ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

5 หนทางที่จะทำให้ “แฟนสาว” อยากเล่นเกมกับคุณ

5 หนทางที่จะทำให้ “แฟนสาว” อยากเล่นเกมกับคุณ

ถ้าคุณเป็นเกมมเมอร์ที่มีแฟน พวกคุณอาจเคยทะเลาะกันแล้วแฟนของคุณก็พูดขึ้นมาว่า “จะเลือกฉันหรือเลือกเกม?” นั่นเป็นคำถามที่โหดร้ายมากสำหรับพวกเรา แล้วทำไมไม่ลองนำคำสองคำที่ไม่น่ารวมกันได้มารวมกันดูหล่ะ คำว่า แฟน กับ เกม ให้กลายเป็น “เล่นเกมกับแฟน” และนี้คือ 5 หนทางที่จะทำให้แฟนสาวอยากเล่นเกมกับคุณ ลองไปทำกันดูนะ ฮา

1. หาข้อแลกเปลี่ยน

มันเป็นขั้นตอนแรกที่จะทำให้คุณเธอทั้งหลายหันมามองวิดิโอเกม ตัวเราอาจจะคุกเข่าอ้อนวอนสักนิด แล้วบอกเธอไปว่าจะพาไปดินเนอร์ที่พารากอนหรือไม่ก็พาไปดูหนังในวันหยุดสุดสัปดาห์ก็ได้ แต่วันนี้มาเล่นเกมกับผมก่อน อะไรประมาณนั้น แต่ยอมรับซะว่าไม่มีผู้หญิงคนไหนที่จับเม้าส์เล่นเกมครั้งแรก แล้วอยากเล่นเกม 8 ชั่วโมงรวดหรอกนะ

2. เริ่มต้นกับเกม co-op ง่ายๆ

co-op ย่อมาจาก cooperative แปลว่า การทำอะไรที่ร่วมมือกัน คุณสามาารถแนะนำโลกแห่งเกมให้แก่แฟนของคุณด้วยเกม co-op ที่ไม่มีอะไรซับซ้อน ลองเล่นเกม Lego กับแฟนของคุณด้วยกันสักเกมสิ เธออาจจะชอบก็ได้ มันอาจจะน่าเบื่อไปสักหน่อยสำหรับผู้ชาย แต่จำไว้ว่าเหยื่อที่ดีมาจากอะไรที่เล็กๆเสมอ (ผมเห็นวัยรุ่นไทยหลายคู่ตีดอทหวดฮอนกันให้เยอะแยะหมด)

3. เลือกเล่นเกมที่มีเนื้อเรื่องน่าติดตาม

ลองเล่นเกมที่มีเนื้อหาที่ดี น่าติดตามดูสิ ถ้าแฟนของคุณนั่งอยู่ข้างๆตอนที่คุณเล่น เธออาจจะติดใจก่อนที่คุณจะรู้ตัวซะอีก เช่นเกม The Walking Dead ที่มีเนื้อหาเกมกับซอมบี้และโดดเด่นในเรื่องการตัดสินใจ แต่ถ้าคุณมีเครื่อง PS3 ผมแนะนำให้วิ่งไปหาแผ่น Heavy Rain มาเล่น ถึงแม้ว่าเกมพวกนี้จะไม่ใช่เกมบู๊สู้ขาดใจ แต่ถ้าคุณเล่นไปสักพัก แฟนคุณอาจจะพูดขึ้นมาเองเลยว่า “วันนี้ไม่เล่นเกมแล้วเหรอ?”

4. ทำให้เวลาเล่นเกมเป็นเวลาที่มีคุณค่า

บอกกับแฟนของคุณไปว่า ถ้าคุณกับแฟนมาเล่นเกมด้วยกันแล้ว จะทำให้พวกคุณมีช่วงเวลาดีๆให้แก่กันมากยิ่งขึ้น แต่ระวังไว้ว่า ช่วงเวลาดีๆจะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อแฟนของคุณรู้สึกเพลิดเพลินจริงๆ ดังนั้นก็อย่าเพิ่งทะเลาะกันเพราะเหตุผลข้อนี้ซะหล่ะ

5. ทำให้แฟนของคุณยิ้มออกตอนเล่นเกม

ถ้าทำให้การเล่นเกมเป็นช่วงเวลาที่ดีแล้วเนี่ย แฟนของคุณต้องรู้สึกดีแน่นอน ถึงแม้เธอจะไม่สนใจเกมก็เถอะ ลองปล่อยมุขแป็กบ้างอะไรบ้าง ทำให้เธอหัวเราะ และมุ่งประเด็นสำคัญไปที่การใช้เวลาร่วมกัน ไม่ใช่จะเอาแต่เล่นเกมให้ชนะอย่างเดียว

ใครจะลองเอา 5 วิธีนี้ไปใช้ก็ได้นะครับ ได้ผลเป็นเช่นไรก็มาบอกเล่าให้ฟังด้วย ถึงตอนนั้นแฟนของคุณอาจจะเป็นเกมเมอร์ที่เล่นเกมเก่งกว่าคุณไปแล้วก็ได้

แต่ถ้าแฟนใครชอบเล่นเกมอยู่แล้วล่ะก็ อันนี้ถือเป็นโชคสองชั้นสำหรับเกมเมอร์กันเลยทีเดียว

