ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

SONY ประกาศยังสนับสนุน PS3 ไปอีกหลายปี

SONY ประกาศยังสนับสนุน PS3 ไปอีกหลายปี

<<-- INFORMATION --

ไม่กี่วันมานี้นินเทนโด ได้ประกาศเลิกพัฒนาเกมลง Wii แล้ว หลังจากที่ครองแชป์เครื่องคอนโซลที่ขายดีที่สุดในยุค
    PS3 และ Xbox 360 ซึ่งขายได้มากกว่า 100 ล้านเครื่องทั่วโลก. โดยการประกาศเลิกพัฒนาครั้งนี้ทำให้แฟนๆ
    โซนี่เป็นหวังว่าโซนี่จะเลิกสนับสนุน PS3 แต่วันนี้คุณ​ Shuhei Yoshida ประธาน WorldWide Studio ของโซนี่
    ได้ใหม้สัมภาษณ์กับ Games Industry ว่า PS3 จะมีเกมใหม่ๆมีให้เราเล่นอย่างเต็มที่ไปอีกนานเหมือนสมัย PS2 และ
    โซนี่ไม่เลิกสนับสนุน PS3 เร็วๆนี้แน่นอน เขากล่าวว่า “ตอนนี้ PS3 ทำได้ดีมาก แต่ไม่ทุกคนที่มี PS3″ เขาอธิบายต่อ
    ว่า “จะมีผู้บริโภคบางส่วนที่ซื้อเครื่องคอนโซลในช่วงท้ายๆของยุค เช่นบางคนรอราคาตกบ้าง เป็นต้น และโดยเฉพาะ
    ในแทบอเมริกาใต้ซึ่งตอนนี้ PS3 มาแรงมากๆ”.

เขากล่าวต่อว่า “เราจะทำเหมือนสมัย PS2 กับ PS3 ที่จะขายควบคู่กันไป เพราะ PS3 ยังมีเกมดีๆที่จะออกมาอีกเยอะ
    และรวมถึงค่ายๆต่างๆยังสนับสนุนอยู่ เพราะเกมที่กำหลังจะออกส่วนใหญ่ก็จะออกบนทั้ง PS4 และ PS3 ทั้งนั้น และ
    นั้นหมายความว่าจะมีเกมใหม่ๆ มาลงรับ PS3 แน่นอน” แต่เขายอมรับว่าเกมระดับ AAA (หรือเกมใหญ่ๆต้นทุกสูงๆ) ก็
    เริ่มที่เลิกพัฒนาเกมลง PS3 แล้วเพราะมุ่งเป้าไปที่ PS4 แต่อย่างไรก็ตามเขายังกล่าวเกมที่พัฒนาและที่จะออกแบบดิ
    จิทอลดาวน์โหลดเราจะพยายามจะออกให้ทั้ง PS3, PS4 และ PS Vita เช่น เกม Hohokum หรือ Doki Doki Uni
    verse ก็จะออกพร้อมกันทั้งสามเครื่องครับ…..งั้นสำหรับคนที่เป็นหวังว่าโซนี่จะเลิกสนับสนุน PS3 ก็โล่งใจได้เลยเพราะ
    โซนี่ยังไม่ทิ้ง PS3 แน่นอน.

แหล่งข่าวจาก IGN

http://play4thai.com/wp/2013/10/ps3-...uple-of-years/

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    รอซื้อ ps 5 ดีกว่า 555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    (คนไม่รู้)แล้วเราเอาเกมของPS3มาลงกับเครื่องPS4ได้รึเปล่า เพราะช่วงแรกๆเกมส์ที่ลงPS4อาจจะยังน้อยอยู่ หากได้ ผมจะได้รอซื้อPS4ทีเดียวเลย
    เพราะตอนนี้เริ่มจะลังเลแล้วว่าจะเอาPS3หรือPS4ดี

