ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97

Red face ไครเคยเป็นตอนดูหนังเรื่องๆนึงจบบ้างครับ 555

คือผมมักจะเป็นเวลาดูหนังไปแล้วรู้สึกชอบเรื่องๆนี้ ถึงคนอื่นจะว่าไม่สนุกแต่สำหรับเรามันสนุกมาก

ส่วนตัวผมมักจะเป็นกับหนังชีวิต หนังครอบครัว หนังรัก (การ์ตูนด้วย)ซึ่งเวลาดูเสร็จถ้าไม่ไปค้นหาใน อากู๋ต่อ ก็ต้องไปหาเพลง หาชื่อดารา หาประวัติ 5555

ซึ่งบางทีหนังมันไม่สนุกหรอก แต่นางเอกสวย พระเอกหล่อ หรือเป็นคนที่ติดตาม มันก็สนุกไปหมด บางทีไปแอบชอบนางเอกเขาอีก ต้องไปค้นหาในกูเกิ้ล ว่าชื่ออะไรทำงานที่ไหน.........แล้วก็มานั่งเพ้ออ 5555

ซึ่งหลังๆมาผมเป็นบ่อยมาก เพราะช่วงหลังๆดูหนังแนวนี้เยอะ แล้วก็แนวกำลังภายในหนังซีรี่ย์จีน ซึ่งมันมักจะมีความรักและนางเอกก็สุดยอด ตอนดูจบก็คิดว่า นี่เราคงเจอรักแท้แล้วสินะ5555 หรือไม่ก็เซฟรูปไว้ในโทรศัพท์ คิดว่านี่แหละเนื้อคู่ของฉัน

หรือบางทีก็กลับไปเปิดตอนเดิมดูใหม่แล้วก็เพ้อสะเลย ซึ่งล่าสุดผมพึ่งเป็นไป แล้วตอนนี้เหรอ มันก็เริ่มเฉยๆแล้วล่ะ 55555 ผมไม่ได้เป็นครั้งแรกนะ เป็นหลายครั้งละ คิดว่าจะต้องเดินทางไปต่างประเทศไปพบเขา 5555

แต่ว่ามันก็ดีนะครับ หลังๆมาผมถึงกับอยู่ดีๆก็ขยันอยากเรียนภาษาขึ้นมา แถมจำได้เร็วด้วยเหมือนมันมีจุดหมาย มีแรงบันดาลใจ มันจะพุ่งสูงมาก แล้วพอหลังๆมันก็จะหมดไปเองแหละ55555

บางทีเข้ายูทูปก็ไปเจอคนที่คลั่งยิ่งกว่าเราไปเม้นแนวๆหวงๆหรือไม่ก็ไปด่าคนต่างประเทศ555ผมก็เลยคิดว่ามันต้องมียิ่งกว่าผมแน่ๆที่คลั่งยาวๆ เพ้อนานๆ555

ตอนนี้ผมกำลังเลิกคลั่ง มานั่งๆคิดดูแล้ว เราก็เป็นมาหลายรอบแล้วยังไม่จำอีกหน่ออ 5555 แต่มันก็เป็นเรื่อยๆ ก็เลยอยากมาถามคนในบอร์ดว่าเคยเป็นกันไหม หรือผมเป็นคนเดียว?555

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมเป็นนะกับบาเรื่องที่โคตรชอบ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    นึกว่ามีผมเป็นคนเดียว

ผมเคยถึงขั้นแบบว่า ... ถ้าเราได้เป็นแฟนกะนางเอก เวลาออกสื่อเขาจะมองเรายังไงวะ เวลาสัมกัน...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมดูหนังเรื่องนึงไม่จบซักทีไม่รู้ทำไม
    กดลัดดูแต่ฉากสำคัญตลอด
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    ผมดูหนังเรื่องนึงไม่จบซักทีไม่รู้ทำไม
    กดลัดดูแต่ฉากสำคัญตลอด

ใช่...ใช่มั้ย ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackiiez : 6th October 2013 เมื่อ 00:41

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เป็นครับ บางเรื่องคลั่งหนักเลยก็มีถึงกับตามเก็บ BD เลยทีเดียว
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    หาแฟนเป็นตัวเป็นตนเถอะครับ ผมก็ชอบหาชื่อนางเอกนะแต่ไม่ขนาดพบรักแท้

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    Bridge to Terabithia

The Lovely Bones

Sucker Punch

สามเรื่องนี้แลที่ผมขึ้นหิ้งไว้ เพราะว่าดูแล้วมันสนุกและความหมายดีมากๆ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ส่วนใหญ่ผมเป้นกับหนังแอคชั่นนะ อินว่าชั้นได้เป้นส่วนหนึ่งของทีม หาช่องให้บทตัวเองลงแล้วก็วิ่งเอาปืนมาทำท่าทางไปพร้อมกับเค้า hahaha เหมือนคนบ้าเลยชั้น
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Bridge to Terabithia ตอนนางเอกตายนี่ ผมถึงกับช็อคเก็บมานอนคิดน้ำตาไหลออกมาทุกคืนเลยแล้วคิดว่าเห้ยเป็นไปได้ไงวะเหมือนมันมีอะไรมาผูกพันใจเราอยู่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    Bridge to Terabithia

The Lovely Bones

Sucker Punch

สามเรื่องนี้แลที่ผมขึ้นหิ้งไว้ เพราะว่าดูแล้วมันสนุกและความหมายดีมากๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ของผมก็แค่ค้นชื่อดาราที่ชอบๆ(แสดงดี)ไปหาหนังเรื่องอื่นๆที่มันเล่น...แต่ไม่ถึงขั้นคุณเจ้าของกระทู้น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    เคยครับ แต่ของผมจะเป็นแนวๆหนังแฟนตาซีมากกว่ากับหนังผีบางเรื่องด้วย ที่มันมีพวกตัวหรือผีที่ทำออกมาได้อลังการเท่ห์ๆ ผมจะไปนั่งหาข้อมุลของเจ้าตัวพวกนั้นมาครับ แล้วก็จะนั่งจำลักษณะของมันเอาไปนั่งวาดเล่นในคาบเรียน 555 แต่กับคนก็มีนะครับ แต่ส่วนมากจะเป็นพวกตัวร้ายอะครับ อย่างล่าสุดนี่ก็ อีตาเบเนดิกจาก startreck into darkness ติดตามเค้ามาตั้งแต่ซีรีย sherlock ละ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมก็เป็นครับ จขกท.

เวลาดูหนังจบ แล้วมันอารมณ์ไม่จบตาม ต้องเปิดดู IDMB ดูรายชื่อนักแสดง

ดู Pantip เอาวิเคราะห์

ส่วนตัวผมชอบดูหนังแนวๆ Drama กับ Action ครับ

ตอนนี้หนังมาสเตอร์ Drama กินใจก็แนะนำ The Great Gatsby เลยครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    ตามเรป บนๆเลยครับ ทิราบิเดีย ผูกใจผมมากๆ โดยเฉพาะตอนนางเอกตาย
    ผมคิดว่าผมเป็นพระเอกเลยอะ ร้องไห้ตามมันเลย

ปล. ผมดูก้านกล้วยชอบจน อยากเข้าไปอยู่ในหนังอะ บ้าไปละ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.