เครดิต http://www.juropy.com/2013/10/5-%E0%...8%B2%E0%B8%A7/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 6th October 2013 เมื่อ 15:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 129 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ก่อนหน้านั้นผมอยากได้หนทางที่จะหา "แฟนสาว" ก่อนน่ะครับ 555+

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านั้นผมอยากได้หนทางที่จะหา "แฟนสาว" ก่อนน่ะครับ 555+
    ใช่ครับท่าน ชีวิตนี้จะหาเจอไหมก็ไม่รู้
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมก็ยังไม่มีเหมือนกันครับ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    กว่าผมจะหาแฟนเป็นตัวเป็นตน ผมก็คงแก่เลิกเล่นเกมส์ทำงานไปก่อนแล้วล่ะครับ ฮ่า ๆ ๆๆ

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    เป็นความจริงที่แสนโหดร้ายนะครับ T T
    NOTHING

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    เล่น lolipop chainsaw แบบว่าเลิกคบกันเลยทีเดียว 555

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412

T_T

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~บุคคลนิรนามในบอร์ด~
    ......!! ฟุเนี้ยว!
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    "คือ ตอนนี้ยังไม่มีแฟนเป็นตัวเป็นตนเลยครับ T^T ชีวิตชั่งน่าเศร้า"
    แง่ม แง่ม!!.. แง่ม ฟุเนี้ยววว >.,<

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมพยายามชวนเล่นเกมส์ออนไลน์ ไม่เวิร์คคคคเค่อ ต้อง co-op สินะ หึๆ ได้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    แฟนผมเล่นเกมส์ตั่งแต่ ม.4 จนตอนนี้ 22 ก็ยังติดงอมแงม ครับ(เหมือนผมจะโชคดีหรือเปล่า)555

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    หาไม่ยากครับ'' ถ้าด้านพอ'' ในห้าง สาวสวยๆโสดๆ เพียบครับ อย่าคิดว่าสวยแล้วไม่โสดครับ ต้องด้านครับ

พี่น้องผม 3 คน จีบสาวจากในห้างหมด (ผมก็ด้วย)แฟนเดินในห้าง ผมก็เข้าไปขอเบอร์แบบหน้าด้านๆเลยครับ เชื่อผม

ปล.อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ทำ ผมเสียดายแทน

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ปัญหาส่วนมากคือ ยังไม่มีเเฟน //เศร้า ไม่มีใครเอา

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ผมพยายามชวนเล่นเกมส์ออนไลน์ ไม่เวิร์คคคคเค่อ ต้อง co-op สินะ หึๆ ได้ๆ
    ขอนอกเรื่องนิดนะครับ ลายเซ็นท่านเรื่องอะไรอ่าครับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chayatorn อ่านกระทู้
    ขอนอกเรื่องนิดนะครับ ลายเซ็นท่านเรื่องอะไรอ่าครับ
    Kyoukai no Kanata เมะใหม่จาก KyoAni สนุกดีนะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    Kyoukai no Kanata เมะใหม่จาก KyoAni สนุกดีนะ
    แนวเลือดสาดอะป่าวอ่าครับดูรูปแล้วโหดๆ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ต้องหาเเฟนสาวก่อนๆ
    FX-4100 XFX 7850RAM 4 GB HDD 500 X 2 เเค่นี้พออยู่พอกินเเล้ว

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เจอข้อความนี้ ฮา ลั่นบ้านเลย

แฟนเก่าผมดิชอบเล่นเกมมาก เล่นทุกแนวเลย ตอนนั้นเล่น Cabal Online เล่นด้วยกันผม lv.10 เผลอแป๊บเดียว เจ๊แกปาเข้าไป lv.40

และเธอคนนี้แหละสอนผมเล่น granado espada
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เมื่อก่อนผมเล่น LOL กับแฟนผมอยู่นะ ที่จริงผมไม่ชอบเล่นเกมส์นั้หรอกแต่แฟนติดก้เลยได้เล่นด้วย 555 ส่วนมากเล่นไปผมปล่อยมุขเสี่ยวตลอด 5555

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    มีอีกข้อ พยายามแพ้ให้เธอบ้าง
    ไม่งั้นอารมณ์เปลี่ยน

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ติดตรงที่ว่าผมชอบเล่นเกมฟุตบอล

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    หาไม่ยากครับ'' ถ้าด้านพอ'' ในห้าง สาวสวยๆโสดๆ เพียบครับ อย่าคิดว่าสวยแล้วไม่โสดครับ ต้องด้านครับ

พี่น้องผม 3 คน จีบสาวจากในห้างหมด (ผมก็ด้วย)แฟนเดินในห้าง ผมก็เข้าไปขอเบอร์แบบหน้าด้านๆเลยครับ เชื่อผม

ปล.อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ทำ ผมเสียดายแทน
    ต้องด้านน สินะ หึหึ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ผมได้แฟนเพราะเล่นเกมออนไลน์นิแหละ ปัจจุบันทำงานแล้วก็ยังนั่งบ้าเกมกันอยู่ ตอนนี้ FFXIV -*-

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    สร้างแลนมาร์ค!!