ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

กองทัพอเมริกาใช้เกมส์ ช่วยบำบัดความกลัวให้กับทหาร

กองทัพอเมริกาใช้เกมส์ ช่วยบำบัดความกลัวให้กับทหาร

<<-- INFORMATION --

ภาพของมูลนิธิ Operation Supply Drop ที่รับบริจาคเกมส์มาให้ทหารได้เล่นกัน

หลบหลีกข่าวร้ายๆเกี่ยวกับเกมส์ แล้วมาฟังข่าวดีๆเกี่ยวกับเกมส์แทนบ้างดีกว่า เราอาจจะเห็นข่าวพวกเลียนแบบด้าน
    ไม่ดีจากเกมส์อยู่เสมอๆ แต่ก็ใช่ว่าเกมส์จะมีแต่ด้านที่ไม่ดีเสมอไป ข้อดีของเกมส์ก็มีมากมาย เพียงแค่ว่ามันไม่ค่อยมีสื่อ
    มานำเสนอกันเท่านั้น และข้อดีอย่างหนึ่งของเกมส์ที่เราอยากแชร์ให้ฟังในวันนี้ก็คือ มันช่วยบรรเทาจิตใจที่เจ็บปวดให้
    กับเหล่าทหารได้ครับ ตามที่ตอนนี้กองทัพอเมริกาได้ใช้เกมส์ช่วยบรรเทาความเครียดและความกลัวให้กับทหารผ่านศึก
    และทหารที่กำลังทำสงครามตามที่ต่างๆทั่วโลก หลังจากที่มีสถิติทหารในกองทัพฆ่าตัวตาย เพราะความเครียดและความ
    กลัวจากสงครามเป็นจำนวนมาก

อุปกรณ์เกมส์ที่ได้รับบริจาคมาก็มีไม่น้อยเลย

Stephen Machuga ผู้ก่อตั้งมูลนิธิ Operation Supply Drop ที่บริจาคเสบียงและสิ่งของให้กับทหารเปิดเผยว่า
    จากปัญหาที่ทหารในกองทัพฆ่าตัวตายมีตัวเลขที่สูงขึ้นเรื่อยๆ ในปีที่ผ่านมาช่วงสงครามที่ประเทศอัฟกานิสถาน มีจำ
    นวนทหารอเมริกาฆ่าตัวตายสูงมากกว่า 150 นาย ซึ่งมากกว่าจำนวนทหารที่ตายในหน้าที่เสียอีก ด้วยเหตุนี้ เขาจึงคิด
    หาวิธีแก้ ที่จะช่วยให้ทหารคลายเครียดจากความกลัวในสงคราม และในที่สุดเขาก็คิดว่า เกมส์ น่าจะเป็นทางออกที่ดี
    จึงเริ่มมีการรับบริจาคเครื่องเกมส์และแผ่นเกมส์ มาให้กับทหารได้เล่นกันในสมรภูมิรบ เพื่อให้ทหารที่รบ 24 ชั่วโมงทุก
    วัน ได้หยุดพักคลายเครียดกันบ้าง ซึ่งมันไม่น่าจะเป็นการฝ่าฝืนกฎของกองทัพแต่อย่างใด

หลังจากที่ได้ลองให้ทหารได้เล่นเกมส์อย่าง Madden 13 และ Call of Duty สองเกมส์ยอดนิยมของอเมริกากันแล้ว
    ก็พบว่าเหล่าทหารมีรอยยิ้มและมีความเครียดลดลงจากแต่ก่อนมาก ช่วยให้ทหารมีกำลังใจที่จะต่อสู้ต่อไป โดยไม่คิดตัด
    สินใจฆ่าตัวตาย นอกจากจะช่วยคลายเครียดให้กับทหารที่กำลังออกศึกแล้ว เกมส์ยังช่วยบรรเทาความเครียดให้กับทหาร
    ผู้ได้รับบาดเจ็บจากสงครามด้วย จากตัวอย่างของ Brett Claycamp ทหารราบนายหนึ่งที่ได้รับบาดเจ็บสาหัส จากแรง
    ระเบิดของเครื่องยิงจรวดที่อัฟกานิสถาน จากการบาดเจ็บครั้งนั้นทำให้เขาต้องผ่าตัดด่วน และแรงระเบิดยังทำให้แขนของ
    เขาใช้การไม่ได้ ต้องใช้เวลาบำบัดถึง 2 ปีอีกด้วย ซึ่งเกมส์จากกองทัพก็ช่วยทำให้เขาคลายความเครียดจากอาการบาด
    เจ็บได้เป็นอย่างดี โดย Brett Claycamp เผยว่าเขาเป็นคนที่ไม่ชอบอ่านหนังสือ จึงมีความสุขที่ได้เล่นเกมส์มากกว่า
    และด้วยความเครียดที่น้อยลง ทำให้การรักษาอาการบาดเจ็บของเขา เป็นไปอย่างราบรื่น

Brett Claycamp กับเกมส์ต่างๆที่มีให้เล่นในโรงพยาบาลทหาร

และยังมีตัวอย่างข้อดีจากเกมส์ กับกองทัพอเมริกาอีกมาก อ่านเพิ่มเติมได้ที่
    http://kotaku.com/how-video-games-ar...orr-1411559341

จะเห็นได้ว่าทหารในกองทัพอเมริกาถ่ายภาพคู่กับเกมส์โปรดของพวกเขา อย่างมีความสุข

ข้อมูลจาก

http://kotaku.com/how-video-games-ar...orr-1411559341

http://game.sanook.com/952634/

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ข่าวเกมดีๆก็มีเหมือนกัน ส่วนใหญ่เห็นมีแต่ใส่ร้ายเกม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ทหารไทย ไม่รู้จัก 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ทหารไทย ไม่รู้จัก 555+

ทหารไทยเล่น ARMA ครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ...........................OMG!!

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ทหารไทยเล่น ARMA ครับ
    VBS2 จ้า ไม่ใช่ ARMA

แต่ใช้ Engine เดียวกัน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    Go Go Go !!

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    เกมที่ใช้บำบัดนี่ เกม Shellshock รึเปล่าครับ ??

ฮ่าๆ ๆ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    โห เยี่ยมไปเลยครับ 5555 ดีเลยๆทหารพักผ่อน

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ได้เกมเยอะแบบนั้นกูอยากเป็นทหาร - -

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ทหารไทยที่เล่น ARMA ก็มีนะครับ Dayz ด้วยเคยเล่นกับลุงอยู่

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ในค่ายทหารที่ทำงานพ่อผมก็ มี ห้องยิง ขีปนาวุธ จำลอง ครับ เป็นเกมส์นี่แหละ แต่ไม่ แน่ใจ ว่าเกมส์ อะไร

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ทหารที่ผมรู้จักเล่น Dota อะ - -

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ชวนทหารมาเล่น Arma 3 กันเถอะ อิอิ ^ ^

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    พร้อมที่จะลุยกันมานานเเล้ว ฮ่าฮ่า โย้ว

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ข่าวนี้คงถูกใจ Gamer ทั้งหลาย

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    นานๆจะมีข่าวดีเกี่ยวกับเกมส์ชะที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มาเล่น Battlefield

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    มีมานานแล้วครับ ในหนังหลายๆเรื่องมีให้เห็น นี่แค่อีกครั้งที่เค้าออกสื่อครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อย่างน้อยเกมส์ก็มีดีบ้างละนะ 5 5 5
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    แบบนี้ก็มีด้วยน่าสนใจเหมือนกัน

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เป็นสิ่งที่ดีทีเดียว!

แต่ว่า..............อ่านแล้วก็อย่าไปคุยโวนักล่ะเกมเมอร์เอ๋ย ไม่ว่าจะมีข้อดียังไง ไดโนเสาร์บ้านเราก็ยังไม่ยอมรับ และจำนวนข่าวดีมันน้อยกว่าข่าวร้ายมากมาย
    ก่อนจะเถียงใครว่าเกมไม่ได้ร้ายอย่างที่คิดต้องหาเหตุผลอื่นๆมาประกอบด้วยนะเอ้อ!

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    แนวคิดเขาล้ำดีนะครับ เรื่องเล็กๆที่ถูกมองข้าม

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ถ้าให้GTA แล้วทหาร จะไล่ปล้นคนอื่นยไหมอยากรู้ 55555+