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boa13 อ่านกระทู้
    (คนไม่รู้)แล้วเราเอาเกมของPS3มาลงกับเครื่องPS4ได้รึเปล่า เพราะช่วงแรกๆเกมส์ที่ลงPS4อาจจะยังน้อยอยู่ หากได้ ผมจะได้รอซื้อPS4ทีเดียวเลย
    เพราะตอนนี้เริ่มจะลังเลแล้วว่าจะเอาPS3หรือPS4ดี
    ไม่ได้ครับ แต่มีวิธีเล่นอยู่ แต่ไม่สามารถเอา แผ่น ps3 มาใส่ ps4 เล่นได้โดยตรง
    ส่วนวิธียังไงนั้น คงต้องรอดูต่อไป แต่เท่าเท่าที่ตามข่าวมาสำหรับประเทศไทย ผมว่าเก็บ ps3 ไว้เล่นเกมของ ps3 ง่ายกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    สบายใจและไม่เสียแรงที่ซื้อ PS3 มา
    เมื่อต้นปีที่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    ไม่ได้ครับ แต่มีวิธีเล่นอยู่ แต่ไม่สามารถเอา แผ่น ps3 มาใส่ ps4 เล่นได้โดยตรง
    ส่วนวิธียังไงนั้น คงต้องรอดูต่อไป แต่เท่าเท่าที่ตามข่าวมาสำหรับประเทศไทย ผมว่าเก็บ ps3 ไว้เล่นเกมของ ps3 ง่ายกว่าเยอะ
    เนี่ยแหละปัญหา เพราะผมไม่มี PS3 เลยคิดว่าจะซื้อทั้งทีก็เอา PS4 ไปเลย แต่เกมทางฝั่ง PS3 ที่อยากเล่นก็มีเยอะ
    หวังว่าคงจะมีวิธีทำที่ให้เล่นPS3บนPS4ด้วยเถอะ ใหนๆจะเสียเงินทั้งทีก็อยากได้อะไรทีมันคุ้มค่าหน่อย

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ps3 เกมส์ออกอีกเยอะๆเนอะ รออุดหนุน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    จากที่อ่านๆมาการจะเล่นเกมใน ps3 นั้นต้องมีเครื่อง ps3 อยู่แล้วน่าจะนำแผ่นอัพขึ้นไปไว้ใน cloud แล้วใช้ ps4 โหลดมาเล่น คือยังก็ต้องมี ps3 แล้วมีแผ่นเกมนั้นก่อน

อันนี้ผมอ่านมานะครับไม่รู้แท้จริงยังไง

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    PS3 ก็ยังไปได้อีกนาน ก็ยังดีที่ยังไปได้ต่อ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ยังไม่เคยได้เล่นเลยย ps3 - -

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้า exclusive Ps4 ยังไม่โดนใจผม ผมก็ยังคงเล่น PS3 ต่อไป ทำดีแล้วครับ Sony
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    PS3 ก้หลายปีแล้วเหมือนกันเกมใหม่ๆมันพัฒนาไปไวต้องอัพเกรดเครื่องตามยุคของเกมไป อืม

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boa13 อ่านกระทู้
    เนี่ยแหละปัญหา เพราะผมไม่มี PS3 เลยคิดว่าจะซื้อทั้งทีก็เอา PS4 ไปเลย แต่เกมทางฝั่ง PS3 ที่อยากเล่นก็มีเยอะ
    หวังว่าคงจะมีวิธีทำที่ให้เล่นPS3บนPS4ด้วยเถอะ ใหนๆจะเสียเงินทั้งทีก็อยากได้อะไรทีมันคุ้มค่าหน่อย
    เกม PS3 เพียวๆหมดหวังครับ ไม่มีทางได้เล่น Uncharted, God of War, The Last of Us บนเครื่อง PS4 แน่นอน (เว้นแต่ภาคใหม่จะมา)
    แต่เกมใหม่ๆได้ครับ เฉพาะบางเกมเท่านั้น และนี่ก็คือบางเกมจริงๆ ซึ่งเกมที่ทำได้ก็จะเป็นพวก AC4 Battlefield4 ที่ใกล้จะออกทั้งหลาย
    ซึ่งแล้วแต่ผู้ผลิตประกาศว่าจะทำได้มั้ย ถ้าทำได้ก็จ่ายเพิ่มไปอีก $10 เป็นค่าธรรมเนียมเพื่ออัพเกรด

สรุปได้ว่า
    ซื้อเกม PS3 ก็เล่นใน PS3 ไปซะ
    ถ้าอยากเล่น PS4 ก็ซื้อของ PS4 ดีกว่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ซื้อ PS4 ไปเลย แล้วก็รอ ไปซื้อเกมPS3ในPSN เชื่อดิเดี๋ยวมันก็มีทำออกมาขายหรือไม่ก็เป็นแผ่นมัดรวมหลายภาค มาแนวๆเดียวกับเกมPS2บนPS3แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เขาประกาศแล้วไม่ใช่เหรอครับว่าสำหรับเครื่อง PS4 ถ้าจะเล่นเกมส์ PS3 สามารถนำโค้ดจากกล่องเกมส์
    มาใส่ใน PSN แล้วให้ดาวโหลดใหม่ได้นี่ = = )

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pretty_odddd อ่านกระทู้
    เกม PS3 เพียวๆหมดหวังครับ ไม่มีทางได้เล่น Uncharted, God of War, The Last of Us บนเครื่อง PS4 แน่นอน (เว้นแต่ภาคใหม่จะมา)
    แต่เกมใหม่ๆได้ครับ เฉพาะบางเกมเท่านั้น และนี่ก็คือบางเกมจริงๆ ซึ่งเกมที่ทำได้ก็จะเป็นพวก AC4 Battlefield4 ที่ใกล้จะออกทั้งหลาย
    ซึ่งแล้วแต่ผู้ผลิตประกาศว่าจะทำได้มั้ย ถ้าทำได้ก็จ่ายเพิ่มไปอีก $10 เป็นค่าธรรมเนียมเพื่ออัพเกรด

สรุปได้ว่า
    ซื้อเกม PS3 ก็เล่นใน PS3 ไปซะ

ถ้าอยากเล่น PS4 ก็ซื้อของ PS4 ดีกว่า
    ประกาศ : PS3 สามารถ Update แผ่นไปเล่นใน PS4 ได้จ่ะ ไปขุดอ่านในกระทู้ข่าวบอร์ดนี้ดู มีข่าวอยู่นะ ทั้ง Uncharted ฯลฯ ได้หมดนะเอ้อ
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    ประกาศ : PS3 สามารถ Update แผ่นไปเล่นใน PS4 ได้จ่ะ ไปขุดอ่านในกระทู้ข่าวบอร์ดนี้ดู มีข่าวอยู่นะ ทั้ง Uncharted ฯลฯ ได้หมดนะเอ้อ
    ก็มาจากกระทู้เก่าน่ะแหละครับ
    ตอนนี้ที่ยืนยันแล้วก็มี Upgrade ได้แค่เกมใหม่ๆ เกมเก่ายังไม่แน่ครับ
    เกมที่เข้าร่วมการ upgrade ในตอนนี้มีแค่ Battlefield 4, Watch Dogs, Call of Duty: Ghosts และ Assassin's Creed 4: Black Flag
    เกมพวกนี้จะแถม code ให้ไป redeem ใหม่ใน PS4 + ใส่แผ่น PS3 เข้าไปก็จะเล่นได้ ซึ่งเกมเก่าๆไม่มี code พวกนี้แน่นอน

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    PS4อาจจะมี เกมส์PS3 ขายในpsn store ก็ได้นะครับ ในอนาคตน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่ได้ครับผมคิดว่าที่เขาทำอย่างงั้นเพื่อให้ PS3 สามารถทำตลาดได้นานเเม้เครื่องใหม่ออกเเบบ PS2 เพราะหลายคนถ้าจะซื้อ console ช่วงนี้เขาคงซื้อ ps4 กันหมดเพราะเอาเกมส์ของ ps3 มาเล่นได้ ถ้าเป็นอย่างงั้นมันจะกลายเป็นว่ายอดขาย PS3 ที่ควรจะวิ่งขึ้นสูงได้เหมือนเดิมมันจะลดทอนน้อยลงครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    เฉพาะเกมส์ที่ลง 2 เจนครับคุณถ้าคุณไปขออัพเกรด Unchardted 1-3 เขาจะเสียเงินเสียเวลาพลอตให้ไหมละครับ มันเฉพาะเกมส์ที่ทางผู้พัฒนาเขาลง 2 เจนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 6th October 2013 เมื่อ 15:47

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    แล้ว GTA V จะลง PS4ไหม

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanet อ่านกระทู้
    แล้ว GTA V จะลง PS4ไหม
    ผมว่าอย่าไปรอครับ ยิ่งภาคนี้ PS3 ได้เป็น leadplatform อยู่ PS4 ผมว่าอย่าไปรอขี่เกลือเลยครับยังไงก็มาอยู่เเล้ว รออย่างเดียวเมื่อไหร่มันจะเเก้ระบบ online ให้สเถียรหว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    พิมพ์ผิดเยอะไปรึเปล่าครับ