ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

ฮีโร่ในใจของคุณเป็นแบบใหนเหรอครับ เคยคิดจะเป็นมั้ย ???

นี่ครับไปเจอข่าวนี้มา http://women.postjung.com/711538.html

ก็เลยสงสัยว่าในปัจจุบันนี้สังคมเริ่มเน่าเฟะ ทุกคนล้วนพยายามเพื่อให้ตัวเองมีชีวิตรอด พูดตรงๆก็คือผมว่าเอาจริงๆมนุษย์ทุกคนล้วนเห็นแก่ตัวนั้นแหล่ะ ขึ้นอยู่จะมากน้อยเท่าไหร่

ประเด็นคือคุณคิดว่าซักวันจะมีคนที่ทำตัวเป็นฮีโร่ ไม่ถึงขนาดแบบภาพยนต์น๊ะครับ ประมาณจับปืนไล่ kill พวกหัวโจกไปเรื่อยๆตั้งตัวเป็นศาลเตี้ย เพื่อนๆว่าถ้ามันเกิดขึ้นในสังคม

ไกล้ๆตัวเรา เช่นในกรุงเทพ ปัจจุบันนี้ ที่มีอาชญกรรม เพิ่มขึ้นถ้าเกิดมีฮีโร่ขึ้นมา เพื่อนๆอยากให้เค้าเป็นแบบใหนเหรอ ในความคิดผมฮีโร่ที่วาดฝันไว้คงจะเป็นวัยรุ่นเกรียนๆคน

นึงที่บังเอิญพ่อเป็นตำรวจแล้วมีปืน เด็กคนนี้ก็เลยใส่หน้ากากอนามัย แว่นดำ เสื้อแจ็กเก็ตออกเดินตามถนน ไล่ kill พวกค้ายา เด็กแว๊น เหอๆคงจะเท่(มั้ง) เอาเป็นว่าคำว่าฮีโร่ของเพื่อนๆเป็นแบบใหนก็มาเล่าให้ฟังมั้งละกัน

ที่ผมคิดไว้คงประมาณเนี้ย
    I Don't need Weapons I got logic

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ฮีโร่สำหรับผมไม่จำเป็นต้องใส่หน้ากาก ไม่จำเป็นต้องถือปืนไล่ฆ่าโจรครับ แค่เป็นคนดี พร้อมที่จะช่วยเหลือสังคมโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน แค่นี้ก็เป็นฮีโร่แล้วครับบ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972

เรปที่ 2 ก็พูดถูกนะครับถ้าเป็นคนดีก็เหมือนฮีโร่แล้วล่ะครับ แต่ถ้าจะมีฮีโร่ผมขอแบบนี้แล้วกันครับ

"เมืองปลอดอาชญากรรม"

แต่เบนก็ดีส่วนหนึ่งนะครับจัดการคนที่เอาแต่กินกำลังบนหยาดเหงื่อของคนอื่นผิดตรงที่ทำลายเมือง

กับพลเมืองแบบนี้ครับหมายถึงนิสัยของตัวละครน่ะครับ (ตำรวจนี้หว่า)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Windtalkers : 6th October 2013 เมื่อ 00:58
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ฮีโร่คือผมเองครับ ผมจะทำลายล้างโลก แล้วรอให้เกิดวิวัฒนาการใหม่ แบบเมื่อตอน 4.54 พันล้านปี ที่แล้ว เมื่อตอนกำเนิดโลก

จากนั้น หวังว่าโลกคงจะไม่เต็มไปด้วยสังคมสวะแบบนี้ การโกง การทำผิดกฏหมาย น่าจะไม่เกิดขึ้นอีก

ล้อเล่นนะครับ ว่าง เลยคิดอะไรเล่นๆ 5555555555555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ฮีโร่สำหรับผมคือคนที่เลี้ยงผมได้ครับ...ยิ่งถ้าเป็นเมียน่ะโหยแจ่มเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    Uncle Albert:เส้นทางฮีโร่เต็มไปด้วยอันตราย หลานอาจจะล้มหรืออาจจะบินได้ แต่ที่สำคัญ หลานทำมันด้วยเหตุผลที่ดีที่สุด "ช่วยเหลือผู้อื่นเถอะริก นั่นคือสิ่งที่ทำให้หลานเป็นฮีโร่ที่แท้จริง"

บางทีเราก็ประเมินค่าคำว่าฮีโร่ผิดไป บางทีเราคิดว่าฮีโร่ต้องใส่ชุดเท่ ต้องมีพลังนู่นนี่นั่น ต้องหล่อ สวย รวย เก่ง ดัง "แต่ในความเป็นจริง แค่คุณเป็นคนดี ช่วยเหลือผู้อื่น นั่นก็ทำให้คุณเป็นฮีโร่แล้ว"

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Avocados อ่านกระทู้
    ฮีโร่สำหรับผมไม่จำเป็นต้องใส่หน้ากาก ไม่จำเป็นต้องถือปืนไล่ฆ่าโจรครับ แค่เป็นคนดี พร้อมที่จะช่วยเหลือสังคมโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน แค่นี้ก็เป็นฮีโร่แล้วครับบ
    ผมปกป้องเมืองของผม และหลายสิ่งที่ผมรัก ที่ใส่หน้ากาก ก็เพื่อจะคงไว้ซึ่งสัญลักษ์ของการต่อกรกับความชั่วและมันไม่ใช่แค่ปกป้องตัวเอง แต่ปกป้องคนรอบข้างของเราด้วย @ The Dark Knight Rises

555555 copy มา -0-

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เมื่อตอนเด็ก ๆ เคยอยากเป็นเหมือนกัน ยึดติดกับการทำความดี เป็นคนซื่อสัต จนกระทั่งได้รู้ว่าสิ่งที่เราให้ความสำคัญนั้น ในสายตาคนอื่นแล้วมันมีค่าน้อยเพียงได ผมถูกแกล้ง ถูกรุมกระทืบในห้องน้ำ****ยังไม่เจ็บเท่าทุกคนหันหลังให้ มองว่าเราเป็นคนเกเร เป็นเด็กอันตพาลทั้ง ๆ ที่ไม่เคยต่อยใครด้วยซ้ำกลัวเขาเจ็บ นี่ไงฮีโร่ แต่ต่างจากที่ผมคิดไว้เยอะ หลังจากนั้นเลยกลายเป็นเหมือนตัวร้ายมากกว่า

ฮีโร่สำหรับผมคือคนที่ยอมเสียสละความสุขของตัวเองเพื่อทำประโยชน์ให้แก่ส่วนรวม ใครถูกก็ว่าไปตามถูก ผิดว่าไปตามผิด แยกแยะดีเลวได้ชัดเจน ควบคุมอำนาจที่อยู่ในมือตัวเองได้ ไม่ทำอะไรเกินขอบเขตุ ประมาณนี้มั้ง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    จงกุ๊ก
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    คนนี้

อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1

นี่เลยฮีโร่ของผม

เอ้ย นี่มันชีโร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wanatsawin : 6th October 2013 เมื่อ 12:40
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781

คนนี้เลยไอดอลเลย หากินๆง่ายๆรวยไปวันๆ

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ตอนเด็กผมเคยคิดเป็น ฮีโร่ครับ เพราะผมชอบ Hero คนนั่นมาก อยากจะช่วยงานเค้า ฮ่าๆ

ถ้ารูปใหญ่ไป รบกวน Pm มาเลยนะครับ ผมจะได้ลบทันทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    เรปที่ 2 ก็พูดถูกนะครับถ้าเป็นคนดีก็เหมือนฮีโร่แล้วล่ะครับ แต่ถ้าจะมีฮีโร่ผมขอแบบนี้แล้วกันครับ

"เมืองปลอดอาชญากรรม"

แต่เบนก็ดีส่วนหนึ่งนะครับจัดการคนที่เอาแต่กินกำลังบนหยาดเหงื่อของคนอื่นผิดตรงที่ทำลายเมือง

กับพลเมืองแบบนี้ครับหมายถึงนิสัยของตัวละครน่ะครับ (ตำรวจนี้หว่า)

เบน >< ชอบมากชายคนนี้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ถ้าเป็นฮีโร่ในดวงใจคงไม่มี แต่ถ้าเป็นพลังล่ะก็มีอย่างเดียวที่อยากได้คือ JUMPER

โดดไปที่ไหนก็ได้ ไม่ถึงวินาทีเท่านั้น สบายโคตรๆ
    0000000000000000000000

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    คนที่ใส่กางเกงในตัวเดียวผูกเน็ดไทและใส่ถุงเท้า ครับ

ตัวไรเนี่ย
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    อยากเห็นเด็กแว้นป่วนเมืองโดนบักนี้ลงโทษ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 6th October 2013 เมื่อ 22:16

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    มีสองคนครับคนเเรกเค้าไม่มีรูปครับเพราะเค้าติดทองหลังพระ พระองค์ที่สองท่านทรงมีพระะนามว่าพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มหิตลาธิเบศรรามาธิบดี จักรีนฤบดินทร สยามินทราธิรา บรมนาถบพิตร (ขอสาระภาพตามตรงเพิ่งถามอากู๋มา)

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    corey taylor

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    Super Teemo !!! (the hidden tank)

.:ll:.

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    พ่อ เเม่ ผม นี่เเหละ HERO ที่สุดล่ะ ไม่ต้องไปไล่ kill คนเลวหรอก เเค่ปกป้องผมจนโตมาได้ขนาดนี้ก็เก่งที่สวดเเว๊ววววว!!!
    STEAM