ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069

10 อันดับ การ์ตูนอนิเมะที่ถูกโหวตให้เป็นภาพยนตร์ ฮอลลีวูด

มาแล้วครับกับ 10 อันดับ การ์ตูน ที่ทางญี่ปุ่นโหวตอยากให้เป็นอนิเมะเรื่องที่อยากให้กลายเป็นภาพยนตร์ ฮอลลีวูด การ์ตูนเรื่องไหนจะถูกโหวตให้ทำเป็นภาพยนตร์นั้นจะมีเรื่องอะไรบ้างและเพื่อนจะมีความชอบของกลุ่มผู้คนที่ชอบอนิเมะ ต่างๆ ไปดูกันดีกว่าครับ
    10. Mobile Suit Gundam (1979) 430 votes

09. My Neighbor Totoro 490 votes

08. Golgo 13- 574 votes

07. Slam Dunk- 575 votes

06. Neon Genesis Evangelion 618 votes

05. Castle in the Sky 632 votes

04. Galaxy Express 999 663 votes

03. Detective Conan 690 votes

02. One Piece 1024 votes

01. Lupin III 1424 votes

ซึ่งการ์ตูนเรื่องที่ถูกโหวตแต่ละเรื่อง เช่นอันดับ 1 จอมโจรลูแปง ที่ 3 การ์ตูนเก่าสุดคราสสิคแต่สนุกอย่าบอกใคร (ดักแก่ชัดๆ เรื่องนี้) แต่วันพีชถ้าทำเป็นหนัง จะออกมายังไงนะคิดตามไม่ออก กับเหล่าโจรสลัดหมวกฟาก ความสามารถแต่ละคน เลยถ้าทำเป็นภาพยนตร์ก็ต้องลองดูว่าเอฟเฟ็คจะออกมาเป็นรูปแบบไหน อันดับ 3 โคนัน อันนี้เป็นภาพยนตร์ไปแล้วครับ เจ้าเด็กตัวซวยไปไหนมีแต่คนตาย มีที่ไหนบ้างเนี้ยที่ โคนันไปแล้วไม่มีคนตาย อีกหนึ่งเรื่องที่น่าสนใจ ที่ผมอยากให้เป็นภาพยนตร์มากๆ คือ สแลมดั้งนั้นเอง ถ้าทำภาพยนตร์ออกมาคงสนุกน่าดูเลยละ และก็ยังมีอีก 10 รายชื่อที่ถูกโหวตตามๆ มา ก็ลองดูกันครับว่าเป็นๆอยากให้การ์ตูนเรื่องที่เพื่อนชอบเป็นภาพยนตร์ มีเรื่องไหนกันบ้างที่อยากให้เป็นหนังภาพยนตร์ ฮอลลีวูด ของเพื่อน

ที่มา http://cartoon.mthai.com/news/40412.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    รู้จักแค่ 10 - 7 - 6 - 3 - 2

วันพีช จะสร้างยังไงนึกไม่ออกเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    I want to see SLAM DUNK

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    dragonball fail ไปแล้วนะครับ ระวังไว้ 555
    MoNsTeR KiLL !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ที่แห่งนี้ยังมีความรักอยู่
    กล่าวขอบคุณ
    1,109
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ONE PIECE ONLY !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ONE PIECE ไม่เวิร์คหรอกเชื่อ ผมน่าทำจริงๆก็อีวาอะแหละ แต่ก็นะที่ได้ยินจะทำจริงๆก็Attack on titan เพราะโครงเรื่องมันได้ เรื่องอื่นระวังเหอะทำมาเน่าแบบดราก้อนบอลจะฮาให้ดู

ปล.แต่ละเรื่องเก่าๆทั้งนั้น จริงๆเมะใหม่ดีๆมันก็มีนะ แต่อย่าทำอะดีหละเพราะแค่แคสตัวละคร เท่าที่หานักแสดงได้ก็Attack on titan เรื่องอื่นเอามาหน้าไม่ให้เดียวก็เซ็งอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 6th October 2013 เมื่อ 22:30

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โคนัน นี่เดี๋ยวต้องเปลี่ยนเด็กเรื่อยเพราะในการ์ตูนมันไม่ยอมแก่ซักที เดี๋ยวมันไม่real

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    แสลมดั้งแหละโอเคสุด
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    ลูแปงและครับ ผมว่าเข้าท่าสุดและ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    One Piece สร้างออกมาอุบาตแน่นอน 100% :X

