ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

ถามเรื่อง VGA notebook ครับ

1.คือผมอยากทราบว่า VGA ของโน๊ตบุ๊ค กับของ PC ใช่แบบเดียวกันไหมครับนำมาใส่ด้วยกันได้ไหม แล้วถ้ามันเป็นคนละแบบ แต่ถ้าเป็น VGA รุ่นเดียวกัน ราคาจะต่างกันไหมครับ
    2.โน๊ตบุ๊คผมรุ่น lenovo Y550 ผมอยากเปลี่ยน VGA เพราะตัวเดิมมีปัญหาด้านไดร์เวอร์อย่างมาก ไม่ว่าจะอัพเดธใหม่แค่ไหนยังไงก็มีปัญหา แล้วก็เริ่มเล่นเกมสมัยใหม่ไม่ค่อยได้แล้ว เลยขอคำแนะนำทีครับ ผมมีงบเปลี่ยนเฉพาะการ์ดจอ 2-3 พันครับ จะได้แรงแค่ไหนครับแนะนำที
    3.ถ้าเกิดว่าเปลี่ยน VGA ที่ไม่ใช่รุ่นเดิมของ โน๊ตบุ๊คแล้ววจะมีปัญหาเรื่องความร้อน หรือความเข้ากันได้กับ เมนบอร์ด หรือปัญหาอื่นๆไหมครับ

แนะนำทีครับเรื่องนี้ไม่รู้จริงๆ

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    การ์ดจอ โน๊ตบุ๊ก กับ คอมมันคนละแบบ กัน ครับ ไม่สามารถใส่ด้วยกันได้

และ โน๊ตบุ๊ก ไม่สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ปัญหาอะไรครับ แล้วกาดจอก็ค่อนข้างเก่าแล้วเล่นเกมสมัยใหม่กระตุกแน่ๆนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    คือแรกที่ใช้คือมีปัญหาไม่ว่าจะลงไดร์เวอร์ตัวไหน เก่าหรือใหม่ล่าสุดเวลาเข้าเว็บทุก บราวเซอร์ จอมันจะดับเป็นสีดำแล้วก็กลับมาหน้าเดิมปกติครับ แล้วมันก็ขึ้นว่าเป็นเกี่ยวกับการ์ดจอ อันนี้ใช้ไปนานๆเริ่มชินครับ แต่พักหลังมานี่เริ่มเป็นหนักครับ คืออยู่ดีๆก็จอฟ้าขึ้นมา บางทีก้ค้างๆไปซะเฉยๆ หรือบางทีจอฟ้า แล้วค้างตอนหน้าจอฟ้าอีก แต่ตอนนี้ผมลงวินโดว์ใหม่แล้ว ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่วินโดว์(ก่อนลงใหม่มีอาการเสียงหายด้วยครับ แต่พอลงใหม่แล้วไม่มีอาการนี้อยู่แล้ว) แต่มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับแค่มีอาการน้อยลง นานๆจะเป็นซักที

ถ้าไม่ได้เป็นที่ VGA จะเป็นที่ไรเหรอครับแนะนำที
    แล้วมีทางไหนที่ผมจะเพิ่ม VGA โน๊ตบุ๊คได้ไหมครับ แบบต่อเพิ่ม

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ทางไหนจะเพิ่ม คงไม่มีครับ แต่ถ้าจะให้บอกอาการว่าทำไมจอฟ้าบ่อยๆ ท่านก็ต้องจด เลขรหัส ของมันมาครับแล้วเอาไปหาใน google Note book เต็มที่เปลี่ยนได้แค่ CPU หน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    VGA โน๊คบุคเพิ่มไม่ได้ครับ

พวกโน๊ตบุครุ่นที่ประกอบเอง ราคาแพงมาก 40K up

ซึ่งเสปคจะเอาไปเล่นเกมส์ประกอบ pc ดีกว่า

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    NB เปลี่ยนการ์ดจอไม่ได้ครับ เพราะการ์ดจอ NB มันเป็นแค่ชิพอันเล็กๆ ติดกับบอร์ดมาเลย
    ถ้าอยากจะเปลี่ยนการ์ดจอ คงต้องซื้อเครื่องใหม่เลยละครับ ไงก็เน้นการ์ดจอแรงๆ ไว้ก่อน
    เพราะฮาร์ดแวร์อย่าอื่นมันเปลี่ยนได้ พวก CPU,HDD,RAM อย่างนี้ เปลี่ยนได้ แต่ก็มีราคาแพง
    .:ll:.