ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

เพื่อนๆมีวิธีเพิ่มน้ำหนัก + อัพหุ่นตัวเอง ด้วยวิธีไหนกันบ้างครับบ

เนื่องจากตอนนี้ผมอายุ20ปีแล้วฮ้ะ ส่วนสูง173 แต่ ..... !!! ~ น้ำหนักผมหยุดอยุ่ที่ 44 ครับบ กินเท่าไหร่ก้ไม่ขึ้นน เปนอย่างงี้มาหลายเดือนและฮ้ะ แต่เวลาลดนี่ลดอย่างง่ายย T T

ใครมีวิธีเพิ่มนน.ยังไงก้แนะนำมาบ้างนะฮ้ะแบบว่าอยากหุ่นดี -..-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมออกกำลังกาย กิน นอน คับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ก็แค่กินไปเรื่อยๆครับ กินทุกอย่างที่ขวางหน้า ฮี่ๆ ๆ ๆ อันนี้พูดจริงๆนะครับ

แต่ถ้าน้ำหนักยังไม่ขึ้นเลย คงต้องไปพบแพทย์แล้วล่ะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แนะนำให้ซื้อโปรตีนเสริมมากินครับ เพราะคุณเป็นคนที่มีการเผาผลาญไขมันมากกว่าคนปกติ

ถ้าเราไม่กินเยอะจริงๆน้ำหนักขึ้นยากมากครับ แนะนำให้กินข้าววัน 3-4 มื้อต่อวันครับ

อาหารควรจะเป็นโปรตีนเป็นหลักครับ เช่น ไข่ขาว อกไก่ต้มสุก ปลา แล้วก็ผัก อาหารว่างลองทานข้าวโอ๊ตดูครับ

พยายามอย่าให้ท้องว่างเกิน 2 ชั่วโมงครับ บวกกับกินโปรตีนเสริมแล้วก็เวทเทรนนิ่งด้วย

รับรองเลยครับหุ่นฟิตขึ้นภายใน 2-3 เดือนแน่ๆครับ แล้วก็ลดการดื่มสุราลงด้วยก็ครับ ห้ามนอนดึกเพราะมันจะทำลายกล้ามเนื้อครับ

ถ้าไม่เข้าใจลองไปที่เพทนี้ดูครับ https://www.facebook.com/Bualoay?fref=ts เขามีวิธีแนะนำการเพิ่มน้ำหนักหลายๆวิธีเลยครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    - โปรตีนแบบเร่งรีบ ก็พวกยา (ตรงนี้ผมไม่รู้รายละเอียดเพราะผมไม่เคยใช้)
    - โปรตีนแบบธรรมดา ก็เนื้อไก่ เนื้อสัตว์ แต่เพื่อนผมมันเป็นนักเพาะกาย เห็นมันกินแต่ไข่ขาวอย่างเดียวตอนพักเที่ยง ไม่รู้เกี่ยวกับอะไร ส่วนไข่แดงไม่ต้องถาม ****ันเอาไปทำขนมหมดแล้วครับไม่ได้ทิ้งหรือกินๆ ให้หมดๆ ไป
    - โปรตีนแบบละเอียด จากพวกธันญพืช เช่นถั่วเหลือง เป็นต้น

- ที่เหลือก็อยู่กับพฤติกรรมเรื่องการพักผ่อน ออกกำลังกาย กินให้เป็นเวลาและเพียงพอต่อร่างกาย จะช่วยได้เยอะ
    - เรื่องออกกำลังกาย ก็ขึ้นอยู่ว่าอยากได้ส่วนไหน ถ้าหลังกับหน้าอก ให้ดันพื้นแบบแขนกางๆ ออกหน่อย ขาติดกัน ลำตัวเยียดตรง ขึ้นแขนตึง ลงให้อกเกือบติดพื้น(ตรงนี้ก่ะเอา)
    - อยากได้หน้าท้อง ให้ซิตอัพ หรือโหนบาร์ แล้วยกขาให้ขนานกับพื้นตั้งฉากกับลำตัว
    - ส่วนจำนวน เอาตามกำลังของตัวเอง เอาแบบพอฝืนนิดหน่อยถึงปานกลาง ให้รู้สึกปวดกล้ามเนื้อนิดๆ กำลังดี
    - เน้นทำเป็นประจำทุกวัน ไม่ต้องมากก็ได้ แต่เน้นทำเป็นนิสัย

ปิดท้ายด้วยการวิ่งพอประมาณ จะช่วยให้ร่างกายเฟิร์มง่ายยิ่งขึ้น (แต่ผมใช้จักรยานแทนนะ)

แต่ก่อนผมเป็นประเภทกินเยอะกินจุ พอได้โหมออกกำลังหน่อย มันก็เริ่มขึ้นแล้ว แต่ไม่แนะนำให้หักโหมมากๆ เพื่อนผมมันเคยเข้าโรงบาลเพราะกล้ามเนื้อขาดอ็อกซิเจน(? หมอเขาบอกมาอย่างนี้ผมเองก็พึ่งเคยได้ยินก็ครั้งนั้นแหละ) สาเหตุมาจากพฤติกรรมที่หักโหมเรื่องการออกกำลัง และการพักผ่อนน้อยเกินไป ตรงนี้ควรระวัง(ถึงโอกาศมันจะเกิดน้อยก็เถอะ เพราะร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    เล่นเวทเลยครับเพิ่ม นน. + ทำให้หุ่นเฟริมครับ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    แนะนำว่า คุณกินเยอะๆกินทุกมื้อกินให้อิ่ม กินของจุกจิกบ่อยๆขนมคบเคี้ยว ไปกินหมูกระทะไปกินเลี้ยงกับเพื่อนบ่อยๆ ดึกๆก็หาอะไรกินที่ 7-11 เป็นประจำ

ทำตามนี้อ้วนแน่นอน คนผอมส่วนใหญ่ชอบบอกว่ากินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน แต่ผมเห็นกินปกติตลอดมันจะไปอ้วนได้ไง มันอยู่ที่ว่าคุณทำตามที่ว่าข้างบนได้มากน้อยแค่ไหน

ยิ่งมากยิ่งอ้วน ถ้ากินปกติบางคนระบบเผาผลาญดีกินปกติมันก็ไม่ขึ้นไม่ลดอะไร ยังไงก็ลองไปใช้ดูครับ อยากอ้วนต้องกินให้เยอะกว่าปกติ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    แนะนำให้ทาน ยาถ่ายพยาธิ ก่อนอันดับแรกเลยครับ

ถ้าไม่หายค่อยเล่นกล้าม+กินโปรตีน

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับบ ว่าจะดูพวกอาหารเสริมแล้วก้เข้าฟิตเนสส แบบว่า่พ่อบังคับและฮ้ะ ผมตัวแห้งไป - -*

PS.ยาถ่ายพยาธิเคยกินแล้วครับบ ลองกิน2ครั้งแล้วผลก้เหมือนเดิมม

PS.ปกติผมเปนคนกินเยอะนะยกเว้นมื้อเช้าจะกินน้อยหน่อยเช้าๆผมไม่ค่อยเจริญอาหาร - -"