก็ตัวผมใช้ 660 เล่น BF4 ยังเป็นหนวงแปลกๆบางคนใช้ 670 ยังเฟรมเรตร่วงเลย
    แต่โดยรวมตัวการ์ด ยัง ไม่เท่า 650ti เลยครับ ผมว่าอดทนเก็บตังอิกซักหน่อยดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Smiley741 : 7th October 2013 เมื่อ 15:17

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Smiley741 อ่านกระทู้
    ถ้าจะถามว่า BF4 ไหวไหม ตอนนี้ยังตอบไม่ได้ครับ เพราะ ตัวเกมยังเป็น เบต้าอยุ่ แล้วก็ตัวผมใช้ 660 เล่น BF4 ยังเป็นหนวงแปลกๆบางคนใช้ 670 ยังเฟรมเรตร่วงเลย
    แต่โดยรวมตัวการ์ด ยัง ไม่เท่า 650ti เลยครับ ผมว่าอดทนเก็บตังอิกซักหน่อยดีกว่า
    แล้ว Crysis 3 ล่ะครับ พอไหวไหม
    ปล.ผมอยากศึกษาข้อมูลให้แน่ใจก่อนซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    แล้ว Crysis 3 ล่ะครับ พอไหวไหม
    ปล.ผมอยากศึกษาข้อมูลให้แน่ใจก่อนซื้อ
    เอางี้ฮะ

1. http://www.videocardbenchmark.net/high_end_gpus.html <<< นี่เว็ปลำดับการ์ดจอ ว่าตัวไหนแรงสุดตัวไหนกากสุด ไว้ดูเปรียบเทียบแบบง่ายๆคับ

2. http://www.systemrequirementslab.com/cyri <<< นี่เว็ปสำหรับเช็คว่า เกมไหนใช้เสปคอะไรบ้าง

**วิธีใช้ - พิมพ์ชื่อเกมที่อยากรู้ว่า เครื่องตรูไหวมั้ย ลงไปในช่องเซิช
    - คลิก Can u run it
    - เลือก อันสุดท้าย View System Requirements
    ถึงตรงนี้มันจะโชว์ว่า เกมนี้ต้องการ เสปค ขั้นต่ำอะไรบ้าง และถ้าจะปรับแบบกราฟฟิกสูงสุด ต้องใช้เสปคอะไรบ้าง

วิธีก็ จขกท ก็เข้าไปดูครับว่า เกมที่ จขกท อยากจะเล่น มันใช้ การ์ดจออะไร เช่น battlefield 4 ต้องการ GTX660 จขกท ก็อ้างอิงจากเวปแรกว่า

ไอ้เจ้าการ์ดจอที่มากับโน้ตบุ้คที่เราจะซื้อ (ในที่นี้น่าจะหมายถึง 740m) มันห่างกับ GTX660 แค่ไหน แล้วก็จินตนาการเอาครับ ว่ามันจะเล่นได้รึเปล่า

ทีนี้อยากรู้เกมไหนก็ใช้วิธีเดียวกันนี้แหล่ะครับ ลองศึกษาดูก่อนเยอะๆ ก่อนที่จะซื้อ ลองหาข้อมูลดีๆ เพราะมันจะอยู่กับเราไปอีกนาน

ไม่ใช่ซื้อเดือนสองเดือนเกมเทพออกมาเล่นไม่ได้ อยากได้เครื่องใหม่

แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็ช่วย จขกท ได้ในระดับนึงครับ ทางที่จะรู้ได้ดีที่สุดยังไงก็

1.ต้องโหลดมาลองว่ารอดมั้ย (อันนี้ก็ต้องหลังซื้อ)

2.ตามหาคนที่ใช้งานโน้ตบุ้คที่มีเสปคเดียวกันนี้ แล้วถามเลยครับว่าเล่นเกมนี้ไหวมั้ยรอดมั้ย

แต่วิธีที่ผมบอกน่าจะช่วยได้ในระดับนึง สู้ๆครับ ศึกษาเยอะๆ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง

สุดท้ายอยากจะบอกว่า คำว่า ไหว ผมคิดว่า มาตรฐานคำว่าไหวของคนเรามันไม่เท่ากัน

ไหวไม่ไหวขึ้นอยู่กับ จขกท ครับ ว่าท่านจะรับไหวแค่ไหน

ถ้าไม่ซีเรียสกราฟฟิกอะไรมาก ปรับต่ำสุดก็เล่นได้ เสพย์ความมันส์อย่างเดียว มันก็ไหวทุกเกม

แต่ถ้าต้องปรับสุด อยากได้ภาพสวยเว้ย เกมเพลย์ไม่เป็นไร เสพย์กราฟฟิกล้วนๆ(แบบผม)

มันก็อาจจะไหวบ้างไม่ไหวบ้าง อยู่ที่ตัวท่านเองคับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ASUS K450JF-WX013D (Black)
    Intel i7-4700HQ 2.4 GHz. * 14.0' * 4GB/1600 * 750GB * Nvidia Geforce GT745M/2GB

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: