ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

EMU XBOX , PS3 ON PC มีคนลองใช้รึยัง

อีกไม่นานคงมีตัวที่สมบูรณ์ออกมาให้ชาว PC ได้เล่นกันบางเกม

55555555555555555555555555555555555+

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อนาคตคิดว่าก็คงมีตัวสมบูรณ์จริงๆแหละครับ คงไม่มีอะไรยากเกินความสามารถของคนเราไปได้

แต่สำหรับผมคงไม่ เพราะมีเครื่อง XBOX360 และ PS3 แล้ว เล่นจากเครื่องจริงๆยังไงก็ดีกว่า EMU อยู่แล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    29
    สำหรับคนที่มีเสป็กคอมสูงๆ แต่ไม่อยากซื้อเครื่องมาเล่น ฮ่าๆๆ
    55555555555555555555555555555555555+

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    สำหรับคนที่ไม่มีเงินซื้อ PS3 XBOX 360 อย่างผม
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Molotovskill อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ไม่มีเงินซื้อ PS3 XBOX 360 อย่างผม
    ครับแต่ถ้าจะโหลดผมเเนะนำเตรียมเงินค่าซ่อมคอมดาครับ ^^

ฟาเค้ทั้งนั้นครับ อีก4-5ปีพอคืออยู่

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    กว่าจะได้เล่นกันก็คง หมดเจน PS3 ไปแล้ว พูดง่ายๆคือ ล้าหลังไปแล้ว(ตอนนั้น PS4 คงกำลังรุ่งเรือง) ไหนกว่าจะรอให้ โปรแกรม มันเสถียรอีก ผมว่า รอ นานครับ ที่เห็นๆกัน Fake ทั้งนั้น

ขนาด EMU PSP ตอนนี้ ยังไม่ค่อยได้เรื่องเลย เฟรมตก ภาพมาเสียงไม่มามั้ง เท็กเจอร์ หายมั้ง ยิ่ง PS3 สถาปัต CPU ไม่เหมือนชาวบ้านด้วย

ผมว่าซัก 5 ปี อาจจะได้เห็นครับ มีปัญญาซื้อ คอมแพงๆ คอนโซล เครื่องไม่ถึง หมื่น(เจนนี้) ซื้อไม่ได้ น่าสมเพช เห็นแกตัว (ตรงดีป่าว)

ปล.ผมจริงจังกับชีวิต

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ข่าวfakeเกี่ยวกับEmuตอนนี้เยอะมากครับ อย่าเพิ่งรีบหามาลองเดี้ยวจะโดนไวรัสรับประทานเอา เดี้ยวหนังAVที่ท่านสะสมมาแรมปีจะหายหมดนะเตือนด้วยความหวังหื่น..เอ้ย หวังดี

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    คนที่ทำ Emu ได้นี่ผมทึ่งเลย เขาเก่งมากๆ จากการ Reverse Engineering และทำระบบเลียนแบบได้ ดีกว่าพวกไร้สมอง เที่ยวด่าคนอื่นเยอะแยะเลย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    กี่เป๊กละนั่นถ้ามันเล่นได้จริง

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เกมสนุก จะล้าหลังหรือไม่ มันไม่สำคัญเลย ทุกวันนี้ หลาย คนยังหา emu ฟามิคอม รอม gb มาเล่นกันตูมๆ
    สมัยนี้ยิ่งเล่นในโทรศัพท์ได้ ส่วนผมเองก็ ดอดไป harvest moon ff:tt ff9 ประจำ เวลาว่างๆ ว่าแล้วก็อยากให้มีรอม PS2 ในโทรศัพท์บ้างจัง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    กว่าจะได้เล่นกันก็คง หมดเจน PS3 ไปแล้ว พูดง่ายๆคือ ล้าหลังไปแล้ว(ตอนนั้น PS4 คงกำลังรุ่งเรือง) ไหนกว่าจะรอให้ โปรแกรม มันเสถียรอีก ผมว่า รอ นานครับ ที่เห็นๆกัน Fake ทั้งนั้น

ขนาด EMU PSP ตอนนี้ ยังไม่ค่อยได้เรื่องเลย เฟรมตก ภาพมาเสียงไม่มามั้ง เท็กเจอร์ หายมั้ง ยิ่ง PS3 สถาปัต CPU ไม่เหมือนชาวบ้านด้วย

ผมว่าซัก 5 ปี อาจจะได้เห็นครับ มีปัญญาซื้อ คอมแพงๆ คอนโซล เครื่องไม่ถึง หมื่น(เจนนี้) ซื้อไม่ได้ น่าสมเพช เห็นแกตัว (ตรงดีป่าว)

เอ้ะ เเล้วรู้เรื่อง emu psp ได้ไง มีตังซื้อคอมเเพงๆ ไม่มีปัญญาซื้อ psp ไง น่าสมเพช

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    กว่า EMU พวกนี้จะสมบูรณ์ผมว่าอีกนาน

ระหว่างรอ EMU คุณเอาเวลาเก็บเงินไปซื้อเครื่องดีกว่าผมว่าได้เล่นเร็วกว่า EMU อีก

และก็ได้สนับสนุนผู้ผลิตด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เท่าที่ผมลองมา Fake 100% ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ huanombod อ่านกระทู้
    เอ้ะ เเล้วรู้เรื่อง emu psp ได้ไง มีตังซื้อคอมเเพงๆ ไม่มีปัญญาซื้อ psp ไง น่าสมเพช
    จำเป็นด้วยหรอว่ารู้เรื่องไหนแล้วต้องมีมันด้วย
    ปล. ขนาดทุกวันนี้ Ps3,XBOX360 แท้บ้างเถื่อนบ้าง ยังขายไม่ค่อยได้เลย นี่ถ้ามี EMU มาอีกคงได้เห็นค่ายเกมส์เจ๊งกันอีกแน่ สงสารผู้ผลิต!! ไม่ใช่ไรหรอก เจอพวกผู้บริโภคเห็นแก่ตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pan'go : 6th October 2013 เมื่อ 22:30
    B R A V E

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้

บ้างคนเขาไม่อยากเสียเงินนะครับ กับเรื่องไร้สาระ อยากเล่นฟรีบนคอมที่ตัวเองมีอยู่แล้ว แล้วเอาเงินไปทำอย่างอื่นครับ

คนเราเห็นแก่ตัวอยู่แล้วครับไม่ต้องห่วงครับ โอเคย์นะ

ปล.ผมไม่ค่อยจริงจังกับชีวิต 555

คงไม่มีดราม่านะ- -* คือความเห็นนะความเห็น ผู้บริโภคร้อยละ80%-90%เลยนะที่ใช้แท้บ้างเถื่อนบ้าง แต่ส่วนมากใช้เถื่อนมากกว่าแท้

อ้าวมันมาเกี่ยวไรกับเรื่องนี้ มันคือๆกันอะละ555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ta123 : 6th October 2013 เมื่อ 22:49

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    "ดีจังมี emu แล้วไม่ต้องเสียเงินซื้อเครื่อง"

ก่อนหน้านั้นเก็บตังอัพคอม 3หมื่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มีให้เล่นก็เล่น เล่นไม่ได้ก็เลิก แค่นั้นแหละ คิดไรมากมาย ก็แค่เกมส์

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ถ้ามันเล่นได้จริงก็เป็นอีกทางเลือกนะ ผมมองว่า อยากเล่นเกมส์ก็ต้องซื้อเครื่องเล่นเกมส์
    อาจมีคนมองต่าง ผมไม่เถียง ยังไงซะเล่นบน console ดีกว่าอยู่แล้ว
    ]]]]] You'll Never Walk Alone [[[[[

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

โหลดเกม Repack มาเล่นกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มันจะเวิร์คเหรอ -0-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เรื่อง Emulator PS3 , Xbox360 ในคอมPC ยังไม่มีหรอกครับ ส่วนมากจะ Fake หรือยังใช้ไม่ได้ทั้งนั้น แต่ในอนาคตไม่แน่ครับอาจจะต้องใช้เวลาหลายปีหน่อย ขนาดEmu เกม PS2 PSP ในคอม(Emu PCSX2 , PPSSPP) มันยังไม่เสถียร ยังเล่นไม่ได้ทุกเกม ยังมีบัค เฟรมเรทตก แถมกินสเปคเครื่องอีกต่างหาก ส่วนเรื่องที่ไปว่าคนที่อยากโหลดฟรี อยากได้Emuมาเล่นในคอม ว่าเป็นพวกไม่ดีอันนี้ก็ไม่ถูก100%อีกแหละครับ เพราะแต่ละคนก็มีฐานะทางการเงิน กำลังทรัพย์กำลังจ่ายต่างกัน บางคนเขามีคอมPCอยู่แล้ว ก็อยากโหลดของฟรีมาเล่น อย่างผมที่ไม่มีเครื่อง PSP แต่ผมมีคอมPC ผมก็โหลดEmu PPSSPP มาเล่น(โหลดฟรี) ผมก็ไม่ใช่คนร่ำรวยมาจากไหน ผมก็อาศัยโหลดเอาเนี่ยแหละครับ หรือเกมPCผมก็โหลดเอามาจากเวปนี้แหละ คุณมาว่าผมโหลดเถื่อนละเมิดลิขสิทธิ์ แต่คุณห้ามเวปแจกได้ไหมล่ะครับ ในเมื่อมีคนปล่อยมันก็มีคนโหลดเป็นของคู่กันไปอย่างงี๊แหละครับ ใครที่มีกำลังทรัพย์มีตังจ่ายก็สนับสนุนของแท้ลิขสิทธิ์กันไป ใครอยากจะสนับสนุนผู้ผลิตค่ายเกมก็ได้ ไม่มีใครว่านะครับ
    [IMG] [/IMG]

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    PS3 ไม่เชื่อ แต่ Xbox มีสิทธิ์อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

ผมเข้าใจนะครับ แต่พวกเราต้องเข้าใจด้วยว่า การเติบโตของคนในประเทศเรามันไม่เหมือนกับ โซนยุโรปหรือที่อื่นๆ จริงๆ เพราะทางนั้นเขาเคร่งเรื่องลิขสิทธิ์ กว่าเราเยอะจึงทำให้เป็นนิสัยของคนในแต่ละพื้นที่ด้วย ไม่เหมือนกับบ้านเราที่ยังมีของเลียนแบบว่างขายกันเกลื่อนแบบนี้ จึงทำให้เราเลือกของถูกมากกว่าของแพงเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากให้คนในประเทศส่วนใหญ่เห็นคุณค่าของคำว่าลิขสิทธิ์มากกว่านี้จริงๆ ยิ่งเป็นบ้านเรายิ่งอยู่ยากพอใครของแพงใช้ก็หาว่าอวดรวยผมก็ไม่เข้าใจนะการที่เราซื้อของแพงๆมา แต่มันถูกกต้องตามลิขสิทธิ์ นี้มันผิดด้วยเหรอ เพราะฉนันผมอยากให้คนปลงเถอะครับ ผมก็เข้าใจคุณเหมือนกัน ผมก็อยากจะพูดแบบคุณ แต่พอพูดไปมันก็ไม่มีใครเห็นดีเห็นงามด้วยหรอก เพราะพวกคนถูกลิขสิทธิ์มันคนส่วนน้อย ผมพูดตรงๆนะคอโซลเครื่องหนึ่งมันไม่ได้แพงเลยจริงๆ
    ยิง psp หรือ ps3 นี้การที่จะได้มามันง่ายมากๆ แค่หางานทำ ไม่ใช่ไม่มีก็ไม่คิดจะหาเงิน เป็นผม ผมอยากได้คอโซลอีกซักเครื่องยอมสละเวลา ตอนเย็นหลังเลิกเรียนไปหางานทำเพื่อซื้อเอาดีกว่า ได้เดือนละ 3000 ผมก็เอา + กับเงินเก็บค่าขนม อีกก็เดือน 1 ก็ได้หลายบาทอยู่ เพื่อมันมันทำ MK เดือน 1 มันก็มีเงินซื้อคงซื้อของมันตั้งหลายอย่าง ยิ่งเป็นช่วงปิดเทมอยิ่งเป็นเวลาทองเลย มันอยู่ที่ว่าคุณจะออกหาเงินไปซื้อสิ่งที่ชอบหรือจะนั่งบ่นอยู่หน้าคอมว่า ตูไม่ได้รวยเหมือนพวกคุณนิ ก็เลือกเอาละกันครับ

ปล.แล้วมันก็จะมีพวก ค่าน้ำละ ค่าไฟละ ค่าหอ ละ ถ้าไม่ได้อยู่หอหรือบ้านเช่า หรือจ่ายค่าไฟเองจริงๆ ไม่ต้องมาพูดก็ได้นะครับ เพราะมันจะแสดงถึงนิสัยจริงว่าคุณเป็นคนยังไง ส่วนใครที่ทำแล้วทำไม่ได้อันนี้เราก็ไม่ว่ากัน ครับเพราะคุณลองแล้วคุณรู้อยู่แก่ใจของคุณ ไม่มีใครว่าคุณได้ครับ ..

ปล.2 บอกตามตรงนะครับ เรื่อง naruto storm 3 ที่จะลง PC ผมยังเคลียดอยู่เลยย .. 55555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    ผมซื้อ ps3 มาเล่น naruto แต่อีกไม่นานมันจะออก pc ผมรู้สึกแบบ เซ็งโว้ยยยย 55555

แต่ก็ยังรู้สึกคุ้มอยู่ที่ซื้อ ps3 มา เพราะเกม exclusive เจ๋งดี

ส่วนตัวผมก็เซ็ง เพราะคนเล่นเถื่อนมันกำลังได้ของฟรีที่คนเล่นแท้บ้างคนไม่ได้นะซิ หึๆๆๆ เช่น DLC ต่างๆ

ปล.ลองให้เกมส์นี้ไป ประกาศลง ps4 อย่างเดียวอีกซิ ผมก็คง ต้องขายเครื่อง ps 3 แล้วก็หางานทำ เพื่อซื้อ ps4 แหงมๆ เพราะผมชอบเกมส์ ซี่รี่นี้จริงๆ ของมันอยู่บน คอโซลดีๆอยู่แล้ววว 555 ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 7th October 2013 เมื่อ 00:02

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ^
    ^
    ^
    ผมซื้อ ps3 มาเล่น naruto แต่อีกไม่นานมันจะออก pc ผมรู้สึกแบบ เซ็งโว้ยยยย 55555

แต่ก็ยังรู้สึกคุ้มอยู่ที่ซื้อ ps3 มา เพราะเกม exclusive เจ๋งดี

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Emu PS3 คงยากครับ อีกนานแหละกว่าจะได้ตัวที่โอเค ของ XBOX ยังมีหวังมากกว่า แต่กว่ามันจะมาก็ไม่รู้ตอนนั้นผมจะเหลือเวลาให้ได้เล่นแบบนี้อีกนานเท่าไรล่ะนะ เอาจริงๆ ซื้อคอนโซลมาเล่นเลยดีกว่าถ้าอยากเล่นจริงๆ ลื่นกว่ากันเยอะ ปัญหาน้อยกว่าด้วย แถมไม่ต้องมานั่งห่วงเรื่องสเป็คเครื่องอีก(ตรงนี้เป็นอะไรที่หงุดหงิดกับคอมตัวเองมาก จะให้อัพก็ไม่ไหวตอนนี้ต้องเก็บเงินลูกเดียว จะให้มาละลายกับของ Entertain อย่างเดียว เดี๋ยวจะไปไม่รอดเอา)

ว่าแต่ เรื่องของแท้ของเถื่อนนี่ อ่านไปอ่านมาแล้วรู้สึกแบบว่า มันเป็นเหตุผลของใครของมัน ค่าครองชีพของคนมันก็ต่างกัน และผู้บริโภคในประเทศไทยไม่ใช่กลุ่มหลักของบริษัทเกม หากคุณไม่พอใจเรื่องโหลดเถื่อน ก็ให้ไปหาวิธีแก้ที่ต้นเหตุไม่ใช่ปลายเหตุ (ถ้าคุณมีเวลาว่างพอล่ะนะ) แต่ส่วนใหญ่ที่มีเถียงๆ กันมันมักจะมีความรู้สึกอยากเอาชนะมาเกี่ยวด้วยประจำ ดังนั้นมันเลยกลายเป็นเรื่องไร้สาระไปในที่สุด