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อย่าเลย เห็นผลงานที่ผ่านๆ มาแล้วไม่ไหวจะรับ
    - Slam Dunk ก็เป็นบาสในระดับโรงเรียนญี่ปุ่น อีกทั้งคาแรคเตอร์ก็ยังเป็นสไตร์ญี่ปุ่น โอกาศที่จะทำออกมาแล้วคงเอกลักษณ์ของตัวละครคงไม่เหลือ อีกอย่างแค่เวลา 1ชั่วโมงครึ่งคงทำอะไรไม่ได้มาก หากจะยึดตามเนื้อเรื่องเดิม ซึ่งถ้าทำเนื้อเรื่องใหม่ แล้วใช่ชื่อ Slam Dunk ผมคิดว่าหลายๆ คนคงผิดหวัง

- Lupin คงน่าจะเหมาะที่สุด แต่ผมไม่ค่อยไว้ใจ เพราะคาแรคเตอร์พระเอกเรื่องนี้ หากไม่กวนบาทาจริงๆ เป็นไม่ได้ และถ้าหาคนมาแสดงไม่ได้คาแรคเตอร์อย่างในมังงะ หรืออนิเมะล่ะก็ สีสันคงหายไปเยอะ

- One Piece เชื่อว่าคนรู้จักกันคงใกล้จะครึ่งโลก ไม่ก็เลยไปแล้ว แต่ถ้าให้ฮอลลี่วูดทำ พี่แกคงไม่เจาะเป้าหมายเฉพาะกลุ่มเป็นหลัก ซึ่ง One Piece ต้องใช้เวลาปูพื้นเนื้อเรื่องค่อนข้างเยอะ เพราะรายละเอียดมันเยอะจัด หากจะทำเป็นหนังจริงๆ อาจจะต้องทำมากกว่าไตรภาคแหงๆ แต่ถ้าแค่จะหยิบแค่เนื้อเรื่องบางส่วนมาทำก็อาจจะทำให้หลายๆ คนมึนเอา หรือที่ร้ายที่สุด Edit กันใหม่เลยอันนี้ก็ไม่ไหวจะรับ

- Neon Genesis Evangelion เรื่องนี้หากเอาไปทำเป็นหนัง ผมก็นึกไม่ออกเหมือนกันว่าจะออกมาเป็นยังไง มันเป็นแนวหุ่นไหม ก็น่าจะนับได้อยู่ ถึงแม้ข้างในหุ่นจะไม่ใช่จักรกลก็ตาม แต่เรื่องก็ไปเน้นหนักที่อารมของตัวละครซะเยอะจนอาจจะทำให้จิตตกกันได้เลยทีเดียว

- เรื่องจากสตูดิโอจิบิ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี เพราะความยาวเป็นแบบหนังโรง ไม่ใช่ซี่รี่ย์ ที่เหลือก็จินตนาการ และมุมมองของผู้กำกับ

- อีกหลายๆ เรื่องก็เหมือนกัน ประเด็นหลักๆ ญี่ปุ่นก็มีสไตร์เป็นของตัวเอง เป็นเอกลักษณ์ค่อนข้างสูงมาก แม้ว่าบางอย่างจะดูประหลาด แต่หลายๆ อย่างก็กลายเป็นสเหน่ของญี่ปุ่นไปแล้ว การจะเอามาทำหนังผู้กำกับอาจจะต้องเป็นโอตาคุ หรือไม่ก็มีที่ปรึกษาเป็นโอตาคุระดับรุ่นบุกเบิกถึงจะพอไว้ใจได้

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    One Piece คงทำเป็น ซีรีย์ แน่ๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    one piece ก็ไปทำเป็นแบบเดอะมูฟวี่สิ แต่เปลี่ยนจากการ์ตูน เป็นคนแสดงแทน เนื้อเรื่องจะได้ไม่เพี้ยน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อันดับ 5 กับ อันดับ 9 นี่ผมชอบมากๆเลยคับ

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    สำหรับผมอยากเห็น Attack on Titan ทำเป็นหนังมากๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้
    สำหรับผมอยากเห็น Attack on Titan ทำเป็นหนังมากๆ
    เหมือนกันครับ สนับสนุนมากๆเลย น่าจะสนุก เอาแบบที่ไม่มีแปลงร่างเป็นมนุษย์นะ เอาแบบช่วงเวลาของหน่วยสำรวจก่อนไททันจะบุก ช่วง 100 ปีแห่งความสงบสุข

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    โชโลตาบอดข้างซ้ายไม่ไช่หรือ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อยากดูโทริโกะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    Slam Dunk ทำหนังคงไม่เหมือนเท่าไหร่มั้ง

หน้าคนมันคงไม่ฮาเท่า

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมอยากดูลูปินอ่ะ แค่แบบการ์ตูนยังหาดูไม่ได้เลย

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    One Piece พวกเอฟเฟกต์น่า จะออกคล้ายๆ Fantastic 4 ได้อยู่นะครับ แต่มันคงไม่ออกมาดีแน่ๆ - -"
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **